Kayan ado don akwatin kifaye: nau'ikan, dokokin ƙira

Pin
Send
Share
Send

Beautyaunar zurfin zurfin ruwa koyaushe tana jan hankalin mutane. Yanayi mai ban mamaki, mazaunan da ba a saba da su ba, waɗanda aka gani sau ɗaya, sun kasance har abada cikin ƙwaƙwalwar ajiyar mutum. Saboda haka, ba abin mamaki ba ne cewa yawancin mutane suna son ƙirƙirar ƙaramin kwayar wannan mu'ujiza ta ɗabi'a a cikin mazauninsu.

Kuma yanzu, bayan da aka daɗe ana siyan akwatin akwatin kifaye, abin da ya rage shine a kunna tunanin ku da cikakken iko kuma a miƙa wuya ga tsarin kirkirar abubuwa. Bayan duk wannan, babu wani abu kaɗan a duniya wanda zai iya kwatantawa da wannan ma'anar girman kai a cikin kyawawan abubuwa da kayan ado na musamman waɗanda aka kirkira tare da irin wannan ƙwazo da taushi a cikin matattarar roba. Amma wasu lokuta yanayi yakan taso yayin da sabbin masanan ruwa basu san yadda ake ado akwatin kifaye a gida ba. Sabili da haka, a cikin labarinmu na yau zamuyi la'akari da duk zaɓuɓɓukan kayan ado waɗanda zasu ba ku damar ƙirƙirar wani yanayi na musamman a cikin matattarar roba.

Menene dokokin zane?

Kafin ka fara yin ado da akwatin kifaye, ya kamata ka fahimci wasu ka'idoji don ƙirarta. Don haka, sun haɗa da:

  1. Kirkirar wani yanayi a cikin akwatin kifaye wanda zai kusanci kusan wurin zama na mazaunan mazaunan. Don haka, ana ba da shawarar a mafi yawan lokuta don zaɓar kayan ado wanda ke da asalin halitta.
  2. Guji fiye da gina akwatin kifaye tare da ado. Wannan ba kawai zai sanya tafkin na wucin gadi ya yi yawa ba, har ma ya takurawa mazaunanta. Ka tuna cewa akwatin kifaye ba da farko shine adon ɗakin ba, amma gida ne don abubuwa masu rai.
  3. Createirƙiri da dama mafaka ko kogo. Hakanan kyakkyawan zaɓi shine gina labyrinth don ƙananan kifin akwatin kifaye.
  4. Yin amfani da kayan ado na ado kawai idan akwai buƙatu na musamman.

Hakanan ya cancanci ƙarfafawa cewa kayan ado na iya zama da sauƙi ko rikitarwa. Misali, zaku iya siyan ainihin gidan tarihi na gargajiya ko sila mai rikitarwa da aka yi da ƙananan duwatsu. Amma akwai abubuwa ba tare da wanda zane na kowane akwatin kifaye ba zai yiwu ba. Bari muyi magana game da su dalla-dalla.

Sand da tsakuwa

Matsayin tsakuwa da yashi a cikin ƙirar tafki mai wucin gadi yana da wuyar ƙima. Ba kamar yumbu ɗaya ba, irin wannan ƙasa tana da sauƙi da sauƙi a tsaftace. Abinda za'a tuna shine cewa kuna buƙatar siyan shi ba tare da wani datti ba. Amma wannan bai kamata ya haifar da wata matsala ba, tunda ana sayar da yashi da tsakuwa masu tsabta a kowane shagon dabbobi.

Kayan ado daga duwatsu

A matsayinka na ƙa'ida, duwatsu basa taka rawar gani a rayuwar akwatin kifaye. Saboda haka, an ƙara su ne kawai don ƙirƙirar kyakkyawan hoto. Amma a nan ya kamata a tuna cewa dole ne a yi wannan don kiyaye yanayin cikin gaba ɗaya ba tare da cutar da mazaunan cikin ruwa ba. Hakanan an bada shawara don zaɓar duwatsu tare da siffar zagaye. Don haka, manufa don sanyawa a cikin tafki na wucin gadi:

  1. Basalt.
  2. Dutse.
  3. Dutse.
  4. Syenite.

An haramta shi sosai don amfani a cikin ƙirar tafki na wucin gadi:

  1. Farar ƙasa.
  2. Duwatsu masu kaifafan gefuna ko launuka dabam dabam.
  3. Pebbles tare da nau'ikan ƙarfe na karfe ko siffofi masu ban mamaki.

Yana da kyau a nanata cewa abu ne mai sauqi a gina wasu matsugunai ko burbuka daga duwatsu. Kuma wannan ba shine ambaton gaskiyar cewa suna iya ɓoye wasu na'urorin fasaha daga idanun idanuwa. Kari kan haka, ya kamata ka kula da yanayinsu na asali a cikin wani tafki na wucin gadi kuma ka cire ko da alamar ambatonsu. Don haka, alal misali, don shirya rafi, mafi kyawun zaɓi shine amfani da duwatsu masu zagaye kusa da juna. Hakanan, kar a manta datti yana tarawa ƙarƙashin duwatsu. Sabili da haka, yayin tsaftace akwatin kifaye, ana bada shawarar haɓaka su

Mahimmanci! Kafin sanya irin wannan kayan adon a cikin tafkin na wucin gadi, dole ne a tsabtace shi daga datti kuma a tafasa shi cikin ruwa aƙalla mintuna 8-9.

Kayan ado na katako

Yawanci, wannan koyaushe zai ba akwatin kifaye ƙarin yanayin halitta. Bugu da kari, saboda nau'ikan siffofi da girma iri-iri na wannan kayan, yana yiwuwa a samar da matsuguni daban-daban na kifi da wuraren hutawa daga gare ta. Amma har a nan akwai wasu takunkumi kan amfani da wasu nau'ikan katako. Misali, an hana shi amfani da itacen oak don wannan dalili saboda tannins na musamman da take fitarwa a cikin yanayin ruwa. Hakanan, yakamata kuyi amfani da wakilan conifers saboda abubuwan da ke cikin rubin mai yawa a cikinsu.

Don ƙirƙirar ƙawanin katako mai inganci da ɗorewa, dole ne a tafasa itace kafin a ƙara akwatin kifaye. Bayan haka, yana da kyau a tafasa shi a cikin akwatin da ba a yi amfani da shi ba.

Dangane da yuwuwar zane da za a iya ƙirƙirawa daga wannan abu, mafi shahararren shine, tabbas, babban jirgi. An halicce shi kamar haka. Mun zabi kututture na girman da ya dace kuma cire haushi daga gare ta. Bayan haka, kamar yadda aka ambata a sama, muna tafasa shi a cikin ruwa tare da ƙarin ƙaramar gishiri. Matsakaicin iyakar wannan aikin bai kamata ya wuce minti 30 ba. Na gaba, mun yanke buɗa a gefen katako kuma mu ƙone shi a gefuna.

Hakanan ana ba da shawarar kada a sanya samfurin sakamakon nan da nan a cikin tafki na wucin gadi, amma a ba shi damar kwanciya cikin ruwan sanyi na ɗan wani lokaci, yana mai tuna maye gurbinsa sau ɗaya a rana. Kuma matakin ƙarshe shine gyaran girar da aka ƙirƙira a ƙasan akwatin kifaye ta amfani da silik ko ƙananan pebbles da aka matse a gefen. Hanyar da aka bayyana ita ce manufa don sarrafa snags.

Kayan kwakwa

Don ƙara asali ga matattarar su ta wucin gadi, wasu masanan ruwa suna amfani da bawon kwakwa a matsayin kayan ƙira, wanda ke basu damar yin kyakkyawan tsari na musamman don kifi daga ciki.

Don haka, abu na farko da zamu yi shine samun sabo kwakwa. Bayan mun dawo gida, zamu sami ramuka 3 a kwansonsa kuma muyi amfani da ƙusa, rawar jiki ko mashi don yin su. Bayan haka muna shan ruwan kwakwa mai dadi da lafiya. Na gaba, ta amfani da jigsaw, buɗe kwasfa kuma cire ɓangaren litattafan almara. Bayan haka, muna dafa harsashi kuma, bisa ga hangen nesanmu da abubuwan da muke so, mun yanke abubuwan da ke gaba na baje kolin kayan ado. Bayan haka, a hankali a gyara rabin kwakwa a ƙasa a tafkin wucin gadi kuma a ji daɗin aikin da aka yi.

Hakanan yana da kyau a san cewa bacci a kan harsashi yana da matukar amfani ga wasu nau'ikan kifaye. Sabili da haka, ba zai ɗauki kwanaki 30 ba kamar yadda dukkanin fuskarsa zata zama mai santsi.

Bamboo kayan ado

Don sanya irin wannan kayan adon a cikin akwatin kifaye, tsoma bishiyar bamboo a cikin gilashin ruwa. Wannan aikin ya zama dole don hana yiwuwar lalacewar bayyanar shuke-shuke. Bugu da ari, ana ba da shawarar ƙara danƙan kaɗan a kan allo na musamman tare da ramuka waɗanda aka riga aka huda a ciki. Kuma mafi mahimmanci, kafin sanya abun da aka shirya, ya kamata ka tabbata cewa tsire-tsire ba sa cikin layuka daidai.

Muna yin ado da bangon baya na tafkin roba

Matsayi na musamman a cikin zane na akwatin kifaye an mamaye shi da adon bangon baya. Kuma wannan ba abin mamaki bane kwata-kwata, ganin cewa babban aikin matattarar ruwa shine don kawata ɗakin da yake. Amma kafin fara aiki, ya zama dole ayi la’akari da wani mahimmin abu, wato wurin da yake. Misali, idan jirgin ruwan yana kan windowsill, yin ado ta gefen baya na iya haifar da matsaloli ga shigar hasken rana cikin akwatin kifaye. Amma don wuraren ajiyar ruwa da ke kusa da bango, irin wannan ƙirar tana ba da kanta.

Don haka yaya kuke yin ado na gefen baya?

A halin yanzu, akwai hanyoyi da yawa na irin wannan ado. Don haka, mafi sauki shine tabo na yau da kullun na akwatin kifaye tare da inuwa iri ɗaya. Amma yana da daraja la'akari da zaɓin launi a hankali. Babban zaɓi shine don zaɓar koren haske ko ruwan hoda. An bayyana wannan shawarar ta gaskiyar cewa irin waɗannan launuka ba kawai za su faranta wa ido rai ba ne, amma kifayen da kansu za su ji daɗi, wanda hakan zai rage yiwuwar tashin hankalin nasu.

Mahimmanci! Zabi launuka ta yadda zasu dace da sauran kayan adon da aka sanya a cikin akwatin kifaye.

Amma zaɓi na biyu, ya ƙunshi amfani da takaddama mai launi, wanda ba wai kawai ba zai zama sananne sosai ba, har ma yana ƙarfafa launuka na sauran mazaunan cikin jirgi.

Kuma a ƙarshe, ɗayan shahararrun hanyoyi don yin ado da bayan akwatin kifaye shine amfani da kowane nau'i na alamu ko curls akan shi. Idan kuna so, zaku iya yin wannan da kanku ko kuyi amfani da stencil. Amma kar a tafi da kai da irin wannan zanen. Ka tuna cewa sakamakon bai kamata ya zama hoto na fasaha ba, amma ado wanda zai dace da haɗuwa duka tare da shimfidar ƙasa da sauran kayan da aka sanya a cikin matattarar roba.

Kuma a ƙarshe, Ina so in lura cewa akwai abubuwa waɗanda aka hana su amfani da su sosai a cikin kayan ado. Don haka sun haɗa da:

  1. Murjani.
  2. Tsarin yumbu da aka kora.
  3. Kifin roba da dabbobi.
  4. Shuke-shuke na ado.
  5. Yashi mai launuka da yawa.

Kamar yadda kuke gani, babu wani abu mai rikitarwa a cikin ado akwatin kifaye, kuma ta hanyar bin waɗannan shawarwari masu sauƙi, zaku iya ƙirƙirar ayyukan fasaha na ainihi waɗanda za su burge su kawai.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Aankh Mari Ughade to Sita Ram Dekhu. best Gujarati Bhajan by Praful Dave. Gujarati devotional song (Yuli 2024).