Sauran dabbobi

Nautilus pompilius babban baƙon abu ne na cephalopods daga sanannen ɗan adam Nautilus. Wannan jinsin ya bambanta da gaske, tunda yawancin masana kimiyya da masu fasaha sun ƙirƙira daga baƙunta a lokacin Renaissance

Read More

Cyanea (Cyanea capillata) shine mafi yawan nau'in jellyfish na ruwa da ake samu a duniya. Cyanea ɓangare ne na ɗayan gidajen "ainihin jellyfish". Fitowarta tana da birgewa kuma da alama wani abu ne mara gaskiya. Masunta, hakika, suna yin tunani dabam idan sun toshe tarunansu.

Read More

Tubule wani siriri ne, tsutsotsi tsintsa wanda zai iya kaiwa tsawon cm 20. Adadin sassan jiki na iya kaiwa daga 34 zuwa 120 kuma suna da ƙwanƙolin sama da ƙananan ƙyallen ƙyalle (ƙyalƙyali) a kowane gefen, waɗanda ake amfani da su don binnewa.

Read More

An kuma san kokwamba na teku da kogin kokwamba, kuma nau'ikan kasuwancinsa, waɗanda akasarinsu ke Gabas ta Tsakiya, suna da rauni. Wannan dukkanin nau'ikan nau'ikan halittu ne, wadanda suka hada da jinsuna sama da 1,000, wani lokacin ma suna da banbanci da juna a zahiri, amma hadin kai

Read More

Freshwater hydra ruwa ne mai laushi mai laushi wanda lokaci-lokaci yakan ƙare cikin akwatin kifayen kwatsam. Ruwan ruwa mai ban sha'awa dangi ne na murjani, anemones na teku da jellyfish. Dukkanin su mambobi ne na nau'in rarrafe, wanda aka siffanta da

Read More

Gagant Akhatina shine babban wakilin gidan Akhatin. Waɗannan katantanwa na iya yin girma har zuwa 25 cm a tsayi. A mafi yawan ƙasashe, ana ɗaukar su a matsayin kwari masu haɗari kuma an hana shigo da waɗannan katantanwa zuwa Amurka, China da sauran ƙasashe da yawa.

Read More

Angelfish wani abu ne wanda baƙon abu daga zurfin teku, wanda, saboda godiyarsa ga jiki mai juzu'i tare da fuka-fukai, yayi kama da wata halitta mai ban mamaki wacce ba asalin ta ba. Yana zaune a cikin zurfin zurfafa kuma, kamar mala'ika na gaske, yana jagorantar rashin ƙarfi

Read More

Ruwan teku shine jellyfish mai zafi na wurare masu zafi wanda ya shahara saboda abubuwan sa masu guba. Yana da matakai biyu na ci gaba - shawagi kyauta (jellyfish) da haɗe (polyp). Yana da hadaddun idanu da tsayayyun shinge masu kaɗa tare da

Read More

Jirgin ruwan Fotigal yana da matukar cutarwa a cikin teku, wanda yake kama da jellyfish, amma ainihin siphonophore ne. Kowane mutum hakika mulkin mallaka ne na ƙananan ƙananan, kwayoyin halittu, kowane ɗayansu

Read More

Lefin na duk wani karamin rukuni ne na annelids, wanda yake na ajin tsutsotsi masu ɗamara.Sabanin sanannen sananniyar sananniyar fata, leech ba lallai ne mai jini ba wanda za a iya amfani da shi don dalilai na kiwon lafiya. Wannan likita ne kawai

Read More

Flatworms (Platyhelminthes) rukuni ne na masu laushi, alaƙa da juna, daidaitaccen invertebrates da aka samo a cikin ruwan teku, da ruwa mai kyau, da kuma yanayin yanayin yanayin ruwa. Wasu nau'ikan flatworms na rayuwa ne kyauta,

Read More

Tardigrade, wanda kuma ake kira beyar na cikin ruwa, wani nau'in ƙaramin invertebrate ne mai zaman kansa wanda yake mallakar nau'in arthropod. Wannan zamanin ya dimauta masana kimiyya tsawon shekaru tare da ikon rayuwa a cikin duk abin da ya faru kawo yanzu - har ma a sararin samaniya.

Read More

Tridacna wani nau'in birni ne mai ban sha'awa na mafi girma, mollusc a haɗe a ƙasa. Suna da mashahuri azaman tushen abinci da kuma lura a cikin akwatinan ruwa. Nau'in tridacna shine farkon halittar kamun kifin na molluscs. Suna zaune a cikin murjani murjani da

Read More

Guidak ɗayan halittu ne waɗanda ba a saba da su ba a duniyarmu. Sunansa na biyu shine burbushin burbushin halittu, kuma wannan yana bayyana cikakkun siffofin wannan halittar. Sunan kimiyya na mollusk Panopea generosa, wanda aka fassara shi a zahiri

Read More

Mussels mutane ne masu zurfin zurfin ruwa daga dangin molluscs na bivalve. Suna zaune a duk duniya cikin ruwan gishiri + na ruwan sanyi. Dabbobi suna zama a yankunan bakin teku tare da ruwa mai sanyi da kuma saurin gudu. Mussa suna tarawa sosai

Read More

Tutsage wani abu ne na ajikin gastropod, wanda a ciki aka rage harsashi zuwa farantin ciki ko jere na tsakuwa ko kuma baya nan. Akwai dubunnan nau'ikan silsilar da za a iya samu a duk duniya. Mafi na kowa

Read More

Krill wasu ƙananan halittu ne, masu kama da jatan lande waɗanda suke yawaita kuma suna yin yawancin abincin da kifin Whales, penguins, tsuntsayen teku, hatimai da kifi. Krill kalma ce gama gari wacce ake amfani da ita don bayyana kusan nau'ikan 85

Read More

Kaguwa kogin dawakai yana dauke da burbushin halittu. Kadojin dawakai suna kama da ɓawon burodi, amma suna cikin nau'ikan nau'ikan nau'ikan chelicerans, kuma suna da alaƙa da arachnids (alal misali, gizo-gizo da kunama). Ba su da haemoglobin a cikin jininsu, maimakon su

Read More

Kifin kifin (Asteroidea) ɗayan mafi girma ne, mafi bambancin kuma takamaiman ƙungiyoyi. Akwai kusan nau'in 1,600 da aka rarraba a cikin tekunan duniya. Dukkanin jinsin an hada su zuwa umarni bakwai: Brisingida, Forcipulatida, Notomyotida, Paxillosida,

Read More

Achatina katantanwa shine ɗayan mafi girman ƙasar gastropods. Countriesasashe masu zama tare da yanayin yanayi mai zafi. A cikin Rasha, suna son kiyaye waɗannan katantanwa kamar dabbobin gida, tun da waɗannan mollusks ba su da ma'ana sosai

Read More