Belozor marsh shuki ne mai dausayi mai guba wanda ke cikin gidan Belozorov. Sauran sunaye sun haɗa da ɗalibin fure, furen fatar hanta da ganye ɗaya. Kuna iya samun tsire-tsire na magani a cikin dausayi, makiyaya da cikin ramuka da danshi mai zafi. Tunda belozor guba ne, dole ne a tattara shi yadda ya kamata. Ganye na tsire-tsire yana dauke da mafi warkarwa. Kuna iya samun farin ido mai fari a cikin Turai, Arctic, a Gabas da Yammacin Siberia, da kuma a Gabas ta Tsakiya.
Bayani da abun da ke cikin sinadarai
Babban halayen halayen tsire-tsire sune gajeren rhizome tare da tushen fibrous, wanda ba reshe ba, madaidaiciya, haƙarƙari masu tushe da ganyayen da ke girma a cikin ƙwai, ɗan mara daɗi a cikin fasali tare da tushen zuciya. Ruwan marsh mai fararen ido a cikin Yuli-Agusta, 'ya'yan itacen sun yi bazara a ƙarshen bazara da farkon Satumba. An shirya furannin kai tsaye, suna da farin launi, kuma yawansu bai wuce yakai cm 3. Furen yana da kyau sosai, tunda kowane fure yana da fasali na musamman, tsari mai kyawu da kuma wani kwari daban. Abin mamaki shine, tsire-tsire yana ba da ƙanshin rana kuma baya jin ƙanshi ko da daddare.
'Ya'yan itacen tsire-tsire masu dafi masu dafi suna bayyana a cikin kambi na gurbi guda ɗaya, wanda a ciki akwai tsaba (kawunansu yana buɗewa da bawul guda huɗu).
Haɗin sunadarai na tsire-tsire na magani ya ƙunshi bitamin da yawa, da tannins, abubuwa masu ƙanshi da mahimmin mai. Leukoanthocyanins, alkaloids, flavonoids, saponins, coumarin da sauran abubuwa suma an banbanta su tsakanin manyan abubuwan shuka.
Abubuwan warkarwa na shuka
Ciyawar farar ciyawa tana da fa'idodi masu amfani da yawa waɗanda zasu iya inganta yanayin mai haƙuri kuma ana amfani dasu don dalilai na rigakafi. Shirye-shiryen tsire-tsire suna da rauni-warkarwa, kwantar da hankali, tasirin vasoconstrictor. Bugu da kari, ana amfani da kwayoyi don inganta fitsari da tsara ayyukan tsarin kamar juyayi da zuciya da jijiyoyin jini. Za a iya yin maganin Belozor a gaban irin waɗannan matsalolin:
- hanyoyin kumburi a cikin ƙananan hanji da ƙoda;
- ulcers na gastrointestinal tract;
- cututtukan cututtuka;
- sabo da purulent raunuka;
- conjunctivitis da blepharitis;
- tachycardia;
- rashin barci;
- rawar jiki;
- ciwon iska.
Ana amfani da shirye-shiryen tsire-tsire don cire bile daga jiki, daidaita zuciya, yin aiki azaman vasoconstrictor da laxative. Tare da taimakon marsh belozor, ciwon kai yana da sauƙi, jikin mace yana da ƙarfi bayan haihuwa, ana kula da tsoka mai rauni, da kuma cututtukan hanyar numfashi ta sama. Ana amfani da magungunan don cystitis, gonorrhea, hanyoyin kumburi a cikin hanta da gallbladder, zub da jini.
Contraindications don amfani
Kamar kowane magani, belozor marsh yana da yawan contraindications, wanda yakamata a cire amfani dashi. Shirye-shiryen tsire-tsire bazai dace da mata masu ciki ba, mutanen da ke da ƙananan hawan jini, ƙarar jini da bradycardia. Bayan nazarin umarnin dalla-dalla, yakamata ku sha maganin sosai da kyau kuma ku kula da illa. Idan sun bayyana, to ya kamata a soke liyafar. Ana ba da shawarar tuntubar likita kafin fara magani.
Za a iya amfani da ganyen magarya na Belozor a cikin hanyar kayan shafa, tincture, mayukan shafawa da man shafawa. Kuna iya shirya magani da kanku ko siyan shi a cikin cibiyoyi na musamman.