Tsirrai na cikin gida waɗanda suke tsarkake iska

Pin
Send
Share
Send

Kusan kowane gida yana da furanni na ciki da tsire-tsire. Suna ɗaukar ba kawai aikin ado ba, suna kawo wani yanki na yanayi a cikin gida, amma kuma suna inganta microclimate, danshi da kuma tsarkake iska. Dogaro da jinsin, suna shafar yanayin gida ta hanyoyi daban-daban, amma masana sun gabatar da fure da yawa waɗanda suka fi tsaftace iska daga trichlorethylene, formaldehyde da benzene, waɗanda aka samu da yawa a cikin ɗakin.

Jerin launuka na gida

Karatuttuka daban-daban sun nuna cewa nau'ikan tsire-tsire masu zuwa suna tasiri da yanayin yanayin gida mafi kyau duka:

  • Wallis 'Spathiphyllum;
  • Epipremnum zinariya;
  • Lambun Chrysanthemum;
  • Ficus elastica;
  • Ivy;
  • Sansevieria layi uku;
  • Dracaena;
  • Dabino bamboo;
  • Aglaonema matsakaici ne;
  • Chlorophytum ya kirfa.

Idan kuna da tsirrai daban-daban a cikin gidan ku, suma suna buƙatar a bi da su daban. Don sauƙaƙa shi, zaku iya ƙirƙirar tsarin shayarwa da ciyarwa na musamman, wanda zaku nuna a waɗanne ranaku, waɗanne furanni da yadda ake kulawa, sannan zai zama mafi sauƙi a gare ku don kula da rayuwar gidanku na kwalliyar fure.

Nasihu don sanya tsire-tsire na cikin gida a cikin gidan ku

Ga kowane 10 sq. mita na yankin gidanka ya zama fure a cikin tukunya mai diamita aƙalla santimita 15. Wannan baya nufin kuna buƙatar sanya tukwane guda ɗaya tare da tsire-tsire a kewayen ɗakunan. Zai fi kyau sanya furanni da yawa akan windowsill. Ga alama mafi jituwa kuma mafi kyau don tsarkakewar iska. Daga lokaci zuwa lokaci, ana buƙatar cire ƙura daga tushe da ganyen shuke-shuke da shirya musu ruwa, amma a lokaci guda dole ne a rufe ƙasa a cikin tukunyar da polyethylene don kada a wanke microelements masu amfani daga cikin ƙasa tare da ruwan famfo, kuma don kar a ambaci tushen fure. Dogaro da yanayi, kuna buƙatar fesa tsire-tsire tare da ruwa mai tsabta: a cikin hunturu za ku iya sau da yawa sau ɗaya a mako, kuma a lokacin rani - sau da yawa a rana don kula da yanayin laulara koyaushe.

Masana sun ba da shawarar sanya carbon mai aiki a cikin tukunya don wasu tsire-tsire. A wannan yanayin, ingancin tsarkakewar iska yana ƙaruwa. Lokacin zabar ɗaya ko wani nau'in fure, kuna buƙatar la'akari ko akwai yara, dabbobin gida ko rashin lafiyar a cikin gidan. Ya kamata ku tabbatar da cewa sabon furen baya cutar da lafiyar gidan.

Abin sha'awa

Don haka, idan kuna tunanin tsarkake iska a cikin gidan ku, ba shakka, zaku iya siyan matatun mai tsada da na humidifiers. Koyaya, akwai ingantacciyar hanya, ta gargajiya kuma mafi arha. Wannan shine sanya karin shuke-shuke a cikin gidan. Ba kawai za su inganta yanayin ba ne kawai ba, amma kuma za su kawo farin ciki, kuma shuke-shuke a koyaushe suna faranta wa idanu rai kuma suna magance matsalar ido.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Ba Ka Bukatar Daga Karfe Kafin Ka Gina Jiki: Ga Hikimomin Da Zaka Yi Amfani Dasu (Nuwamba 2024).