Kyanwar Ocicat Bayani, fasali, farashi da kula da kyanwar Ocicat

Pin
Send
Share
Send

Ocicat irin an haife shi a cikin shekarun sittin na karni na ashirin ta hanyar wani mai kiwo daga Amurka bisa tsarin gajeren gajeren lokaci na Abyssinian, Siamese da Amurka. A yau za mu yi magana game da shi a cikin labarinmu. Zamu fahimci fasali, yanayi da kulawar Ocicat.

Kuliyoyin sun sami suna ne saboda kamannin waje da ocelots (wakilan dabbobi masu cin nama da ke zaune a Kudancin Amurka da Amurka ta Tsakiya). Mutane da yawa ba da sani ba suna rikita Ocicat tare da kuliyoyin yadi na yau da kullun, amma wannan ya yi nesa da shari'ar kuma wannan nau'in yana da manyan bambance-bambance da yawa.

Bayanin nau'in Ocicat

Kyanwar Ocicat yana da ƙwayar tsoka mai ƙarfi. Nauyin manya ya fara ne daga 3.5 zuwa 7 kilogiram (mata sun ɗan fi maza ƙanana). An kawata kan mai zagaye da manyan kunnuwa, a wajan kallo na farko wanda mutum zaiyi tunanin dabbar tana cikin shirin ko ta farautar ganima.

Idanun kafa-iri suna da siffa irin na almond kuma galibi rawaya ne, zinariya, lemu, ko kore. Blue idanu suna dauke da mahaukaci.

Kamar yadda ake iya gani ta hoto OcicatGashi na waɗannan kuliyoyin gajere ne, siliki ne da walƙiya, tare da launuka masu ɗaci ko zagaye. Bambancin launin wakilan wakilan wannan nau'in shine cewa a zahiri kowane gashi yana da tabarau da yawa, wanda, a sakamakon haka, ya haifar da samfurin tabo mai ban mamaki.

Tsarin yau da kullun ana ɗaukarsa a matsayin zaɓuɓɓuka masu launi iri 12 daga launin ruwan ƙasa mai launin ja da cakulan zuwa shuɗi da lilac. Kafafu Ocicat da Cat - suna daidai gwargwado, suna da matsakaicin tsayi da launi a cikin zobban zobba.

Don kiyaye rigar mai sheki da walƙiya, yawancin masu kiwo suna ba da shawarar lokaci-lokaci suna shafa dabbobin gidanka da wani mayafin fata. Don kar a yi kuskure tare da nau'in yayin zaɓar dabbar dabba, ya kamata ka sani cewa wani fasali na musamman na Ocicat wani tsari ne na musamman a kan kai, wanda ke tuno da bayanan harafin "M".

Cat Ocicat na launin launi

Bayan da ya fara bayyana rabin karnin da ya gabata, a yau Ocicat ya bazu kusan ko'ina cikin duniya. Wannan nau'in ya shahara a cikin mahaifarsa a cikin Amurka da cikin ƙasashen Arewacin Turai. Idan a cikin Sweden ko Denmark ba za ku ba da mamaki ga kowa da irin waɗannan dabbobi ba, to ga Rasha, alal misali, nau'in Ocicat har yanzu baƙon abu ne.

Farashin Ocicat tare da asali, takardu kuma cikakkiyar bin ƙa'idar asali a lokacin da ta fara daga alamar dala 500 ta Amurka. Koyaya, shaharar dabbar tsakanin 'yan uwanmu tana girma cikin sauri saboda bambance-bambancen yanayin Ocicat.

Yanayi da salon rayuwar kyanwar Ocicat

Kodayake, kamar yadda aka saukar a sakamakon binciken kwayar halitta, Ocicat ba shi da wata alaƙa da DNA ta wakilan daji na dangin, amma halayensa sun fi tashin hankali.

Wadanda suka yanke shawarar siyan Ocicat ya kamata su san cewa dabbar ba ta dace da masoya nutsuwa da nutsuwa ba, saboda tana da halayya mai tsada kuma tana son sadarwa, tana mai neman karin kulawa.

Koyaya, godiya ga wannan fasalin, Ocicats da sauri ya zama masoyan dangi, yana kawo farin ciki ga yara da manya. Halin Ocicat ya bambanta da sauran nau'ikan kuliyoyin gida, saboda yana da siffofi na musamman waɗanda suka fi dacewa da karnuka.

Misali, da wuya dabba ta zauna a gefe ko ɓoye a gaban baƙi, amma za ta fita don saduwa da su don haɗin gwiwa da wasannin waje, waɗanda Ocicats na kowane zamani suke kauna.

Wani halayyar halayyar waɗannan dabbobin ita ce kyakkyawar ƙwarewar ilmantarwa, godiya ga kuliyoyi ba kawai da sauri suke amfani da akwatin sharar gida da sunayensu ba, amma har ila yau suna nuna kyakkyawan matakin hankali. Dole ne a tuna wannan, kamar yadda Ocicat ke iya fahimtar yadda za a buɗe ƙofa, firiji da zuwa kayan abinci da aka ɓoye.

Ocicat kittens

Idan wani Ocicat kittens tun suna yara sun saba da hannu da kuma tarbiyya a cikin yanayi na sada zumunci, sannan suka girma cikin wasa, soyayya da kuma kyakkyawar mu'amala. Abinda wadannan kuliyoyin ba zasu iya tsayawa ba shine kadaici. Ga waɗanda suke yawan yin tafiye-tafiye, ba shi da kyau a sami irin wannan dabbar dabbar, kamar yadda ta sami tawayar kuma ta fara yin sanyi.

Yawancin masu kiwan Ocicat suna ɗaukar dabbobinsu a kan kaya sau da yawa a mako. Zai fi kyau a samar da kusurwa ta musamman don Ocicat, inda zata iya yin wasa ba tare da masu su ba, tare da basu simulators na kuliyoyi, labyrinth, gidaje da sauran abubuwan nishaɗi.

Ba sa buƙatar kulawa ta musamman, kuma ya isa tsefe rigar ba fiye da sau ɗaya a kowane 'yan makonni ba kuma a wanke ta da shamfu na musamman. Ocicats sun haɓaka ƙwarewa, don haka bai kamata a basu kayan wasan su ga wasu dabbobin gidan ba, wanda, a hanya, kusan basa tafiya tare a ƙarƙashin rufin ɗaya.

Abinci

Yaran da aka haifa suna shayar da nono har zuwa makonni uku da haihuwa, bayan haka dole ne a canza su zuwa daidaitaccen abinci. Wasu masu kiwo suna ba da shawarar bayar da busasshen abinci daga sanannun nau'ikan kasuwanci zuwa Ocicat, yayin da wasu ke ba da shawarar ciyar da dabbobi da kayan ƙasa. Zasu dace da abincin su: sabo kifi, nama, madara, kwai, kayan abinci da nau'ikan hatsi.

Ana ciyar da Ocicats sau uku a rana har zuwa kimanin watanni takwas, bayan haka ana canza su zuwa abinci sau biyu a rana. Yakamata a ba kuliyoyi abubuwan bitamin na lokaci-lokaci (musamman bitamin K) kuma a kula da kayan tarihi, wanda ke buƙatar a goge shi.

Sake haifuwa da tsawon rai na kyanwar Ocicat

Ocicats ya kai shekarun haifuwa da wata hudu. Mata suna haƙuri da juna biyu da kyau, wanda yakan ɗauki kimanin kwanaki sittin kuma ana girmama su ta hanyar girmamawa ga jarirai masu haihuwa.

Bayan 'yan makonni, yaran Ocicat suna haɓaka ikon gani da ji, kuma idan sun kai wata biyu suna samun' yanci kai tsaye. Matsakaicin rayuwar kyanwar Ocicat ya kai kimanin shekaru 15-18.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Sleepy Ocicat (Yuli 2024).