Amurka Cocker Spaniel irin

Pin
Send
Share
Send

American Cocker Spaniel ƙananan ƙananan kare ne waɗanda suka dace sosai don zama a ɗakin.

Abstracts

  • Auna, mai daɗi da ladabi, Mai ladabi ɗan Amurka Cocker Spaniel yana da kyau ga iyalai kuma yana da kyau a kowane gida.
  • Ko da karnukan da ke da kyakkyawar kulawa suna da ma'amala da sarrafawa da maimaitawa kuma suna iya yin fushi don rashin ladabi ko rashin cancanta.
  • Suna buƙatar kulawa mai kyau. Yi shiri don ɗaukar lokaci ko biyan kuɗin hidimar gyaran jiki.
  • Yayin wasan, ana kwashe su suna amfani da haƙoransu, wanda yara kan iya ƙare da hawaye da ƙaiƙayi. Anar da ppyan kwikwiyo daga wannan daga farko.
  • Suna son yin hidimar mutane kuma suna amsawa da ƙarfafawa mai ƙarfi. Suna da wayo da sauri koya.
  • Zasu iya yin ihu da ƙarfi kuma yana da mahimmanci a horar da kare don amsa umarnin "shiru".

Tarihin irin

Kalmar spanyell ta bayyana a ƙarshen karni na 11, a matsayin sunan nau'in karnuka, inda span ke nufin ƙasarsu - Spain.

Duk Ingilishi da Baƙin Cocker Spaniel na Amurka suna da irin wannan tarihin, har zuwa shekarun 1930, lokacin da masu kiwo na Amurka suka lura da manyan bambance-bambance a cikin bayyanar su a cikin Spaniels na Cocker. Sun gabatar da shawarar canza yanayin, amma da suka karba sai aka tilasta musu kirkirar nasu, Ingilishi Cocker Spaniel na Ingilishi.

An fara rubuta spaniel na farko a Amurka a cikin 1878, namiji ne mai suna Kyaftin. Zuwa shekarar 1881, an riga an kafa kulob na farko - American Cocker Spaniel Club, wanda daga baya zai zama American Spaniel Club (ASC).

Har yanzu akwai shi kuma shine mafi tsufa kulob a Amurka. Waɗanda suka kafa ƙungiyar sun so ƙirƙirar ƙirar da ta bambanta da duk sauran nau'o'in spaniel.

Asalin karnukan farautar, silaniyanci ya samo asali ne zuwa kayan kwalliyar kwalliya waɗanda ake buƙata su zama ƙarami a cikin girma kuma suna da kyakkyawar gashi. Sun bambanta da Ingilishi Cocker Spaniels a cikin ɗan gajeren bakin bakin gashi, gashinsu ya fi laushi, kuma gaba ɗaya sun fi ƙanƙan da sauƙi. Bambance-bambancen da ke tsakaninsu ya fito fili karara cewa a shekarar 1935 an ƙirƙiri Clubungiyar Turanci ta Cocker Spaniel ta Ingila, kuma an hana haɗa nau'uka daban-daban.

Mahaifin dukkan Ba'amurken Cocker Spaniels, namiji mai suna Obo II, ya banbanta: "da mahimmanci daga karnukan zamani, kasancewarsu kawai 25 cm a bushe kuma tare da jiki mai tsawo, amma ana ɗaukarsa a matsayin babban kare kuma ya shahara sosai."

Don haka, waɗannan karnukan suka rabu kuma suka zama jinsinsu daban. Koyaya, a Ingila ba a san ta ba, wanda hakan bai yi tasiri ga farin jinin ta a Amurka ba. Har zuwa 1970 cewa theungiyar Kula da Kenasa ta Burtaniya ta amince da Ba'amurken a matsayin wani nau'in dabam. Wannan ya sa shaharar ta kara yaduwa, adadin nasarori suna ƙaruwa sosai.

Bayani

Gajere, American Cocker Spaniels ya kai 34-39 cm a busasshiyar, yanayin ƙirar ya nuna cewa maza sama da 39 cm, kuma ɓoye sama da 37 ba su cancanta ba. Nauyin su ya fara ne daga kilogram 11 zuwa 14, macizai sun fi maza sauki. Jiki daidai gwargwado, tare da matsakaiciyar gashi a jiki da kunnuwa, kuma doguwa a kan ciki da ƙafafu.

Kan yana sa a san irin wannan, yana da dunƙulewan kai, bayyananniyar sauyi daga goshinta zuwa bakinsa, da leben murabba'i. Kunnuwa suna zubewa, dogaye, an rufe su da ulu. Idanun duhu ne, manya da zagaye. Launin hanci na iya zama baƙi ko ruwan kasa, ya danganta da launi.

Akwai launuka da yawa, an kasa su zuwa manyan rukuni uku: baƙi / baƙi da kuma tan, mai ƙarfi sai dai baƙar fata (ASCOB) da tabo. Spaniels na Cocker na Amurka sun banbanta da Ingilishi na Cocker Spaniels ta idanunsu zagaye, kokon kai, ɗan gajeren bakin da kuma kayatattun tsoffin bakin. Bugu da kari, Ingilishi sun fi girma girma kuma sun kai 37-39 cm a bushe.

Hali

Kamar Spaniels na Ingilishi, waɗannan spaniels ɗin puan kwikwiyo ne a cikin rayuwarsu. Tare da zamantakewa mai kyau, waɗannan suna aiki, masu wasa, masu hankali da kyawawan karnuka, har ma ƙirar jinsi ta bayyana su a matsayin: “yanayin daidaito, ba tare da wata alamar tsoro ba”. Suna son mutane da wasanni, kuma suna jin haushi yayin da aka bi da su.

Saboda ƙananan girmansu da yanayin zaman lafiya, Kanar Spaniels na Amurkawa suna da farin jini sosai tare da iyalai. Wasa da raha, wannan kare har yanzu yana da wayo da aminci. Kodayake har yanzu yana riƙe da ƙwarewar mafarautan, amma a mafi yawan lokuta aboki ne na gida. Yana tare da danginsa cewa yana da ladabi da biyayya. Zai kasance a faɗakarwa tare da baƙi, amma zai yi abokantaka da sauri.

Amurkawa na da ƙwarewa wajen neman yaren gama gari tare da yara, musamman ma tare da waɗanda ke da hankali da su. Koyaya, su da kansu zasu iya amfani da haƙoransu masu kaifi yayin wasan, kuma yaron zai ƙare da tarko. Suna yin wannan ba don suna son cutar ba, suna kawai kwarkwasa. Yi ƙoƙari ku yaye wannan kwikwiyo tun yana ƙarami.

Tashe su tare, suna da abokantaka da wasu dabbobi, gami da kuliyoyi, amma suna iya kama tsuntsaye. Suna da damar horarwa, amma suna da raunin hankali da rauni.

Haɗin kai da wuri yana da mahimmanci, haɗuwa da mutane daban-daban, wurare, ƙanshi da dabbobi. Suna da ƙwarewa wajen ba da ladabi na ɗabi'a mai kyau, kuma marasa kyau a cikin tsawa, tsoratarwa, da la'ana.

Lafiya

Ba'amurke yana da tsawon shekaru 10-11, shekaru biyu ƙasa da karnuka masu kamanceceniya da ƙasa da matsakaiciyar rayuwar irin ta zuriya. Manyan Ingilishi sun fi shekara ɗaya tsayi.

A cikin 2004, Kenungiyar Kula da Kenasashe ta Burtaniya ta gudanar da bincike bisa ga abin da musababbin mutuwa su ne: kansar (23%), shekaru (20%), cututtukan zuciya (8%), cututtukan garkuwar jiki (8%).

A baya can, wannan nau'in ya shahara sosai kuma an yi masa fure don sayarwa, dukkanin gonaki sun tashi. Wannan ya ɓata halayensu ƙwarai da gaske kuma ya haifar da ƙaruwar cututtukan cututtukan gado da rashin lafiya.

American Cocker Spaniels sun fi dacewa da kunne kuma wani lokacin matsalolin ido. Cututtukan kunne sanannu ne a cikin dukkan nau'ikan da ke da dogon kunnuwa, saboda haka tabbatar da duba su a kai a kai. Glaucoma da cututtukan ido suna da yawa a tsakanin waɗannan karnukan. Coungiyar Cocker ta Amurka ta ba da shawarar yin binciken kuɗi na yau da kullun don duk karnukan, musamman karnukan kiwo.

Cututtuka na autoimmune sanannu ne, daga cikinsu akwai cutar hemolytic anemia.

Kulawa

Woolauren alatu, siliki na siliki wanda kuke gani yayin baje koli kuma yana da kyau bai bayyana da kansa ba. Yana ɗaukar lokaci da kuɗi don kula da ita. Saboda wannan, sau da yawa masu mallaka suna yanke masu kwalliya, amma wannan rigar ma tana buƙatar kulawa. Sau ɗaya a mako, kuna buƙatar tsefe shi, cire matattun gashin ku da gyara su a kai a kai.

Idan kana son karenka ya zama na marmari, kana bukatar yin fiye da gogewa ka kuma yanke farcensa sau daya a mako. Ayyukan kwararrun ango sun dace da kai, amma zaka iya koyon yadda zaka kula da kanka.

Kudin kayan aikin zai biya da sauri, ba za a daure ku da jadawalin wani ba kuma ku kulla mahimmin dangantaka da kare ku.

Tunda kunnuwansu na iya kamuwa da cututtuka, bincika su sau ɗaya a mako don jan, warin wari, ko kumburi.

Yi la'akari da kunnuwan ppan kwikwiyo musamman a hankali, suna da saurin samar da sanadi mai ƙarfi yayin girma. Tsabtace kunnuwanku da auduga da maganin tsabtace jiki, kuma idan akwai matsaloli, je wurin likitan dabbobi nan da nan.

Sauran kulawa iri ɗaya ne kamar yadda yake a cikin wasu nau'o'in. Gyara ƙusoshin ku a kowane ,an makwanni, kada ku ji ƙarar lokacin da kare yake tafiya a kan katako.

Goge hakora a kai a kai don kauce wa matsalolin danko da ciyar da ingancin abincin dabbobi.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Dog Show Grooming: How to Groom an American Cocker Spaniel - Bath u0026 Blow Dry (Nuwamba 2024).