Amano akwatin kifaye: sabon kallo game da akwatin kifaye

Pin
Send
Share
Send

Ba duk masanan ruwa bane suka san wannan sunan. Koyaya, bai kamata ya cutar da su ba game da wannan sanannen mai ƙirƙirar akwatin kifaye. Bayan duk wannan, Takeshi Amano ƙwararre ne a cikin tsabtace ruwa. Tsarin ruwa, wannan masanin na akwatin kifaye yana samarwa daidai da salon sa. Yana da ban sha'awa sanin ƙarin game da wannan.

Yadda Amano aquariums suke

Idan ka kalli sunan, da alama wannan wata irin halitta ce ta duniya, wacce aka kwafa ta cikin kwandon gilashi. A lokaci guda, ana amfani da kayan aiki, ciyarwa tare da wasu fasahohin ci gaba, a cikin mafi ƙarancin adadin.

A zahiri, komai mai sauki ne. Halittar Amano Aquarium tana da fasalin yanayin ƙasa tare da shuke-shuken daji, hanyoyin iska mai iska da tuddai. Hakanan za'a iya yin sharewa tare da manyan duwatsu.

A cikin halittun sa zaku iya ganin wani yanki mara kyau, mara kyau kuma mara daɗi. Babu gadajen filawa masu kyau da lambuna. Zai iya haɗu da kyawawan dabi'u wanda ba'a taɓa shi ba tare da mafi girman fasahar akwatin kifaye. Idan ba ayi amfani da su ba, to shuke-shuke masu son tsiro tare da irin wannan dasa shuki mai yawa ba za su iya wanzuwa ba.

Yaya batun Takashi Amano

Ya dogara da abin da ake amfani da kayan don ƙirƙirar kwarangwal na wannan aikin. Ana kiran manyan salo:

  1. Iwagumi lokacin amfani da duwatsu.
  2. Ryoboku lokacin ƙirƙirar firam tare da sanduna.

Hakanan ya cancanci ambata salon mizuba, wanda shine bambancin zaɓi na biyu. A ciki, wasu adadin snags suna wajen sararin ruwa.

Idan muka yi magana game da salon Vabicus, to ana iya ɗauka mafi shahara. Anan, an sanya hummar hummock wanda ya cika da gansakuka a ƙarƙashin ruwa, kuma ƙananan tsire-tsire suna kusa da shi.

Yadda ake ado da takashi amano aquariums

Babban ka'idojin anan shine ikon ganin kyawawan dabi'u da sanya su cikin akwatinan ruwa. Ka'idar falsafa ta gaba ita ce asalin hadin kai. Nuna kowane abu yana samuwa, a cikin kowane ɗayan abubuwa. Wannan ka'idar tana da wahalar tsarawa. 'Yan mabiya kaɗan ne suka koyi ƙirƙirar irin waɗannan ayyukan da ke jan hankali.

Yakamata a haɗa haɗin gani da na halitta. Kowane mazaunin a cikin tafki na wucin gadi yana da alaƙa da wani ɓangaren yanayi. Dukansu na tsarin ɗaya ne.

Don tushe na firam, ana amfani da duwatsu da snags. Structuring akeyi dasu. Saboda wannan, an samar da sarari da sarari a cikin tafki. Ba tare da kwarangwal ba, ba za a iya ƙirƙirar kewayen ruwa ba, kuma zai yi wahala a sami hoto daga tsire-tsire kawai. Zai yi kama da haske.

Ana amfani da adadi mara kyau na snags da duwatsu. Kada su kasance a baya, amma a tsakiya. Wannan ya zama dole domin sa shuke-shuke a cikin sararin da ke akwai. Nau'in snags da pebbles dole ne su kasance iri ɗaya.

Moss ko ƙananan shuke-shuke iri ɗaya ana shuka su akan pebbles da snags don samun abun kama da kama.

Ana gudanar da shukar da ya fi kowane shuka ta yadda babu sarari kyauta, kamar yadda yake a yankin daji.

Lokacin da aka sake fasalin yanayin bakin teku, akwai yankuna da yawa waɗanda ba a cika su da ciyayi ba, inda ba a sa ƙasa, sannan daga baya a zuba yashi mai haske don ado.

Abubuwan don ƙirƙirar ƙimar rayuwa

  • Tsarin snags an yi shi da ƙafa. Yakamata ƙarshensu ya bambanta a kusurwar akwatin ruwa kuma ya tashi zuwa sama don faɗaɗa shimfidar wuri zuwa yanayin waje.
  • Ana yin shuke-shuke ta hanyoyi daban-daban. Bayan gilashin gaba akwai wuri don mafi ƙasƙanci, to, a hankali su kan tashi. Kusa da tsakiyar, an sami ɗan karkatar da gaba kaɗan.
  • Ba a yin shuke-shuke iri ɗaya kamar yadda ake yin ta a cikin ɗakunan ruwa masu sauƙi na gida tare da labule da labule waɗanda aka tsara ta gaba ɗaya. Akwai digo daga ganuwar gefen kuma an ƙirƙira mafarki ne cewa zasu fita kuma shimfidar waje na tafiya waje.
  • Babu murfin makanta lokacin da akwatin ya buɗe. An sanya fitila mai haske a saman gefe. Irin wannan na'urar ya zama dole don ƙirƙirar sakamako mai nunawa. Rayuwa, gudana, ruwa mai ƙyalli yana fara bayyana kyawawan yanayin shimfidar karkashin ruwa.

Me za ayi da kifi ta amfani da takashi amano dabara

Me yasa ba'a tattauna wannan ba tukuna? Saboda wannan abun ba shine babba a nan ba kuma ana amfani dashi don yin aikin ado na taimako. Kifi na iya, kamar tsuntsaye, yawo a saman bishiya. Mutum yana da ra'ayin cewa garken tsuntsaye sun shiga cikin daji.

Ba a amfani da adadi mai yawa na rayayyun halittu a wannan yanayin. Suna da girma ko shuke-shuke. Kuna iya sanya hotunan kifi mai haske da kyau kamar takashi amano. Sannan mai kallo bazai iya cire kansa daga wannan yanayin ba.

Yadda ake gina abun ciki

Dabbobin daji suna da kyau sosai, amma don ƙirƙirar irin wannan hoton, kuna buƙatar samun ɗan sani game da dokokin aiwatar da abubuwan kirkirar yanayi. Suna iri uku:

  1. A cikin nau'i na alwatika a cikin sauƙin ƙasa, snags, duwatsu, shuke-shuke (dole ne su sami tsayi daban-daban). Wannan ya zama dole don ƙirƙirar layin da yake saukowa daga saman sararin samaniya kuma ya miƙa zuwa kusurwar ƙasan kishiyar.
  2. Tsibiri ko nau'in girma tare da duwatsu ko itacen busasshe a tsaye. Yakamata a canza layin tsakiyar zuwa gefen, kamar yadda gwal ya faɗi. Ana barin fanko a gefuna. Ana yin manya-manyan kwantena daga wannan nau'in. Tare da wannan abun, ana yin kwaikwayon rukuni tare da manyan duwatsu ko kuma tushen asalin tsofaffin bishiyoyi da suka fadi.
  3. Nau'in nau'in U-shaped ko concave abun da ke ciki. Abu ne mai sauqi ayi. Bugu da ƙari, shi ne mafi mashahuri. Saukakawa akan matakan yana tashi daga ɓangaren tsakiya, yana motsawa zuwa gefen. Zai yiwu a kwaikwayi hanyar daji, kwarin kogi, yanki mai tudu tare da kankara.

Bayan zaba wane nau'in abun da ke ciki zai kasance, ya kamata ku fara neman wuri don samar da mahimmin ra'ayi. Wannan zai zama cibiyar tsakiyar yankin.

Babban duwatsu suna samar da mahimmin ma'auni. Zai yiwu a sami snag anan. Yankin concave ya ƙunshi rami tare da abubuwan sa. Yankin mai kusurwa uku yana da daji mai haske ko dutse a kan gangare

Don haɓaka shimfidar wuri mai birgewa, dole ne ku sami baiwa da ƙwarewar fasaha. Hakanan baya cutar da samun wahayi. Yana da wahala idan babu wadannan halayen. Ana iya koyon komai a cikin motsa jiki lokacin yin kwafin gwanintar aiki da sake fasalin shimfidar wurare daga hoton da kuke so.

Sararin da aka yi wa ado da gansakuka yana da kyau da asali. Mutane da yawa suna da damuwa game da ko ya cancanci kiwo waɗannan tsire-tsire. Mutane kawai basu san yadda zasu kiyaye su da kyau ba.

Abin da aka sani game da bayanan fasaha

Don ƙirƙirar ƙirar wannan salon, zai fi kyau a zaɓi sarari mai kusurwa huɗu na 60/90 cm.

An shigar da haske akan ɓangaren sama. Dole ne ya zama mai ƙarfi. Dole ne a samar da iskar carbon dioxide. Kada ku yi niƙa na gida. Ba za ku iya yin ba tare da kayan sana'a ba. Matatun waje ne, saboda kyau tare da matatar ciki ba zai yi aiki ba.

Don ƙirƙirar ƙasa mai haɗuwa da launuka iri-iri, ana amfani da kayan adon ADA na zamani. Ana amfani da wannan oda lokacin saita shi:

  1. Sanya al'adun kwayan cuta tare da mai kara kuzari.
  2. An shimfiɗa sorbent ɗin a cikin siffar gawayi.
  3. Ana samar da abubuwan ma'adinai ne ta hanyar tourmaline domin halittun rayuwa suyi girma da haɓaka.
  4. Na gaba, an shimfida shimfidar dutsen mai fitad da wuta Wani nau'in magudanan ruwa ne wanda ke dauke da sinadarai masu gina jiki.
  5. Bayan haka, an shimfiɗa ƙasa mai gina jiki a cikin silar silt na Amazon.
  6. Bayan haka, snags da duwatsu, shuke-shuke da gansakuka an shimfiɗa su a wuraren da aka tsara. Duk wannan yana gyara substrate, da ƙananan duwatsu.

Dasa shukoki

Sannan sararin ya cika da ruwa. Takenananan kuɗi aka ɗauka. Bayan haka, tare da dogayen tweezers, ana yin dasa tsire-tsire mai yawa. Ana fesa shuka a waje koyaushe, saboda dasa shuki yana da tsayi sosai kuma yana da wahala.

Bayan sanyawa da gudanar da na'urori masu buƙata, sai su fara cika ruwa. Bai kamata a daidaita dabbobin kiwo a wannan yankin nan da nan ba, amma sai bayan kwana talatin sun wuce sannan biofilter din ya balaga. A cikin wannan jerin, an ƙirƙira kayan ado na gidan ruwa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: DA SAURAN KALLO PART 13 (Nuwamba 2024).