Kalamoicht calabar ko kifin macijin kifaye

Pin
Send
Share
Send

Loaunar masu ban mamaki koyaushe suna ƙoƙari don saukar da mafi yawan mazauna marasa kyau a cikin akwatin kifaye. Wasu sun fi son kwaɗi, wasu akan katantanwa, wasu kuma sun zaɓi macizai. Kalamoicht kalabarsky, wani suna ne wanda, kifin maciji ɗayan shahararrun nau'ikan kifayen da ba su da kyau.

A cikin daji, ana iya samun sa a cikin ruwan dumi tare da ruwan da ba a saɗa shi ba da kuma saurin igiyar ruwa. Galibi suna zaune ne a Yammacin Afirka. Tsarin tsari na musamman na tsarin numfashi ya bawa wannan kifin damar zama cikin ruwa tare da isasshen matakin iskar oxygen da ke narkewa a cikin ruwan kuma, ƙari ma, kasancewa daga cikin ruwan, saboda kayan aikin huhun da ke mamaye iskar oxygen.

Kifin ya sami sunan shi saboda jikin macijin mai tsawan jiki wanda aka rufe shi da sikeli. Girman diamita na yanki mai kauri kusan santimita 1.5. Yawancin su rawaya ne masu launin ruwan kasa, amma akwai mutane masu launin ruwan kasa mai ruwan madara. Kan yana da siffa mai kusurwa iri ɗaya wanda yayi kama da madaidaitan alwatika. Kan yana da babban baki mai hakora. A jiki, zaku iya gani daga 8 zuwa 15 spines, waɗanda suke kusa da layin sama. Jijiyoyin ƙashin ƙugu sun bambanta, wataƙila suna kan jela, ko kuma ba su nan. A waje, wannan kifin yana da saukin rikicewa da macizai. A ɓangaren kai suna da ƙananan eriya, waɗanda ke da alhakin taɓawa. Rarrabe namiji da mace ba abu ne mai sauki ba. Yawancin lokaci mace tana da girma kaɗan. Kifin zai iya kaiwa santimita 40 a tsayi.

Abun ciki

Maciji - kifi suna da sha'awar zama kuma mazaunan zaman lafiya. Duk da tsayin jikinsu, ƙananan mazaunan akwatin kifaye za su iya tsoratar da su, musamman idan ya zo cin abinci. Waɗannan kifin ba dare ba ne, amma don ya yi aiki da rana, ya isa ciyar da shi. Ba za ta ƙi tsari a cikin tsire-tsire ba.

Matsakaici mai girman kifi shine makwabta masu kyau don macizai kifi. Kalamoicht Kalabarsky baya zama tare da guppies, neons da sauran kifaye masu ban tsoro waɗanda zasu iya lalata abinci cikin ofan daƙiƙa. Hakanan zasu iya zama ganimar maciji.

A cikin akwatin kifaye, ya zama dole a ƙarfafa shuke-shuke da aka dasa, tunda kifin maciji yana zaune a ƙasan kuma yana haƙa rami a ƙasa, wanda ke haifar da lalacewar tsarin tushen. Za a iya amfani da yashi ko niƙaƙƙen tsakuwa mai santsi kamar ƙasa.

Yanayi mai kyau:

  • Aquarium sama da lita 100 tare da murfi mai matsewa;
  • Yalwar mafaka, duwatsu da manyan duwatsu;
  • Matsakaicin zazzabi digiri 25;
  • Tauraruwa daga 2 zuwa 17;
  • Acidity daga 6.1 zuwa 7.6.

Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa manuniya masu amfani da ruwa ba su da hauhawa mai kaifi. Idan kana buƙatar canjin ruwa cikin gaggawa, yi amfani da kwandishan na musamman wanda zai taimaka maka cimma nasarar aikin da ake buƙata. Mafi mashahuri:

  • Acclimol;
  • Biotopol;
  • Sutturar gashi

Sau da yawa ana amfani da fenti ko kuma sinadarin gargajiya don magance kifi. An haramta shi sosai don kula da macijin kifi tare da su.

Idan kifin yana da al'ada ta tserewa daga akwatin kifaye, sanya mataccen murfi akan sa. A sakamakon haka, don hana yunwa mai guba, ana buƙatar tsarin haɓaka mai kyau da canjin ruwa 1/5 sau ɗaya a mako. Idan kawai Kalamoicht Kalabarsky yana zaune a cikin akwatin kifaye, to ba zaku iya shigar da tsarin aeration ba.

A cikin ciyarwa, kifin maciji baya cin abinci, yana cin abinci da yardar rai:

  • Masassarar kunkuru;
  • Kwari;
  • Ciwon jini;
  • Yankakken kifin teku mai sanyi.

Kula sosai ko tana samun abinci. Saboda girman girmanta, galibi baya kiyayewa da maƙwabta masu ƙyalƙyali. Idan kalamoicht da gaske an hana shi, to je dabara ta gaba. Bar abinci a bututu na musamman tare da diamita kusan 3 santimita kuma ku saukar da shi ƙasa. Don haka, ba za a sami guntun abinci na kifi ba, amma cikin sauƙin kamawa da macizai.

Kiwo

Kalamoicht Kalabarsky yana tafiyar hawainiya. Balaga ta jima'i ba ta wuce shekaru 2.5-3 ba. Kiwo da su a cikin akwatin kifaye yana da wuyar gaske. Wannan shine dalilin da ya sa yana da matukar wahala a sami bayanai game da wannan. Koyaya, wasu masu kiwo har yanzu sun sami damar samun zuriya ba tare da amfani da magungunan ƙwayoyin cuta ba.

Mafi sau da yawa, shagunan dabbobi suna ba da kifin da aka kawo daga wuraren daji. Dole ne a kula musamman idan za ku ƙara kifin maciji ga maƙwabta. Duba fatar ka kalli bayyanar. Idan kun lura da tabo mai yatsu ko yagewar fata, to ku tsallake sayan, saboda wannan na iya nuna kasancewar ƙwayoyin parasites na subcutaneous na monogenes. Ciwon makogwaro yana nuna rashin isashshen oxygen a yayin safara. Kifi ya kamata ya motsa cikin nutsuwa tare da ƙasan, ba tare da tsalle ko juyewa ba.

A cikin yanayi na yau da kullun, kifin yana shawagi zuwa saman bayan numfashin iska kimanin sau 1 a kowace awa, idan wannan ya faru tare da tazarar mintoci da yawa, to ba shi da lafiya ko alamun da ke tattare da sinadarin hydrochemical ba a zaɓe su daidai ba.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Inyang Henshaw u0026 his Top Ten Aces - Efik Gold vul. 7 (Yuli 2024).