Brocade pterygoplicht kifin kifi. Bayani, kulawa da farashin brocade pterygoplicht

Pin
Send
Share
Send

Fasali da mazaunin brocade pterygoplicht

Brocade pterygoplicht (in ba haka ba ana kiran shi: brocade catfish) kyakkyawa ne mai kyan gaske, mai ƙarfi kuma babba, kama da jiragen ruwa da ke tafiya a cikin bayyanar.

A dabi'a, waɗannan halittu galibi suna kai tsawon zuwa cm 50. Jikinsu yana da tsayi, kuma kan nasu babba ne. Jikin dabbobin ruwa, ban da ciki mai santsi, an rufe shi da faranti ƙashi; idanun kanana ne kuma an daga su sama.

Kamar yadda aka gani akan hoto na kayan kwalliyar kwalliya, halayyar halayyar bayyanar su kyakkyawa ce kuma dorsal fin, wanda galibi ya kan tsayi santimita tsawon.

Launin kifin kifin zai farantawa kowa rai. Irin wannan launi ana kiransa damisa, ma'ana, zagaye manyan wurare suna warwatse ko'ina kan asalin (sau da yawa rawaya), launinsa galibi duhu ne: baƙi, ruwan kasa, zaitun.

Abubuwan da aka hango bawai kawai a jikin halittar ruwa ba, harma akan ƙeje da wutsiya. Daga cikin kifi mai kama da ruwa albinos kuma ana samun su, tabo nasu ya dushe ko kuma a zahiri baya tsayawa kan gaba ɗaya. A matsayinka na mai mulki, samari suna da launi mai haske, launuka suna shuɗewa da shekaru.

Ofasar waɗannan halittu ita ce Kudancin Amurka, mafi dacewa, ruwan dumi na Brazil da Peru, inda galibi suke rayuwa da ruwa mai ɗanɗano da ɗan ƙaramin yanayi. A lokacin fari, galibi akan binne su a cikin rami kuma a wannan yanayin suna shiga cikin bacci, kuma suna farkawa ne kawai yayin farkon lokacin damina.

Kulawa da farashin brocade pterygoplicht

Brocade pterygoplicht kifin kifi Mai kyau ga masu sha'awar sha'awa ta farko, tunda ba wuya kula da waɗannan halittu. Don ingantaccen abun ciki, wanda yakamata yayi la'akari da wasu sifofin ɗabi'unsu.

Waɗannan su ne kifi - mazaunan koguna tare da dumi da ruwa mai tsabta. Kifin kifin Brocade ya saba da rayuwa a cikin ruwa mai gudu sosai saboda haka yana buƙatar isassun yanayin akwatin kifaye da kyakkyawan yanayi. Tunda waɗannan halittun suna da girma, ruwan da ke cikin akwatin kifaye yana da datti da sauri kuma ana buƙatar tace don tsarkake shi.

Hakanan bazai yuwu ayi ba tare da ƙarin haske ba. Ruwan akwatin kifaye yana cike da ruwa na matsakaiciyar tauri, tare da zafin jiki na ƙasa da 30 ° C, wanda yakamata a canza shi akai-akai aƙalla 25% a kowace rana. Su kifi ne na dare, don haka suna cikin tsananin bukatar matsuguni don hutun rana.

A halin yanzu, yana yiwuwa a sayi nau'in kifaye kusan ɗari waɗanda ke da suna: brocade pterygoplicht. Irin waɗannan halittu sun bambanta a launi, kuma har yanzu babu takamaiman ƙididdiga.

Amma kifin kifin na gaskiya ana iya rarrabe shi da “mai ruɗi” ta ƙarshen ƙashin ƙugu, wanda yake da kimanin dozin, kuma wani lokacin ƙari. Irin waɗannan dabbobin dabbobin ba su da wahalar siye a shagunan dabbobi, kuma a yau ƙananan kifayen suna da mashahuri.

Dalilin wannan shine bayyanar su mai kyau da sauƙin kiyaye bukatun. Brocade pterygoplicht farashin yawanci kusan 200 rubles. Irin waɗannan dabbobin gida suna buƙatar sarari don rayuwarsu. Sau da yawa, siyan irin waɗannan kifin a lokacin lokacin da suke kanana, masu yiwuwa su mallake su ba sa kula da yadda irin wannan kifin zai iya girma kifin kifi.

Cadearamar kayan kwalliya yawanci suna girma a hankali, amma akwai magana lokacin da suka zama manya ga ƙananan raƙuman ruwa. Sabili da haka, fara irin wannan kifin, yakamata a tuna cewa zasu buƙaci "gida" wanda zai iya ɗaukar akalla lita 400 na ruwa, wani lokacin ma fiye da haka.

Cin brocade pterygoplicht

A yanayi, waɗannan halittun ruwa suna kasancewa cikin rukuni kuma suna cin abinci tare. Baccin Brocade halitta ne mai aiki musamman da daddare, saboda haka, ya kamata a ciyar da irin waɗannan dabbobin a wannan lokacin na rana. Zai fi kyau ayi aikin ciyarwa kafin a kashe fitilun wucin gadi.

Hanyoyin ciyarwa na kifin kifin kifi na zamani abu ne na musamman, ana ma bayar da su a shagunan dabbobi a matsayin masu tsabtace akwatin kifaye. Wadannan halittu suna cin algae, kuma a adadi da yawa, suna kwashe komai a cikin tafarkinsu da sauri.

Manyan mutane suna iya tumbuke shuke-shuke tare da raunana asalinsu, kamar su lemun zaki da sinima, suna haɗiye su da saurin walƙiya. Wannan shine dalilin da ya sa yayin kiwon kifi, don samar musu da yanayi mai kyau da kuma samar musu da bitamin da ake buƙata, yana da kyau a sami algae mai yawa a wuraren kiwo.

Lokacin da aka ajiye su a cikin akwatin kifaye, ya zama dole kuma a sanya itacen dusar ƙanƙara a ciki, tunda abin da ya fi so daga waɗannan halittun cikin ruwa shi ne gusar da ci gaban da yawa daga gare su. Hakanan za'a iya cewa irin wannan hanyar da ake ƙosar da ita muhimmiyar mahimmanci ce ga abincinsu, saboda ta wannan hanyar kifin kifi na karɓar cellulose da yake da mahimmanci don narkewar abincin.

Amma ba za ku iya yin ba tare da ƙarin ciyarwa ba. Kuma baya ga abincin tsire, wanda yakai kusan 80% na abincin, yakamata a basu kifin kifi iri daban-daban na abincin dabbobi.

Zucchini, cucumbers, karas da alayyahu suna aiki da kyau kamar kayan lambu. Daga cikin nau'ikan abinci mai rai, yana yiwuwa a yi amfani da tsutsotsi na jini, tsutsotsi da jatan lande. Duk wannan an fi kiyaye shi daskarewa. Hakanan yana da kyau a hada da daidaitaccen abincin kifin kifi na abinci a cikin abincin waɗannan kifin.

Sake haifuwa da tsawon rayuwar brocade pterygoplicht

Kifin kifi na da girma fiye da na mata kuma yana da spines a ƙofar fiska. Kwararrun masu shayarwa galibi suna rarrabe balagaggen maza da mata ta wurin kasancewar papilla na al'aura.

Ba shi yiwuwa a haifa irin wannan kifin a cikin akwatin kifaye a gida. Matsaloli suna da alaƙa da keɓantattun abubuwa na haihuwa, tunda a cikin yanayin haifuwa a cikin yanayi, kifayen kifayen suna buƙatar tsananin ramuka masu zurfin rami don haɓaka, wanda waɗannan halittu suka ratsa ta cikin bakin teku.

Daga lokacin da soyayyar ta fito, kifin kifin mai tsintsaye ya kasance a cikin matsalolin da aka ambata, yana kare zuriyarsu. Kiwo irin wannan kifin don sayarwa a cikin shagunan dabbobi yana aiki ne kawai a cikin gonaki na musamman. Don haɓakawa, ana sanya kifi a cikin tafkuna, inda akwai adadi mai yawa na ƙasa mai laushi.

Wadannan kifin suna da dadewa, kuma a cikin yanayi mai kyau suna rayuwa har zuwa 15, kuma hakan yana faruwa har zuwa shekaru 20. Kifin kifin yana da ƙarfi sosai kuma yana da tsayayya ga nau'ikan cututtuka. Amma lafiyar su na iya shafar tasirin gaske tare da haɓakar ƙwayoyin halitta a cikin ruwa, inda muhimmin aikin su ke gudana.

Abun ciki da daidaito na brocade pterygoplicht

Somiks suna da kwanciyar hankali a yanayi, saboda wannan, suna iya zama tare da maƙwabta iri-iri, wanda shine babban alama karfin aiki brocade pterygoplicht tare da sauran kifin a cikin akwatin kifaye.

Koyaya, sun fi dacewa da abokan zama waɗanda suka saba dasu saboda saduwa ta dogon lokaci. Dangane da ma'amala da kifin da ba a sani ba, har ma da takwarorinsu, suna da ƙarfin nuna ƙarfi da yin faɗa mai zafi game da ƙasa.

Yayin fada a tsakanin su, kifin kifin mai kifin yana da fifikon daidaita kaikayin fuka-fukai, yayin da gani yake kara girma. A dabi'a, wannan dukiyar ta zama mai amfani sosai, saboda a cikin irin wannan yanayi yana da wahala ga kowane mai farauta ya haɗiye irin wannan kifin.

Kifin kifi babban kifi ne, don haka dole ne maƙwabtan akwatin kifaye su daidaita girman su. Waɗannan na iya zama polypters, katuwar gourami, kifin wuka da manyan cichlids.

Gine-gine mai mahimmanci yana bawa kifayen jituwa har ma da maƙwabta masu farauta, a fili cikin tashin hankali a yanayi. Misali, irin waɗannan sanannun masu wargaza kifin kamar ƙahonnin fure. Kuma yayin zabar mafaka a cikin akwatin kifaye, kifayen kifa suna kishinshi daga sauran maharan. Ba safai suke cutar da masu laifi ba, amma suna iya tsoratar da baƙin da ba a gayyata ba.

Tabbas, kifin kifin da aka fi sani da kifin yana cinye yawancin abincin shuka. Amma irin waɗannan kifin, kasancewar su ma masu yin shara, suna da matuƙar haifar da matsala ga maƙwabta tare da yawan cin abincin su, da daddare suna cin sikeli daga ɓangarorin sikeli, diski da sauran kifaye masu kwance.

An yi imani da cewa abun ciki na brocade pterygoplicht a cikin akwatin kifaye tare da kifin zinare kyakkyawan bayani ne mai kyau. Amma wannan bayanin ba gaskiya bane. Sharuɗɗan tabbatar da ingancin wanzuwar waɗannan nau'ikan kifin guda biyu sun sha bamban sosai, wanda ke haifar da rashin dacewar rashin tabbas.

Kifin Brocade yawanci yakan debo ragowar abinci daga ƙasan akwatin kifaye bayan maƙwabta sun gama cin abincinsu. Waɗannan rayayyun halittu ne, don haka ya kamata ku tabbatar da cewa sun ci isasshen abinci, suna kiyayewa don karɓar nasu daga sauran mazaunan akwatin kifaye. Wani fasali mai ban sha'awa na waɗannan dabbobi shine dukiyoyinsu a wasu lokuta, lokacin da aka ɗauke su daga cikin ruwa, don fitar da sautunan busa waɗanda ke tsoratar da masu laifi.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: What Is Virtual Fabrics and Logical Switches In Brocade (Nuwamba 2024).