Kifin Aulonocara Bayani, fasali, abun ciki da farashin aulonocar

Pin
Send
Share
Send

Akwai kifi mai ban sha'awa da kyau a cikin ƙungiyar perciformes. Wannan ɗaya daga cikin wakilan cichlids na Malawi yana da suna mai ban mamaki. auronocar. A cikin wannan jigon, akwai kusan nau'in 20 na kifaye masu ado don akwatin kifaye.

Ayyukan masu kiwo ba ya tsayawa. Godiya a gareta, kyawawan, launuka na duk waɗannan ƙawancen suna wadatar kowace rana. DA hoton aulonocar tabbatar da wannan. Ba wanda zai iya nutsuwa ya kalli wannan mara kyau, kyakkyawa kyakkyawa ba tare da jin daɗi da taushi ba, ba tare da tausayawa da tashin hankali ba.

Wadannan kifin suna da ban sha'awa sosai saboda launin su. An fi sanin hakan musamman a cikin maza. Shin mata aulonocar kuma soya, kamannin ma suna da kyau sosai, amma idan aka kwatanta su da maza suna da ɗan dumi. Wannan shine fasalin su.

A gama gari da kuma saba launi ga kifin aulonocara launin toka hade da ƙarfe ko launin ruwan kasa. Amma tare da shekaru, maza suna canzawa fiye da yadda aka sani kuma daga launin toka, mara ma'ana kuma ba kyan kifi mai kyan gani ya zama shuɗi mai haske, shuɗi mai haske, ja, lemu, launin rawaya da na zinariya.

Wannan canjin yana faruwa ne bayan watanni 6-10 da haihuwa. Wannan launi mara misaltuwa ya kasance bai canza ba har tsawon rayuwarsu, yayin da yawancin sauran wakilan cichlids ba koyaushe suke da launuka masu haske ba. Wadannan kifayen suna canza launin su gwargwadon yanayin yanayi da yanayin su.

Lokacin haɓaka shine mafi kyawun launi da furci. Abin farin ciki ne a lura da namiji na aulonocara yayin da ake yin zina. Fuka-fukan sa sun bazu sosai kuma dukkannin sa suna da ban mamaki, sun lulluɓe duk abin da ke kewaye da shi. Su ne ɗayan kyawawan kifaye na akwatin kifaye.

Fasali da mazaunin aulonokar

Launi mafi yawa ga maza shine shuɗi mai haske. Fin din yana da fararren edging a bayanta. Akwai ruby, yellow da albino. A gefen waɗannan kifin, ana bayyane rayayyun launuka masu launuka masu duhu. Suna sanannu tsakanin daidaito tsakanin maza da mata. Launinsu launin ruwan kasa ne tare da sautunan zaitun.

Mafi yawanci, ana iya samun wannan kyakkyawa a cikin yanayi a kan yankin azurfa ko duwatsu na tafkin Malawi. Suna jin dadi a cikin zurfin ruwa, a cikin cikakken duhu. A cikin irin wannan yanayi, abu ne mai sauƙi a gare su don farauta da ɓoyewa daga abokan gaba. Bayan haka, ƙasan tafkunan na cike da masu farauta da haɗari iri-iri. Halittu ne masu jin daɗin rai.

A yankin akwatin kifaye na 150 ml, aulonocara na iya zama tare tare da wasu nau'in kifaye, babban abu shine cewa basu da rikici. A layin gefe na waɗannan kifin, wanda shine babban gabobin su, akwai ƙwayoyin neuromast masu ban sha'awa, saboda godiya da suke ji ɗan girgizar ƙasa.

Duk canje-canjen, har ma da mafi ƙanƙanta, a cikin matsawar ruwa, kifin ma yana jin godiya ga faɗaɗa ƙofofin da ke gaban ƙwanƙolinsu. Babban abincin aulonocar a yanayi shine kwari da tsutsa, waɗanda galibi ana samunsu akan ƙasan rairayi.

Wannan shine dalilin da yasa kifin ya kasance kusa da shi. Farauta mai raɗaɗi shine mafi kyawun aikin kifi a yanayi. Yana da ban sha'awa kallon wannan. Aulonocara na iya yin shawagi a cikin ruwa na dogon lokaci ba kusa da mazaunin wanda abin ya shafa ba.

Da zaran motsi ya kasance a cikin yashi, kifin ya kama ganima tare da yashi kuma ya tace shi da taimakon gills. Kifin da kwari ya kama nan da nan ya haɗiye. Ruwan akwatin kifaye yana da ɗan yanayi daban daban, duniya daban. Saboda haka, kusan mawuyacin abu ne a lura da farautar aulonocara. Amma zaka ga kifin yana kokarin neman wani abu a cikin yashi.

Kulawa da kulawa da aulonocar

Don waɗannan kifayen, akwatin kifaye ya dace, wanda a ciki akwai wadatattun wuraren mafaka, kogwanni da nooks. Da wuya tsire-tsire a cikin akwatinan ruwa na rayuwa. Kifi, don neman abinci, tono ko'ina cikin ƙasa, ba da gangan ba ya fitar da dukkan koren sarari. Abincin waɗannan masu cin abincin dole ne ya haɗa da ƙwayoyin jini da ɗan kwarya.

Ba za su ƙi ƙamshi mai ƙyalƙyali da ƙwaya tare da ƙarin bitamin ba. Duk wani kifin na Tafkin Malawi zaiyi kyakkyawan yanki don aulonokaram. Yi la'akari da ƙarar akwatin kifaye idan kuna shirin siyan maza da yawa. A gaban mazaje biyu a cikin ƙaramin yanki, yaƙin ɗari bisa ɗari don wuri a rana yana yiwuwa. Zai fi kyau a sami ɗa namiji ɗaya ko mata biyu ko uku a cikin akwatin kifaye.

Nau'in Aulonocar

Duk nau'ikan aulonocars suna da ban mamaki. Suna da kyau da ban mamaki. Amma kowane ɗayansu yana da nasa takamaiman fasali. Aulonocara orchid, misali, saboda kyawawan launinta dole ne ta gode wa nau'ikan halittu guda uku, wanda ta kasance matasan.

Jikinta yana da kyakkyawan launi mai ƙyalli, mai walƙiya da fari. Shu'urin shudi a bayyane yake bayyane tare da dubura, da kashin baya da ƙoshin baya. Babban kifin orchid ya girma har zuwa 15 cm.

A hoto aulonokara orchid

Mafi shahararrun duk waɗannan nau'ikan shine Aulonocara Multicolor... Launin sa mai haske a bayyane yake. Yana da launuka da yawa na nau'ikan da jeri daban-daban Wannan kifin yana da tsayin 12 cm.

A hoto kifin aulonocara multicolor

Aulonocara Red Rubin Har ila yau, ya bayyana godiya ga masu shayarwa. Launinsu ya mamaye ja, wanda ya fi bayyana a cikin maza fiye da na mata.

A cikin hoto na aulonocar ja jan yaƙutu

Aulonokara Nyasa a cikin kamewa zai iya kaiwa cm 16. Bambanci da shuɗi-violet da launuka masu shuɗi suna rinjaye a cikin launuka. Ana iya ganin launukan zaitun kore da rawaya a bayanta. A gaban kifin, launukan ja suna mamaye, wanda sannu a hankali kusa da jela zuwa kore. Yana da kyau a lura da yadda ratsi 10 na shuɗi mai duhu suka bayyana a gefen miji mai cike da farin ciki.

A hoto aulonokara nyasa

Aulonocaru Benshu a wata hanyar, ana kuma kiran su Sarauniyar Zinare saboda launin lemu mai launin ruwan lemo da lebe mai ruwan hoda mai launin shuɗi. A gefen wannan kifin akwai ratsi mai launin shuɗi 9. Fikafikan da ke baya da wutsiya rawaya-shuɗi ne tare da farin baki.

A cikin hoton aulonocar bensh

Aulinocara ja shine ainihin girman kan kowane mashin ruwa. Launi daga ma'auninsa yana canzawa tare da yanayin kifin. Tsawon kifin daga 12 zuwa 15 cm. Yana son kasancewa koyaushe a cikin abin da ya haskaka, ya mamaye kowa da kowa tare da kwarjininsa da kyansa.

Aulinokara strawberry - ɗaya daga cikin matasan su tare da kyakkyawan ruwan hoda. Maza sun fi mata launi. Ya kai tsawon cm 12. Dukkan jiki Aulonocars na dragon wuta-ja da farin abun sakawa. Sautunan shudi a bayyane suke akan dukkan fika-fikai. Tsawon sa yakai kimanin 15 cm.

Sake haifuwa da tsawon rai

Wannan kifin yana haihuwa sosai. Qwai mata a lokacin shiryawa suna cikin bakinta kuma suna da kariya gaba daya. Dukan lokacin shiryawa, kuma yana ɗaukar kwanaki 16-20, mace tana cikin keɓantaccen wuri kuma baya cin komai. Yaran da aka haifa suna da 'yanci kuma suna zaman kansu da zaran an haifesu. Matsakaicin rayuwar waɗannan kifin kusan shekaru 8 ne.

Aulonocara karfinsu tare da sauran kifi

Aulonocars na abokantaka na iya zama tare da kowa. Amma yana da kyau wannan ya zabi kifin da a dabi'a yake zaune kusa dasu. Idan akwai kifayen jinsuna daban, to girman su ya zama kusan iri ɗaya ne da aulonocara.

Kifi yana jin daɗi a cikin kamfanin Protomelas, Kopadichromis "Kadango", Blue Dolphin, Hummingbird Cichlids. Kada a saka kifi mai zafi daga tafkunan Afirka Victoria da Tanganyika a cikin akwatin kifaye tare da aulonocars.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Aku mai bakin magana. yayi wata waka kan Halin da talaka ke ciki (Yuli 2024).