Staffordshire Terrier. Bayani da siffofin nau'in

Pin
Send
Share
Send

Dangane da rahotanni na talabijin na kwanan nan game da hare-haren kare a kan mutane, mutane da yawa sun yi hankali da irin wannan kamar american staffordshire terrier, Imani cewa wannan karen fada yana rarrabe ta zafin rai da fushi.

A zahiri, babu nau'in dabbobi da yawa a cikin duniya waɗanda zasu dace sosai da zama tare da iyalai. Wannan shi ne farko saboda gaskiyar halaye na fada sandarnaronta koyaushe ana nuna shi musamman a cikin zobe tare da wani kare.

A lokaci guda, mai sarrafawa ya sarrafa shi, wanda kare, ya zana a cikin zafin yaƙin, bai kamata a cije shi ba. Raba ko da yin yaƙi da lapdogs na iya samun ɗanɗano daga gare su, amma ba daga Staffordshire ba.

Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa ga ƙarni da yawa mutane da ke da halayen halayen zafin nama sun kasance daga jinsin. Duk da wannan, ana iya horar da irin waɗannan karnukan don kiyaye masu su. Suna da mahimmancin yanayin haɗari, don haka suna iya, ko da ba da umarni, don kare membobin "danginsu".

Bayani da fasali na Staffordshire Terrier

Yaya abin yake? sandarajanjan Sayi irin wannan kare ba shi da wahala a yanzu, tunda wannan nau'in ya yadu a kasarmu. Don zaɓar dabbar dabba da kyawawan tushe, ya kamata ku tuntuɓi mai girmamawa Gidan ajiyar ma'aikata A can, kowa na iya zaɓar kare wanda ya cika duk ƙa'idodin mizani.

Ma'aikatan Amurkan kare ne mai daidaitaccen kare tare da mama mai ƙarfi. Babban fasalin sa shine kwarangwal mai ƙarfi da tsokoki tsokoki. Girman maza a lokacin bushewa ya kai cm 46-48, kuma macizai - 44-46 cm. Ko da yake amstaffs ba su da manyan karnuka, amma waɗanda suka sami horo sosai suna da ƙarfi sosai.

Staffordshire Terriers suna da madaidaiciyar kai tare da manyan kunnuwa. A baya can, tilas aka dakatar da su, amma yanzu wannan al'adar ana bin ta ƙasa da ƙasa. Idanun Amstaffan launin ruwan kasa ne, an zagaye su da baki mai kaifi, kuma hanci baki ne.

Karnuka suna da ɗan gajeren baya, ciki mai taushi, da kafaɗun tsoka. Wutsiya ta ɗan gajarta, madaidaiciya, an nuna ta zuwa saman. Gashin Amstaff gajere ne, mai kauri, santsi. Waɗannan karnukan ba su da sutura. Launinsu na iya zama mai ɗoki da tabo.

Kare ma'aikatan jirgin ruwa Aboki ne mai aminci, aboki, mai tsaro da tsaro. An bambanta ta ba kawai ta hanyar ƙwarewa mai kyau ba, har ma da abokantaka. A cikin dangin da ba su koyar da zalunci ga mutane da dabbobi a cikin dabbobin gidansu ba, irin wannan kare yana zama tare da yara ƙanana da sauran dabbobin gida.

Abu mafi mahimmanci game da kiyaye sandar aiki shine soyayya da horo. Tun daga yarinta, dabbar dabba dole ne ta fahimci abin da zai iya yi da wanda ba haka ba. Zaka iya fara horo tun farkon watannin 1-1.5. A wannan lokacin, sun fara nazarin dokokin hana, wanda dole ne Staffordshire ya aiwatar ba tare da tambaya ba.

Farashin Staffordshire Terrier

Ffordan kwikwiyo na Staffordshire ana siyar dasu a farashi mabanbanta. Matsayinsu yana da alaƙa da buƙata, sunan mai kiwo da nau'in kare. Don haka zaku iya samun kwikwiyo na al'ada kwata-kwata ba tare da magabata masu kwatankwacin $ 200 ba. Amurka., Kuma fitattu tare da kyawawan abubuwan asali - na $ 1,500. Amurka.

Staffordshire terppy kwikwiyo

Staffordshire Terrier, farashin wanda ya dogara da takaddun hukuma a gare shi, ba tare da asalin asalin ba, mai shi na iya samun shi kusan komai. Idan mutum bai yi ƙoƙari ya shiga cikin kowane irin nune-nunen ba, to, babu buƙatar a biya fiye da haka.

Kwanan nan, akwai halin rage farashin kuruciya na wannan nau'in, wanda ke da alaƙa da saurin ƙaruwa irin waɗannan karnukan. Don haka a cikin Nuwamba 2014, matsakaicin farashin mai kyau Amstaff kwikwiyo ya kusan 10,000 rubles.

Staffordshire terrier a gida

Insofar kamar sandar iska, hoto wanda galibi akan same shi akan Intanet, ana rarrabe shi da ƙwarewar ƙwarewar hankali da son sani, suna fara saba da kwikwiyo zuwa abun cikin gida daga lokacin da ya bayyana a cikin iyali.

Wannan karen ya banbanta da aiki, saboda haka, ya bar ta ita kadai, kuma, yana tsoron ayyukan da ba a so daga dabbar gidan dangane da dukiya, ba tare da tsoro ba za ka iya taƙaita freedomancinsa na yawo a cikin gida tare da wasu ɗaki, yana mai nuna cewa wannan wurinsa ne (alal misali, corridor).

Waɗannan karnukan suna haƙuri da “tsarewa na ɗan lokaci” da kyau. Staffordshires su ne karnuka masu matsakaici, don haka ba sa karɓar sarari da yawa.Staffordshire Terrier irin - mai santsi-gashi, saboda haka, bai dace da kiyaye yadi ba, saboda kare zai daskare a lokacin sanyi.

Kuna iya gina filin jirgin sama mai faɗi akan filaye na sirri don dabbobin ku, amma a lokacin sanyi, dole ne ya zauna a wani ɗaki mai zafi ko kuma a cikin gidan.

A cikin yanayin gida, Staffordshire ya fahimci inda wurin yake a sarari, amma tare da izinin masu shi, yana yin yawancin lokaci tare da su, gami da kan gado, gado mai matasai ko kan kujera.

Wannan shine dalilin da ya sa, idan wannan ba shi da kyau, ya kamata a bayyana kwikwiyo tun daga yarinta cewa irin waɗannan wuraren ba nashi bane. In ba haka ba, Staffordshire na iya ma kwana tare da mai shi a ƙarƙashin bargo ɗaya.

Waɗannan karnukan suna da rai, suna wasa kuma suna aiki. Suna da matukar son dogon tafiya, suna gudu, suna tsalle. Kyakkyawan misali na gani game da motsi na ban mamaki na wannan nau'in shine kare kare daga Ukraine Tret - sandar kulawa, bidiyo tare da yanar gizo kawai ta fashe.

Siffar wadannan karnukan ita ce "soyayyarsu" ga kayan wasa daban-daban, kwallaye, sanduna, da dai sauransu. Koda suna cikin tsufa, a kowane lokaci suna shirye suyi hulɗa tare da maigidan don cire igiya ko kayan wasan "gut".

Wannan shine dalilin da ya sa, lokacin da haƙoran kwikwiyo ke canzawa, kuma yana taunawa a kan wani abu, nau'ikan kayan wasan kare za su iya zuwa agaji, wanda zai taimaka wajen kiyaye gidanku, takalmanku da kayan gidanku lafiya da ƙoshin lafiya.

Tun daga ƙuruciyarsu, ya kamata masu su koyawa dabbobinsu kullun. Waɗannan karnukan suna ba da kansu sosai don horo, da sauri fahimtar abin da ake buƙata daga gare su kuma cikin farin ciki suna bin umarni. Ya dogara da mai shi kansa yadda biyayyar sa zata kasance.

Kare na wannan nau'in yana da rikici idan ya kare mai shi

Yayin atisaye, koyaushe ya zama dole a cimma cikar umarnin da aka bayar, tunda idan ba ayi sau 1-2 ba, Staffordshire zai iya fahimtar cewa ba duk abin da mai shi ya fada bane yake bukatar ayi ba, kuma wannan yakan haifar da asarar iko akan kare.

Tunda Staffordshires suna da ƙwazo sosai da dabbobin tafiye-tafiye, dole ne masu kansu su kula da halayen kare. Don haka, saboda yawan farin ciki a wasan ko yayin saduwa da mai shi, tana iya yin karo da gangan ko caccakar mutum da fika masu ƙarfi. Abin da ya sa ya zama dole a koyaushe a kasance faɗakarwa tare da irin wannan karen karen a cikin motsi.

Kula da Staffordshire Terrier

Waɗannan karnukan ba sa neman tsari. Yayinda suke girma, suna buƙatar daidaitaccen abinci mai wadataccen kayan abinci mai gina jiki, ma'adanai da bitamin. Don cimma dacewar jiki, ya zama dole a bi abinci guda ɗaya na farkon shekaru 1-2 na rayuwar dabbar gidan dabbobi.

Idan a wani lokaci darajar abincin sa ta ragu, nan take zai shafi “adadi” na kare. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa a wani lokaci ƙafafun dabba suna girma sosai, kuma a wani - kai da jiki, da dai sauransu. Idan kuma aka samu cin zarafin abincin, yanayin jikin ya lalace nan take kuma kusan ba zai yiwu a gyara su ba.

Wadannan dabbobin suna cin abinci na musamman don karnuka masu aiki. A lokaci guda, ana buƙatar cike abincin su lokaci-lokaci tare da ragowar nama (ban da naman alade), kifin teku, cuku na gida da ƙwai.

Waɗannan karnukan da ke da ƙashi mai ƙarfi da fitattun tsokoki suna buƙatar isasshen alli da furotin a cikin abincinsu. Da yawa daga cikinsu suna son sabbin kayan lambu (kokwamba, barkono, karas) da 'ya'yan itatuwa (apples, pears, inabi), wanda ke wadatar da abincin su.

Ulu Sta Staffordshire baya buƙatar kulawa mai yawa. Yayinda yake da datti, ana yiwa kare kare wanka lokaci-lokaci ta hanyar amfani da mayukan wankin dabbobi na musamman. Ya kamata a kai a kai tsabtace kunnuwa da hakora.

Tare da raƙuman ƙarfi na ƙwanƙwasa, saboda rashin isasshen motsa jiki, yayin da ake share su, ƙila su buƙaci a rage su. Waɗannan karnukan suna buƙatar dogon tafiya yau da kullun (aƙalla mintina 30) da wasanni masu aiki.

A kan titi, dole ne ku kiyaye su a kan kaya. Irin waɗannan karnukan ana sake su ne kawai a wuraren da aka keɓance musamman ko kuma babu wasu dabbobi da mutane. Wasu mutane na wannan nau'in wasu lokuta suna iya yin faɗa da irin nasu, wanda ya kamata a dakatar da su nan take.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: The East Anglian Staffordshire Bull Terrier Display Team. Crufts 2019 (Yuli 2024).