Dogaramar kare ta hayayyafa

Pin
Send
Share
Send

Dogsananan karnuka galibi ba su da aiki kaɗan. A zamanin yau ƙananan ƙwayoyin kare suna cikin yanayi kuma ana buƙatar su a duk duniya.

Me yasa kuke buƙatar samun ƙaramin kare

Akwai dalilai da yawa da yasa mutane suke mallakar karnukan ado: tsoron manyan karnuka (saboda tsoron rashin jimre wa tarbiyyarsu / tarbiyyarsu), salon rayuwa mai kamala (wacce ba a barin dabbar gidan daga gida), haraji ga kayan kwalliya da sha'awar nunawa a baje kolin ...

Akwai rabe-rabe biyu na jinsunan kare dangane da girma. Na farko ya hada da nau'ikan 3:

  • toi - tsayi a bushe bai fi 28 cm ba tare da matsakaicin nauyi har zuwa 2 kilogiram;
  • dwarfs - har zuwa 35 cm a ƙeƙasassun kuma suna auna nauyin 2-5;
  • ƙananan karnuka - tsayi har zuwa 45 cm kuma nauyi har zuwa 10 kg.

Raba na biyu ya ɗauki rabewa zuwa rukuni 2:

  • karami (tsayi a bushe 30-40 cm kuma nauyi ya kai 5-10 kg) - Siba Inu (35-41 cm, 8-10 kg), Schipperke (26-35 cm, 4-7 kg), dada schnauzer (30-35 cm, 4-8 kg), Jafananci Spitz (30-40 cm, 5-10 kg) da sauransu;
  • ƙanana (har zuwa 30 cm tsayi kuma nauyinsa ya kai kilogiram 5) - spaniel na wasan nahiyoyin nahiyoyi (20-28 cm, daga 2.5 zuwa 5 kg), zach dachshund (12-16 cm mai nauyin kilogram 2-3), Pekingese (15 –25 cm da kilogiram 3,5.5), Yorkshire Terrier (17-23 cm da kilogiram 2-3-3) da sauransu.

Mahimmanci! Wani lokaci mutane na samun ƙananan karnuka da fatan cewa kiyaye su zai zama mai arha. Amma wannan kuskure ne, musamman dangane da nuna dabbobi da ke buƙatar fitattun abinci, yin kwalliya mai tsada (tare da biyan kuɗin hidimar ango) da magani.

Ribobi da ƙananan ƙananan karnuka

Idan kun sami ɗayan kwikwiyo daga ɗayan waɗannan jinsunan, kada kuyi tunanin kasancewar haɗin ku koyaushe ba zai zama mara haske ba - ƙananan karnuka ba za su kawo farin ciki ga danginku kawai ba, har ma da matsaloli.

Abvantbuwan amfani

Ya bayyana a sarari cewa a cikin wata ƙaramin dabba (saboda yanayin ilimin halittarta da girmanta) zai ci abinci sau da yawa ƙasa da babban kare. Kuma wannan babban tanadi ne ga kasafin kuɗin iyali. Dogaramin kare baya buƙatar babban filin zama: zai biya ƙaramin gida har ma da daki. Karamin kare, da karancin gashi, da turbaya, da warin halayya da datti daga gare shi bayan sun yi tafiya (a kan hanya, ya fi masa sauki goge masa kafa).

Zuwa taron jama'a ko zuwa cefane? Abokinku mai kafa huɗu zai sauƙaƙe cikin jaka kuma zai yi farin ciki (ba kamar manyan 'yan'uwa ba) su ɗan ɓata lokaci a wurin, lokaci-lokaci suna cikin hannunka. Dogsananan karnuka (tare da ingantacciyar tarbiyya) abokai ne da duk dabbobin gida, suna son yara kuma ba su da mummunan ra'ayi ga baƙi. Waɗannan karnukan sun narke daga ƙauna, suna jin daɗin shanyewar jiki da tattaunawa koyaushe.

Mahimmanci! Karnuka na ƙananan dabbobi yawanci ana koya musu don sauƙaƙe kan tray / diaper, suna keɓance wuri na musamman a baranda ko loggia. Wannan ya dace saboda yana bawa mutane masu aiki damar sarrafa lokacin aikinsu cikin walwala.

Abinda kawai za'a iya jayayya dashi shine ra'ayi game da dadewar karnukan ado. Daga cikin su, hakika, akwai wasu samfuran mutum waɗanda zasu rayu har zuwa 20 har ma zuwa shekaru 23, amma daidai wannan rikodin yake faruwa tsakanin wakilan matsakaici.

Rashin amfani

Ba duk masu karnukan cikin gida bane suka gane cewa suna mu'amala da dabbobi masu mahimmanci (musamman ma game da karnukan Yorkies da Toy, waɗanda suke da alaƙa da masu tsoro). Kuma karnukan farauta, kamar su zomo dachshund da Schipperke, suma ba sa banbanta da yanayin sassauci. Yawancin ƙananan karnuka suna nuna babban aiki da aiki, wanda za'a iya lalata shi ta hanyar horarwa ta hanyar da ta dace. Rashin motsa jiki, wanda aka ninka ta haɓaka aikin tsoka, yana haifar da ƙimar kuzari na zahiri, wanda aka cika shi da taimakon abinci.

Yana da ban sha'awa! Tsarin narkewa kuma ya fi ƙarfin kuzari, tunda sashin narkewar ƙananan karnuka ya fi na manyan girma (dangane da nauyin jiki). Wannan shine dalilin da yasa abincin na farko ya kasance mai yawan adadin kuzari, wadatar dashi da bitamin / amino acid da sauƙin narkewa.

Wata matsala a ciyarwar ita ce saurin kamu da ɗayan, galibi mai cutarwa, nau'in abinci. Idan kun saba dabbobin ku da tsiran alade ko ƙafafun kaza, ba zai taɓa yarda ya canza zuwa daidaitaccen abincin ba (ko zai yi hakan idan ana yi masa barazanar yunwa). Masu mallakar ƙananan karnuka za su fuskanci wasu nau'ikan matsalolin da ke tattare da ilimin halayyar waɗannan dabbobi, waɗanda a zahiri suke kan diddigen gidan. Ba abin mamaki ba ne cewa karnuka suka faɗi ƙarƙashin ƙafafunsu, suna karɓar munanan raunuka, gami da waɗanda ke fama da cutar.

Wasu, musamman nau'in keɓaɓɓun nau'in, suna da cututtukan cututtukan zuciya, misali, mai zuwa:

  • raguwa na patella;
  • necrosis na shugaban mata;
  • mara girma fontanelle;
  • ɓace ko jere na hakora biyu;
  • ƙaddara ga tartar;
  • da dama na rashin lafiyan.

Horar da kare zuwa akwatin sharar gida ba kawai wani bangare ne mai kyau ba - karnukan da aka kulle a cikin bango huɗu sun fara sanya alamar kusurwa. Gyaran jiki zai taimaka wajen hana fitowar wari mara daɗi. Gaskiya ne, tafiya na yau da kullun zai zama hanyar mutumtaka da tsarin ilimin lissafi don magance matsalar.

TOP 20 ƙananan ƙwayoyin kare

Zuwa ga waɗancan dozin biyu, waɗanda za a bayyana a ƙasa, a cikin aminci zaku iya ƙara wani 20-30, mai yuwuwa wanda jama'a ba su san shi ba. Daga cikinsu akwai Karen Zaki (Levhen), Sheltie, Havanese, Norfolk Terrier, Affenpinscher, Australian Silky Terrier da sauran ƙananan karnuka masu ban sha'awa da baƙon abu.

Prague wanda yayi rudani

An san shi azaman ƙarami a Turai da ma duniya, dangane da ƙirar ƙirar, wanda ke ƙayyade ƙarami mafi tsayi tsakanin dukkan karnukan da ke bushe (20-23 cm tare da nauyi har zuwa kilogiram 2.6). Ka tuna cewa ƙirar Chihuahua ta ƙayyade nauyin su kawai.

Yana da ban sha'awa! A launi / tsarin mulki, mai kaifin fuska da kunnuwa yana kama da abin Toy na Rasha. Mai bege ba shi da fargaba, ya dace da horo, mai kaifin baki, mai son rai (kamar duk karnukan farauta), amma masu da'a da shiru.

Prater ratter ya fi son kamfanin mai shi, amma ya san yadda ba zai zama mai damuwa ba, yana tare da yara, yana son motsi da iska mai kyau, yana bin ƙananan dabbobi a kan tafiya. Yana son mamaye sauran dabbobin gida.

Chihuahua

Wani ɗan asalin Meziko, mai suna bayan jihar Chihuahua, an lasafta shi mafi ƙanƙan kare a doron ƙasa, idan muka yi la’akari da sigogin nauyin nauyi (0.5-3.0 kilogiram). A cewar masana ilimin kimiyyar sararin samaniya, kakannin Chihuahua sun yi tasiri kan samuwar kananan karnuka na zamani.

Godiya ga kwayoyin halittar su, Chihuahuas kusan basa yin rashin lafiya, suna rayuwa har zuwa 15, kuma galibi har zuwa shekaru 20. Wakilan jinsin suna da abokantaka da dabbobi da mutane, masu son zaman lafiya, masu son zaman lafiya da hankali. Mutane masu mugunta ko matsoraci suna haɗuwa yayin kiwo. Chihuahuas manyan abokai ne. Suna da son sani, masu wasa, marasa iya magana kuma suna da rayayyun halittu, sam basa tsoro.

Brussels griffon

Tare da Griffon na Beljiyam da Petit Brabancon, sun zama rukuni ɗaya na ƙananan karnukan Beljium, waɗanda suka fito daga Smousje (ƙananan karnukan nan masu gashi mai waya wanda ke zaune a kusa da Brussels).

Yana da ban sha'awa! Matsayin asali ya kafa nauyi kawai (3.5-6 kilogiram), wanda ke nuna tsayi a bushe (26-32 cm). Abubuwa uku masu alaƙa da juna suna da kamanni iri ɗaya tare da bambance-bambance a cikin launi / nau'in gashi.

Don haka, an rufe Brussels Griffon da kauri, gashi mara nauyi tare da kowane tabarau na ja (an ba da izinin baƙar fata). Kare ne mai ƙarfi kuma mai ƙarfi, wanda aka ba shi matsayi mai laushi kuma abin mamaki tare da bayyanar ɗan adam na almara.

Garamin ruwan toka mai ƙyallen Italia

Mafi ƙanƙan kare daga rukunin ruwan toka (32-38 cm kuma nauyinsa ya kai kilogiram 5) ana kuma kiransa da Greyhound na Italia, ko Greyhound (fr. Lièvre - hare). Ana ba da shawarar a matsayin aboki don ma'aurata marasa 'ya'ya, masu ritaya masu aiki da iyalai tare da manyan yara.

Halin zaman lafiya yana haɗuwa tare da taka tsantsan, wanda za'a iya fahimta - saboda yanayin saɓo na jiki, greyhound na Italiya yana da rauni mai sauƙi, wanda yake galibi yayin wasa da yara. Erananan Greyhound na Italianasar Italiya sun haɓaka tsokoki kuma suna buƙatar doguwar tafiya yau da kullun da gudu.

Yorkshire Terrier

Wataƙila mafi shahararrun nau'in kare na ado ya bayyana a Ingila (Yorkshire).

Mahimmanci! Duk Yorkies, duk da girman su (2.3-3.1 kg), ku tuna da danginsu tare da manyan yan ta'adda, suna nuna juriya, ƙarfin zuciya, son sani da kuma farautar farauta.

Wannan karshen ba koyaushe yake amfani da kare kansa ba, cikin zafin nama na ɗaukar sandar bera ba zato ba tsammani ta fadowa masu farauta. Yan jirgin Yorkshire suna da ban dariya kuma suna da kyau a cikin birni. Saboda rashin sutura, kusan ba sa zubewa, sun saba da tire, suna zama tare da dabbobin gida kuma suna da aminci sosai ga mai shi.

Paramin Pinscher

Da zarar waɗannan karnukan, waɗanda ƙasarsu ta zama Jamus, sun kama beraye da beraye, amma daga baya suka sake horar da abokai. Saboda baƙon tafiya na doki (tare da hawan ƙafafun goshi), sai aka yiwa laƙabi laƙabi da dokin mai talauci. Hasungiyar tana da sunaye da yawa - ƙarami mai fizge, ƙaramin firam da ɗan ƙarami doberman.

Yana da kuzari da tsoka, mai siffar murabba'in murabba'i, yana girma zuwa 25-30 cm kuma yana da nauyin kilogram 4-6. Ulu mai laushi yana sa sauƙin gyaran jiki, amma yana ba da ɗan kariya daga sanyi. Atureananan Pinscher ya ba da rance sosai don horo kuma yana koyon amfani da bayan gida a sarari. Dwarf Pinschers ba sa amincewa da baƙi.

Coton de tulear

Sunan jinsin sun haɗu da sunan tashar jirgin ruwa ta Madagascar Tuléar (inda kakannin karnuka suka rayu) da kalmar Faransanci Coton (auduga), wanda ke nuna laushi da launi na sutturar su.

Yana da ban sha'awa! Sunan madadin nau'in shine Madagascar Bichon, kuma sunan mara izini shine wawa. Wannan shine yadda Faransanci ke laƙabi da kare, wanda ya lura da ƙwarewarta da fasaha.

Matsakaicin ya bayyana nauyin kilo 4-6 da tsawo a bushe na 25-28 cm Madagascar bichons ba su da kyau, suna da ƙarfi, suna da lafiya kuma suna rayuwa kusan shekaru 15 a cikin salon ƙauye. Halin halin ɗabi'a ya ƙunshi yawan yin yawo a cikin iska mai kyau da wasannin waje. Coton de Tulear yana son danginsa, amma ba shi da niyyar karfafa hankalin baƙi, yana ta yin ihu yayin da suka kusanto.

Casar Sin ta Kama

An raba nau'in zuwa iri biyu:

  • powderpuff - an rufe jikin kare da gashi, mai laushi, kamar mayafi;
  • tsirara - tare da kasancewar gashi a kai, wutsiya da ƙafafu.

Mahimmanci! Dangane da ma'aunin, Karen Crest na kasar Sin yana da tsayin 23-333 cm a ƙeƙasassun kuma yana da nauyin kilogram 2-6. Ba a nufin farauta ko kiyayewa, amma don kawai sujada.

An yaba wa nau'in nau'in gashi da ikon allahntaka. Aƙƙarfan abin da ke cikin China yana jan hankali ba kawai tare da wajenta na waje ba - karnuka suna da kyawawan halaye masu daɗin rai, masu sauƙin lashe abokai da magoya baya.

Maltese

Homelandasar karnuka (tare da fifikon nauyin kilogiram 1.8-2.7) ana ɗauke da tsibirin Malta, wanda shine dalilin da yasa ake kiran nau'in nau'in Maltese. Babban fasalin waje shine tsarkakakken farin ulu (wanda ba kasafai ake samun shi da hauren giwa ba). Maltese suna da wasa, son kamawa da motsa jiki, suna da ladabi ga danginsu, musamman ma yara, amma ba sa lura da baƙi da kyau. Karnuka na wasu nau'o'in ana kulawa dasu da yarda zasu iya tuntuɓar su.

Pug

Wannan nau'in ya samo asali ne daga China, kuma ya shigo Turai ne kawai a 1553. A Daular Celestial, karnuka masu goshin goshi (wadanda alkunyarsu ta yi kama da hieroglyphs) suna zaune ne kawai a tsakanin Sinawa masu arziki, shi ya sa suka ci gaba da cin abincinsu.

Pugs na zamani suna da tsada kuma suna buƙatar kulawa ta kusa, tare da kulawa mai kyau zasu iya rayuwa har zuwa shekaru 13-15. Waɗannan dabbobi ne masu daraja da daidaito, suna nuna rayuwa da son sani, kuma suna da aminci ga mai shi. Tare da pug mai tsayi na 28-32 cm, daidaitattun yana ba da damar nauyin kilogiram 6.3-8.1.

Kayan wasan Nahiyar Nahiyar Turai

An bayyana nau'uka biyu tare da girma guda (2-3.5 kg tare da tsayin 20-28 cm), sun bambanta da juna ta wurin matsayin kunnuwa:

  • tare da waɗanda suke tsaye - papillon, ko papillon daga papillon (malam buɗe ido);
  • tare da waɗanda aka rataye - phalene daga phalène (asu).

Yana da ban sha'awa! Yankin Spaniel na Nahiyar yana riƙe da matsayi na 2 a cikin IQ tsakanin nau'ikan kayan ado kuma na takwas a cikin darajar karnukan gaba ɗaya.

Kare yana mai da hankali ga maigidan, ya san yadda zai dace da salon rayuwarsa, baya buƙatar rikitaccen kulawa kuma yana iya zama tare da sauran dabbobin gida. An ɗaure shi ga dangi, ana raba wa yara daɗi, ba shi da juyayi, ba ya ciji, ana horar da shi sosai.

Pekingese

An kirkireshi a cikin Masarautar Tsakiya sama da shekaru dubu 2 da suka gabata kuma ana ɗaukar sa azaman dabba mai alfarma na sarakunan China. Wannan ƙaramin kare (15-25 cm tsayi kuma yana da nauyin 3.0-5.5 kg) bai manta da tushen ba, yana mai jaddada maƙwabtanta a kowace dama.

Kare ba ya gafarta halin ko-in-kula: in babu kulawa ko matsi na hani, yana yin rikici, alal misali, watsa kayan mai shi. Pekingese mai zaman kansa ne kuma mai girman kai, amma yana kaskantar da kai ga waɗanda yake ƙauna da masu ƙarfin zuciya.

Rumananci

Ba duk tarayyar canine ke ɗaukar Pomeranian a matsayin wani jinsin daban ba, yana mai magana da shi zuwa nau'ikan Spitz na Jamusawa.

Yana da ban sha'awa! Akwai Spitz na Pomeranian guda 3, wanda ɗaya ne kawai (tare da kunkuntar bakin fox) yayi daidai da mizani, inda aka kuma kayyade ƙuntatawa kan girma a cikin kewayon 18-22 cm.

Pomeranian, duk da kankantarta, baya tsoro da jarumtaka, kuma wani lokacin yana da taurin kai, shi yasa yake bukatar horo da wuri. Hakanan, Pomeranian Spitz yayi ƙoƙari ya zama alpha male, yana ƙoƙarin mamaye manyan karnuka da mutane.

Kayan wasan yara

Wannan shine mafi ƙanƙanta daga cikin huɗu iri-iri na poodle, tare da dabbobin da ke ƙasa da 28 cm a busasshiyar. Poodles ya fi duk karnukan hankali, suna barin iyakar kawai a gaba. Toy poodle abu ne mai wayo, mai da hankali, mai alfahari da kuma ɗoki kamar manyan danginsa.

Wannan nau'in yana nufin hulɗar ɗan adam, saboda haka yana da sauƙin koya ba kawai umarni na asali ba, har ma da dabarun circus da yawa. Wajibi ne don sarrafa abincin poodles saboda tsananin tasirin su ga abinci mai mai.

Filin wasan ƙwallon ƙasar Rasha

Smallaramin nau'in karnuka, wanda ke nuna 20-29 cm a tsayi kuma ya kai nauyin 3 kg, wanda aka yi kiwo a Rasha. Mai aminci ga mai shi, mai kuzari da wasa, wanda ya san yadda za a yi tare da kowa, ban da yara masu hayaniya, wanda labile psyche da low stress juriya suka bayyana.

Mahimmanci! Toy ta Rasha tana da kariya daga fadowa / tsalle daga tsayi sama da mita 0.4, tunda tana da sirara da kasusuwa masu rauni. Hakanan, kada mutum ya ba da izinin kusanci da manyan karnuka: wannan ya hau kan su, ba tare da auna ƙarfinsa ba.

Rabbit dachshund

Kamar kowane irin dachshunds (ba tare da la'akari da girmansu ba), zomo yana da halaye masu haske, 'yanci, ƙarfin zuciya, wayo da ... taurin kai, galibi yana kwarara zuwa rashin biyayya.

An bayyana halin dachshund ta kwayoyin halittarta na farauta, lokacin da ita da kanta ta zaɓi dabarun bin dabbar da ke tururuwa. An horar da zach dachshund a hankali: kurakurai a cikin horo yana haifar da raunin diski na tsakiya da kuma kara gurguntawa. Matsakaicin ya tanadi nauyin dachshund (har zuwa kilogiram 3.5) da girbin kirjinsa (har zuwa 30 cm).

Aturearamar schnauzer

Mafi ƙanƙanta (tsayi a bushe 30-35 cm) kare mai hidimar duniya, da mafi ƙanƙanta daga dukkan schnauzers, wani lokaci ana kiransa ƙarami ko dwarf schnauzers.

Mahimmanci! Babban kare yana rayuwa a cikin karamin jiki, yana haifar da matsaloli da yawa don karami, a shirye yake don tunkarar makiya kowane dakika, koda kuwa sun ninka shi girma da yawa a girma da tsawo.

Atureananan Schnauzer, kamar sauran masu schnauzers, yana aiki kuma koyaushe yana kan faɗakarwa, ba abokantaka musamman ga waɗanda ke waje ba, amma suna da hankali kuma suna amsa umarni.

Kayan wasan Fox

Karamin kare asalinsa daga Amurka - halatta tsawo a busassun ya kai 21.5-29.2 cm kuma nauyi daga 1.5 zuwa 3.5 kg. Zai zama kyakkyawan kamfani har ma da tsofaffi, tunda baya buƙatar kulawa da rigar, amma yakamata mutum ya tuna game da saukin yanayin sanyi da halin rashin lafiyar abinci. Yana kawar da al'adar yin haushi ta horo.Lokacin da yake sadarwa tare da duniyar fox, ya kasance mai yanke hukunci, mai kuzari da ƙarfin zuciya.

Launi mai launin Rasha

Asalin nau'in ya fara ne a 1951, amma an amince da daidaitaccen nau'in ne kawai a shekarar 1964. A cikin shekarun 80s, lapdog mai launi ya zama sananne, an ƙirƙiri wuraren kula da yara da kulake, gami da na Rasha duka. Ana bambanta lapdog mai launin Rashanci ta hanyar palette na launuka masu ban sha'awa da ƙananan girma (tsayi 20-24 cm) Wannan kare ne mai ƙauna tare da daidaitaccen hali, wanda aka bayar don siyarwa don 50-70 dubu rubles.

Chin na kasar Japan

Bred a Japan kuma an kawo shi Turai a 1613. Sigogi - tsawo a bushe har zuwa 25 cm tare da nauyin kilogiram 1.8-3.2. Hin barks kadan kuma baya jure saba. 'Sarfin zuciyar Chin ya ta'allaka ne da hauka: kare mai fushi, ba tare da la'akari da girman abokan gaba ba, yawan surutai, ihu da zafin rai.

Bidiyo game da ƙananan ƙwayoyin kare

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: WARNING: This video is hard to watch (Mayu 2024).