Budgerigar keji

Pin
Send
Share
Send

Zabin kekunan keji a cikin kasuwanni da kuma shagunan dabbobi suna da fadi sosai, amma nau'ikan tsuntsaye daban-daban na bukatar nau'ikan "gida". Budgerigar ta shafe mafi yawan yini a cikin kejin ta, saboda haka, batun sayan ta yana buƙatar kusantowa sosai da kyau.

Zabar keji don budgerigar

Kamar yadda aikin yake nunawa, ba tare da la'akari da shekaru ba, budgerigars suna daga cikin dabbobi masu motsi da motsi, saboda haka, dole ne a samar da irin wannan tsuntsu mai fadi, isasshe mai fadi da fadi da aka yi shi da kayan aiki masu inganci da karko.

Mahimmanci! Ka tuna cewa ƙananan girman kejin, da kuma rashin tsari da tsari na rashin kyautawar tsari a cikin gida, na iya yin mummunan tasiri ga lafiyar, bayyanar da kuma rayuwar rayuwar dabbar layya.

Gyara siffar tantanin halitta

A halin yanzu, masana’antu sun kafa samar da keji na tsuntsaye, wadanda suka sha bamban da sura da girmansu.... Kejin na iya samun zagaye, murabba'i ko kuma siffar murabba'i mai gargajiya, kazalika da bayyanar rufin daban.

Mahimmanci! Masana kimiyyar halittu da likitocin dabbobi sun ba da shawara mai karfi game da sayen kekunan zagaye na dabbobi masu shayarwa, wanda tsuntsun zai ji ba shi da kariya.

Dabbar fuka-fukan fuka-fukan za su ji daɗi sosai a cikin keji keji mai faɗin murabba'i mai madaidaiciya tare da rufin shimfida mai daɗi. Daga cikin wasu abubuwa, wannan zane na keji ba ya haifar da rudani na dabbar gidan a sararin samaniya.

Girma mafi kyau duka

Don samun daidaitattun ƙayyadadden ƙarancin keɓaɓɓu mafi kyau ga tsuntsu, yana da mahimmanci a yi la'akari da sigogi da yawa sau ɗaya lokaci ɗaya:

  • tsuntsun da ke zaune a tsakiyar ƙuƙwalwar ya kamata ya iya kwantar da fukafukinsa a hankali kuma ya buge su, saboda haka an keɓance faɗin keji daban-daban, gwargwadon girman dabbar layya;
  • an zaɓi tsawon keji kamar yadda zai yiwu a shigar da ƙafafun ƙafa a wurare daban-daban da nisa. Tsuntsu ya kamata ya sauƙaƙe a tsakanin ƙafafun ba tare da taɓa sandunan keji da fikafikansa ba.

Ko da yakamata a saki budgie sau da yawa don yawo cikin gida, girman kejin ya zama mai daɗi ga dabbar fuka-fukai:

  • ga tsuntsu ɗaya, keji ya isa, tare da tsayin cm 40., faɗi 25 cm kuma tsayin 30 cm;
  • ga 'yan tsuntsaye guda biyu, zaka bukaci keji mai tsayin 60cm, fadi mai tsawon 30cm da tsawo 40cm.

Nau'ukan tsuntsaye nau'i biyu, bi da bi, zaku buƙaci keji, wanda girmansa yakai cm 60, tsayi 50 cm kuma 60cm tsayi.

Abubuwan yarda

Budgerigars suna da sha'awar taunawa ba kawai kayan wasan su da kayan haɗi ba, har ma da sandunan kejin, saboda haka, ana sanya buƙatu na musamman kan kayan da aka yi amfani da su don yin irin wannan tsarin gida. Mafi kyawun kayan aiki a yau shine ƙarfe mai ƙarancin ƙarfi, wanda ba shi da ikon yin tsatsa ko saka kitsen abu.

Za a iya yin keɓaɓɓun kejin da masana'antun da ba su da kirki suka yi ba daga abubuwa masu arha mai haɗari, gami da sandunan galvanized, wanda galibi yakan tashi yayin amfani kuma ya zama babban abin da ke haifar da gubar budgerigar. Sandunan tagulla na kejin, waɗanda ke saurin isa da sauri a ƙarƙashin tasirin abubuwan waje, na iya zama haɗari ga dabbar fuka-fukai.

Cika keji na budgerigar

An ba da kulawa ta musamman don cika kwayar... Duk kayan haɗi dole ne a sanya su cikin inganci da karko, hypoallergenic da kayan da ba mai guba ba waɗanda ke da sauƙin amfani da kiyaye su. Kejin ya ƙunshi kayan abinci da zobe, da mai ciyarwa, mai sha, kowane irin abin wasa, wanka, kuma, idan ya cancanta, akwatin gida.

Mahimmanci! Yana da mahimmanci a tabbatar cewa budgerigar dabbar tana da isasshen sarari kyauta, ta yadda tsuntsun zai iya tashi, kuma kuma a sauƙaƙe ya ​​motsa cikin gidansa.

Masu ciyarwa da masu sha

Abubuwan don ciyarwa da abin sha dole ne su kasance daidai da girman dabbar fuka-fukai. Yana da mahimmanci a tuna cewa masu ciyarwa da masu shayarwa suna buƙatar cirewa daga cikin kejin yau da kullun don wanka da ƙwayoyin cuta.

Kayan kayan haɗi don ciyarwa da abin sha yakamata ya zama mai inganci, haske wadatacce kuma mai sauƙi don ayyukan tsafta. Ruwa galibi ba a cika shi da kwanoni, amma tare da kofuna na sippy na musamman, waɗanda ake wanke su da goga kwalban talaka.

Perches da rassa

Abubuwan da ake amfani dasu don kammala kejin tsuntsaye na iya zama daban da fasali da girma, amma dole ne su zama masu inganci. Perch da aka yi da filastik sun bazu, tsarinsu yana da tsauri, wanda sau da yawa yakan zama sanadin cututtukan alaƙa a cikin dabbar fuka mai fuka-fukai. Chesungiyoyin katako suna shahararrun kayan haɗi waɗanda yawancin shagunan dabbobi ke sayarwa. Yana da matukar mahimmanci a ƙayyade diamita daidai. Matsayi mafi kyau duka shine 15-20mm.

Yana da ban sha'awa! A cikin 'yan shekarun nan, masu mallakar dabbobi sun ƙara siye kayan auduga masu laushi, waɗanda suke da daɗi ƙwarai da gaske, amma suna buƙatar sauyawa a tsare, da kuma samfurin siminti da ake amfani da su azaman ƙarin kayan keji.

Kwararrun likitocin dabbobi da na ɗabi'a sun ba da shawarar cewa a sanya wuraren da aka yi da ƙwanƙolin dutse mai ƙarfi a cikin gidan waƙar aku. Wannan kayan yana da kyau don niƙan faratan tsuntsaye kuma yana cikin nau'in kayan haɗin muhalli. Da hannunka, zaka iya yin birki daga birch, maple, Willow, alder, aspen, apple, ash, viburnum, rowan ko beech. Itace mai ɗamara da ceri, haka kuma tsuntsu ceri, itacen oak, poplar, lilac da acacia ba su dace da waɗannan dalilai ba.

Kayan wasa

Lokacin zabar kayan wasa, ya kamata mutum yayi la'akari da gaskiyar cewa kusan abu ne mai wuya a sami abin wasa mai aminci 100% don aku akan sayarwa, saboda haka ya kamata ku bi ma'anar hankali kuma ku tabbata cewa irin wannan kayan haɗi yana da sauƙin amfani kuma yana dacewa da girman dabbobin ku.

Babban wasan wasa yawancin lokuta ana wakilta su da kararrawa da ƙananan abubuwa masu kida, abubuwa masu haɓaka, da madubai na siffofi daban-daban, tsani, rockers da igiyoyin igiya. A wasu mutane, madubai suna iya haifar da tashin hankali ba tare da izini ba ko kuma nuna halin jima'i, sabili da haka, sanya irin wannan kayan haɗin a cikin keji ya kamata a bi da hankali.

Cage filler (a cikin pallet)

Kasancewar wani abin da aka fitar dashi a kejin tsuntsaye yana taimakawa sauƙaƙa sosai, wanda za'a iya yin sa ba tare da damuwa da tsuntsayen dabbar ba. Ba a bukatar a cika kwandunan filastik, amma kawai ana tsabtace su kuma ana kashe su a kai a kai.

Za a iya amfani da takaddun takarda, sawdust da yashi a matsayin masu cika fil ɗin tsuntsaye. Koyaya, ya fi dacewa don amfani da ɗakunan tsabtar tsabta na musamman don wannan dalili, wanda ke karɓar dukkanin ƙwayar budgerigars.

Zabar wuri don shigar da kejin

Wurin da kejin ya kamata ya zama mai haske sosai, amma ba tare da hasken rana kai tsaye ba, wanda zai hana dabbobin fuka fukai yin zafin rana.

Ga 'yan budgerigars, faduwar zafin jiki mai kaifi da kuma kasancewar zayyana, da iska mai tsafta, suna da lahani, don haka kuna buƙatar tabbatar da samun iska koyaushe a cikin ɗakin.

An haramta shi sosai a sanya kejin tsuntsu tare da aku a cikin ɗakin girki, inda za a iya wakiltar abubuwan da ba su da kyau ta hanyar yawan hayaƙi, da ƙamshi mai laushi da yanayin yanayin zafin jiki mara kyau tare da haɗuwa da ɗimbin zafi. Yana da mahimmanci a tabbatar cewa dabbar dabbar ba zata iya kaiwa ga shuke-shuke na cikin gida mai guba ba, sannan kuma gaba ɗaya ban da kasancewar fitilun ƙanshi ko kyandir a cikin ɗakin.

Rufe keji ko a'a

Ana iya rufe kejin Budgerigar da daddare. Don haka, wasu daga cikin masu tsuntsayen suna iya daidaita tsawan lokutan hasken rana, wanda ya dace wa kansu da tsuntsayen.

Mahimmanci! Don rufe kejin, ya kamata a yi amfani da yadudduka masu hana haske tare da isar da iska mai kyau.

Da rana, an hana amfani da irin wannan matsuguni don kawar da kukan tsuntsaye. In ba haka ba, budgerigar na iya samun saurin damuwa, wanda zai buƙaci magani mai tsada da tsada.

Budgerigar keji bidiyo

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Meet Disco the incredible talking budgie. Pets - Wild at Heart - BBC (Yuli 2024).