Idan kana da kuli da sannu

Pin
Send
Share
Send

Ba da daɗewa ba sabon mazauni zai bayyana a cikin gidanku - kyanwa. Me za a yi don sa rayuwar ku ta zama mafi dacewa?

Tire da filler

Ina ba da shawarar a sayi tire "don ci gaba", saboda kyanwa tana girma cikin sauri kuma idan ka sayi ƙaramin tire a karon farko, ba da daɗewa ba yanayi zai iya faruwa yayin da ƙafafun kyanwa suke ciki, kuma tuni malamin yana kan titi. Mafi kyawun zaɓi shine tire mai ɗauke da manyan bangarorin cirewa masu lankwasa a ciki don mai cika kada ya faɗo daga tiren a lokacin girkawa, ko gidan bayan gida mai ƙofar ƙofa, wanda zai ba kyanwa damar yin ritaya kuma su tsaftace ku koda da kuli-kuli mai burrow. Zaɓin masu cika bayan gida yana da girma ƙwarai. Saboda haka, ya kamata ka mai da hankali kan walat ɗin ka da yawan kuliyoyin da ke zaune a gidan ka. Ina ba da shawarar mai shayarwa (zaɓi mafi arha), dunƙulewa (zaɓi mafi tattalin arziƙi), ko silica gel filler
Ina baku shawara da ku kaurace wa itace, amfanin sa kawai shine karancin farashi da tattalin arzikin sa, amma a lokaci guda akwai datti da yawa daga gare ta, takamammen kamshin katako kuma, abin da bai fi dadi ba, yawancin kuliyoyi sun ki irin wannan bandakin, ba sa son manya-manyan kwayoyi da babbar murya lokacin da suke hakowa ... Hakanan kuna buƙatar siyan diba don cire sharar kyanwa daga kwandon shara. Wannan yana da mahimmanci musamman idan ana amfani da filler clumping.

Mai ciyarwa da mai sha

Mai shayarwa da mai sha ya kamata su rabu (ba a cikin monoblock) ba, tunda galibi abincin yakan shiga cikin ruwa sai ruwan ya zama tsami, to ya zama dole a kurkure akwatin kuma a sake ruwan. Ina ba da shawarar zabar jita-jita da aka yi da kwano, yumbu ko gilashi, saboda wasu kuliyoyin suna da lahani ga filastik kuma pimples suna bayyana a fuskokinsu.

Rubuta post

Duk wani rubutu da zai yi tarko zai yi, zabi a cikin shagunan dabbobi a Krasnodar babba ne - lebur ne da raƙuman ruwa, a tsaye da kwance ko ginshiƙai. Dole ne a bi da abin da aka tarar da shi tare da PlaySpray daga Beaphar, in ba haka ba kyanwa za ta iya “ba ta lura” kuma za ta fara amfani da kayan daki don wannan. Don kaina, na yanke shawarar wannan batun ta sanyawa a wani wuri mai kyau akan dukkan bangon wani darduma a cikin launi na fuskar bangon waya, wanda na saya a cikin shagon kayan aiki daga ragowar, kuma an share shi a wurin. Kuliyoyi suna cikin soyayyar mahaukaciya tare da gudu zuwa rufi, suna rarrafe da kaifafan fika a kanta. A ganina, yana lalata abubuwan da ke cikin ƙasa da ƙasa da tarko wanda aka cushe a kusurwa, don kuɗin da ya juya, watakila, iri ɗaya ne, kuma jin daɗin kuliyoyi ba shi da wani amfani. Babu ɗayan kuliyoyin da suke zaune tare da ni yanzu suna sha'awar kayan ɗaki.

Kayan wasa

Kuliyoyi rayayyun halittu ne, kuma suna wasa da kayan wasa kusan tsawon rayuwarsu. Sabili da haka, don ɗan kyanwa ya zama dole a sayi ƙwallaye da yawa da aka yi da roba mai ƙamshi, kayan wasa da ƙararrawa ƙaunatattu na ƙaunata sosai. Ba zan ba da shawarar kayan wasa da sassa masu manne ba, ɓeraye ko ƙwallo da igiya, kuliyoyi na na kashe su cikin ƙasa da rabin yini. Duk nau'ikan "teasers" tare da gashin fuka-fukai da masu satar yan fashi ba sa misaltuwa, kamar yadda yake a rubuce a cikin bayanin, suna taimakawa wajen kulla alaƙa tsakanin kyanwa da mai gidanta - Na yarda da wannan kwata-kwata. Kuliyoyin na suna bakin ciki lokacin da na gaji da wasa da su, na sanya teas din a cikin aljihun tebur, na dade ina kallon ta, kuma idan suka ji karar budewar adon, sai su zo da gudu daga wani daki ko su farka nan take.

Stern

Ya kamata a ba kittens ɗin da ke ƙasa da watanni 4-6 abinci na musamman na kyanwa. A kowane hali kar a ajiye abinci. Sayi kyauta kawai ko kyauta mafi mahimmanci. A sakamakon haka, abinci mai arha yana da tsada sosai: cututtukan kuliyoyi sukan fara ne da abinci mara kyau. Irin wannan abinci kamar "Kitekat", "Whiskas" da takwarorinsu masu araha sune mafi kyawun hanyar kashe dabbobinku.

Top miya

Yawancin masana'antun abinci suna da'awar cewa ba a buƙatar ƙarin ciyarwa yayin amfani da abinci mai bushe. Amma yayin amfani da koda mafi kyawun abinci, gashin kyanwa bazai haskakawa kuma yayi haske kamar lokacin da aka ciyar dashi da nama. Abubuwan da ke cikin ƙasa suna ƙunshe da abubuwan da ba za a iya kiyaye su a cikin busasshen abinci ba. Sabili da haka, ciyarwa a cikin nau'ikan samfuran halitta yana da mahimmanci ga kittens. Akalla sau biyu zuwa uku a mako, kana buƙatar ba da jimlar gram 100-150. nama - naman sa, naman alade, kaza, turkey. Daga kayan kiwo, kefir, yogurt, kirim mai tsami, curd sun dace sosai - komai banda madarar kansa, kuliyoyi da yawa suna son shi, amma ba sa haƙuri da shi da kyau, yana da kyau kada a gwada shi. Raw quail qwai ma yana da kyau. Za a iya ba da kifi da kowane irin abinci na ɗan adam kawai a matsayin abin ci, wato, ɗan kaɗan ba babba ba. Kamar mutane, kowane farji yana da irin abubuwan da yake so, abin da ainihin kyanwar da kuke so, shi da kansa zai gaya muku, ku tambaya, kuma ba za ku iya ƙi shi ba.

Gida

Kitananan tan kittens da manyan kuliyoyi suna son ɓangarorin ɓoye daban-daban kuma saboda haka yana da kyau sosai idan ka sayi ƙaramin gida don dabbobin gidanka, inda zai iya ɓoyewa lokacin da yake son sararin kansa. Akwai dukkanin hadaddun gidaje don kuliyoyi tare da gidaje, hammocks da scratching posts.

Ranar farko a cikin sabon iyali

Mafi kyawun ranar da za'a kawo kyanwa a cikin gida shine kafin karshen mako ko kuma da safe a ranar farko ta hutu, kamar yadda a farkon kwanakin kyanwa zata iya kewar tsohon gidan da danginsa kuma yana da matukar mahimmanci a gare shi ya sami mutum kusa da shi. A wannan lokacin, kuna buƙatar ɗaukar shi a hannuwanku sau da yawa, ku shafa shi, ku yi magana da shi kuma ku yi wasa. Idan kyanwa ta ɓuya, a kowane hali ku ja shi ko ku riƙe shi da ƙarfi, zai ji tsoron ku. Zai fi kyau a yaudare kyanwa ta hanyar wasa da zolaya ko magani, ba shi lokaci don ya saba da ku, don saba da sababbin yanayi. Lokacin sayar da kyanwa, kyawawan masu kiwo koyaushe suna ba sabbin masu abin da ake kira "wari", ma'ana, dinbin lalatattun abubuwa daga akwatin kwalliyar kuli.

Wannan shine don hana kyanwa koyon bayan gida a sabon gida. Don haka, kun kawo kyanwa a cikin gidan. Kun shirya duk abin da ake buƙata don kyanwa a gaba. Menene gaba, menene yakamata kuyi? Da farko dai, "warin" da mai kiwo ya ba ka yana bukatar a zuba shi cikin kwantena kuma nan da nan a sanya kyanwar. Wannan wurin zai zama masa “farawa” a cikin gidanku. Ya riga ya san inda bandaki yake, kuma ba zai nemi sabon wuri gare shi ba. Idan da wani dalili, watakila saboda damuwa saboda canjin yanayi, kyanwa "za ta yi abin ta" a inda bai dace ba, ba yadda za a yi masa tsawa, mai yiwuwa ba zai hada fushinka da mummunan halinsa ba, zai yanke hukuncin cewa kana cikin fushi ba mutumin kirki bane, kuma zai ji tsoron ka. Madadin abin kunya, tsoma wata takardar bayan gida a cikin kududdufi sannan saka shi a cikin tiren, sai a sake nunawa kyanwa a cikin tiren kuma tuni warin zai yi masa jagora.

Duk wani kyanwa, shiga cikin sabon gida, da farko yayi nazarin sa. Hakanan kyanwa za ta fara da wannan, komai na duniya abin sha'awa ne a gare shi. Gaskiya ne, za a iya samun zaɓi lokacin da kyanwar za ta ɓoye, kuma kawai wani lokacin za ta fita kan "leƙen asiri", musamman bincike mai ban sha'awa da dare. Amma, ya dogara da yadda mai kiwo ya yi hulɗa da kittens. Idan kittens suna zaune a cikin ɗaki na dabam, kuma mutane ba safai suke zuwa wurinsu ba, irin waɗannan kittens ɗin zasu ji tsoron komai.

Kuma akasin haka, idan mai kiwo yana cikin ma'amala tare da kittens, a cikin sabon gida kyanwa za ta saba da komai cikin sauri ba tare da damuwa ba. Kar kayi mamaki idan kyanwa ta hau gadon ka da daddare. Ya saba kwantawa da mahaifiyarsa, ya rungume ta. Yana bukatar dumi, saboda haka kar kayi mamaki idan ka farka da "hular" a ka. Gashi yana tunatar da kyanwar mahaifiyarsu, suna da dumi, don haka suka hau can.

Kowane kyanwa yana da wuraren da ya fi so, wani yana son yin bacci na musamman a ƙafafu, wani kusa da matashin kai ko a kanta, kuma akwai kuliyoyi da ke hawa hammatarsu da dare.

Koyaya, idan baku son wurin da kyanwar ta zaɓa ta kwana, kawai motsa ta sau biyu zuwa inda kuke so ta kwana. Wataƙila ba za ta yi barci a wurinta ba, amma bayan an fitar da rashin kunya daga matashin kai bisa kallonta, da alama ba za ta so ta sake kwance a irin wannan wurin hutawar ba. A matsayinka na ƙa'ida, ana sauya kyanwa daga kifin zuwa sabon gida yana ɗan shekara biyu zuwa uku da rigakafin riga-kafi da suka saba da tire da kuma tarko, amma idan ba zato ba tsammani kuna da wata rashin fahimta tare da dabbobinku, tuntuɓi mai kiwo, zai gaya muku abin da za ku yi a kowane hali. Duk masu shayarwa suna damuwa da "ɗaliban da suka kammala karatunsu" kuma za su yi farin cikin taimaka muku don warware kowace tambaya. Ina fata ku da yawa farin ciki kwana tare!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Canada Di Flight Full Film. Full Punjabi Movie. Latest Punjabi Film 2017. Lokdhun Punjabi Film (Nuwamba 2024).