Class G sharar likita

Pin
Send
Share
Send

Sharar aji "G" tana daidaita da sharar masana'antu mai guba, saboda galibi bashi da takamaiman aikin likita. A mafi yawan lokuta, ba sa tuntuɓar marasa lafiya kai tsaye kuma ba hanya ce ta canja wurin ƙwayoyin cuta ba.

Menene sharar "G"

Mafi sauƙin datti da yake ratsa wannan ajin haɗarin shine ma'aunin yanayin zafi na mercury, fitilun fitila da hasken wuta, baturai, masu tara wuta, da dai sauransu. Wannan kuma ya hada da magunguna daban-daban da kayan bincike - alluna, mafita, allura, aerosols, da sauransu.

Sharar aji "G" wani yanki ne karami na dukkan sharar da ake samarwa a asibitoci. Duk da cewa ba sa kamuwa da ƙwayoyin cuta kuma ba su sadu da mutane marasa lafiya ba, ba za a iya jefa su cikin kwandon shara ba. Don kula da irin wannan sharar, akwai bayyanannun umarni wadanda zasu ayyana hanyar zubar.

Ka'idojin tattara shara don aji "G"

A cikin yanayin likitanci, kusan duk shara ana tattara su a cikin filastik na musamman ko kwantena na ƙarfe. Ga wasu nau'ikan shara, ana amfani da jakunkuna. Duk wani akwati dole ne a rufe shi ta fuskar halitta, ban da sharar shiga cikin muhalli.

Dokokin kula da ɓarnar da ke faɗuwa a cikin rukunin haɗari "G" an ƙaddara ta daftarin aiki da ake kira "ƙa'idodin tsabtar kai da ƙa'idodi". Dangane da ƙa'idodi, ana tattara su a cikin kwantena na musamman tare da murfin da aka sanya ta rufe jikin ta. Kowane akwati dole ne ayi masa alama da nau'in sharar da ke ciki da lokacin kwanciya.

Ana cire shara ta "D" daga wuraren kiwon lafiya a cikin motoci daban waɗanda ba za a iya amfani da su don wasu ayyukan ba (misali, jigilar mutane). Wasu nau'ikan wannan sharar baza'a iya cire su kwata-kwata ba tare da aiwatar da aikin farko ba. Wannan ya hada magungunan genotoxic da cytostatics, tunda wadannan kwayoyi suna shafar ci gaban kwayoyin halitta a jikin mutum. Kafin aikawa don zubar dasu, ya kamata a kashe su, ma'ana, ikon iya tasiri kwayar halitta ya lalace.

Wannan rukunin sharar suma sun hada da wadanda suka gama aikin kashe kwayoyin cuta. Misali, mai tsabtace bene. Kusan ba su da haɗari ga mahalli, don haka dokokin tattara irin waɗannan shara sun fi sauƙi - kawai saka kowane marufin da za a yar da kuma rubuta tare da alama: “Sharar gida. Ajin G ".

Yaya ake zubar da shara "G"?

A matsayinka na ƙa'ida, irin wannan datti na ƙarƙashin ƙonawa. Ana iya aiwatar dashi duka a cikin murhun talakawa gaba ɗaya kuma a cikin ƙungiyar pyrolysis. Pyrolysis shine dumama abubuwan da ke cikin shigarwa zuwa zazzabi mai tsananin gaske, ba tare da samun damar oxygen ba. Sakamakon wannan tasirin, sharar ta fara narkewa, amma ba ta ƙonewa. Amfanin pyrolysis shine kusan rashin cikakken hayaki mai cutarwa da ingancin aiki cikin lalata datti.

Hakanan ana amfani da fasaha ta zagewa don zubar da ita a wani shara mai ƙazantar da shara. Kafin ɓarke ​​sharar likitanci, ana haifuwa, ma'ana, an kashe ta. Wannan yana faruwa sau da yawa a cikin autoclave.

Autoclave na'ura ce da ke haifar da tururin ruwa mai ɗumi sosai. Ana ciyar dashi cikin ɗakin da ake sanya abubuwa ko abubuwan da za'a sarrafa. Sakamakon iskar zafi mai zafi, ƙwayoyin cuta (daga cikinsu akwai masu haifar da cututtukan cuta) sun mutu. Shaƙar da aka bi ta wannan hanyar ba ta da haɗari mai haɗari ko haɗari kuma ba za a iya aika ta zuwa datti ba.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Mercedes-Benz G-Class 2018: Exploring Finlands Wild Taiga with Konsta Punkka. Vlog 1 (Nuwamba 2024).