Kifin Nibelung Bayani, fasali, kulawa da farashin kifin Nibelung

Pin
Send
Share
Send

Cats Nibelungen - abokantaka "yara na hazo"

Da yawa sun ji labarin Nibelungs na almara, wato, game da ƙananan halittun Scandinavia waɗanda ke adana kayan tarihi na dā. A fassarar, sunan su na nufin "'ya'yan hazo." Hakan ya faru cewa a ƙarshen ƙarni na ƙarshe dabbobin gida sun bayyana tare da ainihin sunan iri ɗaya - Cats Nibelungen.

Mutum zaiyi tunanin cewa sunaye iri ɗaya ne kawai haɗuwa. A zahiri, duniya ta samo asali ne daga mai shirye-shirye daga Amurka - Cora Cobb. A farkon shekarun 80, Ba'amurke ya ɗauki kyanwa mai launin shuɗi mai launin gashi mai ɗimbin yawa, wanda aka haifa daga ƙaunar kyanwa, mai kama da shuɗi na Rasha, kawai doguwar mai gashin gashi da gajere mai Afirka.

Mai gabatar da shirye-shiryen ya sanya wa saurayin kyanwa Siegfried sunan opera na Wagner Der Ring des Nibelungen. Siegfried kuma ya kafa harsashin sabon nau'in. Gaskiya, nibelung blue cat na dogon lokaci ba a yi la'akari da shi ba. Ganowa ya zo ne kawai a 1995.

Bayanin nau'in Nibelung

Da yawa har yanzu suna da tabbacin cewa Ba'amurke ɗan wani shuɗi ne na Rasha kuliyoyi. Hoton nibelung ya nuna cewa dabbar gidan a waje ta bambanta a cikin dogon gashi kawai. Koyaya, kuliyoyin "hazo" suna da nasu ƙa'idodin kyau:

  • karamin kai mai siffa da babba;
  • santsi profile;
  • madaidaiciya layin hanci, kuma hanci da kansa ya zama launin toka;
  • dogon wuya mai ni'ima;
  • manyan kunnuwa masu fadi wadanda kamar sun jingina zuwa gaba;
  • idanu suna da girma, zagaye, koyaushe suna kore (har zuwa watanni 4 na iya zama rawaya);
  • dogon madaidaiciya jela;
  • wsananan ƙafafun zagaye, gammayan toka.

Ingancin ulu ya cancanci kulawa ta musamman. Jawo na Nibelungs mai laushi ne da siliki. Kuliyoyi suna da sutura mai ɗimbin yawa, amma rigar ba ta taɓa sauka har zuwa tangle. Kowane gashi a ƙarshen yana canza launi. Saboda wannan dukiyar ne kuliyoyi koyaushe suke cikin ɗan hazo.

Wanke Nibelungen sau da yawa na iya haifar da suturar ta rasa launin shuɗi.

Launi ɗaya ne kaɗai ke sananne ga masu kiwon waɗannan dabbobi na musamman - shuɗi mai ƙyalƙyali na azurfa. Dabbobin gida masu launin fari da baki ba sa cikin na Nibelungen. Kuliyoyin kansu ana rarrabe su da alheri. Waɗannan dabbobi ne masu sauƙi. Ba da daɗewa ba, nauyinsu ya kai kilo 5, yawanci yakan bambanta daga kilogram 2.5 zuwa 4.

"'Ya'yan hazo" suna rayuwa tsawon shekaru 12-15. Wannan alama ce ta matsakaici, sau da yawa wakilan jinsin suna rayuwa har zuwa shekaru 20. Masu mallakar shuɗi masu shuɗi sun tabbata cewa bayyana kyanwa nibelung a cikin kalma ɗaya - jituwa. Dangane da bita, yanayinsu mai laushi yayi daidai da duniyar dabba.

Fasali na nau'in

Daga yanayin kifin Nibelungen mai tawali'u da biyayya. Ba su da yawan magana, kuma muryar dabba tana da nutsuwa. Cats kansu suna ƙin amo. Cats masu kyan gani suna ƙoƙari su ɓoye daga ihun da abin kunya, kuma waɗanda suka fi ƙarfin aiki suna shiga yaƙi tare da tushen sautuka masu ƙarfi.

Masu kiwo suna kiran Nibelungs "jituwa"

Gabaɗaya, waɗannan dabbobin kirki ne waɗanda suka rasa kasancewa su kaɗai. Idan Nibelung ya fara yin baƙon abu, misali, ya ƙi abinci ko ya daina "faɗuwa" a cikin tire, to mai yiwuwa dabbar gidan haka tana ƙoƙarin jan hankali.

Zai yiwu, ba da jimawa ba ya da kulawa da sadarwa. Sabili da haka, ana ƙarfafa masu ma'amala suyi tunani game da kamfani don dabbobinsu. Kyanwa mai shuɗi tana iya samun yaren gama gari tare da sauran dabbobin gida. Abin ban mamaki, dabbobin gida suna tantance mai mallakar su.

A gare shi ne suke "raira waƙoƙin" waƙoƙinsu masu daɗi, hawa kan gwiwoyinsu kuma suna iyakar ƙoƙarinsu don bayyana ƙaunarsu da ibadarsu. Sauran mutanen gidan sun wadatu da abota kawai. kuliyoyi. Nibelug irin an bambanta ta hanyar taka tsantsan ga baƙi. Dabbobin gida za a yi musu kawai kuma su yi wasa tare da mutanen da suka sani.

Kula da abinci mai gina jiki na kuliyoyin nibelung

Kuskuren damuwa ba ya buƙatar kulawa ta musamman. Na farko, saboda ƙarancin yanayinsu, zasu iya zama ko da a cikin ƙananan ƙauyukan birni. Abu na biyu, kuliyoyi na wannan nau'in an rarrabe su da ƙoshin lafiya.

A lokaci guda, waɗanda ke mafarkin sayan kifin Nibelung ya kamata su yi la'akari da cewa dole ne a sanya rigar a hankali. An ba da shawarar a tsefe cat a kalla sau biyu a mako. Ana yin wannan don cire matattu da lalacewar gashi.

Maganin ruwa, bi da bi, yana tasiri tasirin ingancin Jawo. Saboda haka, yana da daraja yin wanka kawai azaman mafaka ta ƙarshe. Idan ba za ku iya yin ba tare da wanka ba, yana da muhimmanci a zaɓi shamfu mai ƙwari. Wankan wankan bai kamata ya zama rawaya ko hoda ba, in ba haka ba Jawo zai rasa inuwa ta musamman.

Hakanan ba a ba da shawarar Nibelungs su yi sunbathe na dogon lokaci ba. Haskoki na rana na iya juyawa wata ƙatuwar kyanwa mai shuɗi kusan ta zama ja. Masana sun ba da shawarar ciyar da dabba da ingantaccen abincin ƙasa. Idan wannan ba zai yiwu ba, to abincin busassun abinci zai yi.

Bugu da ƙari, saboda launi, dole ne a zaɓi abinci don Nibelungs a hankali. Abincin bai kamata ya ƙunshi buckwheat porridge, algae, karas, hanta da sauran abinci mai ɗauke da babban aidin. Duk wannan na iya shafar launin launin gashi. A lokaci guda, yana da kyau idan kyanwar ta ci abinci na musamman tare da bitamin A da B, da kuma sulfur.

Nibelung farashin cat

Ba abu ne mai sauƙi ba don samun kyanwa a cikin Russia, Ukraine da Belarus. Ba a rajista wuraren shakatawa na hukuma a kowane ɗayan manyan biranen. Rasha kawai za ta yi alfahari da gandun daji na Nibelungen na St. Petersburg da ake kira "Severnaya Zvezda".

Koyaya, akan Intanet akwai tallace-tallace da yawa don siyar da "hayan kittens" A lokaci guda, yana da mahimmanci a fahimci cewa ba kowace dabba mai shuɗi take ba nibelung. Farashin kuliyoyi tare da asalin Amurka sun kasance daga 15 zuwa 75 dubu. A cikin katako ba tare da yin rajistar kyanwa ba za'a iya siyan 55 dubu rubles.

Tare da yin rajista, da tsada ga dabba mai ban mamaki, zai zama tsada dubu 10-20. Masu mallakar Nibelungs masu farin ciki suna faɗar babbar murya cewa duk kuɗin da aka kashe akan dabba an biya shi da halayen zinariya na dabbar layya da bayyanarta ta musamman.

Waɗanda suke mafarkin dabba sihiri, amma ba za su iya ba da ita, ya kamata su kalli kuliyoyin shuɗin Rasha kusa da kyau. Abubuwan halayyar dabbobi suna kama da juna, amma a zahiri sun bambanta ne kawai a cikin tsawon rigar.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Wagner Siegfried Barenboim (Satumba 2024).