Kyanwar Thai. Bayani, fasali, kulawa da farashin kyanwan Thai

Pin
Send
Share
Send

Bayanin irin kyanwa na Thai

Sunan da kansa kyanwa yayi magana game da ƙasar da nau'in ya fara. Koyaya, an riga an kafa ƙa'idodin ƙirar a cikin Jamus a cikin 90s. Bayyanar "Thais" ya bambanta da kakanninsu sosai - kuliyoyin Siamese. Sayi cat cat a cikin Rasha ba shi da wata wahala ko kadan, saboda shahararrun jinsin na karuwa ne kawai saboda rashin hankali, amma halin kirki da sassaucin ra'ayi na wakilansa.

Koyaya, kafin fara irin wannan dabbar dabbar, kuna buƙatar yanke shawara kan manyan halayenta, musamman idan ba a sayi dabbar a cikin gandun daji na musamman ba. Da farko kana buƙatar koyon komai bambance-bambance tsakanin nau'in kuliyoyin Thai da Siamese, tunda su, saboda dangantakarsu, suna da kamanceceniya.

A rayuwa kuma Kyanwa ta Thai akan hoto ya fi girma da ƙarfi fiye da Siamese. Kunnuwan "Thais" sun ƙare a zagaye mai laushi zagaye, kamar yadda maulu yake yi - mai taushi da zagaye. Kafafun kyanwan Thai suna gajeru kuma masu ƙarfi. Baya ga fasalulluka na tsarin jiki na duk wakilan nau'in, akwai zaɓuɓɓuka da yawa launi na kuliyoyin Thai.

Koyaya, komai nau'in nau'in takamaiman samfurin da aka sanya shi, jikinsa koyaushe yana da launi daban-daban fiye da abin ɗamara, kunnuwa da gaɓoɓi. Launin cakulan na kyanwar Thai an bambanta ta da kasancewar inuwa mai taushi na jiki, yayin da launi na biyu launin ruwan kasa ne mai haske.

A hoton hoton kyanwa ne na Thai mai launin launi

Iri-iri thai cat tabby aya na iya nuna alamun raɗaɗi a kan mask da farin jiki.

Hoto shine mai tabbat aya cat Thai

Alamar shudi, kamar yadda sunan yake, yana da launin shuɗi.

Hoton hoto ne mai launin shuɗi mai launin shuɗi

Pointawatattun kek ɗin da ke nuna launuka masu launuka uku da bakin ciki tare da cikakken haske mai haske.

Hoton hoto ne na thai cat tortie

Dangane da haka, lilac, fawn da red point suna da tabarau da suna - lilac, fari da ja.

Hoto hoto ne mai alamar ja na Thai

Alamar hatimin Thai yana da bakin bakin baki da gabobin jiki, wanda yayi matukar birgewa dangane da asalin inuwar jiki.

Hoton shine alamar hatimin Thai

Fasali na nau'in

Thai cat irin m da iko a lokaci guda. Wakilanta sun sami tsoka. Jawo mai taushi na waɗannan kwalliyar ba shi da suttura. Matsakaicin nauyi na iya bambanta daga kilogram 4 zuwa 10. Yanayin kuliyoyin Thai masu saukin kai, suna da wayo da aminci ga mai shi.

Koyaya, tare da mummunan ɗabi'a, kuliyoyi na iya tsayawa don kansu, ma'ana, "Thais" ba sa jure rashin girmamawa da yin hali tare da mutum kamar yadda mutum yake tare da su. Sun amsa soyayya da so, da fushi tare da zalunci. Kittens na kuliyoyin thai mai saurin magana da wasa. Abin da ya sa ƙaramin dabbar dabba za ta buƙaci kulawa da yawa daga mai shi.

Kulawa da abinci mai gina jiki na kyanwar Thai

Dabba a cikin sabon gida koyaushe yana cikin damuwa. Sabili da haka, lokacin siyan kyanwa, kuna buƙatar shirya don gaskiyar cewa ba zai hanzarta ya sadu da sabon mai shi ba kuma ya ƙasƙantar da kansa a kan cinyarsa, yana mai shimfidawa mai daɗi da tsarkakewa.

Kyanwa a cikin sabon gida dole ne ta fara bincika duk yankin da ke akwai. Dangane da haka, mai shi dole ne ya amintar da duk wannan yankin a gaba. Zai fi kyau a ɓoye ko ɗaga wayoyi, cire tsire-tsire na ƙasa, ɗaga sunadarai mafi girma a cikin kayan wanki, da sauransu.

Yana da daraja siyan tire da filler a gaba da tunani game da wurin bayan gida. Ba a sanya tire a kan hanya ba, a wurin da koyaushe ke buɗe kuma mai iya zuwa ga kyanwa. A cikin fewan awannin farko a cikin sabon gidan, kyanwar za ta yanke shawarar zuwa bayan gida, to mai kula da kulawa ya kamata, ba tare da tsoro ba, ta kai shi tire.

Filler na iya zama kowane, amma, da farko an shawarce shi da ya yi amfani da ƙananan ƙwaya don kyanwa ta yi sha'awar "haƙa" su daga wuri zuwa wuri. Hakanan ya fi kyau a gano kitchen din kai tsaye. Tabbas, tsawon kwanakin farko, kyanwa zata iya gujewa saduwa da mutum kuma ta ƙi cin abinci. Don haka kuna buƙatar ba shi wani abu mai dadi koyaushe, amma ba da gaske nace ba, don kar ku firgita.

Kuna iya barin abinci kusa da dabbar ku kuma ku bar ɗakin ku ci. A hankali, zai saba da kasancewar mutum yayin cin abincin. Tabbas, kuna hukunta ta sake dubawa game da kuliyoyin Thai, duk sun banbanta. Yawancin kittens daga na biyu na farko a cikin sabon gida suna jin kansu cikin jin daɗi da ta'aziyya.

Idan babban ɗan Thai ya bayyana a cikin sabon gidan, yana da kyau a kula da ɗabi'arta a karon farko. A hankali a hankali ku sarrafa ta a hannunku idan dabbar gidan ta ji tsoro. Ciyarwa na da mahimmanci ga lafiyar kyanwar ku. Ba tare da la'akari da nau'in abinci ba, ya kamata abinci ya kasance mai ɗumi, aƙalla a zazzabin ɗaki.

Ka'idar yawan abinci ga katon babba shine sau 2. Koyaya, ana ciyar da ƙananan kittens sau 5-6 sau kaɗan a rana, saboda suna aiki ƙwarai, kuma aiki yana buƙatar cikewar makamashi koyaushe. Don ciyarwa, yana da daraja nan da nan gano wuri guda. Kar ki bari kyanwa ta ci duk inda ta ga dama.

Dabbar dole ne ta kasance tana da damar tsabtataccen ruwan sha, musamman idan babban abincin shine busasshen abinci. Idan kuna ciyar da "Thai" tare da abinci na ɗabi'a, ya kamata a hankali ku tabbatar cewa dabbar gidan tana karɓar duk abubuwan gina jiki da ake buƙata.

Don yin wannan, kuna buƙatar ba shi naman sa naman kaza, kaza, dafaffun yolks, kayan madara mai yalwa tare da ƙananan kashi na mai. Yana da daraja gami da kayan lambu da 'ya'yan itatuwa a cikin abincin dabbobi. Yawancin kuliyoyin Thai suna cin su ɗanye, amma idan dabbar dabbar ta ƙi irin wannan cin abincin, za ku iya shafa abincin a kan grater mai kyau kuma ku haɗa shi da naman. Kyanwa zata so wannan salatin.

Koyaya, duk wani mai kifin mai tsarkakakke ya kamata ya sani cewa an hana shi amfani da nau'ikan abinci iri biyu - abinci na yau da kullun da na gargajiya. Ya kamata aƙalla awanni biyar tsakanin cin abincin ƙasa da abincin da aka shirya. Kuliyoyin Thai manyan fage ne na wasa, ba tare da la'akari da shekarunsu ba. Dole ne dabbar dabbar ta mallaki kayan wasanta.

Mafi kyawun zaɓi shine shigar da nishaɗi don kyanwa a cikin ɗakin, sanye take da sanduna, shinge, kayan wasa waɗanda rataye a kan kirtani don kyanwa ta nishadantar da kanta. Ko da babu wurin wasa, ana ba da shawara a sami wuri mai kaɗawa a cikin wurin da dabbar za ta iya samunsa, haka nan kuma a datsa ƙwanƙolin dabbobin a kullun idan ba ya niƙa su da kansa.

Baya ga farce, kunnuwa da gashi na dabba suna buƙatar kulawa ta yau da kullun, wanda dole ne a tsabtace shi kuma a tsefe shi. Idan cat ɗin Thai ya sha duk wata rigakafin rigakafi da allurar rigakafin shekaru, za ku iya ɗaukarsa don yawo, kawai dole ne a kan abin ɗamara ko jinginar kyanwa.

Dole ne a kula sosai don tabbatar da cewa kyanwar ba ta cin komai a waje. Idan dabbar tana tsoron tafiya kuma tayi ƙoƙari ta koma gida da wuri-wuri, kar a tilasta mata ta yi tafiya. Duniyar da ke wajen gidan da aka saba cike take da hayaniya da sautuka masu ban mamaki waɗanda kuli-kuli ke buƙatar amfani da su a hankali.

Hoton kyanwa ne na kyanwa na Thai

Yana da kyau a lura cewa likitocin dabbobi suna ba da shawarar ba da kuliyoyi da kuliyoyi tun suna ƙanana idan zuriya ba ta so. A wannan halin, ba za a azabtar da masu kuliyoyin ba saboda kukan wata-wata na dabbobin a lokacin leaks. Game da maza, kuliyoyin da ba su tsinke kansu ba, waɗanda aka hana su tsoma baki na yau da kullun, sun fara sanya alama kan komai a jere, ma'ana, takamammen ƙanshin mara daɗi koyaushe zai kasance a cikin ɗakin.

Thai cat farashin

Thai cat farashin ya dogara da yawa akan mai kiwo. Idan kyanwa tana da takaddun da suka dace, fasfo na dabbobi da wadataccen asalinsu, farashinta na iya kaiwa dubun dubatan rubles. Koyaya, idan jaririn ya kasance daga "mahimmin gida", zai ɗan kashe kuɗi kaɗan, amma irin waɗannan masu kiwo ba sa ba da wani tabbaci game da tsarkin irin.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: HUSKY CITY WALK TAGUIG (Yuli 2024).