Bayani da fasali na shuɗin kyanwa
Kyanwa mai launin shudi - dabbar dabbar da aka haɓaka, ta bambanta da takamaiman inuwar ulu - shuɗi (launin toka mai launin toka da silvery). Kuliyoyin da aka gabatar suna da kyakkyawar jiki da matsakaiciyar gini, doguwar wutsiya, wuya da ƙafafu. Wani sanannen fasalin shuɗin Rasha shine idanuwansa masu shuɗi masu launin kore.
Blue cat irin halin mai kwazo amma mai neman halaye. Kuliyoyi suna nuna ban mamaki da fahimtar mutane. Ofaya daga cikin abubuwan ban sha'awa na wannan nau'in shine cewa dabbar bata taɓa barin kanta sakin ƙusoshinta dangane da mutum ba. Duk da kasancewar halayyar da aka ambata, cutarwar shuɗin Rasha ba ta musamman ba ce.
Ba a banza ba ake ɗaukar nau'in ɗayan mafi sauƙin kulawa, tunda shuɗar cat da sauri ya saba da akwatinan dabbobi, yana da tsabta kuma baya yin gundura yayin rashin mai shi - kowane abu mai ban sha'awa ya juya zuwa abun wasa mai kayatarwa na kyanwa.
Blue cat farashin
Kwanan nan, an sami raguwar buƙata ga wannan nau'in, bi da bi, yawan dabbobi yana raguwa har ya zuwa ga ƙwararrun masanan duniya sun karkata ga magana ɗaya: idan wannan ya ci gaba, shuɗin Rasha zai daina wanzuwa a da.
Kyanwa mai launin shuɗi ta Rasha
Duk da kyawawan halaye irin na dabbobi da kyawawan halaye, a yau bukatar kyanwa bata misaltuwa da shaharar da ta gabata. Don irin Rasha cat cat farashin ya bambanta, ya danganta da gandun daji, da halaye na kowace dabba. Matsakaicin farashin ɗan kyanwa mai launin shuɗi ya kai kimanin dubu 15.
Nau'ikan kuliyoyi masu shuɗi
Hoton kyanwa shudiya ba ka damar ƙayyade cewa an kasa shi zuwa manyan nau'ikan biyu: Amurka da Turai, waɗanda suka bambanta sosai a cikin bayanan waje. Ya kamata a lura cewa wannan nau'in kyan na halitta ne, kuma ana iya kiran tasirin minimalan ƙanƙani ƙanƙani, tunda kawai ƙananan gyare-gyare yayi.
Ga nau'in Ba'amurke na nau'in da aka gabatar, ƙaramin girman jiki, idanu zagaye, manyan kunnuwa waɗanda aka keɓe ana ɗauke da halaye. Abu ne mai wahala a iya rikitar da nau'in Amurka da na Turai, tunda wadannan dabbobin suna da “abin tabawa” da raguwa.
Kyanwa mai launin shudi irin ta Amurka
Nau'in Turawan Turai shuɗin shuɗin Rasha yana nuna dabba da mafi tsananin yanayi da ban sha'awa. Katolika mai launin shuɗi, hoto wanda za a iya gani a wannan shafin, ya bambanta a matsakaiciyar ko girman girman jiki, a tsaye saita manyan kunnuwa da idanu masu kamannin almond.
Wani abin da ba za a iya lura da shi ba, amma babban bambanci tsakanin wakilai biyu na jinsi guda shi ne siffar tawayen. Don haka a cikin nau'in Turai ƙafafu suna da ɗumi, yayin da kuliyoyin "Amurka" suna da ƙafafun zagaye.
Wannan fasalin yana da tasirin gaske akan tafiyar dabba: siffar oval ta ƙafafu tana ba da ganin gani cewa kyanwa tana tafiya a ƙafa. Shuɗin Rasha ba shine kawai wakilin duniyar ƙawancen tare da irin wannan inuwar rigar ba.
Kyanwa shudiya mai launin shuɗi irin na Turai
Wani fitaccen wakili ana la'akari dashi british blue cat, amma wannan jinsin daban ne, tare da halinta da kamannin sa. Wannan nau'in yana da halin kuliyoyi masu shuɗi.
Blue cat a gida
Duk da cewa kuliyoyin kuliyoyi Shudayen Rashanci sun adana dabi'unsu irin na mafarauta, wanda ya fi kyau fiye da sauran nau'o'in, dabbobin suna dacewa da rayuwarsu a gida.
Don haka, kuliyoyi ba su da bambanci a cikin jan hankalinsu zuwa titi, sararin samaniya, tafiya, da dai sauransu. Koyaya, dabbar bata rasa ranta na aiki ba. Shuɗin Rasha yana da wahalar gani cikin nutsuwa da rashin aiki.
An dauke ta mai ban sha'awa sosai, don haka tabbas za ta binciko duk abubuwan da ba a sani ba ko sababbin abubuwa da suka bayyana a kan hanyarta. Kyan ta fi son kayan wasa iri-iri, amma abubuwan yau da kullun sun zama mata mai ban sha'awa.
Dabbar tana nuna yadda take farauta lokacin da, ta buya a wani keɓaɓɓen kusurwa, sai farat ɗaya ta gudu daga ɓoye ta tsalle zuwa "makasudin" sa. Wasannin irin wannan sune mafi ban sha'awa ga shuɗin Rasha.
Kari akan haka, fasalin tsarin jikin dabbar ya bashi damar yin tsalle sama, saboda haka kuliyoyi suna farin cikin gano wuraren da aka daukaka a cikin gida ko gida. A lokaci guda, ba kallon karuwar wasan ba, shudi na Rasha ba ya damun maigidan da yawan kulawarta, amma tana jin daɗin kasancewa tare da mutanen da ke yin wasannin motsa jiki.
Blue cat kulawa
Shuɗin shuɗi na Rasha ba shi da rajista cikin kulawa. Halittar yanayin halittar ta bada gudummawa ga lafiyar jiki da kariya ga cututtukan mata na yau da kullun, don haka kyanwar ba ta jin tsoron ma yanayin sanyi.
Coatananan gashi yana buƙatar goge mako-mako tare da buroshi mai ƙyalli. Dabbar ya kamata a fallasa shi ga hanyoyin ruwa duk bayan watanni 2-3. Iyakar takurawa kawai shine wucewar rana da yawa, abun ciki na iodine, jan ƙarfe a cikin abinci, saboda wannan yana shafar launin ruwan goro.