Ba kowane mai son alade bane zai gano dalilin da yasa kyanwa bata zuwa akwatin sharar gida, amma kawai suna fitar da ita daga ƙofar. Ana iya fahimtar wannan - mutum na iya jurewa da ƙamshi mai ƙamshi da kududdufai kawai tare da babbar soyayya ga dabbar layya da sha'awar sake ilimantar da shi.
Babban dalilai
A matsayinka na ƙa'ida, kyanwa da aka saya daga mai kiwo ana horar da ita zuwa akwatin sharar gida ta mahaifiyarsa.... Kwarewar ta tabbata kuma ba ta canzawa idan dabbar tana cikin koshin lafiya, da na tunani da na ilimin lissafi. A cikin wadannan yankuna guda biyu, ya kamata mutum ya nemi dalilan saurin karkacewa daga al'ada.
Lokaci na farko a cikin sabon gida
Abu mafi wahala shine tare da kuli, wanda aka ɗauka akan titi, tunda shi, a ƙa'ida, bai san gidan bayan gida mai tsayi ba. A wannan yanayin, zai ɗauki babban haƙuri da kulawa don ɗauka da canjawa wuri zuwa tire a cikin lokaci ɗan kyanwa da ke nuna alamun damuwa na yau da kullun kafin yin fitsari / najasa.
Mahimmanci! Yanayin yana da rikitarwa ta damuwa (ƙaura zuwa sabon gida) kuma yana iya jan har na mako guda. Idan kyanwa ta wuce, daidaita shi ta hanyar shafa nama cikin fitsari da sanya shi a cikin tire.
Ya ɗan fi sauƙi a wannan batun tare da cikakkiyar dabba, an riga an horas da kyanwa, amma za a buƙaci a nuna masa tiren.
Ba daidai ba tire
Abin da kyanwarka ba ya son bayan gida, ita za ta yanke wa kanta shawara.
Daga cikin sigogin da ke haifar da ƙin yarda, mai yiwuwa akwai masu zuwa:
- girman girma;
- zurfinsa;
- da nisa daga cikin tarnaƙi;
- kusanci / buɗewa;
- ƙanshin filastik;
- Launi.
Musamman kar a yi sauri don canza akwatin kwandon shara: kar a jefa tsohuwar har sai kun tabbatar da cewa kyanwa tana farin cikin zuwa sabuwar.
Cikakken mai cikawa
Zaɓuɓɓuka da yawa suna yiwuwa a nan. Wani lokaci kin amincewa yana faruwa ne ta hanyar kamshi wanda ake saka masu fillanci dashi (kuna iya son kamshin, amma ba dabbar ku ba). Zai yuwu cewa kyanwar tana da damuwa saboda yanayin ɗabi'ar ko rashin wadatuwarsu: dabbar ba za ta sauƙaƙa buƙatar filler da ke makale da ƙafafunta ba.
Wani lokaci dandano yana canzawa kai tsaye bayan canjin gida - alal misali, kyanwa ta ƙi zuwa wurin cika fil ɗin da aka saba, amma ta zama abar misali lokacin da mai ita
Wurin da bai dace ba na tire
Wataƙila kun sanya akwatin ba tare da nasara ba, kuna zaɓar wurin da ya buɗe sosai, tafiya-ta ciki ko kuma haskaka shi da kyau... Tabbas, ba duk kuliyoyi suke da kunya ba, amma wasu mutane suna kau da kai daga idanuwan idanuwa, suna fifita kadaici da duhun dangi.
Mahimmanci! A cikin gidajen zama na ƙasa, ya fi kyau a sanya kwantena da yawa a kan benaye daban-daban da kewayen kewayen don dabbobin na da lokacin da za su kawo najasar zuwa abin da ake so.
Idan kyanwa ta san inda ɗakin bayaninsa yake, amma saboda wasu dalilai ya rasa, yin fitsari a kusa, gwada ƙoƙarin kwashe akwatinan dabbobi don samun madaidaicin matsayi.
Matsaloli na tsarin genitourinary
Idan ka yi zargin matsalar rashin lafiya tana sa dabbobin gidanka yin fitsari a bayan akwatin zub da shara, kai shi asibitin.
Dabbar na iya samun ɗayan ɗayan masu karkacewa masu zuwa:
- atony - cuta / cuta mai dangantaka da shekaru, tare da cutar mafitsara. Latterarshen ya zama abin sha'awa, cike da jaka iya aiki, daga inda fitsari ke fitowa sai da matsi;
- cutar urolithiasis - dabbar tana so, amma ba zai iya zuwa bayan gida ba saboda duwatsu / yashi da suka toshe mafitsara ko tsokanar kodar;
- rashin yin fitsari - sau da yawa yakan zama matsala bayan haifuwa ko raunin kashin baya, haka kuma a cikin cututtukan koda (m / na kullum). Ana samun rashin nutsuwa a kan waƙoƙin rigar da dabbar gidan ke kwana da zama;
- cystitis - dabbar da take jin zafi (kamar ta ICD) tana so amma ba zata iya yin fitsari ba. Fitsari (galibi akan gauraye shi da jini) yana fitowa ne kawai idan mafitsara ta cika.
A zahiri, akwai wasu dalilai da yawa na halaye masu ɓata, amma ya kamata likita ya fahimce su.
Danniyar dabbobi
Kuliyoyi, duk da irin karfin da suke da shi da kuma rashin tsoro, suna da kyakkyawan tsarin tunani kuma suna iya firgita saboda dalilai daban-daban, har ma marasa mahimmanci (a ra'ayin mutum). Matsalar damuwa sune abubuwan da ba zato ba tsammani, mutane (sani da baƙi), da dabbobin gida. Wannan na iya zama:
- canjin wurin zama (matsuguni);
- bayyanar jariri / wata dabba a cikin iyali;
- gyare-gyare tare da amo da ƙanshi mai ƙarfi;
- zuwa wasan kwaikwayon kyanwa ko asibiti;
- kasancewar baƙi a cikin ɗakin;
- tashin hankali na intraspecific (kafa matsayi lokacin da kyanwa ta biyu ta bayyana).
Wannan ba cikakken jerin abubuwan da ke haifar da ƙara damuwa, ɓacin rai, ko fansa a kan kyanwar ku bane. Ba ta da ikon yin gunaguni, don haka sai ta koma wata hanyar da ba ta magana ta nuna fushinta - wucewa da tiren.
Rantsuwa a wannan yanayin zai cutar da kai ne kawai - yi ƙoƙari ka samar da kwanciyar hankali ta hanyar cire (idan zai yiwu) tushen damuwa. Idan wannan ba zai yiwu ba, gwada ƙirƙirar ruɗar iko game da abin da ke faruwa: misali, shirya gidan kyanwa / gado kan wani tsauni. Kasancewa bisa kawunanku, kyanwar zata ji kamar maigidan duniya ne, kuma duk tsoronsa zai watsar da kansu.
Alamomin jima'i
Sun bayyana, wanda yake da ma'ana, a lokacin balaga: kyanwa tana ɗaga jelarsa, tana fesa wani sirrin sirri a ko'ina cikin gidan kuma bata mantawa game da mahimmin yanki mai mahimmanci kusa da ƙofar. Bayan wasu kwanaki, zaka gaji da goge sasanninta / benaye, tsaftace kayan daki da kuma sake abubuwa. Hakanan turare ba wani zabi bane: mafi yawansu suna rufe kamshin urea na wani karamin lokaci.
Wani ɓangare mai yawa na masu mallakar sun yanke shawarar lalata halayen jima'i na unguwanni tare da taimakon manyan bindigogi (magungunan ƙwayoyin cuta), ba da gaske suna tunanin haɗarinsu ga jiki ba. An daɗe da tabbatar da cewa allura da allurar ƙwayoyin cuta suna ƙara haɗarin rashin lafiyar kansa. Hanya mai tsattsauran ra'ayi don kawar da alamun jima'i shine cire gabobin haihuwa, wanda, duk da haka, ba a nuna shi ga dukkan dabbobi ba.
Yana da ban sha'awa! Kiwo ko tsoho (bayan shekaru 7) kuliyoyi, da waɗanda ba sa iya jure maganin sauraro ko kuma suna da matsalolin zuciya, an keɓance su daga aikin.
Hannun jikin mutum bayan haifuwa / zubar da jini yana daidaita saurin cikin kuliyoyi kuma nan gaba kadan cikin kuliyoyi. Amma, a matsayinka na mai mulki, bayan watanni shida (har ma a baya), dabbobin suna murmurewa sosai, kuma masu mallakar suna jin daɗin gida mai tsabta.
Rashin cin abinci mara kyau
Yana da wahala ga kyanwar da ke da gudawa ta isar da kayan cikin hanjin zuwa tire. Ana iya danganta wannan rikicewar zuwa dalilai daban-daban, tun daga damuwa zuwa rashin lafiya mai tsanani. Yi la'akari da dalilin da ba shi da illa ga cutar gudawa - halaye marasa kyau na cin abinci, gami da:
- abinci mai mai;
- lalace abinci;
- cin shara;
- canza nau'in abinci.
Idan gudawa ta auku yayin sauya sheka zuwa wani abinci, rage rabon ka lura da yadda jikin yake motsawa... Wataƙila ka nemi sabon abinci ko kuma ka je wurin likitan dabbobi don neman shawara (idan ka riƙe ɗiban maras lafiya na dogon lokaci).
Mahimmanci! Madara, nama mai ƙanshi, ɗanyen hanta ko kuma sabon abincin teku galibi sune masu haifar da gudawa - an cire su daga abincin, suna sanya dabbar dabbar akan abincin.
Yawan zawo mai yawa, wanda abinci ya harzuka, ana "magance shi" ta hanyar rage rabo da yawan ciyarwar.
Cire wari a wuraren da aka yiwa alama
Jerin haramtattun masu kula da wari sun hada da wadanda ke dauke da sinadarin chlorine (saboda yawan guba) da kuma ammoniya. Onauki masu ƙarfi masu ƙarfi kamar:
- vinegar (kawai a cikin bayani mai ruwa-ruwa);
- potassium permanganate (galibi ana amfani da shi wajen urology);
- hydrogen peroxide;
- lemun tsami;
- aidin (10-20 saukad da lita 1 na ruwa).
Ruwa na kwayar cuta na yau da kullun, gami da ganyen shayi, shaye-shayen gishiri, ruwan soda (mai da hankali), vodka, da wankin baki, na iya taimakawa cire sabbin fitsarin kyanwa. Bugu da kari, lu'ulu'u na uric acid suna da kyau a fasa glycerin, wanda aka hada shi da sabulun wanki.
Yanzu kan sayarwa akwai dandano masu tasiri (tare da enzymes), ba kawai ƙarancin ƙanshi ba, har ma da lalata lu'ulu'u na gishirin uric.
Musamman muna lura da magungunan ƙwayoyi masu zuwa:
- Kawai don kuliyoyi Stain & Odor Remover (Yanayin Mu'ujiza);
- "Fitsari Kashewa";
- Warin Kashe & Smover Remover (ATX);
- Pet Stain & Odor Remover (Hartz);
- Kammala Stain Stain & Odor Remover daga 8 cikin1.
Duk samfuran suna da inganci kuma ana ba da shawarar koda don saman fata. Abinda yakamata a tuna shine cewa ba za a iya jika fata sosai ba, shi ya sa ake sarrafa shi a matakai. Daga cikin shirye-shiryen cikin gida, Bio-G, DezoSan da Zoosan, masu ɗauke da enzymes na musamman, mashahuri ne.
Sake zuriyar dabbobi
Wani lokaci ya zama dole a sake horar da cat bayan doguwar jiyya, musamman idan zuwa bayan gida (yayin rashin lafiya) yana tare da ciwo mai mahimmanci. Dabbar ta haɓaka abin birgewa don watsi da tiren, saboda haka dole ne kuyi haka:
- canza akwati;
- canza nau'in filler;
- taimaka daidaitawa da sabon tire.
Dole ne ku yi aiki iri ɗaya kamar yadda kuke yi tare da kyanwa, taƙaitawa da haƙuri. Ka tuna yin magana da kyanwar ka kuma saka maka saboda samun cigaba a sabon bandakinta.
Tawata yar kyanwa
Horarwa yana farawa daga farkon mintuna na farautar dabbar dabbar a cikin ɗakin.
Nan da nan aka gabatar da kyanwa zuwa tire: ana kai su can don cikakken nazari da shaƙatawa.
Mahimmanci! A yayin aiwatar da ilimi, dole ne ku kasance masu dagewa da rashin ƙarfi, amma ba tare da lalata da zalunci ba. Kuna iya nunawa ɗalibin (ta amfani da ɗan yatsansa) yadda ake rummage ta cikin filler.
Dasa kyanyan da zarar kun lura cewa bai zauna a inda ya kamata ba, ya gabaci safarar tare da umarni mai karfi "a'a"... Yana da wuya cewa jariri zai iya tunowa daga tashi inda ɗakin ajiyar sa yake, sabili da haka, dole ne a canza kyan ɗin sau da yawa har sai an gama amfani da shi a wurin.
Kowane tafiya mai nasara zuwa tire (don ƙarfafa ƙwarewar amfani) ana samun lada tare da yabo na magana da motsa jiki. Sai kawai a cikin wannan yanayin mutum na iya tsammanin cewa dabbar dabbar za ta haɓaka ingantaccen yanayin kwalliya dangane da motsin zuciyar kirki.
Kuskure gama gari
Kada ku azabtar da dabbar idan ta yiwa yankin alama, lokacin shigar balaga - warware matsalar ta wasu hanyoyin, mafi inganci da ingantattun hanyoyin. Kada ka taɓa bugun ko ƙoƙari ka tsoma hancinka cikin kududdufin da aka bari a wuri mara izini.
Irin waɗannan dabarun "ingantawa" zasu haifar da akasin haka - mustachioed zai riƙe fushin kuma zai ɗauki fansa. Fahimta da haƙuri sune manyan abokanka a cikin kasuwancin wahala na sake ilmantar da kyanwar ku.