Black labeo - morulis

Pin
Send
Share
Send

Black labeo ko morulis (Morulius chrysophekadion, Labeo negro) ba a san su da yawa a ƙarƙashin sunaye da yawa, amma akwai ƙananan bayanai a kai.

Duk abin da za'a iya samu akan yanar gizo mai magana da yaren Rasha yana da sabani sosai kuma ba abin yarda bane.

Koyaya, labarinmu ba zai zama cikakke ba tare da ambaci baƙar fata labeo. Mun riga munyi magana game da launi mai launi biyu da koren labeo a baya.

Rayuwa a cikin yanayi

Bakar labeo 'yar asalin kudu maso gabashin Asiya ce kuma ana samunta a ruwan Malaysia, Laos, Cambodia, Thailand, da tsibirin Sumatra da Borneo. Yana zaune a cikin ruwa mai gudana da tsayayyen ruwa, a cikin koguna, tabkuna, kududdufai, filayen da aka cika ruwa.

Saboda girma da nauyi, kifi ne mai kyau don mazauna.

Black morulis yana hayayyafa a lokacin damina, tare da ruwan sama na farko, yana fara yin ƙaura zuwa sama don haihuwa.

Bayani

Kyakkyawan kifi mai kyan gani, yana da baƙar fata kwata-kwata, mai ɗamarar jiki tare da siffar labeo iri ɗaya kuma bakin da ya dace da shi daga ƙasa.

Tare da yanayin jikinsa, ya ɗan tuna da kifin `` shark '', wanda a cikin ƙasashe masu jin Ingilishi ake kiransa - Black Shark (baƙin shark).

Wannan kifin bai gama zama sananne ba a kasuwanninmu, amma har yanzu ana same shi.

Yaran yara na iya sihirce mashigin ruwa kuma ya yanke shawarar siye, amma ka tuna cewa wannan ba kifin akwatin kifaye bane kwata-kwata, saboda girmansa da halayensa.

A cikin Asiya, kifi ne na kasuwanci wanda ya yadu daga shekaru 10 zuwa 20 kuma ya kai girman 60-80 cm.

Wahala cikin abun ciki

A zahiri, zaku iya siyar da labeo kawai idan kun mallaki babban akwatin kifaye, don babban kifin yana da aƙalla lita 1000.

Bugu da kari, yana da halaye marasa kyau kuma bai dace da duk kifin ba.

Ciyarwa

Kifi mai cin komai tare da babban ci. Daidaitattun abinci kamar su ƙwarin jini, tubifex da brine shrimp suna buƙatar rarrabawa tare da tsutsar ciki da ƙwarjin ƙasa, ƙwarin kwari, ɗanyen kifi, naman jatan lande, kayan lambu.

A dabi'a, tana ciyar da shuke-shuke, don haka anubias da abincin tsirrai kawai yakamata su cika yawancin abincinsu a cikin akwatin kifaye.

Adana cikin akwatin kifaye

Dangane da abin da ke cikin lakabin labeo, babbar matsalar ita ce girma, tunda a cewar da yawa daga tushe ana iya yin girma zuwa 80-90 cm, to ko da lita 1000 ba ta isa ba.

Kamar kowane lakabin, suna son ruwa mai tsafta da ruwa mai kyau, kuma an basu sha'awa, matattarar waje mai ƙarfi dole ne.

Zai yi farin ciki don ma'amala da duk tsire-tsire. Yana zaune a cikin ƙananan yadudduka, inda yake tsananin kare yankunanta daga wasu kifaye.

Mafi yawan zaɓi game da sigogin ruwa, kawai zai iya jure wa guntun firam:
taurin (<15d GH), (pH 6.5 zuwa 7.5), zazzabi 24-27 ° С.

Karfinsu

Bai dace da akwatin kifaye na gaba ɗaya ba, duk ƙananan kifi za'a ɗauke su azaman abinci.

Black Labeo yana da rikici, yanki, kuma an fi kiyaye shi shi kaɗai saboda ba zai iya jure danginsa ba.

Zai yuwu a ajiye tare da sauran manyan kifaye, kamar su kifin kifin mai wutsiya ko plecostomus, amma za a iya samun rikice-rikice da su, tunda suna rayuwa a cikin ruwa ɗaya.

Babban kifi, kamar su shark balu, suna kama da labeo a cikin sifa kuma za a kai musu hari.

Bambancin jima'i

Ba a bayyana ba, yadda ake bambanta mace da namiji ba ilimin kimiyya ne ya sani ba.

Kiwo

Ba zai yiwu a halicci bakar labeo a cikin akwatinan ruwa ba, har ma da dangin dangin ta - labeo bicolor da koren labeo, suna da wuyar kiwo, kuma me za mu iya cewa game da irin wannan dodo.

Duk kifin da aka siyar don siyarwa an kama su daga daji kuma an fitar dasu daga Asiya.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Black Label Society - A Spoke in the Wheel Unplugged (Yuli 2024).