Dwarf ciwon daji (Cambarellus patzcuarensis)

Pin
Send
Share
Send

Kankanawar kifin Mexico (Latin Cambarellus patzcuarensis) wani ɗan ƙarami ne, mai zaman lafiya wanda ya bayyana a kasuwa kwanan nan kuma nan da nan ya zama sananne.

Cutar kanjamau ta asalin ƙasar Meziko da Amurka. Ya fi zama a rafuka da ƙananan koguna, kodayake ana samunsa a tafkuna da tabkuna.

Ya fi son wurare tare da jinkirin kwarara ko tsayayyen ruwa. Ba tare da dalili ba da ake kira dwarf, manyan mutane da kyar suka kai 5 cm a tsayi. A matsakaici, suna rayuwa a cikin akwatin kifaye na shekaru biyu zuwa uku, kodayake akwai bayani game da tsawon rayuwa.

Abun ciki

Dwarf crayfish na Mexico bashi da izinin kiyayewa, kuma da yawa daga cikinsu zasu rayu cikin kwanciyar hankali a cikin akwatin kifaye na lita 50. Koyaya, idan kuna son kiyaye mutane fiye da uku, to akwatin kifaye na lita 100 zaiyi daidai.

Duk wani tankin kifin kifin yana da wuraren ɓuya mai yawa. Bayan haka, suna zubewa akai-akai, kuma suna buƙatar keɓantaccen wuri inda zasu iya ɓoyewa daga maƙwabta har sai an maido da murfinsu na chitinous.

Yayin da kwandon ya yi taushi, ba su da kariya gaba ɗaya daga masu haɗuwa da kifi, don haka ƙara murfin idan ba ku so a ci ku.

Kuna iya fahimtar cewa ragowar tsoffin kwandon kansa ya narke, wanda zai kasance kwance a kewayen akwatin kifaye. Kar a firgita, bai mutu ba, amma dai ya girma kadan.

Duk kifin kifin yana da damuwa da ammoniya da kuma nitrates a cikin ruwa, don haka ya fi kyau a yi amfani da matatar waje ko mai kyau na ciki. Tabbatar tabbatar da tubes da mashigai sun cika kaɗan kamar yadda zai iya hawa cikin su ya mutu.

Ba sa haƙuri da ranakun zafi, yanayin zafi sama da 27 ° C, kuma ana buƙatar sanyaya ruwan da ke cikin akwatin kifaye. Jin zafin jiki mai dadi a cikin akwatin kifaye shine 24-25 ° С.

Kuma menene, banda launin lemu mai haske, ya sa dwarf crayfish ya shahara sosai? Gaskiyar ita ce, wannan ɗayan mafi zaman lafiya ne wanda ke rayuwa a cikin akwatin kifaye.

Gaskiya ne, yana iya, a wasu lokuta, farautar ƙananan kifi, kamar neons ko guppies. Amma ba ya taɓa shuke-shuke kwata-kwata.


Saboda karami, ba za'a iya ajiye shi da manyan kifi kamar su cichlazoma masu baƙar fata ko kifin kifin na sacgill ba. Manya da kifayen farauta suna ganin shi a matsayin abinci mai ɗanɗano.

Kuna iya ajiye shi da matsakaiciyar kifi - Sumatran barb, gobarar wuta, denisoni, zebrafish da sauransu. Shananan jatan lande abinci ne na farko a gare shi, don haka ya fi kyau kada a tara su wuri ɗaya.

Ciyarwa

Kifin kifin da ake kira pygmy na Mexico yana da komai, yana cin duk abin da zai iya jansa da ƙananan farcen. A cikin akwatin kifaye, ana iya ciyar dashi da allunan shrimp, Allunan kifin kifi da kowane irin abinci mai sanyi da daskararre.

Yayin zabar abinci mai rai, ka tabbata cewa wasu sun faɗi ƙasa maimakon cin abincin da kifayen suka yi.

Kifin kifi yana jin daɗin cin kayan lambu, kuma abubuwan da suka fi so shine zucchini da kokwamba. Duk kayan lambu dole ne a tsabtace su da kyau kuma a wanke su da ruwan zãfi na 'yan mintoci kaɗan kafin sanya su a cikin akwatin kifaye.

Kiwo

Kiwo yana da sauƙin isa kuma komai yana tafiya ba tare da sa hannun marubucin ruwa ba. Abinda kawai kake bukata shine ka tabbatar kana da namiji da mace. Ana iya rarrabe mace da ta manyan yatsunsu.


Namiji yana yiwa mace taki, kuma tana ɗaukar ƙwai a cikin kanta tsawon sati ɗaya zuwa huɗu. Duk ya dogara da zafin jiki na ruwa a cikin akwatin kifaye. Bayan haka, mace ta sanya kwai 20-60 a wani wuri a cikin matsugunnin sannan kuma ta lika su ga ‘yan matan da ke wutsiyarta.

A can zata dauke su na wasu makwanni 4-6, tana zuga su koyaushe don haifar da zufa na ruwa da iskar oxygen.

Aramin kifin kifin yana buƙatar tsari, don haka idan kuna son samun zuriya da yawa kamar yadda zai yiwu, to ya fi kyau ku dasa mace ko kuma ƙara wasu mafaka a cikin akwatin kifaye.

Yaran ba sa buƙatar kulawa ta musamman kuma nan da nan suke ciyar da ragowar abinci a cikin akwatin kifaye. Kawai tuna a ciyar da su ƙari da ƙirƙirar wuraren da za su ɓoye.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Mexican Dwarf Crayfish Cambarellus patzcuarensis sp. (Satumba 2024).