Filin shrimp (Latin Atyopsis moluccensis) yana da sunaye daban-daban - ayaba, gora, daji, atiopsis.
Amma duk hanyoyi suna kaiwa zuwa Rome, kuma duk sunaye suna haifar da jatan lande guda ɗaya - mai ciyar da mai tace abubuwa. A cikin labarin za mu gaya muku wane irin irin jatan lande yake, yadda ake kiyaye shi, menene natsuwa a cikin abun da ya sa, yasa aka kira shi haka.
Rayuwa a cikin yanayi
Filin shrimp ɗin 'yan asalin yankin kudu maso gabashin Asiya ne kuma ya shahara sosai ga masoyan shrimp. Ba haka ba ne a cikin kasuwanni, amma ya zama ruwan dare tsakanin masoya jatan lande.
Yana da girma, sananne, mai zaman lafiya ne kawai, rashi kawai yawanci yana da tsada.
Bayani
Babban shrimp ya girma zuwa girman 6-10 cm. A lokaci guda, tsawon rayuwarsa shekaru 1-2 ne, ko kuma ɗan ɗan tsayi a ƙarƙashin kyakkyawan yanayi.
Abun takaici, yawancin masu ciyar da kayan abinci suna mutuwa nan da nan bayan an sanya su cikin sabon akwatin kifaye. Wataƙila damuwar canjin yanayin tsarewa da na sufuri abin zargi ne.
Shrimp ɗin rawaya ce mai launin ruwan kasa da yadin haske mai faɗi a baya. Koyaya, a cikin akwatinan ruwa daban-daban yana iya bambanta da launi kuma ya kasance mai haske da duhu sosai.
Legsafusukan gaban suna musamman a bayyane, tare da taimakon abin da shrimp ɗin yake tace ruwa da abinci. An rufe su da cilia mai kauri, saboda abin da suke kama da fan.
Ciyarwa
Magoya bayan da suke kan kafafu sune masu tacewa ta inda shrimp ya ratsa rafuka na ruwa da kuma kama tarkace, ƙananan tarkace, algae, da sauran ƙananan tarkace.
Mafi yawanci sukan zauna a wuraren da halin yanzu ke wucewa, suna yaɗa ƙafafunsu suna tace rafin. Idan ka lura da kyau, zaka ga yadda take ninke “fan”, ta lasa kuma ta sake daidaita shi.
Masu ciyar da bamboo na Bamboo suna jin daɗin lokacin da kuke siphon ƙasa a cikin akwatin kifaye, tono tsire-tsire ko ciyar da kifin da abinci mai kyau kamar daskararre mai ruwan sanyi. Suna ƙoƙari su kusanci irin wannan hutun.
Hakanan ana kunna su idan an wanke matatar a cikin akwatin kifaye, ƙananan datti da abinci sun fado daga ciki kuma halin yanzu yana ɗauke da su.
Bugu da ƙari, za a iya ciyar da su da brine naupilia, phytoplankton, ko flakes mai kyau na spirulina. Flakes din sun jike, kuma bayan sun zama gruel, kawai bari ya gudana ta rafin ruwa daga matatar.
Lura cewa a cikin shagunan dabbobi, ana yawan samun jatan lande da yunwa! Da zarar sun shiga sabuwar akwatin kifaye, suna fara hawa ta ƙasan suna neman aƙalla wani nau'in abinci a cikin ƙasa. Wannan halayyar ɗabi'a ce gama gari wacce ta dace da shrimp, don haka a shirye ku ciyar da su kyauta da farko.
Abun ciki
Matatun suna da ban mamaki sosai a cikin akwatin kifaye na kowa; suna zaune a tsaunuka suna kama rafin ruwa tare da magoya bayansu.
La'akari da keɓaɓɓun abubuwan abinci da ɗabi'a, tacewa mai kyau, ruwa mai tsafta sune buƙatun buƙata don abun cikin. Kuna iya amfani da matatun waje da na ciki, babban abu shine cewa suna ba da ƙarfin da ake buƙata na kwararar ruwa.
Yana da matukar kyawawa sanya duwatsu, itacen busasshe, manyan shuke-shuke tare da hanyar halin yanzu. Matatun suna zaune akansu kamar a kan ƙasa kuma suna tattara abincin shawagi.
Shrimps suna da kyau sosai kuma suna iya zama cikin ƙungiyoyi, kodayake a cikin ƙananan raƙuman ruwa suna nuna yanki, amma ba tare da rauni ga juna ba. Babban abu shine turawa ɗayan daga wuri mai kyau!
Yana da mahimmanci a kula da duk wani abin da suke fama da yunwa, wanda zai iya zama mai sauƙin sauƙi idan aka basu abincin da basu saba ba. Alamar farko ta yunwa ita ce sun fara bata lokaci mai yawa a gindi, suna motsi don neman abinci. Yawancin lokaci, suna zaune a kan tudu suna kama abin da ke gudana.
Sigogin ruwa: pH: 6.5-7.5, dH: 6-15, 23-29 ° С.
Karfinsu
Maƙwabta su kasance masu salama da ƙananan, neocardinki, Amano shrimps sun dace daga jatan lande.
Hakanan yayi daidai da kifi, musamman guje wa tetradons, manyan barbashi, yawancin cichlids. Matatar ba ta da kariya kuma ba ta da lahani.
Gyara
A cikin akwatin kifin, suna zubewa koyaushe, yawanci kowane wata biyu ko makamancin haka. Alamomin narkakkiyar kusurwa: a cikin yini ɗaya ko biyu, jatan lande ya fara ɓoyewa a ƙarƙashin duwatsu, shuke-shuke, ɓarna.
Don haka yana da mahimmanci cewa zata sami wani wurin ɓoye yayin narkar da shi. Yunkurin yana yawan faruwa da daddare, amma shrimp din zai buya na wasu kwanaki da yawa har sai chitin yayi tauri. Tana da rauni sosai a kwanakin nan.
Sake haifuwa
Da wuya sosai. Game da shrimp na Amano, na atiopsis, ana buƙatar canza larvae daga ruwan gishiri zuwa ruwa mai kyau. Kodayake sau da yawa ana ganin ƙwai a kan mata masu lalata, kiwon shrimp har yanzu kalubale ne.
Manya ba za su iya jure wa gishiri ba, abin da ke da matukar wahala a sauya larvae daga ruwa mai dadi zuwa ruwan gishiri.
A dabi'a, ana kwashe larvae da aka kyankyashe ne kawai tare da na yanzu zuwa teku, inda suke shawagi a cikin yanayin plankton, sannan kuma su koma ruwa mai dadi, inda suke narkewa kuma suka zama karamin katanga.
Abu ne mai sauki daga koyaushe a ƙirƙiri wani abu kamar wannan ta hanyar wucin gadi, wanda shine dalilin yawan farashin waɗannan jatan lande.