Australian Mist ko Austral Mist Cat

Pin
Send
Share
Send

Hawan Australiya ko kyanwa mai hayaki daidai yana ɗaukar lakabin Made in Australia. Gaskiyar ita ce, an fara fitar da ita a wannan nahiya. Suna da kyau, masu hankali, kuliyoyi masu halayyar kirki.

Wannan shine ɗayan ƙananan ƙwayoyin cat waɗanda zasu dace da kowane irin mutum. Misali, iyalai masu yara ko samari, kamar yadda suka yi haƙuri da ma'amala da kyau kuma ba safai ake yinsu ba.

Za a iya horar da su cikin sauƙi don hawa, hawa mota, ko kuma yin tafiya a kan titi kawai. Mai hankali, sun fahimci abin da mai shi yake so daga gare su, kuma banda haka, suna dacewa da sauran dabbobin gida.

Gaskiya mai ban sha'awa game da irin

  • Dokta Truda Straede ta fara aikin kiwo a shekarar 1977.
  • Wannan nau'in ya samo asali ne daga Burmese da Abyssinian da kuma kuliyoyin da ba a haifa ba.
  • Likitan yana son ƙaramin kyanwa, mai tabo.
  • Waɗannan su ne kuliyoyi masu kyau don gidaje, za su iya zama a cikin gida ba dare ba rana.
  • Suna da iyakantaccen rarrabuwa a duniya.

Tarihin irin

Mahaliccin wannan jinsin shine Dokta Truda Straede na Australiya, asalinsa daga Sydney. Ya fara tsallake nau'ikan kuliyoyi daban daban a shekarar 1977, kuma akwai kusan kuliyoyi daban-daban guda 30 a cikin kwayar halittar Australiya.

Rabinsa ya ƙunshi kuliyoyin Burmese, kashi ɗaya bisa huɗu na Abisiniya kuma kashi ɗaya cikin huɗu su ne kuliyoyi irin na Turai Shorthair. An fara yin nau'in nau'in a cikin 1986.

Siffar kai da idanu, jiki zagaye da tsoka kuma, mafi mahimmanci, abota da sanannen hali sun wuce daga kifin Burmese.

Bayani

Yankin ba shi da wani sabon abu. Suna da matsakaiciyar girma, tare da zagaye kai, manyan idanu da kunnuwa. Gashi gajere ne kuma ba tare da sutura ba, amma mai kauri da taushi.

Launuka shida yanzu an gane su: launin ruwan kasa, cakulan, lilac, zinariya, peach da karam.

Wannan nau'in yana da halin mottling, wanda aka bayyana a cikin tabo da ratsi na launi mai duhu.

Tsammani na shekaru 14-19. Cats masu girma da jima'i suna da nauyin kilogiram 4.5-5.5, kuma kuliyoyi 3.5-4.5 kg.

Hali

Kuliyoyi irin na natsuwa suna jimrewa lokacin da aka ɗauke su kuma da ƙarancin rauni. Gabaɗaya, sun shahara saboda halin kirki, da abokantaka.

Waɗannan manyan kuliyoyin gida ne, musamman ga iyalai masu yara. Kuliyoyi masu hayaƙi suna so su kashe mafi yawan lokacinsu tare da kai da kuma danginsu.

Kittens suna da wasa da aiki, amma suna samun nutsuwa yayin da suka tsufa.

Suna tare da sauran dabbobi, gami da karnuka. Suna da horo sosai, har ma kuna iya tafiya tare da su a kan kaya.

Koyaya, sun fi kwanciya dankali, kuma basa buƙatar sarari ko manyan gidaje. Wannan kwalliyar kwalliyar gida ce wacce take son iyali da masu ita.

Kulawa

Ba sa buƙatar kulawa ta musamman, kamar yadda gashin cat ɗin Austral Smoky gajere ne kuma ya kamata a haɗa su da matsakaici. Har ila yau, halayen yana taka rawa - cikin gida da nutsuwa.

Ya kai ga batun barin ta a kan titi gabaɗaya ba a ba da shawarar ba, tunda a wannan yanayin kuliyoyi suna rayuwa ƙasa da ƙasa.

Wannan shi ne saboda damuwar haɗuwa da karnuka da motoci. Koyaya, a nan, a bayyane yake, dokokin Ostiraliya suna taka rawa babba, tunda ana da ƙarfi don kare rayuwar namun daji kuma yawo yana da iyakance.

Daga cikin abubuwan da suka wajaba don kiyayewa da kulawa - mai kaifin fiwan goge da tire. Zai fi kyau a ɗauki tiren ɗin kai tsaye don kuliyoyi masu girma, tun da kittens suna girma da sauri.

Kuma matattarar tudu tana da tsayi sosai, saboda waɗannan kuliyoyin suna son hawa kansu.

Game da horo ga tire, an warware matsalar har ma a matakin sayayya. Idan kun yanke shawarar siyan kyanwa, to kuna buƙatar yin wannan kawai daga masu shayarwa amintattu ko kuma cikin kyan gani mai kyau.

Irin wannan ba safai ba ne, ba yaɗuwa a wajen Ostiraliya, saboda haka bai kamata ku ɗauki kasada ku ɗauki ba tare da garantin ba. Kuma kuliyoyin da aka siya a cikin kifin tuni an riga an yi musu rigakafi, an horar da su kuma a shirye suke don rayuwa mai zaman kanta.

Ciyarwa

Da farko dai, yana da mahimmanci a san cewa canza abinci ko ma ruwa na iya haifar da gudawa na gajeren lokaci har sai kyanwar ka ta saba da shi. Idan wannan ya faru, to kada ku firgita, amma ku ciyar da ita ga kuliyoyi masu saurin narkewa.

Kittens suna buƙatar ciyarwa sau biyu a rana, kuma idan ze yiwu, to uku. Koyaya, a kusan shekara shida, ya zama dole a canza zuwa ciyarwa biyu.

Zaka iya hada ingantaccen abinci mai daɗi da dafafaffiyar kaza (mara ƙashi), zukatan kaza, naman sa.

Nama dauke da kananan kasusuwa bai kamata a bayar ba! Lokacin da kyanwa ta girma, za'a iya maye gurbin naman sa da dafaffun naman sa.

Ya kamata gutsutsuren ya zama ƙanana yadda kyanwar ba za ta shaƙa ba, amma ba a niƙa ta da ƙura don ta sami abin da za ta tauna.

Guji ciyar da busassun kyanwa ga kittens saboda suna da wuya ga haƙoransu.

Ba shi yiwuwa a ciyar da busasshen abinci kawai, musamman kuliyoyi, saboda wannan na iya haifar da samuwar tsakuwar koda da rashin lafiya ko mutuwar dabbar.

Kodayake yawancin masana'antun yanzu suna da'awar cikakken amincin abincinsu, har yanzu babu cikakken tabbaci.

Kuma ba za ku so ku duba dabbobin ku ba, ko? Don haka ciyarwa ya bambanta kuma ya tabbata cewa koyaushe yana da ruwa mai kyau.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Funny encounters between humans and animals (Yuli 2024).