Zebra mai rarrafe shida

Pin
Send
Share
Send

Tsuntsu mai rarrafe mai rarrafe shida (lat. Distichodus sexfasciatus) babban kifi ne mai aiki sosai wanda zai zama ainihin abin nema ga masoya na kifin akwatin kifaye na baƙon abu.

Abun takaici, masu sayarwa basu da cikakken bayani game da abubuwanda wadannan kifaye masu launuka suke, kuma wannan ba sauki bane. Kafin ka sami kanka ƙananan ƙananan distychodus, karanta wannan labarin, ƙila ka canza ra'ayinka.

Rayuwa a cikin yanayi

D. sexfasciatus ko rayuwar dogon hanci a cikin Kogin Congo da tafkinsa, da kuma kewaye da dausayi a tafkin Tanganyika, a Afirka. Burbushin ya gaya mana cewa a da can distychodus ya yadu ko'ina cikin Afirka.

Yanzu sun fi son tafkunan ruwa duka tare da ba tare da na yanzu ba, kuma galibi suna kiyaye layin ƙasa.

Bayani

Duk da cewa yatsan tsattsauran diski na na haracin ne (wanda ya shahara da ƙarami), ba za ku iya kiran shi ƙarami ba.

A dabi'a, wannan kifin ya kai tsawon 75 cm, kodayake a cikin akwatin kifaye yana da ɗan ƙarami, har zuwa 45 cm.

Tsammani na rayuwa shekaru 10 ne ko sama da haka.

Launin jikin yana da haske sosai, ratsiyoyi duhu shida a jikin jan-lemu. A cikin tsofaffin mutane, launin jiki yakan zama ja, kuma raunin ya zama kore.

Akwai nau'ikan nau'ikan talla guda biyu masu kamanceceniya, Distichodus sp., Da D. lusosso, sun sha bamban da juna a siffar kai.

Abun ciki

La'akari da girman kifin, akwatin kifaye ya zama babba, don ma'aurata daga lita 500. Idan kun shirya adana makaranta ko wasu nau'in kifayen, to harma da girman da yake girma shine kyawawa.

A matsayin kayan ado, zaku iya amfani da duwatsu da itacen dusar ƙanƙara, kuma ya fi kyau ku ƙi shuke-shuke, tunda distychodus zai lalata su.

Koyaya, nau'ikan da ke da ganyaye masu tauri, kamar su Anubias ko Bolbitis, na iya jure harin na su. Mafi kyawun ƙasa shine yashi, kuma akwatin kifaye kansa yana buƙatar rufe shi, yayin da suke tsalle da kyau.

Yaya batun sifofin ruwa? Distychodus mai dogon hanci yana zaune a Kogin Congo, inda ruwan yake da taushi da ɗaci. Amma, gogewa ya nuna cewa suna jurewa sigogin ruwa daban-daban sosai, suna rayuwa a cikin ruwa mai taushi da taushi.

Sigogi don abun ciki: 22-26 ° C, pH: 6.0-7.5, 10-20 ° H.

Karfinsu

Babu tabbas. Kodayake mutane da yawa sun kasance masu zaman lafiya tare da kifi irin wannan girman, wasu suna zama masu saurin tashin hankali yayin da suka balaga. Idan yara suna rayuwa da kyau a cikin garken, to bayan balaga, matsaloli na iya farawa.

Haka kuma, wannan ya shafi baƙi da abokai.

Mafi kyawun mafita shine kiyaye mutum ɗaya a cikin babban akwatin kifaye, kuma ɗauki babban kifi azaman maƙwabta. Misali, bakakken pacu, plecostomus, pterygoplichts, ko manyan cichlids.

Ciyarwa

Don fahimtar abin da kifi ke ci, kana buƙatar kimanta tsawon jikinsa, ko kuma tsayin tsakar hanji.

Mafi tsayi shine, mafi kusantar shi kifi ne mai tsiro a gabanka, tunda fiber yana da wahalar narkewa da yawa. Distychodus a cikin yanayi yana cin tsire-tsire, amma ba sa ƙyamar tsutsotsi, tsutsa da sauran kwari na cikin ruwa.

A cikin akwatin kifaye, suna cin komai, da haɗama. Flakes, daskararre, abinci mai rai. Ba za a sami matsaloli game da ciyarwa ba.

Amma tare da tsire-tsire za su kasance, kamar yadda distychodus zai ci su da babbar ni'ima. Haka kuma, don su kasance cikin koshin lafiya, wani ɓangare mai mahimmanci na abincin ya zama kayan lambu da 'ya'yan itatuwa.

Bambancin jima'i

Ba a sani ba.

Kiwo

A cikin akwatin kifayen ruwa, ba a bambance 'yan koyo, mutane da aka siyar don siyarwa suna kama da yanayi.

Pin
Send
Share
Send