Ainihin kwafin - ƙaramin bijimin ƙasa

Pin
Send
Share
Send

Aturearamar Bull Terrier (Turanci Bull Terrier Miniature) daidai yake da kowace hanya da ɗan'uwansa dattijo, ƙarami ne kaɗai. Wannan nau'in ya bayyana a Ingila a cikin karni na 19 daga Turanci White Terrier, Dalmatian da Old English Bulldog.

Halin da ake da shi na hayayyafa da ƙaramar Bull Terriers ya haifar da gaskiyar cewa sun fara kama da Chihuahuas. A tsakiyar shekarun 70s, an fara rarraba kayan masarufi ta tsayi, maimakon nauyi, kuma sha'awar nau'in ya sake komawa.

Abstracts

  • Bull Terriers suna wahala ba tare da kulawa ba kuma dole ne su zauna a cikin gidan tare da danginsu. Ba sa son zama su kaɗai kuma suna fama da rashin nishaɗi da dogon buri.
  • Wuya a gare su rayuwa cikin yanayin sanyi da damshi, saboda gajeriyar gashin su. Shirya tufafinka mara kyau a gaba.
  • Kula dasu na farko ne, ya isa tsefe da goge bushe sau ɗaya a mako bayan tafiya.
  • Tafiya da kansu ya kamata su kasance tsawon minti 30 zuwa 60, tare da wasanni, motsa jiki da horo.
  • Wannan kare ne mai taurin kai da son rai wanda zai iya zama da wahala a horar dashi. Ba'a ba da shawarar ga masu ƙwarewa ba ko masu tawali'u.
  • Ba tare da zamantakewa da horo ba, Bull Terriers na iya zama mai zafin rai ga sauran karnuka, dabbobi, da baƙi.
  • Ga iyalai masu ƙananan yara, basu dace da kyau ba, tunda suna da rashin ladabi da ƙarfi. Amma, yaran da suka manyanta na iya yin wasa da su idan aka koya musu yadda za su kula da kare a hankali.

Tarihin irin

Yayi kama da labarin mara kyau. Bull Terriers ya kasance girmansa kuma ya kai har ga babban kare wanda muka sani a yau.

An nuna Farkon yan Wasan Bull na farko a Landan a cikin 1914, amma ba su sami tushe a wancan lokacin ba, saboda suna fama da matsalolin da ke da alaƙa da girma: nakasar haihuwa da cututtukan gado.

Masu kiwo sun mai da hankali kan kiwo kanana, amma ba karnuka masu dusar ƙanƙanci ba, ƙarami fiye da yadda aka saba da shi.

Mini Bull Terriers bai sha wahala daga cututtukan kwayoyin halitta ba, abin da ya sa suka shahara fiye da haka. Sun kasance daidai da daidaitattun, amma ƙarami a cikin girma.

Mahaliccin jinsin, Hinks, ya yi kiwonsu daidai da mizani iri ɗaya: fari launi, baƙon mutum mai kamannin kwai da halin faɗa.

A cikin 1938, Kanar Glyn ya kirkiro kulob na farko a Ingila - Kananan Bull Terrier Club, kuma a cikin 1939 Kungiya ta Ingilishi ta Ingilishi ta amince da Miniature Bull Terrier a matsayin ta daban. A cikin 1963 AKC ya rarraba su a matsayin ƙungiya mai haɗuwa, kuma a cikin 1966 MBTCA an ƙirƙira shi - atureananan Miniungiyar Bull Terrier Club of America. A cikin 1991, Kenungiyar Kennel ta Amurka ta amince da irin.

Bayani

Atureananan Bull Terrier yayi kamanceceniya da na saba, ƙarami ne kaɗan. A bushe, sun kai inci 10 (25.4 cm) zuwa inci 14 (35.56 cm), amma ba za su ƙara ba. Babu iyakance nauyi, amma jiki ya zama na muscular kuma yana daidaita kuma nauyin ya kasance daga kilogram 9-15.

A farkon karni, bambance-bambancen dake tsakanin jinsin dabbobi ya ta'allaka ne da nauyi, amma wannan ya haifar da gaskiyar cewa karnukan sun fi Chihuahuas yawa fiye da masu bijimin sa. Bayan haka, sun sauya zuwa girma kuma sun iyakance su zuwa iyakar 14 don ƙarami.

Hali

Kamar masu satar bijimai, minian ƙarami suna son iyali, amma suna iya zama masu taurin kai da tawaye. Koyaya, sun fi dacewa da mutanen da ke da iyakantaccen sarari. Masu taurin kai da jaruntaka, ba su da tsoro kuma suna cikin yaƙi da manyan karnuka waɗanda ba za su iya kayar da su ba.

Wannan halayyar ana gyara ta ta hanyar horo, amma ba za a iya cire shi gaba ɗaya. A yawo, ya fi kyau kada ku bar su daga kangin, don kauce wa faɗa. Kuma suna bin kuliyoyi kamar yadda ake yi wa boules na yau da kullun.

Atureananan Bull Terriers masu zaman kansu ne masu taurin kai, suna buƙatar horo daga ƙuruciyarsu. Zamantakewar 'ya'yan kwikwiyo na da mahimmanci kamar yadda yake basu damar zama masu kawa da jarumtaka.

Puarya kwikwiyo suna da kuzari sosai kuma suna iya yin wasa na awanni. Suna samun nutsuwa yayin da suka tsufa kuma ya kamata su sami isasshen motsa jiki don hana su ƙiba.

Kulawa

Gashi gajere ne kuma ba ya zama tangle. Ya isa a goge shi sau ɗaya a mako. Amma, ba warms ko kariya daga kwari.

A lokacin hunturu da kaka, karnuka suna bukatar a sanya masu ƙari, kuma a lokacin bazara ya kamata a kiyaye su daga cizon kwari, wanda yawanci rashin lafiyan sa.

Lafiya

Yana da ma'ana cewa matsalolin lafiya na ƙaramin bijimin na gama gari suna tare da babban ɗan'uwansu. Preari daidai, babu matsaloli na musamman.

Amma, farin takunkumi yakan sha wahala daga rashin ji a kunne ɗaya ko duka biyu kuma ba a amfani dasu don kiwo irin waɗannan karnuka, tunda an gaji rashin ji.

An ba da izinin ƙayyadadden yanayin kiwo (izinin tsallakawa zuwa ƙaramin ƙaramin bijimin sa) a Ingila, Australia da New Zealand.

Ana amfani da kiwo don rage abin da ke faruwa na exophthalmos (sauyawar kwayar ido), tunda babban bijimin ba shi da wannan asalin.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Brian McGinty Karatbars Review 2018 Plus Karatbank Free ICO Tokens Information Brian McGinty (Yuli 2024).