Yadda ake ciyar da kyan gida?

Pin
Send
Share
Send

Duk wani mai kuli-kuli yana son tsawon rai, mai aiki, lafiya ga dabbobin gidansa. Dole ne a bi dokoki da yawa, gami da waɗanda suka shafi abinci mai kyau.

Ofaya daga cikin mahimman mahimman buƙatu don rayuwa mai kyau ga kyanwa shine rashi a cikin abincin sa na kayayyakin da aka shirya don abincin ɗan adam. Soyayyen, yaji, abinci mai gishiri da mai daɗi an hana su kwalliya sosai. Ba'a ba da shawarar ciyar da kuli-kuli na gida tare da gasa da kuma abincin gari. Duk wannan na iya haifar da lalata hanta, koda, ciki.

Maganin cututtukan gabobin ciki hadadden tsari ne mai tsada wanda ke da zafi ga cat. Ka yi tunani game da lafiyar dabbar dabbar ka kafin ta ba ta sha’awa yayin da ta roƙi wani nama na soyayyen ko kifin mai gishiri, saboda yana da matukar muhimmanci a ciyar da kyanwar ka.

Shirye-shiryen cat

Akwai lafiyayyun abinci na dabbobi iri biyu: abinci na asali da kuma abinci. Ba da shawarar a cakuɗe su ba, yana da kyau a zaɓi abu ɗaya. Lokacin zabar, yana da daraja la'akari da dandanon dabbobin ku da kuma ikon ku na kuɗi. Abincin da aka shirya na iya zama mai arha fiye da na kayan abinci. Kari akan haka, abinci mai gina jiki yana bukatar jadawalin ciyarwa bisa la'akari da shekaru, jima'i da lafiyar dabbar.

An rarraba ciyarwar da aka gama cikin aji huɗu:
- rukunin tattalin arziki (Kitekat, Whiskas, Darling);
- matsakaiciyar aji (Cat Chow, Perfect Fit);
- kyauta da ƙimar girma (Pro Plan, Hill's).

Girman abincin abinci, yana da amfani ga lafiyar kuli, kuma mafi tsada farashin kilogram ɗaya. Zaɓi tsakanin lafiyar dabbobi da tanadi na kasafin kuɗi na iyali naka ne. Amma ko abinci mai darajar tattalin arziki zai kasance mafi kyawun zaɓi fiye da abin da ya rage a cikin tukunya bayan abincin dare na iyali.

Kayan abincin ku na dabbobin ku

Game da abinci na ɗabi'a, abincin kyanwa ya kamata ya haɗa da nama sabo (ban da hanta), dafaffun hatsi (buckwheat, shinkafa), sabbin kayan lambu (ban da masu zaki), kayan kiwo (alal misali, cuku mai ƙoshin mai mai mai ƙanshi). Idan kana son yiwa kyanwar ka maganin yogurt, ka tabbata cewa bata dauke da kayan 'ya'yan itace. Zai fi kyau kada a wulaƙanta kifi, tunda yana iya haifar da ci gaban urolithiasis. Tabbatar cewa babu ƙashi a cikin kifi da nama wanda zai iya cutar da hancin dabbar.

Ka tuna cewa cat ya kamata ya kasance yana da tsabtataccen ruwan sha a kowane tsarin ciyarwa. Magungunan bitamin suma zasu kasance masu amfani mai amfani ga abincin, shawarwarin likitan dabbobi zai taimake ka ka zaɓi.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yadda ake by Yasmin Harka (Nuwamba 2024).