Littafin Bayanai na Ja na Yankin Rostov

Pin
Send
Share
Send

An tsara nau'ikan kwayoyin dabbobi 579 a cikin Littafin Ja na Yankin Rostov. Dangane da doka, ana sake ba da takaddun kowane shekara 10 (ana sabunta bayanan kuma ana ɗauka na kwarai bayan tsarin rajista). Masarautar dabbobi ta hada da nau'ikan 252, wadanda 58 daga cikinsu kwayoyin halittu ne, 21 na masu shayarwa ne, 111 na tsaka-tsalle ne (sun hada da nau'in kwari 110), 6 masu rarrafe ne, 15 kifi ne, haka nan kuma amphibians, cyclostomes da kananan tsutsotsi. Hakanan, wasu tsirrai na shuke-shuke da fungi wadanda suke dab da bacewa suna nan a cikin littafin Red Book.

Kwari

Kaka mai-kafa-kafa

Hannun mazari mai haske huɗu

Red shuffron

Agedunƙasasshen ciki mai lankwasa

Sarkin Faɗuwa

Blue rocker

Short-wing bolivaria

Mantis mai haske

Steppe tara

M steed

Arianasar Hungary irin ƙwaro

Kyakkyawan kamshi

Tatar jirgin ruwa

Kaguwa irin ƙwaro

Rananan karkanda

Keller ta yar kasuwa

Grey cortodera

Babban ɗan littafin magana

Masassaƙin kudan zuma

Saramin Moss

Black apollo

Linden shaho

Shaho mai girma

Kifi

Sterlet

Stellate sturgeon

Beluga

Rasha sturgeon

Fari-ido

Azov-Black Sea Shemaya

Girman podzhsky

Kalinka, bobyrets

Common dace

White fin gudgeon

Irin kifi

Zinare ko irin kifi na kowa

Loach

Caspiozoma goby

Ambiyawa

Nau'in gama gari

Sharp-fuskan kwadi

Liadangare masu launuka da yawa

Yellow-bellused ko Caspian maciji

Hanya mai layi huɗu ko pallas maciji

Misalin mai gudu

Babban jan karfe

Stepe maciji

Tsuntsaye

Bakin baki mai tsini

Pink pelikan

Curious pelikan

Coraramin cormorant

Ellowarjin rawaya

Cokali

Gurasa

Farar farar fata

Baƙin stork

Red-breasted Goose

Whitearamin Fushin Farin Farko

Saramin swan

Gwaggon duwatsu

Duck mai duhun fari (baƙi)

Duck

Kwalliya

Mai cin ango na gama gari

Matakan jirgin ruwa

Turai Tuvik

Buzzard Buzzard

Serpentine

Dodar mikiya

Mikiya mai taka leda

Babban Mikiya Mai Haske

Eagananan Mikiya

Binnewa na Mikiya

Mikiya

Farar gaggafa

Griffon ungulu

Saker Falcon

Fagen Peregrine

Steppe kestrel

Gwanin launin toka

Demoiselle crane

Mai ɗaukar Jarirai

Bustard

Bustard

Avdotka

Ruwan teku

Sanda

Avocet

Maƙarƙashiya

Mai tsaro

Biyan kuɗi mai nauyi

Babban curlew

Matsakaici curlew

Babban shawl

Mataki tirkushka

Makiyaya tirkushka

Bakin kai gulle

Chegrava

Terananan tern

Mujiya

Mujiya Upland

Koren itace

Matsakaiciyar itace mai tsinken itace

Black lark

Dabbobi masu shayarwa

Bakin bushiya

Rashan Rasha

Babbar dare

Vananan Vechernitsa

Duniyar duniya ko tarbagan

Na kowa henchik

Linzamin kwamfuta

Stepe pestle

Spekerled gopher

Lynx

Bature Caucasian mink

Ermine

Steppe ferret

Baƙin baƙin ƙarfe

South Rasha miya

Kogin otter

Saiga

Rarraba (ƙananan raƙuman ruwa)

Shuke-shuke

Marsh telipteris

Jimina gama gari

Wide bracken

Garkuwar maza

Dwarf tsefe

Mace kochedzhnik

Black kostenets

Kostenets kore

Altai Kostenets

Namomin kaza

Polypore na tumaki

Polypore mai laka

Canjin mutinus

Saccular taurari

Melanogaster ya bambanta

Farin fari

Entoloma launin toka-fari

Tashi agaric vittadini

Tashi agaric

Belonavoznik Bedem

Naman namomin kaza Olivier

Champignon kwarai da gaske

Gasar zakarun teku

Kammalawa

Jinsunan halittu masu rai a cikin Littafin Ja sun kasu kashi-kashi: mai yiwuwa sun bace, sun bace, wadanda zasu iya zama masu rauni, dabbobi da adadin da aka dawo dasu da jinsunan da ke bukatar kulawa (wanda bai isa yayi nazari ba). Kowace ƙungiya masana na kulawa da su sosai kuma ayyukan da suka dace suna kulawa da su. Abun takaici, cikin lokaci, akwai yanayin da ba shi da kyau, wanda aka bayyana ta hanyar sauyawa daga wannan rukuni zuwa wani, wato: a cikin ƙungiyoyin "ɓacewa" kuma "mai yiwuwa sun ɓace". Yana cikin ikon ɗan adam ya gyara halin da ake ciki, ya isa kawai a ɗauki matakan rage sa hannun ɗan adam a cikin yanayi.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Zubar da jini part 1 kayataccen littafin yaki edited (Nuwamba 2024).