Dwarf tulip

Pin
Send
Share
Send

Dwarf tulip - yana aiki a matsayin mai ɗorewa, bulbous, herbaceous plant. Har ila yau an san shi da ƙananan tulip. Mafi yawancin a cikin:

  • kudu maso yammacin Asiya;
  • Turkiyya;
  • Iran;
  • Caucasus.

Yawanci yana tsirowa a cikin makiyaya da kuma wuraren da ke tsakuwa a tsawan mita 2400-3000. Wannan shine abin da ke tabbatar da gaskiyar cewa galibi ana samunta a cikin yanayin bel mai tsayi.

Halayen shuka

An rarrabe dwarf tulip da gaskiyar cewa duk sassanta abin mamakin kamala ne. Misali:

  • tsawo - iyakance zuwa santimita 10;
  • albasa - bai fi milimita 20 a diamita ba. Yana da tsayi a cikin sifa, kuma an rufe shi da ƙananan ma'auni na zinariya-rawaya-launin ruwan kasa. A kan su ba za ka iya samun gashin kai da yawa ba, a sama da kuma a gindin, wanda shine dalilin da yasa suke kirkirar wani irin geza;
  • ganye - akwai su 3 a ciki, ganye 5 ba safai ba. Suna cikin sifa iri-iri kuma kusan suna kwance a ƙasa. Su kanana ne - tsayin santimita 5-12 ne kaɗai. Suna da wuya fiye da santimita 1 faɗi. Bugu da ƙari, suna rawar jiki a gefuna, kuma inuwar na iya zama ko dai koren kore ko koren silvery;
  • peduncle - sau da yawa yana da 1, sau da yawa ƙasa da kwan fitila yana haifar da daɗaɗɗun mahaifa. Furannin suna da matsattsun tushe kuma sun fi kwalliya zuwa saman. Budwayar-kararrawa mai siffar kararrawa, yayin buɗewa, ta rikide zuwa fure mai kama da tauraruwa da ɗan ganye kaɗan.

Furewar irin wannan fure tana farawa a watan Mayu, amma tsawon wannan lokacin gajere ne - matsakaita na makonni 2. Hakanan ba sabon abu bane don fure a ƙarshen Mayu - farkon Yuni.

Dwarf tulip yana da adadi mai yawa na nau'ikan - kowannensu yana da launi mai launi na musamman tare da sautunan haske ko mara kyau.

Yin amfani da

Baya ga gaskiyar cewa irin waɗannan furannin suna girma cikin ɗabi'a, mutum ba zai sami wahalar shuka shi da kansa ba. Ana iya amfani dasu kamar:

  • tsiren tukunya;
  • hadaddun abubuwa;
  • zane na ɗakunan lambuna masu ɗaukar hoto;
  • ƙungiyar furanni a kan lawn;
  • gadajen furanni a farfaji.

Yanayin (hasken ƙasa da ƙasa) da ake buƙata don wannan furen kusan ba su da wasu abubuwa na musamman, wanda shine dalilin da ya sa ba za a sami matsala ta musamman game da noman su ba. Mafi kyawun lokaci don dasawa ana ɗaukar shine ƙarshen Satumba - farkon Oktoba.

Wintering shima baya haifar da matsaloli, tunda irin wannan tsiron yana da tsananin sanyi - juriyar sanyi galibi ana iyakance shi zuwa digiri 18-20 a ƙasa da sifili, amma wasu nau'ikan suna da mizanin yanayin zafin yanayi daban-daban.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Tulip After Care with Garden Answer (Yuli 2024).