Amfani da hydrogen peroxide a cikin akwatin kifaye

Pin
Send
Share
Send

A yau, da yawa suna da akwatin kifaye, kuma a cikin ma'ajin kowa akwai wadataccen abinci da raga, kimiyyar gida, magunguna kuma, tabbas, wannan shine kwalban iskar hydrogen peroxide. Wannan maganin ya daɗe da shahara saboda kadarorin sa; yana da tasirin kashe ƙwayoyin cuta, kashewa da lalata microflora mai cutarwa. Kuma duk waɗannan halayen za a iya amfani da su wajen kula da gidan ruwa na wucin gadi na gida. Yadda ake amfani da hydrogen peroxide a cikin akwatin kifaye, fa'idodin sa da lahanin sa za'a ci gaba da tattaunawa.

Don hana amfani da peroxide ba daidai ba a cikin akwatin kifaye, yana da kyau a tuna cewa an hana shi ƙara abin da yake a kansa daga kwalbar da aka saya a kantin kai tsaye zuwa akwatin kifaye kanta - da farko an tsarma shi zuwa gwargwadon da ake so a cikin akwati dabam sannan kawai sai a ƙara shi a cikin ruwa.

Matsayi na aikace-aikace na hydrogen peroxide

Amfani da hydrogen peroxide a cikin kula da kifin da ciyawar akwatin kifaye yana da fadi sosai. Bari mu kalli komai cikin tsari.

Maganin kifi

Amfani da ingantaccen magani:

  • rayar da kifin da ke shaƙa a cikin ruwa mai ƙanshi da asid tare da ƙarin yawan ammoniya ko carbon dioxide;
  • idan jikin kifin da jijiyoyin jikinsu suna kamuwa da kwayoyin cuta, yawanci yakan zama lalacewa ne da lalata sikeli ta hanyar kwayar cuta, siffofin parasitic.

Don sake farfado da kifin, yi amfani da reagent 3% kuma ƙara shi a cikin akwatin kifaye a kan kuɗin 2-3 ml a kowace lita 10 - wannan zai taimaka sauƙaƙa numfashin mazaunan akwatin kifaye, wadatar da ruwan da oxygen.

A cikin bambance-bambancen na biyu na amfani da samfurin, fa'idodin hydrogen peroxide suma a bayyane suke - ana nuna shi ne don ƙin kamun kifi da ruwa, kuma ƙimar sinadarin ba ta wuce 2-2.5 ml a lita 10 na yawan ruwa. Don yin wannan, ƙara shi da safe da maraice, a cikin kwas na kwanaki 7 zuwa 14. A madadin, zaku iya yaƙi da cututtukan da suka shafi kifi ta amfani da baho na warkewa na mintina 10. kowace lita na ruwa 10 ml. peroxide. Rashin ƙwayar cuta tare da hydrogen peroxide a cikin wannan yanayin yana da ƙarfi sosai kuma bai kamata a yi ta fiye da kwanaki 3 ba. Sai kawai a cikin wannan yanayin peroxide ko hydrogen peroxide, amfaninsu yana da ƙima, zai nuna sakamakon da ake so.

Amfani da peroxide akan algae

  1. Dangane da tsirrai da algae masu launin shuɗi-shuke-shuke, reagent na sunadarai, hydrogen peroxide, yana dakatar da ɓarkewar ci gaban da ba a sarrafa su, wanda ke haifar da "fure" na ruwa. Amfanin hydrogen peroxide akan algae sun hada da gabatar da sinadarai a cikin 2-2.5 ml a kowace lita 10 na yawan ruwa. Ana aiwatar da aikin kowace rana har tsawon mako guda. Kyakkyawan sakamako zai bayyana tun farkon kwanaki 3-4 na karatun.
  2. Don yaƙi da kawar da tsire-tsire na akwatin kifayen daga jujjuyawar ruwa da gemu wanda ke tsiro a kan ciyawar wuya da kuma tsire-tsire aquarium a hankali, ya isa a jiƙa shukar a cikin maganin tsawon minti 30-50. An shirya wanka mai warkewa kamar haka, 4-5 ml. peroxide a kowace lita 10 na ruwa.

Don cire jan algae cikakke daga tafkin gida na wucin gadi, amfani da sunadarai bazai isa ba kawai. A irin wannan lamarin, ya dace da daidaita duk halayen ruwa - wannan duka isasshen yanayin ruwa da inganta yanayin hasken wuta.

Hydrogen peroxide da gaggawa

Muna magana ne game da waɗancan yanayin inda ɗimbin adadin kwayoyin halitta suka bayyana kwatsam a cikin ruwan tafki na wucin gadi:

  • adadi mai yawa ya shiga cikin ruwa ba zato ba tsammani - wannan yakan faru ne yayin da yara ke ciyar da kifin;
  • a yayin mutuwar babban kifi da rashin gano shi lokaci-lokaci - sakamakon haka, gawarsa ta fara ruɓewa;
  • lokacin da aka kashe matattaran na awanni da yawa sannan a kunna - a wannan yanayin, ana sakin microflora mai cuta da adadi mai yawa a cikin ruwa.

Don haifuwa ta yi nasara, yana da kyau a cire asalin tushen gurɓatuwa da kuma canza wani ɓangaren ruwa a cikin tafki na wucin gadi.

Rashin maganin akwatin kifaye tare da sake aiki

Disinfection da disinfection sune kaddarorin da hydrogen peroxide ke dasu, yana taimakawa cire duk microflora mai cuta a cikin akwatin kifaye. Wannan nau'in aikace-aikacen baya buƙatar cikakken ƙazantar da ƙasa na akwatin kifaye da tsire-tsire, kamar bayan amfani da, misali, bilicin. Gidan da kansa kawai ya bazu cikin abubuwanda suka hada da oxygen da hydrogen.

An ba da shawarar aikin rigakafin kanta duka bayan ɓarkewar kamuwa da cuta a cikin akwatin kifaye, kuma a cikin yanayin lokacin da hydra na planaria ko katantanwa ke zaune a tafkin roba. Tsarin disinfection da kanta shine mafi kyawun aiwatarwa ta farko cire dukkan abubuwa masu rai, kifi da shuke-shuke daga akwatin kifaye, yayin da ƙasa da kayan aikin kanta za'a iya barin su, ƙari bugu da ƙari.

Don aiwatar da cikakken tsari don tsabtace akwatin kifaye, zuba 30-40% perhydrol, wanda bai kamata a rude shi da sigar kantin na hydrogen peroxide na ƙarfin 3% ba, wanda daga nan aka narkar da shi zuwa adadin 4-6%. Tare da wannan maganin da aka samo, wanka na gida na wucin gadi, ganuwarta da ƙasa ana wanke - babban abu shine aiki tare da safofin hannu.

Mataki na ƙarshe - akwatin kifaye ba tare da kasawa ba an wanke shi da tsabta, ruwan sha, an wanke ƙasa daga ragowar matattun kwayoyin halitta. Idan akwai buƙatar cire irin waɗannan dabbobin kamar su hydra da planaria daga akwatin kifaye na gida kuma a lokaci guda kada a sake zagayowar dukkanin rayuwar rayuwa ta tafki na wucin gadi, to ana ƙara maganin peroxide daga cikin kantin magani a cikin ruwan sa akan farashin 4 ml a kowane lita 10. girma.

Reagent amfanin

Da yake magana game da fa'idodi da lahani na hydrogen peroxide wajen kula da gidan ruwa na wucin gadi, zamuyi la'akari da yadda kuma a waɗanne lokuta kantin magani, 3% bayani zai iya taimakawa, taƙaita dukkan abubuwan da ke sama.

Ana amfani da Pharmacy 3% hydrogen peroxide don:

  1. Farfadowa da sake farfado da wani kifin da aka shaka yana shawagi a saman akwatin kifaye - ana kara reagent a cikin ruwan, kuma idan sarkar amsa tare da karuwar sakin kumfa ya tafi, ya kamata a maye gurbin ruwan, yayin da yake kara fashewa a cikin magudanar roba. Idan bayan mintina 15 ba za a iya sake yin kifin ba, yana nufin kun makara.
  2. A matsayin kayan aiki a cikin yaki da dabbobi maras so - hydras da masu shiryawa. Matsayin maida hankali shine 40 ml a kowace lita 100 na girma. An kara peroxide na tsawon kwanaki 6-7 - a wannan yanayin, ana iya lalata tsire-tsire, amma sakamakon yana da daraja. Kuma wasu tsire-tsire na akwatin kifaye, kamar su anubis, suna nuna kyakkyawar juriya ga aikin peroxide.
  3. Kashe shuɗi-koren algae - a wannan yanayin, sashi na peroxide a cikin lita 100 lita 25, wanda ake amfani da shi sau ɗaya a rana. Tabbatacce mai kyau zai kasance bayyane tuni a ranar 3 ta amfani da peroxide - ba lallai bane ku damu da kifayen, tunda wannan yana ba da haƙuri da maganin peroxide har zuwa 30-40 ml akan lita 100 na ruwa ba tare da cutar da kansu ba. Idan mukayi magana game da shuke-shuke masu sarrafawa, jinsunan masu tsayi-tsirrai tare da tsarin ganyayyaki ba sa aiki da kyau don aiki tare da peroxide, kuma a wannan yanayin sashi na maganin sunadarai ya zama aƙalla 20 ml a kowace lita 100. ruwa A lokaci guda, tsire-tsire masu tauri, ganye mai yawa suna jure maganin peroxide kullum.
  4. Maganin kifin da jikinsa da fincinsa suke kamuwa da kwayoyin cuta. A wannan yanayin, na wani lokaci - daga kwana 7 zuwa 14, ana maimaita bi da kifi sau da yawa tare da maganin peroxide a kan farashin 25 ml. na lita 100. ruwa

Cutar da reagent yake cikin kula da madatsar ruwa ta wucin gadi

Tare da duk fa'idodin da aka gabatar a cikin kulawar mazauna da ciyayi na akwatin kifaye, da ikon jimre wa ciyawar da ba a so da cututtukan kifaye, yana da kyau a tuna cewa reagent ɗin da aka gabatar yana da ƙarfi da ƙarfi, yana iya ƙone dukkan abubuwa masu rai a cikin tafki na wucin gadi idan ba a lura da yadda ya dace ba.

Don hana irin wannan mummunan sakamako kuma maimakon sake farfaɗo da kifi da tsire-tsire kada a kashe su gaba ɗaya, da farko ana narkar da hydrogen peroxide a cikin wani akwati dabam sannan kawai sai a ƙara shi a cikin ruwan ajiyar roba. Idan matakan farfadowa, mafi dacewa, hanyar disinfection ta amfani da peroxide, wanda ke tattare da babban taro (fiye da 40 ml a kowace lita 100 na ruwa), to a cikin tafki na wucin gadi yana da daraja samar da kyakkyawan yanayi.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: 3 Benefits of Hydrogen Peroxide on Houseplants. Mix Ratio + Treatment. Asiyahs Plant Life (Nuwamba 2024).