Crested cormorant

Pin
Send
Share
Send

Sau da yawa maɗaukakiyar cormorant tana rikicewa da agwagwa. Wannan ba bakon abu bane, saboda a waje suna da kamanceceniya da juna kuma, idan baku duba sosai ba, baku iya gane wani tsuntsu ba. An tsara wannan nau'in mai laushi a cikin Littattafan Bayanai na Red na ƙasashe da yawa, gami da Tarayyar Rasha da Ukraine.

Bayanin nau'in

Kuna iya gane ƙirar ƙirar da alamomi da yawa. Na farko shi ne kalar fuka-fukan. A cikin manya, ana amfani da plumage da launi mai launi mai baƙar fata tare da ƙarfe mai haske na kore da shunayya a wuya da kai. Abubuwan murfin fuka-fuka, baya, wuyan kafaɗa da kafaɗu suna baƙar fata tare da editan karammiski. Fuka-fukan ciki na ciki launin ruwan kasa ne, na waje kore ne. An yi wa kawunan kwalliya kwalliya da murtsun fuka-fukai, wanda ya fi bayyana a cikin maza. Bakin bakin yana baƙar fata tare da kodadde mai kodadde, a kan babban ɓangaren akwai ratsi rawaya, iris ɗin kore ne. Ba shi yiwuwa a tantance jinsin mutum ta launin fuka-fukan fuka-fukan: maza da mata suna da launi iri ɗaya.

Dangane da girma, jikin mai daskararren dutsen ya kai santimita 72 a tsayi, kuma fikafikansa ya buɗe kusan kusan mita. Matsakaicin nauyin tsuntsaye kusan kilo 2 ne. Mutane da yawa suna iyo da kyau kuma sun san yadda ake nutsewa, alhali basu san hawa ba balle zama a cikin iska.

Wurin zama

Ba shi yiwuwa a tantance ainihin mazaunin cormorant da aka sassaka su. Mafi yawanci sukan zauna a gabar tekun Bahar Rum, Aegean, Adriatic da Black teku. Wadannan wakilan mutane masu dogon hanci suma suna zaune a Afirka, galibi a sassan arewa da arewa maso yamma. Duk wani yanayi yana dacewa da tsuntsaye: suna jure yanayin zafi mai yawa da mara nauyi daidai.

Gina Jiki

Babban abincin cormorants shine kifi, galibi, suna farautar:

  • capelin;
  • herring;
  • sardine.

Koyaya, idan babu kifi, tsuntsun yana walima a kan kwaɗi da macizai. Alawus na yau da kullun ga babban mutum shine gram 500. Abubuwan da ke da dogon hanji suna nitsewa sosai, don haka za su iya farauta a zurfin mita 15, idan babu farauta a cikin ruwa mai zurfi, tsuntsayen sun sami damar kama kifi da yawa cikin minti biyu a ƙarƙashin ruwa.

Gaskiya mai ban sha'awa

Halin ɗakunan kwalliyar kwalliya na da sha'awa koyaushe daga masana ilimin muhalli da masu bincike. Ya kamata a nuna wasu abubuwan da ke tattare da wannan nau'in tsuntsaye:

  1. Tsuntsaye sukan cutar da gonakin kifi da gonakin kifi.
  2. A kudu maso gabashin Asiya, ana horar da tsuntsaye don kamun kifi da yawa. Wannan yana ba ka damar kama fiye da kilogram 100 a cikin dare ɗaya.
  3. An yi amfani da fata da fuka-fuka don yin ado da tufafi da ƙirƙirar kayan haɗi.
  4. Saboda yawan najasar daga kwarkwata, itacen da ya mutu yana bayyana a cikin dazuzzuka.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Double-crested Cormorant Diving In The Water and Fly Around (Yuni 2024).