Adon akwatin kifaye: muna gina grotto da hannayenmu

Pin
Send
Share
Send

Baƙon abu ba ne ga marubutan kifayen ruwa su yi kuskure. Babban shine rashin jituwa ta kifin salama tare da masu farauta ko mazaunin masu wasa waɗanda ke bin makwabtansu da niyyar cizon wani ɓangare na cinya. Wannan galibi ya zama ruwan dare a cikin barbs. Amma, tunda akwatin kifin ya riga ya fara aiki, dole ne ku fita ta hanyar ƙirƙirar grotto na roba.

Groto don akwatin kifaye ya zama dole don kifin manya da soya. Kuna iya ɗaukar hanyar ƙananan juriya da siyan tsarin da aka shirya, amma me yasa za a iya biyan kuɗi idan zaku iya yin abu kaɗan da kansa wanda zai zama "fuskar" akwatin kifaye.

Lura cewa wannan labarin yana ba da bita akan yin kifin mai tsaro mai kifi. Wasu masu sana'ar suna sanya darussa akan ƙirƙirar mafaka daga kumfa polyurethane, silicate kuma su rufe shi da fenti mai cutarwa. Da kyar mutum zai yi tsammanin kifin zai rayu a kewayen "shuka mai guba".

Dutse dutse

Dutse na halitta shine mafi kyawun kayan don ƙirƙirar grotto na halitta. Ba ya ƙunshe da wasu abubuwa masu haɗari, kuma banda haka, yana da kyan gani. Don ƙirƙirar mafaka, kuna buƙatar nemo mafi girman ƙanƙan dutse da amfani da kayan aikin wuta don yanke kogo a ciki. Tabbas, aikin ba shine mafi tsabta ba, amma kifayen zasuyi farin ciki ƙwarai. Saboda yanayin farfajiyar sa, da sauri dutse ya cika da gansakuka, wanda hakan ke bashi damar canza kamannin sa kuma ya haɗu zuwa haɗuwa guda ɗaya na hanyoyin magancewa.

Grotto na katako don akwatin kifaye

A kallon farko, ruɓaɓɓen itace ba shine mafi kyawun maƙwabcin dabbobin akwatin kifaye ba. A zahiri, itacen da aka yi wa magani ba zai cutar da su ba. Tsarin aiki yayi kama da na sama. Daga kulli mai kauri, dunƙulen bakin ciki, muna yin kogo tare da fita. Yanke ramuka gwargwadon girman kifin, saboda haka ba za su yi rauni sosai ba. Don adana ƙugu, ya zama dole a ƙone duk wuraren da rawar rawar ta taɓa itacen tare da busa ƙaho ko kyandir. Wannan zaɓin ya dace da matakan ruwa mara kyau, inda yanayi yake da mahimmancin gaske.

Haushi mafaka

Kowannenmu a lokacin yarinta yayi ƙoƙari ya fisge ƙwarjin daga bishiya. Ana iya cire shi daga tsohuwar kututture tare da takarda ɗaya, wanda aka mirgine shi zuwa bututu. Wannan shine ainihin abin da kuke buƙata. Muna aiwatar da cikakken yanayin kashe kwayoyin cuta (tafasa da wanka) sannan mu aika shi zuwa akwatin kifaye.

Dutse

Idan kuna da haƙuri, to kuna iya ƙoƙarin shimfiɗa babban sail don akwatin kifaye tare da hannuwanku daga ƙananan ƙanƙannin tsakuwa. Don yin wannan, kuna buƙatar ɗaukar "bulo" masu santsi, madaidaici kuma ku gina dala mara daɗi. Lura cewa tsarin dole ne ya kasance mai karko kuma kada ya fado tare da 'yar firgita.

Coral grotto

Tsarin murjani suna ƙara fara'a a tafkin ku. Bugu da ƙari, za su zama asalin asalin asalin mazauna. A yau, yawancin yawon bude ido suna da abin da aka ambata a sama suna tara ƙura a kan kantunansu, me zai hana ku sake gabatar da shi cikin rayuwa kuma? Gaskiya ne, kafin haka, lallai ne ku tsabtace cutar sosai.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Gina (Satumba 2024).