Eh, Tula! Picturesasa mai ban sha'awa ta gandun daji, filaye da tabkuna waɗanda manyan masu fasaha na kalmar suka yaba - Bunin, Turgenev, Tolstoy. Shin yana yiwuwa a sami birni mafi ban mamaki fiye da wannan? Ya fi kyau kyau fiye da Tula kawai kewayenta, inda yanayin Rasha ya bayyana a gabanka a cikin asalin sa da kyakkyawar kyakkyawa.
Kuma wane irin ruwa ne a wurin! Tsabta, kamar dai Yaroslavna da kanta tayi musu kuka! Yana da daɗi in huta a nan! Amma wane irin hutawa zai yiwu ba tare da kamun kifi ba? Akwai wurare a cikin Tula inda aka tabbatar muku da kyakkyawan cizo! A yau muna magana ne game da su!
1. Upa. Kogin Upa yana da nisan kilomita 3 daga ƙauyen Volovo. Da wuya dai ka samu wurin da ya fi so a masunta. Anan yanayi yana da sihiri, kuma zaka sami ainihin jin daɗi yayin kamun kifi, hutawa jikinka da ruhinka. Kuna iya kama irin waɗannan nau'in kifin kamar pike, chub, gudgeon, perch, ruff, roach, catfish, burbot, pike perch, bream, carp, bleak, tench.
2. Suvorov, ƙauyen Bushovo. Wani ƙaramin birni, wanda aka kafa a 1949, nesa da ƙaramar ƙauyen Bushovo. Ofaya daga cikin manyan abubuwan jan hankalin ƙauyen shine tafkin Bushovskiy. Anan zaku iya kama kifin kifin, ciyawar ciyawa, irin kifin da kuma irin kifin kifi. Cizon yana da kyau koyaushe, akwai kifi da yawa, ba zaku sami mafarauta a nan ba!
3. Tsuguni Vorotnya. An shirya wurin biyan kifi da aka biya kilomita tamanin daga ƙauyen Vorotnya. Ma'aikatan suna da ladabi, farashin sun yi ƙasa - daga 500 rubles. - har zuwa 1500r. Zuwa nan, ka tabbata cewa kuɗi da ƙoƙari da aka kashe za su biya gaba ɗaya, saboda cizon a nan kashi ɗari ne kawai, kuma kamun ya kai kilogram da yawa.
4. Oka. Ofayan ɗayan shahararrun rafuka a cikin Rasha shine mafi girman ƙauyen haƙƙin Volga. Kyakkyawanta da fa'idodi basu ma cancanci a bayyana ta ba, saboda labarin ɗaya bai isa wannan ba! Kogin da Yesenin ya rera a cikin wakokinsa duk shekara yana jan hankalin dubban masunta daga ko'ina cikin duniya. Yin kamun kifi a kan Kogin Oka hutawa ne da wadatar ruhaniya, amma wannan kyakkyawan wuri yana da ƙarami guda ɗaya - koyaushe akwai masunta da yawa kuma samun wuri mai kyau cikin kadaici ba sauki bane, amma tabbas zaku sami sa'a!
Kogunan yankin Tula suna cike da kifaye iri-iri
5. Kogin Ugra a Yankin Kaluga. Kogin Ugra yana da nisan sama da kilomita tamanin, ruwan da ke cikinsa a sarari, mai tsafta, gudan yana da sauri. Filin shakatawa ne gaba ɗaya, saboda haka baza ku iya yin wuta a bakin kogin ba kuma kuyi tafiya kusa da ruwan. Ya dace da masoya pike, saboda ana samun sa a nan mafi yawan lokuta, amma ƙaramin kifi yana iya faranta muku rai.
6. Kyakkyawan Takobi. Kyakkyawan Kogin Mecha yana gudana a cikin yankin Efremov. A wani lokaci, ta yi nasara tare da kyakkyawa da tsarkin Turgenev, wanda ya rubuta ɗaruruwan layuka game da ita, amma za ta ci ku da kyakkyawar cizo da kamawa kuma ta taimake ku shiga cikin fasaha! Anan, a zahiri cikin rabin sa'a, zaku iya kama babban guga na chub da gudgeon.
7. Yankin Pershino. Ba da nisa da ƙauyen Pershino ba, ƙaramin kogi yana gudana, wanda ya shahara sosai tsakanin masunta na cikin gida da masu zuwa. Babban doka shine a kama cikin nutsuwa a ɓoye. Cizon yana da kyau sosai cewa lokaci zuwa lokaci akwai gasa gaba ɗaya ta kamun kifi! Zaɓin kamun kifi a ƙauyen Pershino, babban abin shine a sami wuri kyauta, saboda babu su da yawa anan.
A kan wasu tafkunan ruwa na yankin Tula, har ma suna shirya gasar kifi
8. Kauyen Sergeevskoe. A gefen ƙauyen na Sergeevskoe akwai kogi da ke gudana a cikin Oka. Ya wadatu da nau'ikan kifaye daban-daban; a nan zaku iya kama perch, minnows, ruffs, catfish, pikes. Mafi kyawun cizo yana kusa da Oka. Gogaggen masunci a wannan yanki ya san cewa yin jujjuya zai zama babban abokinka yayin kamun kifi a cikin wannan kogin!
9. Kogin Sturgeon. Yana gudana ta yankin Tula da Ryazan. Sun ce tsuntsayen kifayen tsuntsaye sun shiga cikin kogin don haihuwa kuma wannan shine dalilin da yasa ta sami irin wannan suna, amma kamun kifi akan Sturgeon da wuya ya kawo muku sturgeon, amma yawancin pike da dumbin yawa zasu faranta muku rai!
10. Tulitsa. Tsawon kogin ya fi kilomita 41, amma kyakkyawan cizon ba ya ko'ina. Mafi kyawun wuri don kamun kifi ba duk na Tulitsa bane, amma wani ɓangare na shi - mafi kyaun wuri akan kogin yana kusa da Dam ɗin Demidov. Tulitsa mai tsabta kuma mai ban sha'awa ya ƙunshi nau'ikan kifi iri-iri. Wani gogaggen masunci yana kama kilogiram 2-3 na pike, roach da krocian kifi a cikin awa ɗaya.
11. Busputa. Kogin Busputa yana da nisan kilomita 70, kuma mazaunansa chub, roach, kifi da kuma masu kira bream. Idan kun yanke shawarar zuwa nan, zaɓi watanni masu dumi na bazara da duk lokacin bazara, saboda a wannan lokacin ne kamun yayi kyau kamar koyaushe. A cikin fewan awanni kaɗan zai iya kaiwa kilogiram 2 ko fiye na babban pike, roach da karas, gwargwadon sa'a da juriya.
12. Pronya. Kogin da sunan da ba a saba da shi ba shine haƙƙin haƙƙin Oka. Tushen Proni yana cikin ƙaramin ƙauyen Kostino, inda zaku sami masauki na ɗan lokaci idan kun zo nan na fewan kwanaki. Mazauna yankin suna da karɓa da tabbatuwa ga kowane baƙo. Wurin yana da matukar buƙata tsakanin masunta na gida da na masunta. An bayar da kyakkyawan ciji a lokacin rani da kaka. Roach, irin su crucian da perch zasu faranta maka da yawan da ya wuce kima.
13. Sezha. Kyakkyawan wuri don shakatawa da kifi. Kusa da ƙauyen Gamovo, kogin ya toshe kuma ya samar da babban kandami. Dam din shan ruwa a Kogin Sezha wuri ne da masunta suka fi so. Cizon yana da kyau koyaushe, akwai kifi da yawa, kuma kogin kansa wuri ne mai kyau don hutawa da shakatawa. Anan zaku iya kama kifi, roach da perch, a cikin hoursan awanni kaɗan aan kilogram.
Akwai wurare da yawa don nishaɗi da kamun kifi akan Kogin Sezha
14. Nightingale. Bakin kogin yana da nisan kilomita 98 tare da hagu na Kogin Upa. Ruwan da ke nan datti ne, mai ruwan kasa-kasa, kuma don isa zuwa gare shi, dole ne ku shawo kan kaurin rami. Amma makamashin da aka kashe ya cika biya, saboda kamun da aka yi a nan yana da kyau: pike, roach, crucian carp. Gogaggen masunta sun san wurare mafi kyau, yin hanyarku a sawunsu za ku sami madaidaicin wuri don kanku.
15. Protva. Protva is a winding, kyakkyawan kogi mai wadataccen nau'in kifi da yawa: pike, bream, roach, chub, burbot, golitsa, perch, ide, ruff. Gabaɗaya, wurin yana da kyau, yana da kyau don ayyukan waje, amma akwai matsala guda ɗaya - an gurɓata ƙasa da busassun bishiyoyi da sanduna, waɗanda ke ɗan hana kamun kifi. Idan wannan ba hani bane a gareku, to an tanadar muku da kyakkyawar kama!