Horaya ce ta kare. Bayani, fasali, nau'ikan, yanayi, kulawa da farashin ƙaya

Pin
Send
Share
Send

Masoyan ƙananan karnuka masu ado, kwatankwacin kayan wasan yara, ƙaya ƙaya zai faranta Wannan keɓaɓɓen nau'in ya gaji hankali, kyakkyawa mai kayatarwa, da kyawawan halaye irin na abokan zama daga magabatan ta. Kare mai kyau ga iyalai, marassa aure, tsofaffi.

Bayani da fasali

Ana samun karnuka masu haɗuwa ta hanyar ƙetare nau'in biyu - Shih Tzu, Poodle. Dangane da ƙa'idodin cakuda masu zane-zane, sunan zuriya an samo asali ne daga farkon salo na asalin mahaifa - shi-poo. Girman kayan kwalliyar kwalliya ko na dwarf a matsayin kakanninmu yakan shafi girman zuriyar. A matsakaici, ƙwan girma girma kawai cm 28 ne.

Nauyin 5-7 kg. Maza sun fi ƙarfi a zahiri, mata sun fi dacewa. Bodyananan jikin kare yana da tsayi kaɗan, tare da layin baya. Zagaye kai daidai gwargwado ga jiki akan babban wuya.

Fuskar fuska mafi yankakke, kamar tudu, yana da mawuyacin magana. Hanci koyaushe baki ne. Kunnen rataye, matsakaiciyar girma. Wudaddun idanun budewa tare da kallon hudaya. Masu fahimtar ƙirar ƙira suna kiran karnukan karnukan dabbobi da fuskar mutum.

Jawo na dabba galibi yana da tsayi, mai kauri, mai daɗin taɓawa, amma akwai nau'ikan da ke da gashin gashi, wanda gashin sa mai laushi ne ƙwarai, kuma gashi na sama ba shi da laushi da wahala. Dogayen igiyoyin suna wavy ko madaidaiciya, gwargwadon abin da gutsuttsuren ya gaji daga kakanninsu. Poodles suna ba da ladabi a gare su, da dogon gashi madaidaiciya tare da shekin satin - Shih Tzu.

Dabbobin gida masu laushi, kwatankwacin karnukan wasan yara, ana kiransu "Teddy Bears". Launi na gashi ya zo cikin launuka iri-iri, haɗuwarsu - baƙi, fari, cream, yashi. Jawan dabba ana ɗaukar hypoallergenic, wanda ya ƙara yawan shaharar nau'in.

Bambancin karnukan ya ta'allaka ne da rashin tabbas daga waje na matasan, wanda ya gaji halaye daban-daban daga nau'in iyaye. An zaɓi Puan kwikwiyo a hankali don kula da halayensu mafi kyau, saboda yiwuwar haɓaka halaye marasa kyau shima yana da yawa.

Farin jini ƙaya, kamar sauran karnuka masu tsara zane, sun dogara ne akan gaskiyar cewa kowane mai shi zai sami dabbar dabba daban da sauran. Masu fahariya galibi suna nuna sayan matsayi a shafukan yanar gizo na hanyoyin sadarwar jama'a, harma da yin microblogging a madadin dabbobinsu don samun suna mai yawa.

Cyungiyoyin ilimin kimiyyar lissafi ba su yarda da wannan ƙirar ba, wacce ba ta hana yaduwarta. Takaddun da aka bayar a cikin ɗakunan ajiya suna nuna asalin kare, amma ba a karɓar su a sanannun kulab a matsayin takaddun matsayi don amincewa da dabbar dabba.

Irin

A cikin ilimin kimiyyar lissafi ƙaya bai bayyana ba, amma a matsayin gicciye, ɗan zuriya na cinyewar juna, kare ya shiga cikin dogungiyar karnukan Amurkawa ta kare, da kuma masu ginin gidan kwai. Ana ɗaukar kare mai ɗayan ɗayan shahararrun nau'ikan nau'ikan kayan ado.

Daga iyaye, mestizo ya ɗauki mafi kyawun sifofin kakanninsu, rigakafi mai kyau, da halayyar abokantaka. Karnukan Spuu ba su da mizani na asali, saboda haka ana jin daɗin karnuka masu kyau da kyau na launuka daban-daban. Tsarin kiwo bai riga ya haɓaka hadadden haɗuwa ba, don haka kowane ɗan kwikwiyo daga giciye tsakanin poodle da Shih Tzu na musamman ne.

Tarihin irin

Oƙarin da Amurkawa suka yi na kiwon karnuka da gashin hypoallergenic ya haifar da fitowar wani karamin kare Shih Poo daga iyayen da ke da tsoffin tsoffin - poodle da Shih Tzu. Tarihin poodle ya samo asali ne daga can baya na Faransa da Jamus.

Karen ya shahara da shahararrun masu fasaha da yawa kuma ana nuna shi a cikin hotunan Zamani na Zamani. An yarda da nau'in a hukumance tun daga 1887. Masu kiwo sun jawo ƙaramar dabbar da dwarf (abin wasa) don samun karnuka masu zane don ƙaya.

Asalin Shih Tzu ana iya gano shi zuwa tsohon tarihin China. Halin da ke gudana na karnukan an nuna su a cikin kwalliyar gargajiya ta kasar Sin da sauran ayyukan fasaha. An ɗauki nau'in Shih Tzu kusan mafi tsufa a duniya. A gabar Amurka, karnuka sun fara bayyana ne kawai a farkon kashi na uku na karnin da ya gabata, kuma sun sami amincewar hukuma a 1969.

Masu kiwo suna nufin ƙirƙirar ƙaramin kare wanda za'a iya ajiye shi a cinyarsu kuma a sauƙaƙe ya ​​ɗauke su. Bayyananniyar fitowar iesan kwikwiyo sakamakon tsananin zaɓi na karnuka don kiwo. Yawancin kayan kwalliyar ƙaya na ado ana samun su ne daga ƙarni na farko na iyaye masu tsarkakakku.

Hali

Kyawawan halaye na kakannin ƙaya - hankali, kirki, zamantakewar jama'a, wasa sun gaji cikin cikakken saiti. An ce dabbobi na ado su zama abin farin ciki da za a horar da su. Karnuka suna haɗe da kowane memba na iyali; ba su fifita mai shi ɗaya.

Dabbobin gida, saboda zamantakewar su, bai kamata a bar su su kadai ba. Karnuka ba sa haƙuri da kadaici, suna iya yin rashin lafiya daga baƙin ciki. Suna bin mutum ko'ina, suna haƙuri da ƙetarewa, hanyoyi da kyau. Cikakkun sahabbai ƙananan karnuka na ƙaya zama na tsofaffi. Suna tare sosai da kusan dukkansu, kodayake suna taka tsantsan da baƙi na ɗan lokaci.

Rayayye hali ƙaya nuna kanta cikin nishaɗi, ayyuka daban-daban. Ananan yara suna son bin ƙwallo, ja da sauke ƙananan abubuwa, da kuma bincika kayan wasan yara masu juyi. Karnuka suna da horo sosai, na iya yin dabaru masu sauƙi.

Fectionauna da kirki, ƙananan dabbobin gida suna buƙatar kulawa da ɗan adam koyaushe. Creaturesananan halittu ba sa haƙuri da magani mai tsanani. Karnuka suna da muryoyi bayyanannu, suna son su saurari haushi. Sadarwar da ta dace za ta ba ka damar sarrafa bayyananniyar bayyanar ƙananan dabbobi.

Gina Jiki

Dogsananan karnuka masu zane suna son cin abinci, suna da saurin yin ove. Karnukan da ke zaune a cikin ɗakuna, ba tare da yin yawo tare da mai su ba, suna kashe kuzari fiye da dangin tafi da gidanka. Kula da kalori na abinci, tsarin ciyarwa yana shafar kiyaye lafiyar dabbar.

Masu kiwo suna ba da shawarar yin amfani da busasshen abinci. Daidaitaccen abinci yana samarwa jikin kare da microelements da bitamin. Yakamata mai gida ya wadata dabbobin gidan da samun tsaftataccen ruwa. Karnukan karu suna da saurin kamuwa da cututtukan hakori, asararsu da wuri.

Busasshen abinci na taimakawa wajen kiyaye matsaloli, don hana ci gaban lalacewar haƙori da warin baki. Daga poodles, zuriyar ƙaya za su iya gaji ƙaddara ga samuwar duwatsu a cikin mafitsara. Ciyarwar musamman na tabbatar da rigakafin cututtuka, masu mallakar suna buƙatar ba da hankali na musamman ga wannan.

Sake haifuwa da tsawon rai

Designeraddamar da ƙirar ƙirar kare ƙira sau da yawa tsari ne tare da sakamako mara tabbas. Masu kiwo ba sa gwada karnukan iyaye don cututtukan gado. Yaran da aka samu sau da yawa yakan bayyana tare da matsalolin lafiya.

A sakamakon haka, galibi ana zargin masu kiwo da fifita bukatun kasuwanci akan alhakin kula da lafiyar ppan kwikwiyo. Gwajin jituwa na gado kafin ketare karnuka masu tsabta suna da mahimmanci kamar yadda ake yin kiwo a kiwon dabbobi.

Kwayoyin halittar halittu masu zane ba su fahimta sosai. Mafi kyawun halaye na magabata na iya wucewa zuwa zuriya, amma a cikin tsara mai zuwa za a canza su da mummunan hali. Kwayoyin halittar mutum ba sa bayyana kansu, amma a nan gaba suna shafar sakamakon karshe. Koda a cikin zuriyar dabbobi guda ɗaya, an haifi puan kwikwiyo masu halaye daban-daban na waje da sifofin lafiya daga iyayen kirki.

Masu kiwo suna da tabbacin cewa abubuwan da ake buƙata don haɓaka nau'ikan suna bayan kiwo na karnuka masu haɗuwa, tun da yake haɗuwa da zuriya a matsakaita suna rayuwa fiye da na kakanninsu, karnuka basu cika yin rashin lafiya ba. Tsawon rayuwar ƙaya, bisa ga zato na masu shayarwa, zai kasance shekaru 13-15. Za'a iya sabunta bayanan akan lokaci, nau'in har yanzu yana farkon farkon samuwar sa.

Kulawa da kulawa

Spungiyar karnukan karu suna da kyau don adana su a cikin gidan birni na yau da kullun, tunda baya buƙatar sarari da yawa, yanayi na musamman. Dabbar gida na iya yin ba tare da tafiya ba, idan an samar da iska mai kyau a cikin ɗaki, wadatattun tsabtar tsabta. Karnuka suna da tsabta. A sauƙaƙe suna saba da tire na azurfa, baya haifar da matsaloli ga masu su don kulawa.

Dabbobin gida suna iya zama masu dacewa ta hanyar yin wasanni da sauri tare da abubuwa daban-daban, yayin aiwatar da umarnin mai shi, a koyar da dabaru daban-daban. Gajerun tafiya, wasannin kwalliya masu aiki a wurin shakatawa ko farfajiyar gidan zasu ƙarfafa lafiyar kare.

Gashin hypoallergenic na ƙaya kusan ba ya zubowa. Ana ba da shawarar a tsefe karnukan bayan tafiya, bincike na yau da kullun na fata, idanu, kunnuwa don hana matsalolin lafiya. Ana bada shawarar yin wanka fiye da sau ɗaya a wata tare da amfani da shamfu na musamman.

Kadan kwikwiyo kwikwiyo koyaushe yana buƙatar kulawa mai yawa daga yan uwa. Ya kamata azuzuwan tare dashi su kasance na dabi'ar koyarwa, to lallai ƙaya zai farantawa kowa rai da baiwarsa. Cikakken ilimin da aka gada daga poodle ya bayyana a cikin ƙwarewar horo. Hanyoyin koyarwa su zama masu kyau, masu taimako.

Farashi

Yawancin masu kiwo suna amfani da gaskiyar cewa babban buƙatar karnukan zane suna ƙaruwa da matsayin mai shi. Kayayyakin keɓaɓɓun keɓaɓɓu suna jan hankalin wasu kai tsaye ga dabba da kuma ga mai su. Saboda haka, masu wadata suna ɗaukar karnukansu tare da su a tafiye-tafiye, tafiye-tafiye na kasuwanci, zuwa kowane taro da taron.

Babban farashin ƙaya ba koyaushe ake haɗuwa da matsalolin kiwo ba, kiyayewa. Rashin daidaitattun lamura, ƙaƙƙarfan buƙatu don kwikwiyo cikin launi, girma, sifa baya hana zaɓi don siyarwa. Siyan dabba don kuɗi mai yawa baya bada garantin cewa dabbar dabbar ba za ta sami matsalolin kiwon lafiya na gado ba ko kuma zai kasance da mummunan fushi.

Kudin puan kwikwiyo masu yawa daga $ 500 zuwa $ 1200. Lokacin sayen kare, yana da mahimmanci a kula da zuriyar iyayen, don neman takaddun likita. Zabi dabba ƙaƙa a cikin hoton, ba tare da sanin sirri ba ba da shawarar. Lokacin da wani kare mai haɗuwa ya sadu, ya kamata ya farka da jin daɗi, alhakin maigidan ga ƙaramar rayuwarta.

Gaskiya mai ban sha'awa

Ba haka ba da daɗewa, nau'in Spike wanda ya zama sananne, ba kamar sauran karnuka masu zanen kaya ba, yana da mafi yawan damar da za a amince da hukuma. Tana da dalilai masu mahimmanci na wannan:

  • kare ya sami kauna da amincewa da mutane da yawa;
  • puan kwikwiyo ya ba da hujja da fatan samun ƙoshin lafiya, adana hankali, halayen abokantaka;
  • masu shayarwa suna aiki kan haɓaka shirin kiwo don tabbatar da sakamako mai nasara ga zuriyar mai zuwa na kare.

Yana ɗaukar lokaci kafin rumfunan su yi aiki, don ƙirƙirar ƙungiyar kare don masoya ƙaya, inda za a tattara duk takaddun kan mutane na wannan nau'in. Sai kawai lokacin da aka cika mahimman sharuɗɗa, nau'in zai sami rajista da amincewa daga duk masu kula da kare. Babban abu shine cewa karnuka suna da makoma ga ƙaya.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: dancer:Asmita lama and habil ghale song:Nau ta mero aakale tamang selo song (Yuli 2024).