Kifin Thornsia caramel. Bayani, fasali, nau'ikan da kuma kula da caramel

Pin
Send
Share
Send

Ternetia caramel - mazaunin haske na akwatin kifaye na gida

Terenetsia karamel sananne ne don baya buƙatar kulawa ta musamman da abinci. Yana da araha kuma sananne kuma za'a iya yada shi a gida a sauƙaƙe. Yawancin masu farawa waɗanda ke cika akwatin kifaye kawai sun fi son ƙaddamar da kifin da ba shi da kyau a can. Idan haka ne, to lokaci yayi da za'a sayi caramel shima.

Ko da yake na gargajiya ƙaya yana da launin shuɗi kifin caramel na iya zama launuka daban-daban. Wannan saboda gaskiyar cewa ana amfani da sabbin kayan fasaha ga wannan nau'in kifin na akwatin kifaye - canza launi na wucin gadi.

A sakamakon haka, launuka masu launuka na ruwan suna kasancewa tare da sifofi iri ɗaya kamar na ƙayayuwa ta yau da kullun, amma na inuwa mai haske. Tsarin launi na ƙayatar caramel na iya zama rawaya, shuɗi, kore ko ruwan hoda. Tunda waɗannan kifayen galibi suna iyo a cikin makarantu, waɗannan iyalai masu launi suna da kyau sosai.

Saboda tasirin sinadarai, kifin da aka zana zai iya raunana lafiya, don haka bai kamata ku yi sakaci wajen kiyaye su ba. Hakanan yana da kyau a tuna cewa alamar launin mutum ɗaya ce kawai. Ba a gaji launin daga zuriyarta ba. Ko da wannan kifin na iya rasa haske kuma ya zama mai haske a tsawon lokaci.

Saboda gaskiyar cewa ƙayatar caramel launuka ne masu ƙera roba, launinsa na iya shuɗewa tsawon lokaci.

A cikin ƙasashen Turai, ba a yarda da canza launi irin na roba ba, don haka ba safai suke saya a wurin ba akwatin kifaye na karamel... Jikin wannan kifin yana da tsayi, madaidaici. Kowane mutum na iya kaiwa santimita biyar da rabi a tsayi. Bambanci na musamman na wannan nau'in:

  • Akwai ratsi biyu masu haske a jiki;
  • Kifin yana kama da ɗaukakar gaske saboda babban finafinai da na ƙoshin baya.
  • Kiwo ciyawar karama zaka iya farawa bayan sunkai kimanin santimita huɗu.
  • Tsawon rayuwar ƙaya daga shekara uku zuwa biyar.

Fasali na kulawa da kulawa

Mafi kyawun mazaunin ƙayayuwa shine tafki na wucin gadi mai nauyin lita hamsin zuwa dari biyar. Takamaiman bukatun abun ciki:

  • Dole ne a zafafa ruwan a cikin tafki na wucin gadi zuwa digiri 23 (wannan shine alamar da ta fi dacewa). Amma tunda kifayen ba su da ƙarfi, suna iya rayuwa a yanayin zafi daga 18 zuwa 28 digiri. Koyaya, to kifin da ke kusa ba zai ji daɗi ba.

Thorayacen Caramel suna da ban sha'awa da haske a cikin akwatin kifaye

    • Hardarancin ruwa mafi kyau ga ƙaya shine 18, kuma pH daga 6.5 zuwa 7.5.
    • Don tsabtace ruwan da iskar shaka, akwatin kifaye yakamata a sanye shi da matattara mai kyau, mai sanya ido da kuma tsarin haske.
    • Ya kamata a canza ruwan kowane kwana bakwai. Don wannan, ba duk ruwa ake maye gurbinsa ba, amma kashi biyar ne daga ciki.
    • Aramar abun ciki na caramel dole ya haɗa da jijiyar akwatin kifaye tare da algae. Irin wannan kifin yana son ciyar lokaci tsakanin ciyawar koren ruwa. Thornsia musamman suna karɓar Cryptocoryne, dasa bishiyar Javanese da Echinodorus.
    • Yakamata a rarraba bishiyoyin Algae ko'ina a gindin tafki na wucin gadi, don haka, ban da wuraren hutawa, kifayen suna da inda zasu hanzarta da iyo.
  • Tunda ƙayatar caramel kifi ce ta makaranta, yakamata a ƙaddamar da mutane da yawa cikin akwatin kifaye lokaci ɗaya. Mafi kyawun zaɓi don ƙaddamarwa ɗaya shine kifi biyar zuwa takwas. Idan aka sanya ƙaya a cikin akwatin kifaye ba tare da garken tumaki ba, zai iya zama mai zafin rai.

Caramel Thorns Abinci

Kodayake ƙayatar caramel ba ta gunaguni game da ci, babu matsaloli tare da ciyar da ita. Kifi na wannan nau'in suna da komai. Sabili da haka, duka bushe da abinci mai rai, da kowane nau'i na maye gurbin, sun dace da su.

Abincin da aka fi so na ƙaya shine rayuwa ko daskararren abinci, kamar su tsutsotsi na jini, daphnia da kuma irin ƙanƙara. Kifi yana cin abinci tun daga tsakiyar ruwa zuwa ƙasan. Ko da abincin da ya faɗi ba zai tafi ba.

Kamar kowane kifin akwatin kifaye, caramel yana buƙatar abinci iri-iri. Bai kamata ku mai da hankali gaba ɗaya kan nau'ikan abinci guda ɗaya ba, kuna mantawa da sauran su. Ya kamata menu na ƙaya ya haɗa da abinci mai rai da bushe. Suna buƙatar duka sunadarai da abinci iri.

A cikin shaguna na musamman, zaku iya samun abinci don wasu nau'in kifi. Sun ƙunshi waɗancan abubuwan alamomin da wasu kifaye ke buƙata.

Misali, akwai abinci na musamman don soya. Yana da kyau idan sabbin ƙayayuwa sun yi amfani da shi, kamar yadda yake cike da dukkan ma'adanai da bitamin da ake buƙata don ci gaban soya.

Nau'ikan ƙayatar caramel

Horwayar na iya zama nau'ikan da yawa:

  • Kifi na yau da kullun ko kifin azurfa;
  • Thorayacen Caramel, masu launuka iri-iri a cikin launuka masu haske (mafi yawanci ruwan hoda ne na karamel);

Mafi shahararren shine ƙaya mai ruwan hoda.

  • Ana rarrabe ƙusoshin zabiya ta fari (mai ɗan ƙaramin ruwan hoda) launi.

  • Kayayyun sutura sun zama ruwan dare gama gari a Turai. Koyaya, matsalolin kiwo na iya tashi.

A cikin hoton, ƙaya mai sutura

  • Wasu ƙaya na iya zama baƙi launi.

Haɗin haɗin ƙaya na caramel tare da sauran kifi

Kamar yadda aka tabbatar sake dubawa da hotuna, caramel mai ƙaya jituwa da sauran nau'ikan kifaye. Abu mafi mahimmanci shine kula dashi sosai, ciyar dashi cikin lokaci kuma ƙaddamar dashi cikin akwatin kifin a cikin garken.

To kifayen zasu wadatar da komai, kuma ba zasu bukaci komai ba. Wannan zai kare sauran mazaunan akwatin kifaye daga tashin hankali daga ƙaya. Kyakkyawan unguwa don kifin zai kasance baƙar fata neon, zebrafish, kadina da ire-iren kifin wanda ke jagorantar hanyar rayuwa.

Sake haifuwa da halayen jima'i na kifi

Sake haifuwa da ƙayawar caramel ya kamata a gudanar da shi ta manyan kifin da suka kai watanni takwas da haihuwa. Yaya za a rarrabe ƙayatar caramel ta hanyar jinsi? Ba wuya. Namiji yana da doguwa mai tsini a bayanta. Kuma mace tana da babban ƙananan fin da tsarin jiki mai ƙarfi.

Ana yin spawning a cikin akwatin kifaye daban (30 L). Don wannan, ana sanya algae a cikin akwati, kamar moss na Javanese da tartar. A lokacin ɓarna, yana da kyau a ciyar da ƙaya da abinci mai rai. Yanayin ragowa zai faru bayan namiji ya dade yana bin mace a cikin akwatin kifaye.

Sannan zata yi qwai sama da dubu. A ƙarshen yaduwar, yakamata a ajiye kifin manya nan da nan. Mako guda baya, soya zai bayyana, wanda ke buƙatar ciyarwa sau huɗu a rana tare da taimakon rotifers da ciliates.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Chewy Caramel Toffee Recipe. Make Caramel Toffee at Home (Nuwamba 2024).