Estrel Makiyayi Kare. Bayani, fasali, kulawa da farashin Estep Sheepdog

Pin
Send
Share
Send

Estrel Sheepdog - labarin Portugal

A cikin Fotigal, shahararrun tsofaffi Estrel Tumaki sabon abu high. Saitin halaye na musamman, ibada na kwarai ga mutane yana sanya karnoni amintattu abokai da mataimaka ga mutane.

A cikin zuriyar makiyaya, masanan Spain, Mastiffs na Asiya, Roman molossians. Mafi kyawun gefen karnuka shine ikon su na karewa, tabbatar da lafiyar yara da manya.

Fasali na nau'in da halin

Masu kiwon shanu sun daɗe suna jin daɗin karnukan tsaunuka saboda ƙarfin zuciya, tsananin ƙarfin zuciya, saurin kai tsaye, juriya da ƙarfi. An tsara su ta dabi'a don rayuwa a cikin yanayin da ke buƙatar ƙarfin gaske, ikon tsayayya ga masu cin nama.

Rayuwar birni ba ta su bace. Sarari, 'yancin motsi, hankali, motsa jiki yana nuna duniyar Estrel Sheepdogs. Dangantaka da mutum an gina ta ne akan aminci ga maigidan, biyayya, haɗewa da 'yan uwa, yara.

Ingantaccen horo na 'ya'yan kwikwiyo na taimaka wajan sarrafa ta'addancinsu don kare mutane da dabbobi daga kerkeci, manyan dabbobin da ke gandun daji na Fotigal. Kulawa da ƙima ƙwarai da gaske kyakkyawan ƙa'ida ne ga kare makiyayi, mai tsaro, mai gadi mai ƙafa huɗu a gonaki.

Koma cikin tsakiyar shekaru Estrel Tumaki amintacce don raka kaya. Kwarewar dabara ta baiwa kare damar gano nasa da wasu.

Karnuka suna da halaye masu zaman kansu, suna gane kawai ƙwarin gwiwar mai shi. Basu yarda da zagi ba, zasu iya barin gida cikin dace da gangan. Amma biyayya ga mutum, biyayya ga gida ya fi taurin kai da kishirwar 'yanci.

Idan baku yi amfani da karfi a cikin kiwon kare ba, to ba zaku sami aboki mafi aminci ba don tabbatar da aminci da aminci. Estrel Sheepdog ya sami canjin mai shi a matsayin wasan kwaikwayo.

A cikin yanayinta na yau da kullun, dabbar gidan mai ƙafa huɗu tana da nutsuwa, kwanciyar hankali da daidaitawa. Saboda haka, an ɗauki karnukan a matsayin abokan tafiya kuma an shirya su don aiki a matsayin jagorori. Amma har yanzu babban aikin nau'in shine samar da kariya daga barazanar kai hari da kariya.

Bayani game da nau'in makiyaya na Estrelskaf (daidaitattun bukatun)

Na dogon lokaci, farin jinin karen dutsen bai wuce yankin Tsibirin Iberia ba. Sai kawai a 1934 aka yi shi Estrel Sheepdog irin bayanin kuma amintacce ta hanyar ingantaccen mizani.

A kare na bakin ciki ginawa, tare da taimako tsokoki. Hawan 65-68 cm. Weight daga 30 zuwa 50 kg. Maza sun fi mata girma da girma. Fitowar jituwa ta ƙunshi jiki mai tsayi da kuma babban kai a gajeriyar wuya ba tare da dewlap ba.

Jaarfafawa masu ƙarfi tare da leɓu masu yawa. Babu dunkulen fata a kan bakin bakin. Idanun ƙanana ne, masu kamannin almond, launin amber mai duhu. Kallon kare yana da hankali.

Sauke kunnuwa tare da zagaye masu ƙanƙana ƙananan girma kuma an saita su sama. Siffar ita ce triangular. Allowedaunataccen kunne yana da izini ta daidaitacce. Hanci koyaushe yana da launi mai launi fiye da asalin tushe, yawanci baƙi.

Jiki mai murabba'i. Kirji mai ƙarfi mai ƙarfi. Ciki yana da yawan gaske, amma ba ya faduwa ba. Baya yana madaidaiciya kuma gajere, wutsiya tana da tsayi, a ƙarshen ta hanyar ƙugiya. Gabobin jiki suna da ƙarfi kuma madaidaiciya.

Legsafafun gaba suna layi ɗaya, an saita ƙafafun kafa da ɗan faɗi kaɗan. Yatsun suna kiyayewa tsakanin gashin mara ƙarfi da mara ƙarfi. Kusoshin duhu ne. A cikin motsi, ana rarrabe kare ta sauƙi da 'yancin motsi.

Ulu karnuka suna kare makiyayi mai danshi da santsi, wani lokacin yana ɗan karkarwa. Ya banbanta a tsayi a sassa daban daban na jiki. Muzzle, kunnuwa da ƙafa a ƙasa tare da gajeren gashi. Baya, kirji da wutsiya an lulluɓe su da wadatattun dogon gashi. Wasu wakilan an kawata su da abin wuya mai kauri a wuyansa da kuma suturar haske.

Babu tsauraran launuka masu tsauri. Launuka na halitta a cikin kewayon launin toka, launin ruwan kasa, launukan ja. An ba da izinin farin launuka daban-daban siffofi da wurare. An kafa launi mai karko a lokacin shekarun kare. A baya can, an rarrabe gajere-gashi-gashi iri-iri. Amma nau'ikan farko sun kusan bacewa.

Kulawa da kulawa

Dogon gashi na Estrel Sheepdog yana buƙatar kulawa ta musamman. Sun saba da yin kwalliya na yau da kullun daga farkon zafin yanayi. Kare yana buƙatar wanka lokaci-lokaci da tsaftacewa tare da samfuran musamman.

Don rigakafin cututtuka, ana ba da shawarar bincika da goge idanu da kunnuwa daga datti. An datse fiɗa kamar yadda ake buƙata. Gabaɗaya, dabbar gidan mai ƙafa huɗu ba ta dace da yanayin tsarewa ba.

Dole ne a kiyaye wurin zama da hidimar kare. Ayyuka a cikin aiwatar da sabis na tsaro yana da yawa ta yadda bayyanar baƙi na iya zama rashin aminci a gare su. Bayyanar wani baƙo akan yankin ana ɗaukar sa a matsayin barazanar kai hari.

Dabbar tana buƙatar daidaitaccen abinci. Ana ba da shawarar ciyarwa sau biyu a rana don maganin ƙwayoyin cuta, kodayake kare zai daidaita da abinci ɗaya. Sun ɗan ci kaɗan.

Idan wani saya Estrel Shepherd, to lallai ne lallai ku shiga cikin horo. Puan kwikwiyo suna koyo da sauri, suna samun kansu ta fuskokin tsauraran buƙatu don tsari da horo.

Cikakken yanci yana bawa kare damar nuna halaye masu zaman kansu da son rai, wanda mai shi ba zai iya kawar da shi ba. A CIKIN kennels Estrel Shepherd ba da damar yin motsi a hankali, haushi, gudu ba tare da ƙwanƙwasawa a wasu yankuna ba.

Sheepdog kare ne mai aiki, yana buƙatar ƙarfafawa da sarrafa shi tare da kuzarinsa da ƙarfin halitta. Sayi kwikwiyo Estrel Tumaki kuma abu ne mai yiyuwa a tayar da sahabi don yin noma a ciki na tsawan shekaru 12-14, rayuwar dabba.

Farashi da sake dubawa akan Estrel Sheepdog

Farashin Estrel Shepherd ya dogara da dalilai da yawa: asali, shekaru, matsayin lafiya, ikon koyo, sa hannu a nune-nunen, wurin sayarwa. Daga cikin nau'in kiwo, kare yana cikin rukunin tsakiya.

Nawa ne Estrel Makiyayi Kare, ana iya samunsu a wuraren nurseries. Tabbas mai mallakar nan gaba yana buƙatar shawarar ƙwararren masanin kimiyyar kimiyyar, tunda, a cewar magoya baya, kawai ƙaƙƙarfan mutum tare da yanke hukunci zai iya jimre da haɓaka mai kafa huɗu.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Кортеж Царя разгоняет холопов на пути. (Nuwamba 2024).