Alade na Vietnam. Bayani, fasali, kiwo da farashin aladen Vietnam

Pin
Send
Share
Send

Ba boyayye bane cewa ana aladu da aladu ba don kyakkyawar fuska ba, amma don nama. Wauta ce mu rufe idanun mu ga wannan, irin wannan muguwar duniyar tamu ce. 'Yan Adam suna cin kusan namba biliyan 3 na naman alade a kowace shekara.

Kamar yadda ake faɗi, buƙata tana haifar da wadata, kuma yawancin masu kiwon alade sun daɗe suna mamakin kiwo irin na alade wanda zai sami ingantaccen aiki, nama mai inganci kuma yana da saukin kulawa. A yau, yana samun karbuwa tsakanin masu kiwo a yawancin ƙasashen Turai da Amurka. nau'in alade na Vietnam, kuma da kyakkyawan dalili.

Fasali da bayanin aladen Vietnam

Kudu maso gabashin Asiya ana ɗauke da ƙasashen waɗannan kayan fasaha, amma sun zo ƙasashen Turai da Kanada daga Vietnam, saboda haka sunan - Wiwi ta Vietnam ta zama alade mai alaƙa... Hakan ya faru kwanan nan - a cikin 1985, amma saboda yawan fa'idodi, waɗannan aladu da sauri sun mamaye zukatan manoma da yawa a duniya.

Kunnawa hotunan aladen Vietnam ba za a iya rikita shi da kowane irin ba: suna da lalatattun muzurai tare da kananan kunnuwa a tsaye, gajerun sassan gwatso, babban kirji da ciki wanda ya kusan sauka a kasa. A wajan wadannan dabbobi, nan take zai bayyana dalilin da yasa ake kiransu vis-bel.

Aladu yawanci baƙi ne a launi, wasu samfuran suna da wuraren haske. K'abilan Biyetnam farin alade tsarkakakken jini (ba mestizo ba) - rarity. Boars na da kwalliya a jikinsu. Tsawon bristle a kan nape na iya kaiwa 20 cm kuma ta wurin mutum zai iya tantance yanayin dabbar: daga tsoro da farin ciki, wannan mohawk na musamman yana tsaye a ƙarshe.

A cikin samarin daji na daji, canines suka fara ɓarkewa, waɗanda suke girma zuwa 15 cm da shekara 3. Kayan alade na Vietnamese jeri ne daga kilogiram 70-80, amma mazan da ke kiwo a ciki na iya nauyin kilogram 150.

Kiwo aladen Vietnam

'Yan asalin Vietnam suna da fa'idodi da yawa da ba za a iya musantawa ba a kan farin aladu na yau da kullun. Aladu masu alaƙa da tukunya suna da ikon ɗaukar ciki tun suna da watanni 4 da haihuwa. Ganin cewa ba inganci kawai ba, amma kuma yawan mahimmanci yana da mahimmanci ga masu su, wannan kyakkyawan alama ce. Boars sun girma kadan kadan - a watanni 6.

Amma kada ku yi hanzari a cikin jima'i. Pigaramar alade wadda nauyinta bai wuce kilogiram 30 ba zai yi wuya ta haihu. 'Ya'yan za su fi ƙanƙanta, kuma lafiyar uwar na iya munana.

Dokar zinare ta kowane mai kiwo ba shine ya haɗu da mutane daga ƙasa guda don kauce wa maye gurbi ba. Idan an sayi aladu don kiwo, zai fi kyau a sayi dabbobin kiwo don waɗannan dalilai daga gonaki daban-daban.

Farrowing K'abilan Biyetnam aladu yana faruwa kusan sau 2 a shekara. Ciki yana ɗaukar kimanin kwanaki 115-120, bayan haka ana haihuwar aladu 3 zuwa 18. Yawancin masu mallaka ba sa sa baki ko a yayin haihuwa ko kuma aiwatar da sabbin jarirai. Wasu kuma, akasin haka, suna tare da shukar a wannan mawuyacin lokacin (awanni 3-5), yanke igiyar cibiya da kansu kuma suna aiwatar da duk abubuwan da suka dace.

Aladu na Vietnamese an haife su da ƙananan ƙwayoyi masu gina jiki, don haka suna buƙatar fara ciyarwa akan kumburin uwa da wuri-wuri. Idan wannan bai faru ba a sa'a ta farko bayan haihuwa, suna iya mutuwa.

Aladun Vietnam mata suna da kyakkyawar wayewar mahaifiya, suna kula da zuriyar, amma ba sa tsoma baki tare da shigar ɗan adam lokacin da ya zama dole a bincika alade, auna shi ko a yi masa rigakafi. Naman Alade na Vietnamese yana sayarwa da kyau, kuma da yawa suna samun kuɗi da kyau.

Ofaya daga cikin manoman ya kiyasta cewa ana iya samun aladu kusan 300 daga gonar shuka 15 a shekara. Sanin farashin kayan naman, ana iya ɗauka cewa kuɗin shekara-shekara daga irin wannan sha'anin zai kasance kusan rubles miliyan 3. La'akari da duk farashin da ke tattare da kulawa da ciyar da irin wannan garken, garken farkon wanda aka saka hannun jari zai biya tuni cikin shekaru 3.

Kulawa da kiyaye aladun Vietnamese

Kiwon aladun Vietnamese baya haifar da matsala ko da ma manoman novice. Wadannan dabbobin suna dacewa sosai da sababbin yanayi kuma da wuya su kamu da rashin lafiya.

Aladu na Vietnamese a gida sun nuna halin mutunci fiye da yadda ya kamata: a cikin aladun aladun, a sarari suke raba wurin hutawa da bacci da wurin bayan gida, wannan yana taimakawa sauƙin tsaftacewa a rumfar. Yawanci ana gina aladun da bulo ko kuma kumfa, an cika falon da kankare. Fiye da rabin bene na rumfa ɗaya an rufe shi da katako - a nan aladu suna barci.

Aladu na Vietnamese a cikin hunturukomai wuyarsu, ya kamata a sanya musu dumi, musamman ga sabbin shuke-shuke da zuriyarsu. Don wannan, ɗakin yana sanye take da murhu ko dumama iskar gas.

A cikin hoto K'abilan Biyetnam aladu

Aladu na Vietnam suna ciyarwa ya ɗan bambanta da waɗanda aka saba. Sau da yawa waɗannan dabbobi ana kiransu aladu masu daɗin ciyawa don jarabar shuka abinci. Amma ba kwa buƙatar ɗaukar shi a zahiri: tabbas, ba za su mutu da yunwa a kan ciyawa da makiyaya ɗaya ba, amma ba za su sami riba mai yawa ba.

Tsarin tsarin yankin ciki na Vietnamese yana da fasali da yawa. Idan aka kwatanta da sauran aladu, cikin cikinsu karami ne kuma hanjinsu na sirara ne. Narkar da abinci yana da sauri, metabolism ya fi girma. Saboda wannan, aladun da ke da tukunyar ciki sau da yawa ana cin su a ƙananan rabo. Wannan nau'in alade yana da wahalar narkewar zaren ƙananan, don haka abinci kamar turnips bai dace da su ba.

Baya ga ciyawa (mafi kyau duka, clover da alfalfa), ana ba da aladu amfanin gona na hatsi: alkama, sha'ir, masara, hatsi, legumes. Zai fi kyau yin cakuda da kanku fiye da amfani da waɗanda aka siya, saboda wannan yana adana kuɗi.

Potungiyoyin tukunyar Vietnamese

Isara gishiri kaɗan a cikin hatsi mai ɗanɗano, ana tafasa shi da ruwan zãfi a ƙimar 1: 2 kuma a bar shi na awanni 12. Ana ƙara ɗan man kifi da bitamin kafin a ciyar. Aladu da yardar rai suna ci tuffa, kabewa, zucchini, karas, dankali. A cikin hunturu, an kara hay mai laushi zuwa abincin.

Don cikakken ci gaba da saurin haɓaka, aladun Vietnamese suna buƙatar samar da tafiya. Kasancewa cikin iska mai tsafta yana da fa'ida mai amfani akan ci da lafiyar dabbobi gaba ɗaya. Yakamata a shinge yankin da shinge abin dogaro. Yankin corral yakamata ya zama ya isa sosai: kimanin filin murabba'in ɗari aka ware don dabba babba.

A yankin tafiya, suna ba da rumfa domin aladu su ɓoye daga rana mai zafi. Bugu da kari, ya wajaba a tono wasu ginshiƙai masu kauri a cikin ƙasa, wanda aladu zasu yi ƙaiƙayi a kansu. Kuma kasancewar babban kududdufin laka zai haifar da dabbobin gida cikin farin ciki mara misaltuwa.

Ya kamata a lura cewa aladu, akasin yarda da yarda, suna da tsabta, kuma suna birgima cikin laka don kawar da kwari masu ba da haushi da sanyaya jiki cikin zafi. Giwaye da sauran dabbobi da yawa suna yin haka.

Amma ba haka ba ne kawai tabbatacce Aladu na Vietnamese: sake dubawa da yawa masu mallaka sun bayyana su a matsayin manya-manyan mahaka. Buƙatar tonawa asalinsu ya samo asali ne, don haka bashi da fa'ida akan yakarsa.

Farashin alade na Vietnamese da sake duba mai shi

Idan rai yana cikin wuta tare da siye farashin aladen Vietnam zasu yarda. Za a iya siyan alade ɗan ɗan watanni 3-5 don kawai 3000-5000 rubles. Lokacin zabar, kana buƙatar kulawa da zahirin jariri - tun yana ƙuruciya, wannan nau'in yana da zafin ciki a bayyane da kuma ɗamarar kama da pug.

Aladu masu shan nono sun ma fi rahusa (1000-2000 rubles). Kaddararsu ba abar kishi bace: an saye su ne saboda nama mai laushi. Wannan samfurin ana ɗaukarsa mai daɗaɗa saboda yana da ɗanɗano mai kyau, ya ƙunshi ƙaramin ƙwayar cholesterol kuma bashi da matakan yaƙinsa.

Masu mallakar gonakin dabbobi don kiwon aladun Vietnamese sun yarda da abu ɗaya - ba wuya a kiyaye su. Koyaya, ba tare da cikakken kulawa da isasshen kulawa ga tuhumar su ba, da wuya wani abu mai kyau zai zo daga gare ta.

GAME DA Aladu na Vietnamese, saya wanda ba shi da wahala a ƙasarmu, sake dubawa galibi tabbatacce ne. Sun tabbatar da kansu a matsayin dabbobi masu dabi'a da ladabi. Matasa sam basa jin tsoron mutane: aladu na iya yin wasa na dogon lokaci, kamar puan kwikwiyo.

Yawancin masu mallaka kuma suna lura da haɗewar wannan nau'in alade ga mai shi. Idan kuna koya wa alade hannuwa tun daga ƙuruciya, zai nemi kansa ya gushe.

Manyan aladu sukan bi “wutsiyar” maigidansu, kamar yawancin karnuka da kuliyoyi. Aladu na Vietnamese dabbobi ne masu hankali. Dangane da nazarin ilimin kimiyya, ana iya fahimtar hankalinsu da na ɗan shekaru 3.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: НУБ ПРОТИВ ПРО ПРОТИВ ЧИТЕР ПРОТИВ ДОНАТЕР В BRAWL STARS! #16 (Nuwamba 2024).