Burmilla cat - kyakkyawa na siliki
Aikin masu kiwo yana da wahala kuma yana ɗaukar fiye da wata ɗaya, don haka ana rarrabe nau'ikan ba wai kawai ta hanyar kyakkyawar sura, halaye ba, har ma da keɓancewarsu. Amma yana faruwa cewa duwatsu suna bayyana kwatsam, kwatsam.
Don haka ya faru tare da nau'in kifin na Burmilla. Wata baiwar Allah daya daga cikin mashinan Birtaniyya ta manta da rufe kofa tsakanin kekunan kuruciyar Burmese da katar ta Farisa, wacce ke da kalar chinchilla mara dadi, da daddare.
Bayan ɗan lokaci, zuriya sun fito daga kyakkyawa mara misaltuwa kuma suna da ɗabi'a a cikin ɗabi'a. Kyawawan kyanwa an laƙaba musu sunan iyayensu - burmilla, Mahaifiyar Burma da mahaifin chinchilla. Ana samun daidaitattun bambance-bambancen jinsin a cikin 1984, kuma kyanwa ta sami matsayin zakara Burmilla a 1990.
Nau'in da bayanin irin
Kyanwar Burmilla ta haɗu da hikima, fara'a da ladabi, bayyanar ta dace da halin. Cats na wannan nau'in suna da cikakke. Kan yana da matsakaiciyar girma, zagaye kuma mai hankali, tare da tsari mai laushi.
A cikin hoton, kyanwa ɗan Burmilla ne mai gajeriyar gashi
Dabbobi suna da kaifin sauyi daga kai zuwa bakin wuya. A kan madaidaiciya da gajeren bakin bakin ciki, an matse kunci da ƙarfi sosai. Maza suna da girma fiye da na mata. Dabbobin gida na wannan nau'in suna da kyawawan kunnuwa waɗanda ke da faɗi sosai da karkata. Ganin kuliyoyi ba sabon abu bane. Bakin zane ya sanya idanu su fita waje.
A ɓangaren giciye, suna kama da jinjirin wata tare da kore, amber ko kunkuru. A lokacin samartaka, akwai kuliyoyi masu jan ido. Haskaka daga cikin nau'in shine ciwan hanci, wanda hakan baya shafar kaunar kyanwa Burmilla, amma yana da fasali a cikin tsarin kiwo.
Tsarin mulki na nau'in yana da halaye masu zuwa:
- suna da kasusuwa da tsokoki masu karfi, wadanda kowa ya lura da su, suna ba kuliyoyi kwarin gwiwa;
- gabobin hannu sun kasance fusiform, jaddada ƙarfi, ƙafafun baya sun fi gaban tsayi, zagaye, gammaye baƙi ne;
- wutsiya ya bambanta da sauran nau'ikan cikin dogon, matsakaicin kauri da kunkuntar tip;
- Burungiyar Burmilla tana da dabbobi daga kilogram 4 zuwa 7, ba tare da la'akari da jinsi ba, a cikin wannan mata da maza daidai suke, waɗanda ba za a iya faɗi game da sauran nau'in ba.
An raba nau'in zuwa nau'i biyu:
- Burmilla gajeren gajere;
- Burmilla ta daɗe.
Ba tare da la'akari da nau'in ba, suturar kyakkyawa ce, a bayanta koyaushe tana da duhu fiye da cikin, wanda ke jan hankali da launi mai laushi mara kyau. Burmilla mai dogon gashi ba ta da mashahuri fiye da gajeren gashi, amma wannan ba ya shafar nasara da hikimar kuliyoyi.
A cikin hoton burmilla mai dogon gashi
Mafi shahararren launi na kuliyoyi shine azurfa mai haske. Kuna iya samun ɗayan wannan irin launin ruwan hoda-cakulan, cream-kofi, lemu-ja, launuka masu lilac.
Nau'in launuka sun kasu kashi huɗu:
- Shaded chocolate cakulan da lilac blue.
- Hayaƙi baki ko cakulan.
- Launi iri ɗaya yana da zaɓuɓɓuka da yawa: baƙar fata uku, madara mai ɗanɗano, baƙar fata ɗan Biritaniya, Bombay.
- Tiger mai launin fari ne ko shuɗi.
Fasali na nau'in da halin
Iyayen Burmilla sun ba yaransu lada da aiki da taushi. Burmilla kittens An bambanta su ta hanyar wasan kwaikwayo mara ƙarewa da kyakkyawan yanayi. Da girma, sun zama masu da gaske kuma masu son bincike, koyaushe suna sha'awar al'amuran masu su, sabili da haka galibi suna kusa da "gidan" a cikin ɗakin girki ko kuma lokacin da masu su ke aiki da abin da suke so, kusa da yara a lokacin wasan ko lokacin da yaron yake a gida.
Kyanwar Burmilla aboki ne mai ban sha'awa da keɓe mutum. Dabbobi suna mutunta masu su kuma suna nuna mutunci, suna nunawa ta ɗabi'unsu irin ƙa'idodin iyali. Dabbar tana da yanayi mai ban sha'awa sosai, saboda haka sukan zama samfura don zane-zane na masu zane-zane. Hoton Burmilla kwararru suna yi tare da sha'awa na musamman da keɓancewa.
Dabbobin gida suna da yanayin bincike, wanda shine mafi yawancin lokuta fiye da sauran nau'ikan ke samun kansu cikin yanayi mai dadi ba yanayi mai kyau ba. Ta hanyar siyan kyanwar Burmilla, ka sami kanka aboki na ainihi tare da halaye na ƙauna, mai kyakkyawar mu'amala da kyakkyawa.
Ba shi da son rai a yanayin tsarewa, ba zai damu da rayuwa a karamin gida ba. Dabbobin gida ba sa cutar da mutum, koda kuwa yaranku sun ja wutsiya da wutsiya, zai jimre, amma ba zai yi wa yaron rauni ko ya kawo masa hari ba.
Manya, yankan farcen dabbobin gidansu, na iya natsuwa don amincinsu, kuliyoyi a natse suna tsayawa gwajin ba tare da haifar da ciwo na zahiri ba. Dabbar gida na iya wahala da rashin lafiya, kasancewar shi kaɗai na dogon lokaci. Kusa da bakin kofa, kaunataccen ƙaunarka zai jira ka kowace rana tare da ibada, ba zai ƙi zama a cikin hannunka ba, zai tambaye ka ka bugun ciki.
Kuliyoyi suna son yin wasa da abubuwa kuma suna matukar son kasancewa cikin iska mai kyau. Zasuyi abota da wasu dabbobin gidan kuma ba zasu taba yin hassada da rikici game dasu ba. Cats na wannan nau'in suna da hankali, masu kaifin baki tare da haɓaka dabara kuma suna iya yin dabaru. Amma ba sa ba da kansu ga horo, ba shi da amfani ka buƙaci dabbobin gidanka su yi aikin da kake buƙata sosai ko amsa umarnin.
Don koyar da wani abu, kuna buƙatar sha'awar aboki na dangi, don haka shi kansa yana so ya jimre da aikin. Misali, sanya wani abu mai daɗi ga cat a cikin firiji, buɗe firiji a gabansa sau da yawa. Yi kamar kana yin wani abu kuma ka kalli, bayan wani lokaci kyanwa za ta iya buɗe ƙofa da sauƙi kuma ta ɗauki abin biyan kanta.
Kulawa da kulawa
A mafi yawan lokuta, Burmillas suna kula da kansu da kansu. Abinda kawai suke buƙata a manyan allurai shine ƙaunarku da kulawa, sadarwa da ƙaunarku. A matsayin matakin kariya, duba dabbobin gidan ku sau ɗaya a mako.
- Ba a buƙatar kulawa ta musamman don suturar, tana iya birgima lokaci-lokaci, saboda yana kusa da jiki. Goge kyanwa sau ɗaya a mako don kawar da ɓoyewar fata. Kuliyoyi ba sa wanka fiye da sau biyu a wata, yi amfani da shamfu don kuliyoyi masu gajeren gashi lokacin wanka.
- Don hana cat daga wahala daga cututtukan kunne, ya kamata ku tsabtace kogon tare da sandunan kunne ta amfani da masu tsabta na musamman. Don haka ana niƙa ƙafafun kuma kyanwar ba za ta lalata kayan ɗaki ba, a ba ta mai yanke-yanke. Horar da karamin kyanwa don yin oda.
- Dabbobin gida suna cin abinci mai wuya da taushi. Mutane da yawa sun fi son abincin ƙasa. Yana da mahimmanci cewa abincin dole ne ya ƙunshi dukkan abubuwan da ake buƙata kuma ya samar da bitamin da ake buƙata.
- Babu matsala da karatun bayan gida. Nunawa jaririn inda tiren ɗin ya kasance sau ɗaya kuma zai ziyarci wurin kawai.
Idan muka yi la'akari da nau'in dangane da kiwon lafiya, ya kamata a lura cewa kuliyoyi suna da saukin kamuwa da halayen rashin lafiyan, suna fama da cutar koda ta polycystic. Sabili da haka, don zuriya ta haihu lafiya, bincika maza da mata.
A cikin hoton, kittens Burmilla
Farashin Burmilla da bayanan mai shi
Idan ka yanke shawarar siyan Burmilla, karka manta cewa suna da asali kuma suna buƙatar kulawa da kulawa fiye da kuliyoyi na yau da kullun. Don kar a sayi kyanwa maras lafiya kuma daga baya kada ku je wurin likitocin dabbobi, ku sami dabba a cikin ɗakunan ajiya tare da kyawawan suna da ƙwararrun masu kiwo. Farashin Burmilla za a sami bambanci ta wata hanya babba, amma za a yi wa kyanwa allurar rigakafi da horar da su a cikin duk abin da ya kamata. A Intanit, farashin farashin ya fara daga 10 zuwa 50 dubu rubles.
Olga daga Tver ta sayi kyanwa watanni uku da suka gabata kuma ta raba abubuwan da ta lura: “Wannan kyakkyawar halittar tana saduwa da ni daga aiki kowace rana. A kyanwa mai aiki da kuma neman. Muna dafa abincin dare tare, kalli fim. Kuma kwanan nan, na sami dabba ta kusa da wani firiji wanda na buɗe kaina, wanda ya ba ni mamaki kuma ya ba ni dariya har da hawaye. Ba shi da kyau ga abinci da kiyayewa. Yana son soyayya da sadarwa sosai. "