Cairn Terrier kare. Bayani, fasali, kulawa da farashin Cairn Terrier

Pin
Send
Share
Send

Asalin asalin Kern Terrier shine Scotland. An yi kiwo ne a cikin karni na 19 musamman don farautar kananan dabbobin daji, kamar su fox, da kuma kama bera.

Idan aka kwatanta da duk masu kawo tsoro jirgin kern shine mafi ƙanƙanci kuma mafi karami, amma, duk da wannan, yana da jikin tsoka. Shi kyakkyawar mafarauci ne na farauta da ɓoye a cikin duwatsu, yana da ƙarfin hali. A cikin Rasha, wannan nau'in ba shi da mashahuri sosai, ba kamar a ƙasashen Turai ba.

Sunan ya dogara ne da kalmar Gaelic cairn, wanda za'a iya fassara shi azaman "tarin duwatsu". Ya kasance a yankin da ke cike da duwatsu masu duwatsu da suke farauta da waɗannan ƙananan filayen, saboda launukansu kusan ba za a iya gani ba a bayan shimfidar wuri.

Fasali na nau'in da halayen Cairn Terrier

Cairn Terriers karnuka ne masu ƙarfin hali da marasa wayewa, waɗanda aka rarrabe su da juriya da haɓaka aikinsu. Gashin kare yana da kaushi, amma akwai laushi mai laushi mai laushi wanda ke sanya shi dumi yayin lokacin sanyi.

Tsammani na rayuwa shekaru 12 zuwa 15. Yana da mahimmanci a lura da hakan Cairn Terrier irin dace da zama a cikin ɗaki batun aikin motsa jiki na yau da kullun.

Yi la'akari Bayanin Cairn Terrier... Kan wannan karen karami ne, amma idan aka kwatanta shi da jikin yana daidai gwargwado. Idanun suna nesa nesa nesa kuma da ɗan zurfin ciki.

Kunnuwa kanana ne masu kaifin nasihu. Hakoran suna da girma. An gina Cairn Terrier da kyau: wuya yana da ƙarfi, baya baya madaidaiciya, haƙarƙarin sun ɗan yi rubutu. Legsafafun gaba sun fi na ƙafafun baya girma kuma galibi ana juya su kaɗan, kamar yadda yake.

Wutsiya tana da gashi mai kauri, ba ta lankwasawa ta baya, amma tana fita kamar karas (duba. Cairn Terrier hoto). Abubuwan da aka keɓance na nau'in shine kulawa da sutura. Yana buƙatar a tsefe shi a kuma datse shi a idanun da kunnuwan.

Halin Cairn Terriers yana da ɓarna da zaman kanta. Waɗannan ƙananan karnukan suna da cikakken hankali da ƙarfin hali na ban mamaki. Areananan yaƙe-yaƙe ne masu ƙarfi, kuma suna kama da shugabannin dangin Scotland.

Kare yana da kwarin gwiwa amma ba m. Su ne ƙwararrun masu tsaro, saboda suna da ingantaccen ji da ƙamshi. Koyaya, suna da wasa kuma suna son yara. Horarwa mai ɗorewa zai sa filin jirgin ya zama kyakkyawan aboki.

Suna koyo da sauri kuma suna shirye su ɗauki umarni don yabo. Cairn Terrier baya son kasancewa shi kadai. Shi kadai, yana samun halaye marasa kyau (alal misali, haushi mara dalili), ya zama mai rashin biyayya da taurin kai.

Ba su amsa azaba, amma suna sauraron sautin muryar maigidan, don haka bai kamata ku yi musu tsawa ba. Zasu iya zama masu cin gashin kansu ta hanyar musgunawa.

Bayanin Cairn Terrier - bukatun daidaitattun asali

Alamar farko ta ingancin asalin ita ce ta musamman, madaidaiciya gashi. Dangane da ma'auni, ba a yarda da yawan gashi ba. Kan ya fi shaguwa.

Gashi a kusa da hanci yana haifar da bayyanar gashin-baki. Sau da yawa ana iya ganin tabo a fuska. Gashi yana da matsakaiciyar tsayi. Launi ya bambanta: kusan baki, launin toka, alkama, cream, ja, fawn da brindle.

Matsayin asali ba ya ba da izinin cikakken fari da baƙi. Mulos, kunnuwa da kuɗaɗe sun fi launi fiye da sauran jikin. Tsawo a ƙeƙashe ya kai cm 27 - 31. Nauyin maza daga 6 zuwa 8 kilogiram, ƙuluniya - daga 6 zuwa 7 kg.

Kulawa da kulawa da Cairn Terrier

Cairn Terrier babban dabba ne don ɗakin gida da na gida mai zaman kansa. Kare yana da girman girma kuma, tare da ilimin da ya dace, ba ya yin haushi ba gaira ba dalili. Bugu da kari, ba su da ma'ana a cikin abinci.

Kuna buƙatar siyan ingantaccen abinci wanda aka tsara don wannan nau'in. Ingantaccen abinci mai gina jiki zai kiyaye lafiyar dabbobin gidanka. Kuna iya ciyar da kwikwiyo da abinci na halitta idan kuna so, amma fa bai kamata ku ba shi abinci ba.

A cikin irin wannan abincin, 80% ya zama sunadarai (nama da kayan kiwo), 10% hatsi da 10% kayan lambu. Magungunan bitamin suma zasu kawo fa'idodi marasa alfanu.

Cairn Terrier kusan baya zubar. Zai zama alama cewa wannan kare yana da ulu mai yawa, amma kula da shi abu ne mai sauƙi. Ya isa a tsefe shi da tsefe sau ɗaya a mako.

Idan kare bai shiga cikin nune-nunen ba, to ya isa ya tuƙa shi zuwa ango sau biyu a shekara. Yana da kyau kada a rage tsallake wannan aikin, tunda dole ne angon ya iya Cairn Terrier datsa.

Wannan hanya takamaiman takamaiman wannan nau'in. Yana maye gurbin narkar da dabbobi. Ana aiwatar da shi kawai da hannu, tunda an hana yanke gwatso. Idan, duk da haka, kun yi aski zuwa ainihin, to, ulu ɗin nasu zai yi kama da kayan wanki, zai daina zama mai sheki, zai fara rikicewa kuma ya sha dukan datti.

Cairn Terrier ba nau'in raɗaɗi bane. Amma don kula da lafiya, dole ne a yiwa dabba allurar rigakafi da magani daga tsutsotsi, fleas da sauran ƙwayoyin cuta ba tare da gazawa ba. Cairn Terriers ba safai yake rashin lafiya ba. A shekarun kuruciya, duk allurar riga-kafi dole ne a yi su kuma dole ne a bi shawarwarin mai kiwo.

Idan an siyo ɗan kwikwiyo na Cairn Terrier don shiga cikin nune-nunen, to kuna buƙatar fara shiryawa don waɗannan abubuwan tun daga yarinta. Shiri don baje kolin yana buƙatar ƙoƙari sosai, da kuma kuɗi masu yawa.

Ya haɗa da koyar da yanayin nuni daidai, wasu motsi, nuna haƙori, da sauransu. Don nune-nunen, ana buƙatar shiri na musamman na ainihin ulu. Wadda ake kira layered ulu. Wannan zai ba kare yanayin asali.

Farashi da mai bita game da Cairn Terrier

Cairn Terrier ba ƙwararrun karnuka bane. Amma, ernan kwikwiyo tare da asalin daga manyan iyaye zaikai kimanin dala 1200 - 1700. Ba tare da asali ba Farashin Cairn Terrier watakila 50 daloli. Ga wasu sake dubawa game da kern terriers.

Breeder L. Larssen, wanda ke da gidan gandun daji na Sensei a D Denmarknemark, ya yi shekaru 24 yana kiwo. A cewarsa, yana matukar son saukin wannan nau'in. Yana ganin hali a cikin kowane kare. Dabbobin gidansa suna da halin nunawa, amma a lokaci guda basu da ta'adi.

Mai kiwon RK Niemi (Gidan daji na Colcco) an yi kiwo tsawon shekaru 11. A gare ta, mafi mahimmanci a cikin kwikwiyo shi ne halin mutumci.

Aan kwikwiyo mai halin kirki ne kawai zai iya yin aikin da aka samo asalin wannan asalin: asalin farauta da sauran dabbobi. Bayan duk wannan, kar ka manta cewa maƙera mafarauta ne. Maɗaukaki suna da halayen manyan karnuka tare da ƙaramar su.

Wasu masu kiwo biyu: K. Wentzel da T. Reisser (Glenmore's cattery) sun kasance suna kiwo tsawon shekaru 26. A gare su, manyan abubuwan da ke jikin gwanayen suna da nutsuwa da sauri. Maɗaukaki suna jin daɗi a cikin fakitin.

Hankalin farauta yana cikin jinin duwawu. Masu kiwo ba sa shiga cikin wasanni da farauta tare da karnukansu, amma puan kwikwiyo nasu suna nuna kyakkyawan sakamako tare da sabbin masu su. Lokacin siyan kare, kar ka taɓa mantawa cewa ba dabbobi kaɗai kuke siyan ba, amma da farko aboki ne mai aminci ga duk yan uwa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Cairn Terrier Everything Dog Breeds (Afrilu 2025).