Kifin Danio Bayani, fasali, kulawa da farashin zebrafish

Pin
Send
Share
Send

Danio a yanayi

Zebrafish na dangin kifin ne. Yawancin jinsin wannan nau'in ana samun su ne kawai a cikin akwatin ruwa na gida, amma, akwai kuma zebrafish na daji. Suna zaune a Asiya, suna iya samun kwanciyar hankali a cikin ruwa mai gudu da kuma a tsaye, babban abin shine akwai wadataccen abinci.

Mutanen da ke rayuwa a cikin daji suna girma idan aka kwatanta da na akwatin kifaye. Bayanin kifin zebrafish ya ce babban baligi na iya zuwa tsawon santimita 7, yayin da dangi na gida ke da wuya ya girma zuwa 4. A yanayi na musamman, kifin akwatin kifaye na iya yin girman girman centimita biyar.

Duk a gida da kuma a cikin yanayin yanayi, zebrafish yana da matuƙar makaranta. A cikin tafkunan ruwa, suna kafa ƙungiyoyin mutane da yawa. A cikin kwantena na wucin gadi, an shawarce su da aƙalla samfuran bakwai don kifin ya ji daɗin shigarsa cikin garken.

Fasali na kiyaye zebrafish

Zebrafish na akwatin kifaye sananne ne saboda gaskiyar cewa kusan duk wani yanayin rayuwa zai kasance mai sauƙi a gare su. Wato, zasu iya cin kowane abinci, su rayu da canjin yanayin zafin jiki, kuma suyi kyau ba tare da dumama ruwa a cikin akwatin kifaye ba.

Habitabi'a ɗaya kawai ta wannan kifin makarantar koyaushe baya canzawa - abinci yana da ƙayatar dashi sai idan ya kasance a saman ruwa. A wasu keɓaɓɓun lamura, kifin zebraf yana cin abincin da yake samu a cikin ruwa kuma, komai irin yunwar da kifin yake yi, baya cin abinci daga ƙasan.

Tun da zebrafish kifi ne na zamantakewa, ya fi kyau a fara ƙaramin garke nan da nan, saboda haka, ana buƙatar ƙarfin aƙalla lita 30. Tabbas, wannan adadi za'a iya canza shi zuwa sama lafiya, saboda wannan nau'in yana aiki sosai, saboda haka manyan wuraren buɗe ido don yin iyo zasu roƙe shi.

Ofasan ɗakin don kiyaye zebrafish yawanci an rufe shi da ƙasa mai kyau ko yashi, zai fi dacewa duhu inuwa, tun zebrafish a cikin hoto yana da ban sha'awa sosai a cikin irin waɗannan akwatinan ruwa. Lokacin yin ado da akwatin kifaye tare da shuke-shuke, ya kamata a fifita tsire-tsire masu daɗewa.

Don tsara ɗaki don kifin zebrafish, ƙa'ida ɗaya tana aiki da duk kifin da ke aiki - komai girman girman akwatin kifaye, yankin gabansa ya zama babu shuke-shuke da kayan ado. Kifi na buƙatar wuri don yin iyo, don haka galibi ana dasa bangon gefe da baya ne kawai.

Kamar kowane nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i, zebrafish yana da saukin kamuwa da cuta. Koyaya, wannan yana da sauƙin ma'amala. Da farko dai, ya zama dole a tsabtace dukkanin abubuwanda suka hadu da ruwan a cikin akwatin kifaye.

A cikin hoton, hoda mai ruwan hoda

Abu na biyu, sabon mazaunin akwatin kifaye ya kamata a fara keɓe shi da farko aƙalla makonni biyu. Wannan zai ba ku damar lura da halayensa da yanayin lafiyarsa, idan babu alamun rashin lafiya, bayan makonni biyu na keɓewa, za ku iya ƙara kifin a cikin sauran zebrafish.

Karfin zebrafish a cikin akwatin kifaye tare da sauran kifaye

Danio rerio - kifi mai zaman lafiya da zama da mutane, zai iya zama kusa da kusanci da kowane nau'in, idan ba mugu ba. Wato, zaku iya ƙara garken zebrafish a cikin akwatin kifaye tare da kowane mazaunin da ba zai cutar da su ba.

Yawancin lokaci zaɓin maƙwabtan kifi ya dogara da haɗuwa da girma da launi. Mai haske hoda zebrafish ya zama abin birgewa game da yanayin duhu na ƙasa da kore - tsire-tsire tare da sabbin yara, damisa da sauran ƙananan kifaye masu launuka. Ya kamata a lura da cewa nimble zebrafish mai dacewa har ma da kifi mai zafin rai, amma ya fi kyau a ware irin wannan unguwar.

Hoton zebrafish rerio kifi

Abinci

Abincin ƙasa don zebrafish ƙananan kwari ne. Hakanan, jarirai basa ƙyamar larvae, tsaba na shuke-shuke waɗanda suka faɗa cikin ruwa ko suke shawagi a saman. Samfurori na akwatin kifaye galibi suna farin cikin cin duk abincin da yazo saman ruwa. Wannan na iya zama bushe na yau da kullun, rayuwa, abinci mai daskarewa.

Koyaya, komai nau'in abinci mai kyau da zaɓin mai zebrafish zai daina, yana da kyau a tuna cewa babban abu a cikin abincin shine daidaitawa. Wato, ba a ba da shawarar ciyar da kifin da nau'ikan abinci iri ɗaya a kowane lokaci.

Wajibi ne don maye gurbin busassun abinci da abinci. Duk abin da kifin zebrafish ke ciyarwa, dole ne mai shi shima ya lura da adadin abincin. Duk cututtukan da aka fi sani da sanadin mutuwar kifi suna haɗuwa da abinci mai yawa.

Sake haifuwa da tsawon rai na zebrafish

Kiwo zebrafish - Abu mai sauqi qwarai, babban abin shine haquri. Ya kamata aquarium ɗin da ke samar da ruwa ya zama babba, lita 20 ya isa. An fi son siffar rectangular. An rufe ƙasa da pebbles, ana ɗaukar Layer ɗin sa wadatacciya, farawa daga santimita 4, yayin da kaurin layin ruwan ya zama santimita 7.

Ya kamata a samarda akwatin kifin da aka zaba da hita, matata mai daidaitacce ko ƙaramin ƙarfi da kwampreso. Idan duk waɗannan buƙatun sun cika, zaku iya cika ruwa ku bar ɗakin tsawon kwanaki, kawai sai a sanya masu kerawa a wurin.

Idan an riga an zaɓi zaɓi na mutane, kuna iya amintar da su a cikin kwantena daban. Koyaya, idan har yanzu ba a gano masana'antun ba, ya zama dole don rarrabe kifin zebrafish daga namiji... Wannan abu ne mai sauki, tunda maza sun fi mata ƙanƙanci. Kamin kifaye, kifi ya kamata a ciyar dashi sosai.

Wasu samari da 'yan mata suna zaune a cikin akwatin ruwa daban-daban, inda suke ci gaba da cin abinci mai yawa. Bayan 'yan kwanaki, ana sanya su a cikin wani wurin da ake yin cuwa-cuwa. Yawancin lokaci washegari (sake tsayuwa ana yin ta da yamma) ɓarnatarwar zata fara.

Tabbas, akwai wasu keɓaɓɓu, a wannan yanayin ya kamata ku daina ciyar da kifin kuma ku ɗan jira fewan kwanaki, idan ba a fara ɓarna ba, ƙara ciyarwa zai sake farawa. Idan lalata abubuwa ba ya faruwa ko da kuwa da wannan canjin yanayin, yana da kyau a mayar da furodusoshin cikin ɗakin gama gari kuma a ɗan huta.

Za'a iya maimaita aikin bayan mako biyu. Kar ka manta cewa kifi halittu ne masu rai waɗanda ba za a iya umartar su da yin abubuwan motsa jiki cikin dare ɗaya ba, duk da haka, idan kun ɗan jira, tabbas abin da kuke so tabbas zai faru. Da zaran haihuwa ta faru, tumbin matan zai ragu kuma dole ne a hanzarta cire manya daga cikin akwatin.

Caviar zai kasance a ƙasa. Don soya ta fito daga gare ta, kuna buƙatar cire duk hasken kuma ku rufe akwatin kifaye. Yawancin lokaci soya yana bayyana a cikin 'yan kwanaki. Abu mafi mahimmanci a gare su shine samun abinci mai kyau. Ba'a ba da shawarar ciyar da su ba har sai jariran sun fara motsi da kansu ta hanyar sashin ruwa.

Da zaran soya sun fara iyo, suna bukatar a basu abinci mai ruwa, yayin da suke girma, an maye gurbinsu da ƙura ta musamman, a hankali yana ƙara girman ƙwayoyin. Matsayin ruwa yana ƙaruwa sannu-sannu yayin haɓakar soya. Danio a cikin bauta yana rayuwa har zuwa shekaru uku. Akwai keɓaɓɓun mutane, shekarunsu sun kai shekaru 4-5.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Is my zebra danios pregnant (Yuni 2024).