Bayani da siffofin chinchillas
Chinchilla - dabba mai ɗauke da fur, wacce ta bambanta da ƙaramarta. Babban fa'idar dabba ita ce fur, mai taushi, laushi wanda ake "ji" har ma akan hoton chinchilla... Dabbar tana dauke da kananan idanu, kananan kunnuwa masu zagaye, dogon gashin baki da wutsiya mai laushi.
An san katako da yanayin binciken su da halaye masu kyau. A waje, suna kama da zomo na ado, duk da haka, ana ɗaukar ɗan-gidan ne mafi kusancin dangi na chinchilla.
A cikin daji, chinchillas suna rayuwa a Kudancin Amurka - a yankin Andes. Tsarin jikin sandar bera, gami da sifofin kwakwalwa, suna ba ta damar ratsawa har ma da ƙananan ramuka kuma a sauƙaƙe hawa ƙasa mai duwatsu.
A tsayi, jikin chinchilla bai kai 38cm ba, kuma jelar 15cm. A wannan yanayin, daidaikun mata suna da girma.
Launin al'ada na chinchilla launin toka ne. Hakanan sun mallaki berayen daji waɗanda ke rayuwa a yankunan tsaunuka. Hakanan akwai dabbobi masu launin baki, fari, shuɗi da sauran launuka iri daban-daban.
Fur din Chinchilla yana da tsari na musamman: adadi mai yawa suna girma daga follicle guda ɗaya. A wannan yanayin, kwararan fitila suna kusa da juna sosai, saboda abin da Jawo yake da kauri sosai. Launi na Jawo yana da bambanci, saboda abin da yake haskakawa a cikin tabarau da yawa.
Chinchillas ana ɗaukarsa dabbobi ne masu ban sha'awa, amma sun zama sananne sosai kamar dabbobi a cikin shekaru. Waɗannan kyawawan halaye ne masu kyakkyawar dabi'a da dabbobi masu ma'amala da mutane.
Bugu da ƙari, kula da chinchillas - ba nauyi ba, kuma gidan gida yana faruwa da sauri, babban abu shine a bi da su da kyau.
Jawo daga dabbar ya rinjayi bayyanar wasu dabbobin da kyakkyawan ulu. Don haka, ya bayyana british chinchilla kuma zomo chinchilla... Waɗannan halittu ana rarrabe su da ulu, masu kamanceceniya da gashin ɗan sanda, wanda shine dalilin da ya sa suka cancanci wannan suna. Kyanwa Chinchilla yana da matukar farin jini saboda fitowarta ta musamman.
Chinchilla farashin
Sayi chinchilla na iya kasancewa daga kowane mai kiwo, bayan da yayi karatun ƙimar iyakar zaɓuɓɓukan da aka bayar a baya. Sau da yawa suna ƙoƙarin siyar da wasu ƙananan beraye har ma da zomaye a ƙarƙashin chinchillas, saboda kamanceceniyarsu da yawa.
Chinchilla farashin canzawa a cikin iyakoki daban-daban, bai wuce 5-6 dubu rubles ba. Lokacin siya, babu isasshen hoto ko bidiyon chinchilla - ya zama dole a ga dabba tana raye, don lura da halayenta.
Chinchilla a gida
Chinchillas na cikin gida su ne dabbobin gida masu ban sha'awa da fifiko ga dangin duka, yayin da basa buƙatar ƙwarewa da ilimi na musamman daga masu su. Kafin sayen dabba, kana buƙatar ƙirƙirar yanayi mai kyau don shi.
Dakin da chinchilla zata zauna ya zama bushe da dumi, iska, tare da isasshen haske.
Chinchilla keji buƙatar girman 70x50 cm, kazalika da tsawon 50 cm. Irin waɗannan sigogin ana ɗaukar su mafi kyau don kiyaye mutum ɗaya. Kejin galibi ana yinsa ne da ƙarfe kuma yana ɗaukar sarari kaɗan.
Kada a sami fenti a kai. An ba da shawarar cewa keji yana da tire na musamman da ake cirewa don kwanciya. Ganin cewa chinchilla halitta ce mai tsafta, babu buƙatar canza kwandon shara akai-akai, ya isa ayi shi duk sati.
Chinchilla a gida ya kamata a samar da ingantaccen abinci da nishaɗi. Gidajen suna sanye take da mai ciyarwa, mashayin giya, da kuma matakala iri-iri, shiryayye, wanda beraye ke farin cikin amfani dashi yayin aiwatar da hutu.
Chinchilla dole ne ya sami dutse mai ƙarfi ko sanda don nika haƙoran a cikin keji.
Kasancewar ƙananan rassa a kan su wanda rodent zai iya kaifar haƙoran su ya zama wajibi. Yana da mahimmanci a tabbatar da aikin yau da kullun saboda chinchilla gida - wata halitta mai jagorancin rayuwar dare.
Chinchilla ganye ce, kuma yakamata ya zama abincin ta dace. Dabbar tana buƙatar amfani na yau da kullun na tsire-tsire masu tsire-tsire, tsaba, haushi, ƙananan kwari. Chinchillas kuma da farin ciki suna cin 'ya'yan itace da busassun' ya'yan itace, hay, da kuma kayan lambu a wasu lokutan.
Hakanan beraye ma ba ruwansu da abinci na musamman. Ruwa ya kasance koyaushe a cikin kwanon sha, kuma dole ne a tafasa shi, kuma zai fi dacewa ruwan ma'adinai ba tare da gas ba, tunda ruwan famfo na yau da kullun zai cutar da jikin chinchilla.
A cikin hoton ɗan chinchilla ne
Chinchilla fur
Chinchilla fur - mashahuri a cikin kera kayayyaki daban-daban. Musamman a buƙata rigunan gashi na chinchilla, saboda kyawawan halaye na kayan. Irin waɗannan samfuran suna da kyan gani, banda haka, furcin yana da yanayin rufin zafi da haske.
Farashin gashin gashi na Chinchilla yayi tsayi sosai, tunda dabba tana matsayin mai kyau, kuma Jawo fitacce ne. Fur yana dauke da zabin "kasafin kudi" chinchilla rex, wanda aka samar dashi ta hanyar zomayen kiwo kuma, bisa ga haka, yafi rahusa.