Goldy kifi Ryukin

Pin
Send
Share
Send

Ryukin kyakkyawa ne kuma mazaunin aquariums mara kyau, wanda ke cikin kifin da aka rufe da kifi. Nymph shine sunan na biyu na waɗannan kifin, waɗanda ƙwararrun masanan Jafananci suka yi kiwonsu. Zamuyi bayanin dalla-dalla game da rikitarwa na kulawa, ciyarwa da kiwo a cikin wannan labarin.

Bayyanar, bayanin Ryukin

Bayyanar ryukin ta saba da kifin zinare na yau da kullun, amma fasalinsa na musamman shine girmansa, tare da kyakkyawar kulawa waɗannan kifayen zasu iya girma zuwa 18-20 cm Wasu nau'ikan ryukin sunada ƙanana. Ryukin shima yana da sifa ta jiki, a bayan kai wadannan kifayen suna da halayyar "hump", wanda akansa ne aka sami dokin karshe a yanayin "jirgin ruwa".

Siffar jiki ba ta da kyau, idanuwa suna yin kaɗan. Fushin caudal ya ninka, amma ba shi da girma da danshi kamar sauran kifin wannan nau'in.

Yana da ban sha'awa! Mafi yawan launi tsakanin Ryukins shine ja da ja-fari, ruwan hoda har ma da baki suma ana samun su. Musamman mawuyacin launi mai mahimmanci shine "chintz" ryukin. Saboda launin motley, ryukin galibi yana rikicewa da koyan Jafananci, amma suna da siffa ta daban.

Tsayawa Ryukin a gida

Bukatun akwatin kifaye da ruwa

Tunda kifin ya girma zuwa girma mai ban sha'awa, don ryukins biyu, ana buƙatar akwatin kifaye tare da ƙarar lita 100-120, kowane mako dole a maye gurbin sulusin ruwa. Tasiri na yau da kullun na farilla, da kuma dumama a lokacin hunturu. Zafin ruwan a cikin akwatin kifaye ya zama digiri 20-22. Tsire-tsire don akwatin kifin dole ne ya zama babba kuma ya kasance mai dausayi, tare da kyakkyawan tushen tushen, in ba haka ba kifayen zai fitar da su kuma ya ɗan cinye su.

Dole ne a zaɓi ƙasa ƙanana, ba tare da kaifafan gefuna ba, kuma ku mai da hankali game da ado na akwatin kifaye a cikin siffar duwatsu da adon ado, kamar yadda gefuna masu kaifi na iya cutar da jijiyoyin waɗannan kifin. Ba a so a saka itacen busasshe a ƙasan. Haske a cikin akwatin kifaye ya zama mai tsananin gaske.

Abinci, abincin ryukin

Ryukins ba su da ma'ana a cikin abinci kuma za ku iya ciyar da su duka tare da abinci na musamman na wucin gadi, da na halitta, mai rai ko mai sanyi. Akwai kayan haɗi na musamman don wutsiyoyin mayafi. Amma akwai wasu nuances a nan. Rayayyen abinci na yau da kullun shine mafi kyawun zaɓi, yana iya zama tsutsotsi na yau da kullun ko daphnia, kuma za a iya bayar da yankakken dunƙulen dunƙulen a cikin yanayin kayan abinci... Amma akwai babban haɗari, tare da abinci mai rai, don kawo mummunan cuta cikin akwatin kifaye.

Yana da ban sha'awa!Don kaucewa wannan, abincin dole ne a fara daskarewa. Zai fi kyau a daskare abinci a ƙananan cubes, a cikin rabo, tunda ba za ku iya sake daskare abincin ba.

Kafin yin hidimar, ya kamata a shayar da busasshen abinci a cikin ruwa daga akwatin kifaye sannan kawai a sanya shi a cikin mashin; yankakken da ba a dafa ba na iya cutar da lafiyar Ryukin sosai da lalata tsarin narkewar abinci. Hakanan a cikin nau'ikan karin abinci, zaku iya ba da algae na musamman da kuma abubuwan karin abinci. Ana ciyar da Ryukins sau ɗaya a rana, yayin da dole ne a ci duka yawan abincin, in ba haka ba sauran ƙwayoyin za su ruɓe kuma su toshe akwatin kifin.

Ryukin haifuwa, kiwo

Ryukin ya balaga da wata 12. A cikin maza, alamomin fararen halaye suna bayyana akan gill, kuma an rufe fin na pectoral da ƙira na musamman kuma yana ɗaukar siffar zarto. Macen da ke shirye don taƙamawa tana da kumburi daga maraƙin.

Don haifuwa na ryukins, an zaɓi manyan lafiyayyun maza biyu da mace ɗaya kuma a dasa su a cikin babban akwatin kifaye na lita 150, wanda dole ne a sanye shi da ɗoki, kuma an dasa ƙananan algae a tsakiya. Ana buƙatar kyakkyawan yanayi a cikin akwatin kifaye. A wani lokaci, mace na iya bayarwa daga kwai dubu 2 zuwa 10. Ana soya soya a cikin kwana uku kuma suna iya ciyar da kansu zuwa rana ta biyar. Da farko, ana so a ciyar da soya da abinci sosai tare da rotifers da kuma irin kayan kwalliya.

Daidaitawa tare da sauran kifaye

Ryukins amintattu ne mazaunan akwatin kifaye, ana rarrabe su da sanyin halin duk kifin "zinariya". Sabili da haka, mazaunan nutsuwa iri ɗaya zasu dace da unguwar. Mayaƙan da ke aiki da katako, zakaru, macropods za su kai wa ryukin hari kuma su yanke masa ƙwayoyi. Don irin waɗannan kifin, ya fi kyau a ɗauki maƙwabta masu jinkiri iri ɗaya.

Sayi Ryukin

Inda zan saya, farashin

Ba shi da wahala a sayi ryukin, kifi ne na kifin aquarium gama gari. Ana iya yin wannan a shagon dabbobi ko daga mai shi. Kafin siya, a hankali kalli bayyanar kifin; kada ya kasance akwai fararen fata ko sikeli da ya faɗi a jiki.

Mahimmanci!Kifin ya kamata ya zama mai aiki, ba tare da yaɗa ƙuraje ko wasu lahani ba. Tabbatar da tambayar abin da aka ciyar da kifin kuma menene zazzabin ruwa a cikin akwatin kifaye.

Farashin kifi ɗaya ya fara daga 300 zuwa 1000 rubles, ya dogara da girma da launi na kifin.

Binciken mai shi

A cewar masu shi, ryukin kyakkyawa ne, mai ban sha'awa da baƙon kifin akwatin kifaye, ba ya buƙatar kulawa da ciyarwa. Yana ciyar da abinci mai bushe da mai rai, amma yana da saurin wuce gona da iri. Babban rashi mai mahimmanci shine ryukins galibi masu saukin kamuwa ne da cututtuka daban-daban, kuma basa yarda da ƙarancin yanayin zafi a cikin akwatin kifaye. A cikin babban akwatin kifaye, tare da kyakkyawar kulawa, yana hayayyafa da kyau.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Oranda Goldfish and Ryukin Goldfish (Yuli 2024).