Breton epagnol

Pin
Send
Share
Send

Breton Epagnol ko Epagnol Breton (Faransanci agpagneul breton, Ingilishi na Burtaniya) kare ne mai nuna bindiga. Wannan nau'in ya samo sunan daga yankin da ya fito.

A cikin ƙasashe da yawa, waɗannan karnukan an san su da Breton Spaniel, amma suna farauta ta hanyar da ta fi dacewa da masu tsarawa ko masu nuna alama. Dalilin shahararsa sosai tsakanin mafarauta shine cewa ƙabila ce mai hankali, nutsuwa da biyayya.

Abstracts

  • Wannan kare ne mai matukar kuzari. Tana buƙatar aƙalla awa ɗaya na motsa jiki mai ƙarfi kowace rana, ba tare da hakan ba tana iya zama mai halakarwa.
  • Baya ga jiki, ku ma kuna buƙatar ɗaukar hankali, tun da Bretons suna da wayo sosai. Manufa - horo da wasanni.
  • Waɗannan karnukan suna ƙoƙarin farantawa mai gidan rai kuma babu buƙatar mawuyacin magani tare da su.
  • Suna son mutane kuma ba sa son zama na dogon lokaci ba tare da sadarwa tare da mai su ba. Idan kun kasance daga gida na dogon lokaci, to ku samo mata abokiyar zama.
  • Suna da abokantaka da son yara.
  • Ana neman siyan Breton Epagnol? Puan kwikwiyo zai ci kuɗi daga 35,000 rubles, amma waɗannan karnukan kaɗan ne a Rasha kuma ba ko'ina za ku same su ba.

Tarihin irin

Breton Epagnol ya samo asali ne daga ɗayan yankuna masu nisa, na noma na Faransa kuma babu ingantaccen bayani game da asalinsa. Abin sani kawai sananne ne cewa irin ya bayyana a lardin Faransa na Brittany a wajajen 1900 kuma tsawon shekaru ɗari ya zama ɗayan karnukan da suka shahara a Faransa.

An fara rubuta ambaton asalin a cikin 1850. Firist Davis ya bayyana wani karen farauta mai gajeren lokaci wanda aka yi amfani da shi wajen farauta a arewacin Faransa.

A farkon karni na 20, Breton Epagnole ya riga ya shahara sosai a gida kuma har ma ya shiga cikin wasan kare da aka gudanar a Faris a cikin 1900.

Wani kwatancin irin na M. Le Comte Le Conteulx de Canteleu, wanda ya tsara jerin nau'ikan jinsin Faransa, daga cikinsu akwai Breton Epagnol. Shi ne ya fara ambaci nau'in a ƙarƙashin wannan sunan.


Bayanin farko na farko ya fara rubutawa ta Caan Soja Manya da likitan dabbobi P. Grand-Chavin a cikin 1906. Ya bayyana ƙananan sifanoni, tare da gajerun wutsiyoyi ko ma marasa wutsiya, waɗanda sananne ne sosai a Brittany. Ya kuma ambaci launuka: fari da ja, fari da baƙi ko fari da kirji.

Waɗannan su ne ainihin launuka iri ɗaya waɗanda aka samo a cikin nau'in yau. A cikin 1907, wani ɗan Breton Epanyol mai suna Boy ya zama kare na farko da aka yi rajista tare da ƙungiyar canine.

A cikin wannan shekarar, an tsara samfurin farko. Asali wadannan karnuka ana kiransu Epagneul Breton Queue Courte Naturelle, wanda ke fassara a matsayin "gajeren gajeren Breton kare."

Bayani

Duk da kasancewa ɗan sihiri, Breton Epagnol tabbas ba kamar waɗannan karnukan masu ɗaukaka bane. Halayen Spaniel suna nan a ciki, amma ba su da tabbas fiye da sauran nau'o'in wannan rukunin.

Wannan kare ne mai matsakaiciya, maza a bushe sun kai daga 49 zuwa 50 cm kuma suna da nauyin kilogram 14-20. Wannan shine farkon kare kare kuma yakamata ya dace.

Epagnol muscular ne, an gina shi da ƙarfi, amma bai kamata ya zama mai ƙiba ko kaya ba. A cikin dukkanin Spain, ita ce mafi girman murabba'i, kusan daidai da tsayi zuwa tsawonta.

An san spaniels na Burtaniya da gajerun jela, wasu an haife su ba tare da jela ba. Hakanan karɓaɓɓe yana da karɓa, amma da wuya suna da wutsiya fiye da 10 cm.

Kai na hali ne na karen farauta, daidai gwargwado ga jiki, amma ba babba ba. Abun bakin yana da tsaka-tsaka, idanuwa suna da zurfi kuma ana kiyaye su ta hanyar girare masu nauyi.

An fi son idanu masu duhu, amma an yarda da tabarau amber masu duhu. Launin hanci yayi daidai da launi kuma zai iya zama ruwan hoda mai duhu, launin ruwan kasa, baƙi.

Kunnuwa suna da matsakaiciyar tsayi, amma dai gajere ne kamar na spaniel. Rigunansu ya ɗan fi tsayi, amma ba tare da fuka-fukai ba, kamar a cikin sauran sifannin.

Gashi ya isa sosai don kare kare yayin motsawa ta cikin kaurin, amma kada ya ɓoye jikin. Yana da tsaka-tsaka tsaka-tsaka, gajere fiye da na sauran sifanene, madaidaiciya ko raƙu, amma ba mai karko ba Duk da cewa gashin yana da matukar yawa, Breton Epagnole ba shi da rigar ƙasa.

A kan yatsu da kunnuwa, gashin ya fi tsayi, amma ba ya yin fuka-fuki. Kusan kowace babbar kungiyar canine tana da nata bukatun na launuka. Mafi shaharar launi shi ne fari da ja, fari da baki, ko fari da kirji.

Hali

Masu kiwo a hankali suna lura da halayen halayen waɗannan karnukan kuma halayenta irin na kare ne. Amma, an bambanta su da kyawawan halaye. Mafi yawa bayan dawowa daga farauta sun zama kyawawan karnuka. Suna haɗe da maigidan, suna abokantaka da baƙi.

Waɗannan halayen suna sa nau'in ya zama bai dace da aikin gadi ba, da farin ciki za su gaishe da baƙo a cikin gida. Tare da kyakkyawar zamantakewa, mutanen Breton suna tare da yara kuma galibi abokai ne mafi kyau.

Ko da idan aka kwatanta su da masu kirkirar zinare ko Cocker Spaniel, suna cin nasara kuma suna ɗaya daga cikin mafi kyawun abokai a cikin karnukan farauta.

Kare ne mai biyayya, yana da sauƙin horo kuma idan zaku sami kare na farautarku na farko ko kuna son shiga cikin gasa ta biyayya to wannan babban ɗan takara ne. Koyaya, ba za ku iya barinta ita kaɗai ba tsawon lokaci, saboda suna fama da kaɗaici.

Kodayake waɗannan karnukan yawanci suna aiki su kadai, suna da ikon yin aiki a cikin fakitoci kuma sun fi son kamfanin wasu karnukan. Bretons ba su san mamaya ba, yanki, kishi.

Rareananan karnuka da ke cutar da wasu, suna cikin nutsuwa da su. Abin mamaki, ga kare mai farauta, tana da babban haƙuri ga sauran dabbobi. Ya kamata ‘yan sanda su nemo tsuntsun su kawo wa mai shi bayan farauta, amma ba kai hari ba. A sakamakon haka, yawancin Bretons suna da laushi sosai tare da sauran dabbobi.

Wannan shine ɗayan karnukan da aka horar kuma yana nuna kansa sosai cikin horo. Matakinta na hankali suna da yawa kuma ba ta fitowa daga cikin karnukan wayo 20 mafi wayo. Ta sauƙaƙe ta aiwatar da ayyukan da ke damun wasu karnuka. Idan ba ku da ƙwarewar horo, to wannan ɗayan mafi kyawun karnukan ne.

Breagn epagnoli zai dace da kusan kowane dangi idan basu buƙatar babban aiki. Don girmansu, sun dace da rashin dacewa don zaman gida har ma a cikin unguwannin bayan gari. Suna buƙatar kaya kuma nauyin yana da girma. Wasu karnukan makiyaya da masu tayar da hankali ne kawai zasu iya jayayya da su a cikin wannan.

Sauki, duk da doguwa, tafiya bai ishe su ba. Breton yana iya farauta tsawon awanni 9-10 ba tare da hutu ba, ba tare da la'akari da yanayin ba. Yana ɗaukar awa ɗaya na gudu ko wasu ayyuka a rana, wannan aƙalla. A lokaci guda, kusan ba sa gajiya kuma suna iya fatattaki mai shi har lahira.

Yana da mahimmanci a cika buƙatun ɗaukarta saboda duk matsalolin ɗabi'a sun samo asali ne daga ɓarna kuzari. Kare na iya zama mai halakarwa, mai juyayi, mai jin kunya.

Kiyaye almara na Breton ba tare da yin lodi sosai ba daidai yake da rashin ciyarwa ko sha. Mafi kyawun kaya shine farauta, wanda aka haifa kare.

Kulawa

Breton baya buƙatar kulawa ta musamman, kawai goge gogewa. Karnuka ba su da sutura, don haka wanka da gyaran fuska ba su da yawa.

Ga karnukan ajin masu nuna kadan yana bukatar kadan, amma ga ma'aikata kadan ne. Yakamata a kula da tsaftar kunnuwa kasancewar tsarinsu yana taimakawa wajen tara datti.

Lafiya

Lafiya, wuya, maras kyau irin. Matsakaicin lokacin rayuwa shine shekaru 12 da watanni 6, wasu suna rayuwa tsawon shekaru 14-15. Cutar da aka fi sani ita ce dysplasia na hip. Dangane da binciken da Gidauniyar Orthopedic for Animals (OFA) ta yi, kusan kashi 14.9% na karnuka abin ya shafa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: EPAGNEUL BRETON cane da ferma (Nuwamba 2024).