Red Littafin Naman kaza

Pin
Send
Share
Send

Yawancin nau'ikan nau'ikan namomin kaza masu ci da waɗanda ba za su ci ba sun girma a yankin ƙasar Tarayyar Rasha. Ana samun su a kusan dukkanin yankuna masu canjin yanayi kuma kowa ya sansu. Daga cikin nau'ikan namomin kaza akwai namomin kaza na yau da kullun, zuma masu zafin nama, chanterelles, waɗanda ba su da wahalar samu a kusan kowane daji. Amma kuma akwai nau'ikan namomin kaza da ba safai ba, da yawa daga cikinsu suna da siffofi daban-daban, launuka, kaddarorin. Saboda dalilai daban-daban, yawansu kadan ne, saboda haka, don karewa da adanawa daga halaka, an jera su a cikin Red Book of Russia.

Farin fari

Naman kaza ne mai ci wanda aka samu a yankuna da yawa na Rasha. Launin naman kaza kusan kusan fari ne, kawai fatar da ke kan hular na iya samun ruwan hoda, mai ruwan kasa ko mai rawaya, wanda yake bayyane yayin dubawa mafi kyau. Yana fasalta da babban ƙafa tare da kauri a ƙasa. Partananan ɓangaren, kusa da kaka, galibi yana da launin shuɗi. Ana samun farin akwatin daga Yuni zuwa Satumba.

Naman namomin kaza girlish

Yana da "dangi" na namomin kaza, sabili da haka mai ci. Wannan naman kaza ba kasafai ake samun sa ba kuma an sanya shi a cikin Littattafan Bayanai na Red bayanai na wasu yankuna na Rasha. Abu ne mai sauqi a gane naman kaza. Hular tasa fari ce kuma tana da siffar laima ko kararrawa. Kusan dukkanin shimfidar sa an rufe shi da wani irin yanki. Pulangaren ɓangaren naman kaza yana ƙanshi kamar radish kuma ya zama mai ja akan yanke.

Canjin mutinus

Naman kaza mai rikitarwa yana da wahalar rikicewa tare da wasu saboda yanayin tsawan sa na asali. Jikin 'ya'yan itacen yawanci fari ne ko ruwan hoda kuma yana girma zuwa santimita 18 a tsayi. Mutinus ya banbanta da cewa bashi da kwalliya. Madadin haka, akwai ɗan buɗewar ɓangaren ciki a nan. Duk da warin mara daɗi, ana iya cin mutinus na canine, amma har sai ya bar ɓawon ƙwai.

Amanita mazugi

Rareananan naman kaza wanda ke tsiro musamman akan ƙasa mai kulawa. 'Ya'yan itacen naman gwari mai girma ne. Hular ta kai santimita 16 a diamita, kafa ya kumbura a gindi. Dukansu hular da kara tana rufe da sikeli masu nauyi. Ba kamar yanayin tsere na gargajiya ba, naman kaza ba shi da jajayen launuka a cikin launi, kazalika da wuraren da aka bayyana a saman hular.

Raga biyu

Yana nufin fungi na phallomycete. Ya fi kyau girma a kan itacen da yake lalacewa ƙwarai ko humus, sabili da haka ya fi zama ruwan dare a cikin gandun daji da ke yanke jiki. Siffar naman kaza baƙon abu bane. A cikin yanayin da ya balaga, wani ɓangaren da ke da alhakin yaduwar ƙwayoyin cuta ya rataye daga ƙarƙashin murfin kusan zuwa ƙasa. Raga taru ne mai cin naman kaza. Don dalilan da ba a sani ba, lambarta tana raguwa a hankali, sakamakon haka an sanya shi a cikin Littattafan Bayanai na Red na ƙasashe da yawa.

Gyropor kirji

Gyropor chestnut yana da fasali na yau da kullun, wanda ya kunshi ƙafa da hular sanarwa. Gefen hular yana da santsi ko an rufe shi da wasu zaren da ba za a iya gani ba. Jigon naman kaza yana da tsari mara kyau, tare da ɓoyayyun abubuwa a ciki. Idan ya balaga, naman kaza yakan lalace cikin sauki. Pulan ɓangaren litattafan almara na gyropore fari ne. A wasu ƙananan ƙananan, launinsa yana canzawa sosai lokacin da aka sanya wurin.

Lattice ja

Wannan naman kaza bashi da hula. A cikin yanayin girma, jikin fruita fruitan yana zama ja kuma yana ɗaukar kamannin ƙwallo. Tsarinsa iri-iri ne kuma yana da buɗaɗɗu, wanda ya sa naman kaza ya zama kamar lattice. Naman da yake soso yana da ƙamshi ƙamshi. Ja trellis yana girma ne akan itacen da yake lalacewa ko ganye, ɗan gwari ne wanda ba safai ake samun sa ba kuma an lasafta shi a cikin Red Book of Russia.

Tsarin Hericium

A waje, bushiya tana kama da farin murjani. 'Ya'yan itacen ta fari tsarkakakke kuma ba ƙamshi. A matsayin wurin girma, naman kaza yana zabar kututture da kututturen bishiyun bishiyun da suka mutu. Duk da bakon fasalinsa, bushiya tana da abinci, amma yana ɗan ƙarami ne kawai. Zai fi kyau kada ku ci naman kaza na matsakaici da girma. Wannan naman kaza yana da matukar wuya kuma an lissafa shi a cikin Red Book of Russia.

Griffin curly

A waje, wannan naman kaza wani yanki ne na ciwan itace. A cikin yanayin girma, fruita fruitan ofa canan griffins na iya kai tsaye zuwa santimita 80. Mafi yawanci wannan naman kaza yana girma cikin sauri akan tsohuwar bishiyoyi, maple, kudan zuma da kirjin kirji. Za a iya cin griffin curly, amma yana da wuya sosai kuma ba a ba da shawarar tarawa.

Gyroporus shuɗi

Naman kaza tare da hula har zuwa santimita 15 a diamita. Fatawar hular tana da launi mai rawaya, launin ruwan kasa ko ruwan kasa. Halin halayyar shine launin shuɗi lokacin da aka danna shi. Blue gyroporus ya bambanta da canza launi lokacin da aka yanke jikin cuta fruitan. Tare da keta mutuncinsa, an sake fenti daga fari zuwa kyakkyawan shuɗi mai shuɗi mai shuɗi. Ana iya cin wannan naman kaza kuma ana amfani dashi cikin girki cikin nasara.

Bidiyo ƙaho

Wannan naman kaza yana da siffa da ba a saba gani ba kuma babu cikakken hula. Jikin 'ya'yan itace ya kai santimita 30 a tsayi da santimita 6 a diamita. Tun yana karami, farfajiyar waje na kafa mai santsi ne, amma daga baya sai ya zama yayi fari. Launin babban naman kaza mai girma ocher. Za a iya cin kifin kifi na kowa, amma yana da ɗanɗano mara kyau sosai.

Webcap shunayya

Naman kaza tare da hoda mai duhu mai duhu har zuwa santimita 15 a diamita. Yanayin murfin ya bambanta da shekaru. Da wuri, yana da ma'amala, daga baya kuma yakan zama mai sujada. Naman gwari yana girma a cikin dazuzzuka da dazuzzuka a ƙasashe da yawa. A cikin Rasha, ya fi yaduwa a yankin Turai na ƙasar.

Sparassis yana da kyau

Yana tsiro ne a kan tushen bishiyoyi kuma yana zama mai cutarwa kamar yadda yake haifar da jan ruɓa a jikin itacen. Yana da sunaye da yawa da yawa, misali, "curly dryagel". Thea fruitan jikin wannan naman gwari mai yawan bushewa ne tare da ci gaba da yawa. Duk da siffar da ba ta dace ba, curara sparassis abin ci ne. Adadin wannan sparassis kadan ne, wanda shine dalilin da yasa aka sanya shi a cikin Red Book of Russia.

Naman kaza mai kafa-auduga

Naman kaza mai cin abinci tare da kai har zuwa santimita 15 a diamita. Siffar murfin ya bambanta sosai dangane da shekarun naman gwari. Dandanon naman kaza mara kyau ne; bashi da wani dandano da kamshi mai bayyana. Lokacin da aka yanke, bagarren ya zama mai ja sannan kuma a hankali ya zama baƙi. Yana tsiro sosai a duk lokacin dumi, mafi yawan gaske a cikin dazuzzuka.

Porfirovik

Naman kaza tare da ma'amala ko madaidaiciyar kai. Hannun murfin sau da yawa launuka ne na kirji, an rufe shi da ƙananan ma'auni. Naman porphyry fari ne da tabarau mai ruwan kasa, amma launi ya canza da sauri akan yanke. Naman gwari ya tsiro a kan ƙasa, ya fi son itace. An fi samun kusanci kusa da kututtukan itace, duka masu yanke jiki ne da masu rarrafe.

Sakamakon

Duk yanayin yanayi da kiyaye wuraren zama suna taimakawa wajen yaduwar fungi ta al'ada. Thearshen ya dogara ne da mutumin. Yawancin jinsuna suna dab da karewa saboda yawan sare dazuzzuka, gobarar daji da gurbatar muhalli. Ta hanyar kokarin haɗin gwiwa da bin ƙa'idodi na kariya na musamman, ana iya adana nau'ikan namomin kaza da yawa zuwa lambobinsu na asali.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Sabon Comedy Kalli Yadda Tasa Mijinta Yakashe Ustaz Akan Naman Kaza, DariyaDole MazajeNe (Nuwamba 2024).