M guguwa a cikin koguna

Pin
Send
Share
Send

Yawancin haɗari a kan rafuka suna faruwa ne saboda gaskiyar cewa masu wanka waɗanda ba sa iya yin iyo sosai sun shiga cikin abubuwan da ke yin sama da rami ko ɓacin rai a ƙasan tafkin. Abin baƙin cikin shine, mutane ƙalilan ne ba tare da taimakon waje suka gudanar da rayuwa da wannan mummunan "carousel" a cikin ruwa.

Me za ayi idan an kama ku a cikin ruwa?

Mutum, da ƙarfin ruwan juyawa ya zana, ya karkata a wuri ɗaya kuma ya jefar da shi sau da yawa. A mafi yawan lokuta, mutane na mutuwa saboda rashin iska da kuma fargabar da ke tattare da su. A zahiri, duk da haka, kamar yadda masana ke koyarwa, kamun kai a irin wannan yanayin bai kamata a rasa shi ba. Wajibi ne don yin motsi, yin ƙoƙari don samun damar nutsewa zuwa ƙasan kuma, turawa daga gare ta, iyo zuwa saman nesa da guguwa. Gogaggen mai ninkaya ne kawai ko kuma mai tsananin ƙarfin-ƙarfi zai iya yin hakan.

Idan ka lura sosai a tafarkin kogin, to a saman ruwa koyaushe zaka iya lura da ƙananan abubuwa ko manya, yana nuna cewa akwai wasu baƙon abu a ƙasan: dutse, itacen busasshe, rami.

Fasali na guguwa

Kuna iya shiga cikin guguwa yayin iyo, lokacin ƙetare kogin kogi ko iyo. Abubuwan da ke tattare da guguwa yana da haɗari saboda ƙarfin juyawa yana jefa ruwan sanyi daga ƙasa zuwa saman kogin, wanda ya zama abin mamaki ga mai wankan wanka ko mai iyo. Jiragen jikin mutum suna ba da amsa daban da wannan daga kaifin faɗuwa a cikin tsarin sararin samaniya. Wani zai iya kamawa da ƙarfi mai ƙarfi, wani zai sami ƙarancin raguwa, wanda zai iya haifar da jiri ko rasa sani. Duk wannan yana faruwa a cikin ruwa a wani zurfin. Saboda haka, a kowane hali bai kamata ku bijirar da kanku ga irin wannan haɗarin ba. Zai fi kyau a kan rafuka don zama mai hikima ta karin maganar rayuwa: "Ba da sanin mashigi ba, kada ka jefa kan ka cikin ruwa."

Batun mutum ya fado cikin guguwa

Kodayake, ba shakka, yanayin rayuwa ya sha bamban. Na tuna labarin wata ƙawarta, yadda ita, yarinyar da ba ta san yadda ake iyo ba, ta tsallake riɓe mara ƙyalli a kan tsohuwar gada da ƙauyen da ya lalace. An yi sa'a, babban wanta da iyayenta sun bi ta. Tun tana tuntuɓe, yarinyar ta faɗa cikin ruwan kuma ta tsinci kanta a cikin guguwa mai ƙarfi. Ruwan ya ja shi zuwa gindin ya sake jefa shi saman. Taimako ya iso akan lokaci. Iyayen sun fitar da yaron daga cikin ruwan. Ita da kanta ta tuno yanzu da akwai mummunan tsoro na fargaba, rashin wadatacciyar iska da kuma zagayen gani a idanunta. Kuma babu komai. Amma tsoron ruwa ya kasance har zuwa karshen rayuwarsa. Yanzu wannan yarinyar, wacce ta zama mace baliga, tana cikin fargaba ba kawai tsoron rafuka da tabkuna ba, har ma da wuraren ninkaya, inda yaranta ke farin cikin zuwa.

Wani aboki, ɗan ƙauye, wanda ya girma a gabar babban kogin Belarusiya Viliya, ya ba da labarin yadda ya taɓa ɗaukar iyalinsa duka ta jirgin ruwa zuwa banki na gaba don 'ya'yan itace. Amma da ƙarfe 4 na yamma dole ne ya tafi aiki a motsi na biyu. Don haka ya bar jirgin da tarkon ga matarsa ​​da yaransa ya tafi gida ya haye kogin. Wannan mazaunin garin ya yi amfani da wannan wurin don yin yawo, a ƙasa, kamar yadda mai ba da labarin ya yi iƙirarin, ya yi nazari ne daga shi da kuma zuwa, amma har yanzu lamarin na gaggawa ya faru inda bai yi tsammani ba. Mita goma daga asalin ƙasar, ba zato ba tsammani wani mazaunin yankin ya faɗa cikin rami mai zurfi sosai. Kowane kogin yana yin canje-canje a kowace shekara.

Don tserewa daga guguwa, dole ne ya jefa tufafin a cikin kogin, wanda ya ɗauka a hannun dama, kuma tuni ya yi iyo, ba ya jin ƙasan ƙarƙashin ƙafafunsa, don isa bakin tekun.

Ya koma gida a cikin wasu kututtukan ninkaya, duk shuɗi da girgiza saboda firgitar da ya fuskanta yayin haye kogin. Kusan na kusan ban kwana da rayuwata saboda yawan wankan da ke cikin rafin, wanda aka yi bayan ambaliyar ruwan bazara mai karfi.

Duk wani hatsarin da ya faru ga mutane saboda rashin kulawa ko girman kai, amma ba na mutuwa ba, koya wa mutum kyakkyawan darasi da ake bukatar ka kula da rayuwar ka. Domin ba za a sake samun wani ba.

Kuma wannan ma ɗayan sirrin yanayi ne.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Mariya ta haddace Al-Qurani cikin shekara biyu (Yuli 2024).