Seagulls - iri da kwatancen

Pin
Send
Share
Send

Kifin teku ya kasance dangin tsuntsaye ne na Laridae. Game da nau'ikan 50, 'yan kalilan ne suka iyakance iyakarsu zuwa gabar teku. Yawancin tsuntsayen sun yi wa kwalliyar shaƙatawa, filaye ko cibiyoyin cin kasuwa inda abinci da ruwa suka wadata.

Bayanin dorin teku

Masu lura da tsuntsaye suna gano nau'in kwarkwata ta:

  • fom;
  • girma;
  • launi;
  • yankin mazauni

Yana da wahala a tantance ko kwalliyar saurayi na daga cikin jinsunan kwalliyar, tunda suna da launuka daban-daban da tsarin fuka-fukai fiye da danginsu na manya. A matsayinka na mai mulki, samari dabbobi suna nuna tabarau masu launin shuɗi tare da haɗuwa da launin toka. Yana ɗaukar shekara biyu zuwa huɗu kafin kwalliya ta yi fari, launin toka ko baƙi.

Launin Paw wani kayan aiki ne na gano gull. Manyan tsuntsaye masu ƙafafun ruwan hoda da ƙafa. Tsuntsayen matsakaici suna da gaɓoɓin rawaya. Gananan raƙuman ruwa tare da kafafu ja ko baƙi.

Nau'o'in kifin teku da ke zaune nesa da Rasha

Galapagos teku

Gullun Mongoliya

Gilashin Delaware

Grey mai fuka-fukai

California gull

Yammacin gull

Jirgin ruwan Franklin

Aztec gull

Armeniyanci (Sevan herring) gull

Kogin Thayer

Dominika gull

Pacific gull

Nau'ikan gullun da aka fi sani a cikin Tarayyar Rasha

Bakin kai gulle

Smallaramar giwa mai ɗauke da ɗan duhu kai-tsaye, fararen jinjirin sama a sama / ƙasan idanun, da kuma fari-ruwan toka baya. Jan baki. Abubuwan da ke saman fuka-fukan fuka-fuki sun kasance baƙi. Fasinjojin suna kama. Manyan da ba su kiwo ba ba su da alamar alama a bayan ido da kuma baƙar fata a baki. Yaran yara suna kama da tsuntsaye masu girma a cikin lokacin hunturu, amma suna da fikafikan duhu da wutsiyoyi tare da bakin baki.

Garamar gull

Mafi ƙanƙan tsuntsu na dangi, mai launin toka mai toka mai fari da nape, wuya, kirji, ciki da jela. Kan zuwa saman wuya baki ne. Warƙwarawa suna da duhu. Bakin bakin yana da duhu ja da baƙar fata. Paws da ƙafa suna ja-orange. Tsuntsu yana tashi da sauri, yana yin fikafikan fikafikansu masu zurfin gaske.

Bahar Rum

Babban Gullun Ivory tare da gashin tsuntsaye masu haske a saman jiki, wuri mai ja akan haske mai haske mai launin rawaya, ƙafafun rawaya da ƙafa. Wutsiya fari. Yawo bakin teku don neman abinci ko yin ruwa mai zurfi don abinci, yana satar abinci daga mutane ko tattarawa a cikin shara. Tana tashi sama, tana yin fikafikan fikafikan fikafikanta. Wani lokaci ana daskarewa ta amfani da igiyoyin iska.

Bakin kai gulle

Babban jirgin ruwan teku. Farin kai, saman baƙi, fararen ƙasan jiki, babban baki mai launin rawaya tare da jan wuri a ƙasan rabin, idanun raɗaɗi tare da zoben juyawa mai launin ja, ƙafafun ruwan hoda, ƙafa. Jirgin yana da ƙarfi tare da zurfin ciki, jinkirin jinkirin fuka-fuki.

Kurciya ta teku

An bai wa seagull fasali na musamman:

  • abin mamaki mai tsayi da baki mai kyau;
  • flat goshi;
  • kodadde Iris;
  • Dogon wuya;
  • rashin fuka-fukai masu duhu akan kai.

A cikin plumage lokacin kiwo, tabon ruwan hoda suna bayyana akan ƙananan sassan jiki. Wannan nau'in ya rayu a gabar Bahar Maliya, amma ya yi kaura zuwa yammacin Bahar Rum a cikin shekarun 1960s.

Ganyayyaki

Wannan babban kifin teku ne tare da:

  • kodadde launin toka baya;
  • fuka-fuki baƙi;
  • farin kai, wuya, kirji, jela da kasan jiki.

Bakin bakin rawaya ne tare da jan wuri kusa da ƙarshen, ƙafafuwan hoda ne. Abincin ya hada da:

  • raƙuman ruwa;
  • kifi;
  • kwari.

Jirgin yana da ƙarfi, yana yin fikafikan fikafikai, yana hawa akan zafi da sabuntawa. Maza sun fi mata girma, bene yana da lada mai kama da haka.

Tsada

Matsakaicin matsakaicin teku wanda yake da duhu mai duhu baya da fikafikansa. Kan, wuya da kasan jiki, kirji da wutsiya fari ne. Bakin bakin rawaya ne tare da jan wuri kusa da tip. Fukafukai suna da duhu masu duhu tare da farin ɗigo, kuma ƙafafu da ƙafafunsu rawaya ne. Idanun rawaya ne tare da zoben dawafi ja.

Matakin gull (Gull)

Babban tsuntsu mai kayatarwa mai kalar fari mai fari da fari. Kan yana baƙar fata kuma ya yi kama da daskararre. Babban bakin yana da murjani ja, kasan fikafikan jirgin ruwan toka ne, ɗan gajeren farin jelar ya ɗan daɗa, ƙafafuwan baƙi. Jirgin yana da sauri, sauri da kuma kyau. Tsayar da ruwa sama da ruwa kafin ruwa. Kifi ne yake ciyar da shi. Fasinjojin suna kama.

Gwanin mara lafiya

Babban, farin gull tare da kodadde, baya da fikafika launin toka lu'u-lu'u. Bakin bakin rawaya ne tare da jan wuri a ƙarshen ɓangaren ƙananan. Fushin fikafikai kodadde ne ga launin toka mai duhu. Wutsiya fari, kafafu da kafafu ruwan hoda. Yana tashi sama, yana yin fikafikansu masu zurfin fikafikansa.

Gashin teku

Babban teku mafi girma a duniya tare da:

  • farin kai;
  • baki babba;
  • farin ciki;
  • babban baki mai launin rawaya tare da jan wuri a ƙasa;
  • idanun kodadde tare da jan zoben juyayi;
  • kafafun ruwan hoda da ƙafa.

A cikin ƙarfi mai ƙarfi, yana yin zurfi, jinkirin saukar fukafukinsa.

Grey gull

Tsuntsaye suna da fararen fata, masu danshi-masu launin shuɗi, da kuma fika-fikai da dabbobin baki. Paws da bakuna masu launin kore-rawaya ne. Irises launin ruwan kasa ne mai launin toka, kewaye da jan zobe na ido (manyan tsuntsaye) ko launin ruwan kasa mai duhu tare da zoben ido mai ruwan kasa mai ruwan kasa (samari tsuntsaye).

Bakin-wutsi gull

Babban tsuntsu tare da:

  • farin kai, wuya, kirji da ƙananan sassan jiki;
  • gawayi mai launin toka dogon fuka-fuka da baya;
  • babban baki mai launin rawaya tare da zoben baƙar fata sama da jan jan;
  • idanun rawaya masu launin shuɗi tare da jan zoben faɗi;
  • gajere tare da ƙafafun rawaya da ƙafa;
  • wani gajeren gajeren wutsiya mai kalar fari.

Gull mai yatsu

Karamin tsuntsu tare da

  • launin toka;
  • farin baya na kai da ƙananan jiki.

Kan da ke kusa da baki baki ne, zoben da ke kewaye da idanun duhu ja ne. Bakin bakin yana baƙar fata tare da gefen rawaya, ƙafafu da ƙafafu baƙi ne. Babban reshe na sama launin toka ne tare da gashin fari fari da fari. Wutsiyar an ɗan bifurcated lokacin da aka ninka.

Kittiwake gama gari

Gull din Ivory yana da matsakaiciyar girma, gashin bayanta da na sama na sama suna da launin toka-toka, saman fikafikan baƙar fata ne. Bakin bakin rawaya ne, kafafu da ƙafafu baƙi ne. Yana tashi da sauri, da kyau, yana sauya wasu gajerun filaye masu sauri da fuka-fukai masu tashi. Tsayar da ruwa sama da ruwa kafin ruwa don abin ganima akan farfajiyar. Yana ciyar da abincin da ke cikin ruwa, plankton da kifi. Filayen suna kama da juna.

Red-ƙafa kittiwake

Smallaramar giwar Ivory tare da baya mai launin toka da fukafukai masu ƙyallen baki, ƙaramin baki mai launin rawaya da ƙafafu ja masu haske. Yana ciyar da ƙananan kifi, squid da zooplankton na ruwa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Seagull Swallows a Whole Rabbit on Welsh Island (Yuni 2024).