Penguins - jinsuna da kwatancin

Pin
Send
Share
Send

Penguins tsuntsaye ne marasa tashi, jikinsu a sake yake, dabbobi suna rayuwa a yankunan kudanci na Duniya. Mutane da yawa suna tunanin penguin a matsayin ƙaramin baƙar fata da fari, amma a zahiri, waɗannan tsuntsayen suna da girma dabam-dabam, kuma wasu penguin suna da launuka iri-iri.

Mafi kankantar nau'in shi ne karamin penguin. Wadannan tsuntsayen suna girma har zuwa 25.4-30.48 a tsayi kuma nauyinsu bai wuce kilogram 0.90-1.36 ba. Mafi girman penguin shine sarki. Yana girma har zuwa 111.76 cm a tsayi kuma yayi nauyi daga 27.21 zuwa 40.82 kg.

Penguin iri

Sarauta

Mafi yawan nau'ikan nau'in penguin a duniya. Yana da baya mai launin toka, farin ciki da alamun lemu a bayan idanunsa da kan kirjin sama.

Sarauta

Na biyu mafi girma penguin a duniya. Manya suna da tsayin cm 90 kuma nauyinsu yakai 15-16. Haske mai haske a kusa da kunnuwa suna cikin yanayin dusar ruwa. Ana samun penguins a yankuna da yawa na tsibirin da ke kusa da latitude 45 ° S. Wannan nau'in baya yin ƙaura kuma yana tafiyar ɗaruruwan kilomita daga filayen kiwo don neman abinci.

Kama

Sashin sama na jiki da makogwaron penguin baƙar fata ne, kirji da ciki farare ne, gwal masu gwal a gefen kai a bayan idanu. Penguins da aka kama suna cin nau'ikan rayuwar ruwa, daga krill zuwa kifi da squid. A lokacin hunturu suna matsawa arewa, amma suna kusa da teku.

Gashi mai gwal

Yana da fitaccen jan baki da idanu, fuka-fukan ruwan lemo a idanuwansa, ya bambanta da baƙar fata kai da baya, fararen ƙasa da jan ƙafafu masu haske. Yana da nau'in nau'in fata da ƙaura kuma ana samun sa kusa da ƙasa kawai lokacin kiwo. A cikin tekun, yana cin abinci ne a kan kwasfa, yana nitsewa zuwa zurfin mita 80, kuma yana kusa da farfajiyar yayin ciyarwa da daddare.

Chubaty

Wannan shi ne mafi kankantar jinsin penguins da aka daskarar. Kowane mutum baƙar fata ne a sama fari kuma a ƙasan, kai da makogwaro baƙi ne, gashin tsuntsu masu launin rawaya mai haske a cikin kamannin ido sama da idanuwa. Lissafin kudin ruwan-kasa-kasa ne, idanun duhu ja-kasa-kasa. Nau'o'in suna gida a cikin mallaka, wanda ya ƙunshi nau'i-nau'i da yawa. Tana ciyarwa a cikin teku a ƙananan ƙananan garken dabbobi.

Crean Arewa

Idanun suna ja, ƙananan sassan jiki farare ne sannan kuma saman yana da launin toka-toka; gira mai haske, mai haske, yana ƙare da gashin tsuntsaye masu tsayi a bayan idanu; fuka-fukai masu launin baki a kan kambin kai.

Biyan kuɗi mai yawa

Manya suna da:

  • duhun shuɗi mai duhu ko baƙar fata a bayan baya;
  • farin baki mai kauri;
  • ja irises na idanu.
  • tsiri daga gashin gashinsa mai launin rawaya, yana farawa daga tushe na baki kuma yana ci gaba zuwa kai, yayi kama da girare masu tsayi da yawa masu kauri;
  • farar fuka-fukai da yawa a kan kumatu;
  • haske ƙafafun ruwan hoda masu tafin launukan bakar fata.

Suna da wani motsi na musamman, suna sanya wuyansu da kai gaba, suna kiyaye daidaito, suna kiyaye ƙege da jikinsu.

Katantanwa mara kyau

Penguin matsakaici ne mai girman baki tare da baƙar baya, kai da maƙogwaro, da kuma farin ƙananan jiki. Bakin lemu mai ƙarfi a kan kai yana nuna fatar ruwan hoda mai haske kewaye da gindinta. Pesananan raƙuman gira na rawaya suna farawa a kusa da hancin hanta kuma suna faɗaɗawa zuwa ƙusoshin bayan idanun masu ja-ja-ja-ja. A gaban gani, raƙuman ruwa guda biyu suna yin harafin "V".

Schlegel Penguin

Penguins matsakaici ne a cikin girma kuma ya ɗan girma fiye da sauran nau'in halittu. Kawunansu daga fari zuwa shuɗi. Fuka masu launin rawaya a kawunansu suna haɗuwa a goshinsu. Yana ɗaukar shekaru da yawa don tsaunuka su bunkasa sosai.

Creungiya mai girma

An gano jinsin ne ta hanyar gashin tsuntsaye masu tsaye na tsaunuka. Penguins suna da cikakkiyar sananniyar jakar makogwaro, sassan bakin suna daidai da juna, supercilium mai ruwan hoda an haɗe shi da baki mafi girma fiye da na sauran penguins masu ƙwanƙwasa.

Smallarami

Mafi ƙarancin nau'in penguins. Dorsum daga shuɗi zuwa shuɗi mai duhu, wani lokacin tare da ɗanyen kore, fararen ƙananan sassan jiki. Launin shuɗi mai duhu a kan kai ya faɗa ƙasa da idanun. Tsuntsaye daga Bankin Peninsula da Arewacin Canterbury suna da masu ba da baya, suna da fararen gefuna masu faɗi a gefuna na baya da na baya na ƙugu, kuma suna da fararen kawuna da croup.

Kafin molt na shekara-shekara, saman saman baya ruwan kasa ne. Bearfi mai ƙarfi, sanye da baƙin ciki launin toka ne mai duhu, iris ɗin shuɗi-shuɗi ne ko ƙanƙara, ƙafafu da ƙafafu ba su da fari-fari da duwaiwan duhu.

Idanun rawaya

Penguin mai tsayi, mai nauyi tare da ɗamarar launin rawaya rawaya ba tare da gashin fuka-fukan da ke gudana ta bayan kai da kewaye idanu ba. Kambi na gaba, cinya da kunci baƙi ne masu baƙar fata da ruwan toka, gefen kai da gaban wuya suna da launin ruwan kasa mai haske, baya da wutsiya shuɗi ne. Kirji, ciki, gaban cinyoyi da ƙananan gefen ƙegeren fari. Bakin launin ruwan kasa mai launin ja mai launin ja mai tsayi kuma ba shi da kaɗan. Idanun rawaya ne, ƙafafuwan sun yi launin ruwan hoda a bayan fari da launin ruwan kasa baki-ƙasa.

Adele

Baki da fari penguins matsakaici ne a cikin girma, suna da baƙar fata kai da ƙugu, halayyar farin zobe a kusa da idanuwa da ɗan jela mai ɗan tsawo, yawancin bakin an rufe shi da plumage.

Antarctic

Penguin matsakaici ne a girma, baƙi a sama da fari a ƙasa, tare da gashinsa masu fari sama da idanu. Kunkuntar ratsi mai yawo a hankali daga kunne zuwa kunne ƙarƙashin ƙira. Bakin bakin da idanun baƙaƙe ne, ƙafafuwan hoda ne da tafin baƙar fata.

Antaran ƙasa

Babban penguin tare da farin triangle sama da kowane ido, ana haɗa su ta wani siriri mai laushi sama da rawanin baya, fuka-fukan fuka-fukan da ba su da girma suna girma a wani wuri a kan duhun kai. Sauran kai, wuya da baya launin toka ne mai duhu, kuma bakin da ƙafafuwan lemu ne masu haske. Doguwar wutsiyar su tana tawaya daga gefe zuwa gefe lokacin tafiya.

Mai gani

Likin da ya rufe kwari da bayansa baƙi ne; mafi yawan zanin nono fari ne. Penguins kuma suna da fitattun fuka-fukai masu launin C a kowane gefen kawunan su.

Humboldt Penguin

Penguin matsakaici ne mai girman jiki mai launin toka mai launin toka mai fari, ƙarƙashin ƙasa. Yana da baƙar kirji mai baƙar fata da kuma bakar kai tare da fararen ratsi masu gudu daga idanuwa suna haɗuwa a ƙarƙashin ƙugu. Bakin bakin galibi baki ne, ruwan hoda mai haske a gindi.

Magellan

Penguin matsakaicine mai girman gaske tare da ɗamarar bakin launi mai kauri a wuya, girare masu faɗi da kuma nama mai ruwan hoda a gindin bakin bakin.

Galapagos

Likin da ya rufe kwari da bayansa baƙi ne; mafi yawan zanin nono fari ne. Raunuka masu kamannin C masu launin fuka-fukai a gefen kai siriri ne.

Pin
Send
Share
Send