Insectswari masu cin nama

Pin
Send
Share
Send

Kwarin da ke farautar su suna cin wasu kwari da ake kira ganima kuma suna da karfi sosai saboda dole ne su bi abincinsu. Kwari masu farautar dabbobi suna ciyar da cututtukan mahaifa masu yawa kuma sune mahimmin bangare na kwayoyin halitta. Mafi yawan kwari masu cin hancin su sune ƙwaro, ƙura da dangin mazari, da kuma wasu ƙudaje kamar su fure. Sauran cututtukan mahaifa, kamar gizo-gizo, su ma mahimmancin masu cin abincin kwari ne. Wasu mahautan suna cin abinci ne kawai a wasu nau'ikan nau'ikan ganima, amma mafi yawan dabbobin suna cin wasu kwari iri-iri, wani lokacin ma har da juna.

Bakwai mai hango budurwa

Sanarwar saniya baƙar fata ce tare da manyan ɗigon fari a tarnaƙi. A cikin duka, akwai tabo bakwai baƙaƙe, uku a kan kowane ɓangaren fuka-fukai da kuma ɗaki ɗaya na tsakiya a gindin bayanin bayanan.

Layi na gama gari

Manya suna da jiki siriri, eriya da kuma manyan fikafukai biyu da jijiyoyin raga. Suna huda wanda aka azabtar da manyan muƙamuƙai masu sikila kuma suna shayar da ruwan ɗari.

Tsayar da tashi

Yawanci yana farautar aphids kuma yana da mahimmin tsari na halitta na aphid (kwari na lambu). Manya manyan bishiyoyi suna kwaikwayon ƙudan zuma, bumblebees, wasps da sawflies.

Kyakkyawan kamshi

Ba dare ba rana kuma yana ɓoye a ƙarƙashin katako, duwatsu ko cikin raƙuman ƙasa yayin rana. Yana gudu da sauri idan akwai haɗari. Ya san yadda za a tashi, amma ba safai yake yin hakan ba. Haske ya ja hankalin dare

Warar kunnen gama gari

Yana jagorantar rayuwar dare, yana yin yini a ƙarƙashin ganye, a cikin raƙuka da raƙuman ruwa da sauran wurare masu duhu. Dogara da yanayin. Matsakaici mafi ƙarancin zazzabi yana motsa aiki.

Tururuwa

Baƙƙarfan tururuwa ko launin ruwan kasa ana iya gane su ta hanyar kunkuntar kugu, guguwar ciki da eriya eriya. A mafi yawan lokuta, idan ka lura dasu, sai kaga ma'aikata, dukkansu mata ne.

Tsalle gizo-gizo

Sauƙaƙe ta manyan manya da ƙananan ido huɗu a kan kambin kai. Kyakkyawan hangen nesa yana ba ka damar farauta kamar kuliyoyi, don hango abin farauta a nesa mai nisa, tsalle-tsalle da tsalle.

Guren lambun ƙasa

Yana zaune a cikin gandun daji na eurytopic, ana samunsa a cikin buɗaɗɗun wurare. Yana aiki da dare kuma yana farautar tsutsar ciki, da sauransu. a kan gandun daji. Ana iya ganewa ta layuka na tsagi na zinare a fuka-fuki.

Gurasa irin na ƙasa

Suna tashi a watan Mayu - Yuni, suna aiki a yanayin zafi daga 20 zuwa 26 ° C. Idan ya wuce 36 ° C, sai su mutu. A lokacin fari, suna yin kabbara a cikin ƙasa zuwa zurfin 40 cm, sake ci gaba da aiki bayan ruwan sama da lokacin da zafin ya sauka.

Dragonfly

Suna kama ganima ta hanyar fisge ta da ƙafafunsu. Babban abincin shine sauro. Wani binciken daga Jami’ar Harvard ya tabbatar da tasirin farauta. Jawojan ruwan sun kama 90 zuwa 95% na kwari da aka saki cikin vivarium.

Mantis

Yana amfani da ƙafafun kafa na gaba don kama kwari masu rai. Lokacin da mantis mai firgitarwa ya ɗauki sifar "mai ban tsoro", sai ya daga fukafukinsa, ya nuna launuka na faɗakarwa.

Ganyen ciyawa

Rayuwa a cikin bishiyoyi da ciyayi cike da bishiyoyi, suna cin ciyayi da sauran kwari. Mata suna yin ƙwai a busassun ƙasa, ta amfani da doguwar, mai lankwasa ovipositor.

Ruwa

Abubuwan bakin da eriya suna da sassan 12-13. Wasps sune cututtukan da ke cin karensu ba babbaka, suna da kwari wanda ake iya cire shi daga ganima, tare da kananan notches. Kunkuntar "kugu" na manna cikinsa zuwa katakon katako.

Kututtuka

Suna afkawa shuke-shuke da ba a so kuma suna cin qwai, larvae da manyan kwari masu cutarwa. Kwancen gado suna sarrafa ciyawa da kwari.

Ruwan bugun ruwa

Suna gudana cikin rukuni tare da tafkuna da rafuka. Jikunan siriri ne, duhu, sun fi 5 mm tsawo. Suna kama kwari da gajerun kafafu na gaba kuma suna cin su a saman ruwa. Idan karamin abinci ne, sai su ci juna.

Mahayin

Arthropod mai amfani yana cin ƙwai, larvae, wani lokacin ma puppy na kwari da yawa, gami da aphids, caterpillars, kodadde rawaya butterflies, sawflies, ganye-hanci yankakke, kwari, aphids, da kwari.

Tashi-ktyr

An san shi da halayyar farauta da sha'awar abinci, yana ciyar da adadi mai yawa na arthropods: wasps, ƙudan zuma, mazari, gandun daji, kwari da gizo-gizo. Yana kula da daidaiton yawan kwarin.

Scolopendra

Mai cin zalin da ke cin karensa ba babbaka yana cin abinci irin na kwarkwata, tsutsotsi, katantanwa, da kyankyasai, sannan kuma yana cin lian kwari, toads, da ɓera. Wannan kwari ne da aka fi so ga masu ilimin halittar jikin mutum.

Ssunƙun sandar bishiyoyi na Grasshopper

Babban mai farauta sanye take da kayoyi masu kaifi tare da tsawon dukkan gaban goshinsa da muƙamuƙansa masu ƙarfi. Yana jira, baya motsi kuma yana buɗe ƙafafun gabanta gaba ɗaya, kamar dai a cikin rungumar abokantaka ta ƙarya.

Tsawon lokaci

Insectsananan upan kwari har zuwa 3 mm suna ciyarwa akan ƙwayoyin tsire-tsire (kawunan filawa), mites da ƙananan kwari (gami da sauran thrips). Fuka-fukan na sirara ne kuma suna kama da sanduna tare da iyakar dogon gashi.

Stafilinid

Ana samun sa a cikin yanayi mai laima, amma ba a cikin ruwa mai buɗewa ba, a cikin zurfin daji, a cikin ɓaɓɓun 'ya'yan da suka lalace, a ƙarƙashin bawon bishiyoyi masu ruɓewa, kayan shuka a bankunan jikin ruwa, a cikin taki, gawar dabbobi da kuma gandun daji.

Sauran kwari masu farauta

Rhodolia

Manya da larvae burrow a cikin jakar kwai na manyan coccids mata, suna fitar da farin kakin don isa ƙwai a ƙasa. Ana amfani da muƙamuƙi don riƙewa da tauna abubuwan ganima.

Cryptolemus

Manya da tsutsa suna cin ƙananan kwari, musamman kwari. Muƙamuƙin ya riƙe kuma ya tauna abincin. Laraya daga cikin tsutsa tana cin kwari 250 kafin yara. Ana amfani da ƙafafun kafa uku don tafiya.

Ciwon ciki

Namiji yana fuka-fukansa don watsa pheromones daga cikin kayan ciki. Gwangwadon ciki, ciki da gefuna na idanu rawaya ne mai haske, mesonotum mai launin ruwan kasa da rawaya mai tsayi.

Kwarin ruwa

Etwaro irin na cikin ruwa, suna iyo kuma suna nitsewa da yardar kaina tare da taimakon ƙafafunsu na baya, kuma suna tafiya ba daɗi a kan ƙasa. Suna numfasawa a ƙarƙashin iska, wanda aka tattara kuma aka adana kai tsaye ƙarƙashin elytra.

Kammalawa

Mafarauta, ƙwaro da ƙwaro, suna taunawa kuma suna cin ganima. Sauran, kamar kwandunan kwari da ƙwarin fure, suna da bakin magana masu kaifi kuma suna tsotse ruwa daga waɗanda abin ya shafa. Wasu mafarauta ne masu aiki don neman ganima, kamar mazari. Sauran maharan, kamar su addu'o'in hannu, da haƙuri suna ɓoyewa, suna kai hari ga farautar da ba ta da hankali da ta kusanto. Masu ƙyamar dabbobin da kawai suke cin wasu kwari masu cin nama ne na gaskiya. Arthropods da ke ciyar da tsire-tsire ganima ne ga masu farauta. Ana kiran masu farautar da ke cin kwari da tsire-tsire masu wanzuwa.

Pin
Send
Share
Send