Kayan aikin akwatin kifaye da ake buƙata

Pin
Send
Share
Send

Babu matattarar ruwa guda ɗaya, koda mafi ƙanƙanta tare da mazaunan marasa wayewa, na iya yin ba tare da ƙaramin adadin kayan akwatin kifaye ba. Kuma ba kwa buƙatar tunani game da adana nau'ikan tsire-tsire da kifaye na musamman a cikin ruwa mai sauƙi, mara ƙaranci tare da ƙarancin yanayin haske da zazzabi mara tsari. Bari mu bincika kayan aikin da ake buƙata don akwatin kifaye don samar da kyakkyawan yanayin rayuwa.

Ingantaccen ruwa

Shuke-shuke suna da alhakin yawan iskar oxygen a cikin ruwa, haka kuma a kan ƙasa. Amma koda kun shuka dukkan akwatin kifaye, maiyuwa bazai sami isashshen oxygen don cikakkiyar rayuwar dabbobi a ciki ba. Saboda haka, wajibi ne a sayi kwampreso. Kayan kwampreso shine:

  • Shigarwa na ciki. Sun yi shuru, amma sun sami sarari a cikin akwatin kifaye kuma sun lalata duk kayan ado. Amma ana iya gyara shi ta hanyar dasa kayan aiki tare da tsire-tsire.
  • Unitsungiyoyin waje suna haifar da hayaniya yayin aiki, wanda ke da matukar damuwa da dare.

Wanne samfurin daidai ya dogara da ƙaurawar akwatin kifaye da abubuwan da kake so.

Tace ruwa

Kayan aikin da ake buƙata don akwatin kifaye kuma ya haɗa da tsarin tacewa. Wajibi ne don tabbatar da cewa ingancin ruwa ya kasance mai walwala kamar yadda zai yiwu ga kifi, shuke-shuke da sauran dabbobi. Idan ba tare da matattara ba, ba za su yi rashin lafiya cikin sauƙi ba, amma ba za su daɗe ba. Sabili da haka, akwai nau'ikan kwampreso iri biyu da aka tsara don nau'ikan matsuguni na akwatin kifaye:

  • Na waje ana nufin su don kwantena waɗanda nauyinsu ya haura lita 300. Na'urar tafi-da-gidanka ce mai ɗauke da tsarin tsabtacewa da bututu waɗanda suka sauka cikin akwatin kifaye. Baya ga tsarkakewa, suna ƙirƙirar yawo wanda zaiyi ƙarfi sosai a ƙaramin akwatin kifaye.
  • Abun ciki sune karamin flasks tare da matatar da take tsarkake ruwa. Su ma sun fi tattalin arziki.

Lokacin siya, fara daga ƙarfin iya aiki da wadatar masu maye gurbin kansu da kansu.

Ruwan dumama

Kifin da muka saba gani a cikin akwatin kifaye rayayyun halittu ne waɗanda ke rayuwa a cikin ruwa mai ɗumi. Tunda a yanayinmu na arewa ba wanda zai iya samun guda ɗaya, ya zama dole a kawo tsarin zafin jiki kusa da na halitta. Don wannan akwai kayan aiki na musamman don akwatin kifaye - hita na ruwa. Ba wai kawai yana ɗumi da ɗumi ba, har ma yana riƙe da wani matakin ruwa koyaushe. Wanne kuke buƙatar zaɓar ya rage naku, kuma zaɓin zai dogara ne da abubuwan da kuka zaɓa. A kowane hali, wannan ba abin amfani bane, amma kayan aiki ne wanda zai ɗauki tsawon shekara guda.

Don kare dabbobin ku na cikin ruwa daga lalacewar bazata na abin ɗumama ruwa na atomatik, wanda zai iya rasa rayukansu, tabbatar da siyan ma'aunin zafi da sanyio. A yau, ma'aunin zafin jikin akwatin kifayen yana da kowane nau'i na gyare-gyare, amma mafi kyau duka waɗanda suke wakiltar ƙaramin guntun manne tare da sikelin da matakin mercury.

Hasken wuta

Duk abin da ke rayayyiyar halitta, to kawai tana buƙatar haske, kuma wasu mutane ma da daddare. Yana da kwarin gwiwa sosai don kiyaye akwatinan ruwa a taga, saboda haka an shirya fitilun wucin gadi. Don tsari, ana siyan fitilu na musamman waɗanda aka gina cikin murfin akwatin kifaye. Zai fi kyau a ba da fifiko ga fitilun fitilu. Kodayake farashinsu ya fi haka, ba sa zafin ruwa kuma sun ninka tattalin lambobin da suke haskakawa sau da yawa.

Accessoriesarin kayan haɗi

M, wane kayan aiki kuke buƙata abin la'akari, amma don cikakken kulawa babu wadatattun na'urori masu sauki amma masu mahimmanci:

  • Masu shara. Tare da taimakonsu, ana tsabtace bangon akwatin kifaye daga algae da sauran gurɓatattun abubuwa. Mafi dacewa da ingantaccen tsarin maganadiso.
  • Tiyo. Ana buƙatar wannan ingantaccen na'urar don fitar da ruwa a cikin akwatin kifaye lokacin da aka canza shi. Zai fi kyau a zaɓi guga mai dacewa a gare shi, wanda ba zai zama da wahalar ɗaukar cike da ruwa ba.
  • Rarraba ɗin ya zama dole don kama kifi yayin tsabtace akwatin kifaye ko jigging. Zaku iya sayan ko sanya kanku irin wannan na'urar mai sauƙi da aka yi da waya da gauze.

Mun bincika kayan aiki na asali, ba tare da abin da babu tsarin halittun ruwa da zai wanzu a gida. Ko siyan masu ciyarwa ta atomatik tare da mai ƙidayar lokaci, hasken fitila mai ban sha'awa da sauran halaye ya rage gare ku.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yadda Ake Wankin Mara Da Dattin Ciki Da Mataccen Mani (Nuwamba 2024).