Nau'in abinci na kifi

Pin
Send
Share
Send

Kowace halitta mai rai a cikin akwatin kifaye dole ne ta sami wadataccen abinci don ci gabanta da haifuwa. Idan, tare da abinci, an tsara mahalli yadda yakamata, to kifin zai zama mai lafiya da kyau. Duk abincin da aka yi amfani da shi dole ne ya kasance mai inganci, mai gina jiki kuma ya bambanta.

Nau'in abinci

Wasu masanan ruwa suna sarrafa kiwon kifi tare da abinci mai tsoka. Tabbas, wannan yana yiwuwa, amma babu tabbacin cewa dabbobin gida zasu kasance cikin ƙoshin lafiya kuma ba zasu mutu da wuri ba.

Lokacin tattara abinci, ya zama dole don ƙayyade abun da ke da bushe ko abinci mai rai don kifi. Bugu da kari, akwai nau'ikan abinci guda biyu:

  • ana iya adana shi na dogon lokaci (abinci mai wucin gadi don kifin akwatin kifaye);
  • za'a iya adana shi na ɗan gajeren lokaci (abinci mai rai ga kowane nau'in kifin akwatin kifaye).

Dry abinci don kifi

Ba shi da wahala a adana irin wannan samfuran iri-iri kuma iri-iri kamar busasshen abinci don kifin akwatin kifaye. Bugu da kari, akwai ingantattun tsare-tsare don ciyawar dabbobi da masu farauta, soya da kifin manya. Aquarist na iya tara wannan abincin. Abin ci ne mai ƙarfi, ingantaccen abinci wanda baya ƙazantar da yanayin akwatin kifaye.

Abincin akwatin kifin na gida ya zo da nau'ikan nau'ikan daban-daban, an tsara shi don ciyar da kifin da ke shawagi a wani takamaiman matakin ruwa a cikin akwatin kifaye. Babban abincin dabbobi yana ƙunshe da babban abincin abincin. Kuma don haka jikin kifin ya wadata da bitamin da fiber, suna amfani da hanyoyin taimako.

Abin da ke cikin babban haɗin haɗin abinci

  • Mafi yawan nau'ikan nau'ikan sun kunshi flakes. Kifi na iya cin su kowace rana. Wasu daga cikin flakes suna saman, ɗayan ya faɗi, don haka duk mazaunan akwatin kifaye suna da damar cin wannan abincin. Cakuda Tetra da Sulfur Vipan suna da kayan ma'adinai da bitamin iri-iri.
  • Duk wani kifi na iya cin pelle. Sun zo cikin girma dabam-dabam, don haka manya da ƙananan mazaunan tafkin zasu iya cin su, wanda yake kan kowane layin ruwa.
  • Idan kifin yana da taushi sosai, yana da tsarin narkewa mai rauni, to zai zama dole ne a fara jika ƙwayoyin. Abun bushewa da haɗi mai sauri haɗiye zai lalata ƙwayoyin ciki. Cikakken abinci don kifin akwatin kifaye yana da gina jiki kuma yana iya haɓaka abincin yau da kullun na dabbobi.
  • Kifi na ado na kowane irin kauna don cin kwakwalwan kwamfuta. Suna da kayan abinci mai gina jiki da abubuwan bitamin. Bugu da kari, ba a gurbata muhalli daga garesu. Ana iya ciyar da kifi a kowace rana.

Irin nau'ikan abubuwan taimako

Wannan suturar saman tana ƙunshe da abubuwa masu amfani kuma, ƙari, abinci ya wadata da su. A wane adadin kuma a wane yanayi ya fi kyau a yi amfani da wannan suturar ya dogara da manufar amfani.

Ya kamata manyan mutane su ci abincin mai gina jiki na sandunansu waɗanda ke buƙatar ingantaccen abinci. Wannan abincin don dabbobi masu aiki da manyan dabbobi a cikin sifofin barb da cichlids. A wasu lokuta, jiƙa sandunan ana buƙatar don hana kowane rauni ga dabbobin gida. Wannan babban zaɓi ne na ciyarwa, amma bai dace da soya ba.

Zai fi kyau a ƙara abinci na mazaunan ƙasa tare da faranti da alluna. Suna da yawa kuma suna da nauyi a sihiri kuma suna da damar nitsewa zuwa ƙasan nan take. Zai iya zama asalin shuka. Bugu da kari, irin wannan abincin ya dace da mutane masu jin kunya wadanda ba za su iya ci ba saboda makwabta masu tashin hankali. Ana iya amfani da wannan zaɓin tare da sauran ƙari.

Jelly sanya daga musamman mai Additives, larvae, crustaceans da krill yana da ƙwarai Properties na gina jiki Properties. Wannan ƙarin ya zama dole ga mutanen da ke buƙatar ingantaccen abinci mai gina jiki saboda rashin lafiya ta baya

Kyakkyawan abinci mai rai ga mazaunan akwatin kifaye

Duk da cewa abinci mai wucin gadi na iya isa ga dabbobin gida na akwatin kifaye, yana da wahala masu farauta su yi ba tare da abubuwan rayuwa da na halitta ba. Bugu da kari, abinci mai rai yana da matukar amfani idan aka kwatanta da busasshen abinci. Musamman idan akwatin kifaye yana da mazaunan da ke farauta ko masu saurin haihuwa, masu murmurewa.

Duk kifi suna son ciyarwa akan tsutsotsi na jini, musamman waɗanda ke ƙasa. Bayyanar jini mai rai kwatankwacin taro mai motsi. Har tsawon sati ɗaya, tsutsotsi na jini na iya riƙe halayensu a cikin akwati mai ɗumi tare da kurkurewar lokaci-lokaci a cikin ruwan sanyi. Domin samfurin ya daɗe, dole ne a daskarewa.

Tsutsotsi masu tsini, masu kalar ruwan kasa basa rasa sabo. Kada a cika ciki da kifi da irin wannan abinci mai mai. Tunda mai yin bututun yana zaune a cikin magudanan ruwa, yana jin wari mara daɗi. Kari akan wannan, wannan abincin yana da dukiyar tara abubuwa masu cutarwa. Yi amfani da lebur, rufaffiyar ganga da ruwa don adana wannan samfurin. Yawan zafin jiki a ciki bai wuce 10 C. Rinsing ɗin wannan abun ya zama dole. Bushewa, daskarewa a gida za'a iya aiwatarwa. Don haka kuna samun daskararren abinci don kifin akwatin kifaye.

Za'a iya ciyar da abinci mai rai don kifin akwatin kifin da kansa. Wannan yana da amfani ga waɗanda suke son adana ɗan kaɗan kuma koyaushe suna da abinci ga mazaunan akwatin kifaye a hannu.

Domin soya ta ci gaba da kyau, ya kamata a ciyar da su yau da kullun tare da ƙurar rai daga ɓawon burodi. Kifi na ado, lokacin da aka ba shi irin wannan ciyar, sami launi mai haske. Ana amfani da ruwa don adana wannan samfurin. Kada a sanya ɓawon burodi da yawa a cikin kwandon ajiya. Ya kamata a ciyar da ɗayan wannan samfurin ta hanyar wanke su sosai a cikin ruwa.

Dokokin amfani da abinci mai rai

  1. Lokacin da aka adana abincin kifi mai sanyi, ba a ba dabbobin gida daskararre. Ana buƙatar pre-defrosting don kada ciki ya ji rauni.
  2. Babban jini ko tubule, ya kamata ku ciyar da dabbobin gida kai tsaye. Da farko, ana buƙatar yin amfani da reza.
  3. Kada a jefa daskararren abinci don kifin akwatin kifaye da jini don kaucewa fashewar ƙwayoyin cuta a cikin akwatin kifaye.

Tabbas, mafi kyawun amfani da abincin kifin akwatin kifaye a matsayin abincin yau da kullun. Amma idan kifin ya saba da irin wannan abincin, to zai yi wuya a saba musu da kayan aikin na wucin gadi.

Abincin gida don kifin akwatin kifaye

Abubuwan da ke gaba zasu iya maye gurbin cikakken gina jiki mai gina jiki:

  • Eggswai na kaza, naman shanu, kayayyakin kiwo, abincin teku, mai sanyi ko dafa shi.
  • Za'a iya shirya cakuda kayan lambu daga farin burodi, semolina, oatmeal, yankakken kayan lambu.
  • Abu mafi wahalar yi a gida shine kiwan crustaceans, kudaje, tsutsotsi na ƙasa, tsutsotsi masu nematode, waɗanda suma sun zama dole ga lafiyar kifi.

Musamman abun da ke ciki don abinci mai gina jiki

Don daidaikun mutane na ruwa don inganta launi, tare da haɓaka soya yadda yakamata a ƙarƙashin yanayi na musamman, ya zama dole ayi amfani da kayan haɗin musamman tare da carotenoids.

Herbivores na buƙatar amfani da ingantaccen ɓangaren tsire-tsire wanda aka samo a cikin algae. Yawancin kifi ba za su iya yin ba tare da fiber kayan lambu ba.

Ana buƙatar abinci na musamman don yaƙar nau'in. Ana buƙatar kayan haɗi na musamman don dabbobin gida lokacin da masu su basa nan. Ba sa buƙatar a lissafa su daidai kafin yin aiki.

Kifin kifin yana da yawan furotin a cikin abincin su. Don launinsu ya zama mai haske, ana buƙatar amfani da abubuwan ƙirar ƙasa waɗanda aka samo a cikin AniMin Goldfish.

Kifin mai sanyin jini a iyo kuma yana amfani da layin TetraPond na musamman.

Cichlids na Malawi, zakara, jan aku kuma suna amfani da cakuda abinci na musamman. Yaran da ke girma suma suna buƙatar halin musamman ga kansu.

Pecillia, takobi da cichlids, da zubi, suna amfani da cakuda abinci mai ɗauke da zaren tsire. Wannan zabin zai adana kyawawan samarin ganye da saman ciyayi a cikin tanki.

Ana amfani da allunan sinking don dabbobin gida na akwatin kifaye waɗanda suke son tauna wutsiyoyin maƙwabtansu.

Abinci mai kyau don kifin akwatin kifaye

Kamar kowane mai rai, kifi ya kamata ya sami abinci iri-iri wanda zai dace da buƙatunsu. Yana da illa ga ciyar da dabbobin gida da yawa. Kifin da ke jin yunwa ya riƙe lafiyarsa. Koyaya, wannan baya nufin kuna buƙatar amfani da hanyoyi masu tsauri. Ya isa a ciyar da mutane da safe, rana da yamma, don kar a wuce gona da iri. A wannan yanayin, rabo ya zama karami. A dabi'a, ana amfani da babban adadin abincin abinci don babban kifi.

Idan kun kiwon dabbobinku daidai, kamar yadda sha'awar aquarium ke faɗi, zasu girma cikin ƙoshin lafiya da kyan gani kuma jikinsu zai iya tsayayya da cuta.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yadda Ake Kara Girman Azzakari Cikin kwanaki 3 (Nuwamba 2024).