Kayan kifi Bayani, fasali da mazaunin kifin rukuni

Pin
Send
Share
Send

An ɗora su tare da ma'adanai, ba calories ba. Wannan naman rukuni ne Calories a cikin gram 100 na samfurin 118. Selenium a cikin naman mahaɗa kusan microgram 50 ne. Abun yana tsayayya da tsufa. Potassium a cikin gram 100 na rukuni ya fi microgram 450, da kuma phosphorus - 143.

Na farko yana kula da matsin lamba na cikin mahaifa. Phosphorus yana daidaita metabolism na sunadarai da carbohydrates. Hakanan naman rukuni ya ƙunshi microgram 37 na magnesium, wanda ake buƙata ta tsoka, gami da babba - zuciya, da kuma microgram 27 na ƙwayoyin cuta, wanda ake amfani da shi don gina ƙashin jijiyoyin jiki kuma yana da hannu cikin takurawar tsoka.

Don haka, rukuni - kifi mai daraja kama, saya. Taya zaka gane jinsin halittu?

Bayani da fasalulluka na rukuni

Rukuni - kifi tebur. Sunan yana nuna jinsi, wanda a ciki akwai nau'ikan sama da 90. In ba haka ba, ana kiran rukuni mirow ko baki. Usungiyar rukuni na cikin dangin dangi ne. In ba haka ba na kira su Seran.

Wadannan kifin sun kasu kashi 3 kuma sunada asali 75. Abubuwa na yau da kullun na kifin da ke cikin su:

  • m jiki
  • spiked gill rufe
  • babban baki
  • ,aya, spiny fin fin a baya
  • 3 spines a cikin finafinan finafinai
  • 1 kashin baya haɗe tare da haskoki mai laushi 5
  • layuka da yawa kanana da haƙoran kaifi

Ana kiran dutsen dutse don kamaninsu da manyan duwatsu. Batun sanyi ne kawai a yanayin jikin, amma kuma a cikin launinsa. Yana kwaikwayon duwatsu, launuka masu murjani.

Halayen mutum na masu rukuni sune:

  • Zagaye da kananun idanu.
  • M da fadi da kai. A kan asalin ta ne idanun su ke kaɗan.
  • Ikon canza launi da fasali don dalilai na sake kamanni.
  • Hermaphrodism. Kowane mutum yana da kwayayen haihuwa don samar da qwai da gwajin ga kwayayen da ke hada shi.
  • Girma dabam daga 'yan santimita zuwa mita 2.8. Nauyin manyan rukuni shine kilogram 400. A cikin 2014, irin wannan kifin ya haɗiye wani kifin kifin a gefen tekun Bonito Springs. Metro edition ta buga labarai tare da tabbatar da hoto.

Hoton rukuni yayi kama da zalunci. Yana da goshi mai faɗi, mai faɗi, mai ƙarfi da yaji. Ko da kananan jinsuna ba su yi kama da ba da kansu laifi ba. Wani masunci ya kama kifin da aka nuna a cikin hotunan Metro.

Ya kama wani kifin shark mai tsawon mita 1.5. Kifin ya sauka daga ƙugiya. Sai wani katon rukuni ya yi tsalle daga cikin ruwa ya haɗiye shark. Ya kama farauta daga cikin zurfin ruwa.

Nau'in rukuni

Daga cikin kusan nau'in 100 na rukuni, 19 na zaune a Bahar Maliya, 7 a Bahar Rum. Waɗannan ƙananan ƙananan ne. Ana samun mafi girma a cikin tekun Indiya, Pacific da Tekun Atlantika. Ana kama kifin mai matsakaici a bakin tekun Japan, Afirka da Ostiraliya.

Ba duk masu rukuni suke zuwa abinci ba. Ga wasu misalan nau'in akwatin kifaye:

  • sumana

  • 5-sima syos lyopropoma, mai launi tare da fari mai tsayi da ratsi mai lemu, tsakanin abin da tabon baki ke faruwa

  • Gramist 30-centimeter gramist shida, fenti a baki da fari kuma yana da gland a jiki tare da gramistin - toxin

  • yellowfin mai haske mai hade da rukuni

  • mai tsayi kuma ya daidaita senderong

  • jan rukuni ko murjani na murjani, wanda a jikin jan alharininsa wanda akwai wasu launuka masu duhu masu yawa a zagaye

Ko a cikin akwatinan ruwa, suna ƙunshe da meteor da ma'ana, fensir mai launin shuɗi, mai haɗa rukuni uku tare da lioprol. Kowane mutum yana buƙatar ƙasa mai faɗi. Ya kamata ya zama mai yawa a cikin murfi. Hakanan yana da mahimmanci a ciyar da masu rukuni sosai. In ba haka ba, suna afkawa wasu mazaunan akwatin kifaye.

Groupungiyoyi kuma na iya kaiwa juna hari. A matsayin masu keɓewa, mutane sun fara raba yankin. Sabili da haka, akwatin kifaye yana buƙatar sarari.

Babban nau'in ganima shine ƙato. Girman rukuni kai har zuwa mita 3, kuma nauyi ya kai kilo dari 4. An kama mutum ɗari uku da kilogram ɗari uku a 1961 kusa da gabar Florida. Abin sha'awa shine cewa kifin ya kama ta kadi. Rikodin ya kasance mara yankewa.

Kaurin jikin katon kifi ya ninka tsayinsa sau 1.5 ne kawai. A kan ƙananan muƙamuƙin baligi, akwai layuka har zuwa 16 na ƙaiƙayi. Babban muƙamuƙin ya miƙe zuwa tsaye gefen gefen ido. Matasa suna da gill stamens waɗanda suka ɓace yayin balaga.

Launi na katuwar rukuni galibi launin ruwan kasa ne tare da aibobi masu haske. Launi ya fi duhu kuma ya fi bambanta a cikin tsofaffin mutane.

Rayuwa da mazauni

Yawancin rukuni-rukuni sune kifin teku. Dabbobi suna zaɓar ruwan gishiri na yankuna masu zafi da na subtropics.

A tekun Indiya, kamun kifi ya fara daga Bahar Maliya zuwa Algoa. Wannan bakin ruwa ne da ke gabar Afirka ta Kudu. A cikin Pacific, an kama masu rukuni daga Australia ta Kudu ta Kudu zuwa kudancin Japan. Hakanan ana samun kifi a tsakiyar tsakiyar teku, misali, a Hawaii.

Duk inda jarumin labarin yake, ya tsaya a ƙasa. Can kifin yana farautar kwanton bauna, yana ɓoye tsakanin duwatsu da tsiren ruwan teku, jiragen ruwa da suka nutse a cikin kogo. Idan ba zai yuwu a kama wanda aka azabtar da saurin walƙiya ba, mahalarta sukan hau dogon buri.

Samun abinci yana yiwuwa ne saboda ci gaban hawan sama na gwarzo na labarin da girman bakinsa.

Matsakaicin matsugunin gwarzo na labarin shine mita 15-150. Wakilan manyan nau'in suna nesa da gabar teku. Koyaya, idan kasan lami ne, ƙungiya suna yin sassauci, waɗanda aka yaudare su ta hanyar dama don nutsar da kansu a zahiri, suna ɓad da kama.

Lamarin kai hare-hare kan mutane ba safai ba ne kuma ba shi da matsala. Ersungiyoyi galibi suna da sha'awar abubuwa da yawa. Koyaya, ta'adi, kamar yadda suke faɗa, baya ƙanshi. Pisces suna neman su sani, sadarwa tare da mutane.

Rarraba abinci

Ba mutane da yawa suna son gani kusa ba yadda kambun kifi yake tare da bude baki. Yana buɗewa sosai don manyan mutane suna iya shan nono kai tsaye zuwa cikin hancin ɗan adam. Wannan na iya faruwa a cikin 2016 a cikin ruwan Afirka. Rukuni ya kai hari kan mai nutsewa. Ya sami nasarar kama kifin da ke cikin kifin kuma ya fita ta rami mara kyau a cikinsu.

A matsayin masu farauta, rukuni-rukuni sun sha kan abincinsu. Lokacin da mafarautan suka buɗe bakinsu, akwai bambanci matsa lamba. An shayar da ganimar a zahiri cikin rukuni. Sau da yawa yakan farauta shi kadai.

Idan abin farauta ya tsere, kifin na iya kiran moray eel don taimako. Lokacin da ya kusanci mafakarta, rukuni da sauri yana girgiza kansa sau 5-7. Dangane da yin fim ɗin bidiyo, kashi 58% na moray eels sun yarda da buƙatar, fita daga mafaka koda da rana, kodayake suna aiki da dare.

Tare, maharban za su yi iyo zuwa gidan abin farauta. E yana neman ƙungiyar, yana nuna kasancewar moray eel ganima. Tana shiga cikin masauki. A cikin rabin al'amuran, mataimaki na haɗiye ganimar da kanta. A wasu yanayi, moray eels ne kawai yake fitar da kifin daga cikin gidan kai tsaye zuwa bakin mai tarawar.

Ungiyar ƙungiyoyi da moray eels ya kasance saboda abubuwa masu zuwa:

  • Erungiya zai iya sauƙaƙe farautar ganima, amma saboda nauyin jikinsa ba zai iya shiga mafaka ba.
  • Moray eel malalaci ne wajen neman abin farauta, amma jikinsa mai kama da maciji a sauƙaƙe ya ​​shiga cikin "burbushin" abubuwa masu kyau.

Har ila yau, rukuni suna farauta tare da pelicans. Kifayen suna jiran garken tsuntsayen da za su kewaye wata makaranta a cikin zobe. Sannan mafarautan da suka keɓe keɓaɓɓu suna ɗaukar ɓatattun mutane. A cikin ƙawance tare da moray eels, gasa da rikice-rikice na iya, duk da haka, ba za a rubuta su ba.

Wannan abin takaici ne a cikin yanayin duniya. Moray eels zai iya ba da rabin kifin da aka sa ido, kamar yadda masu rukuni ba sa adawa da cin rabin ɗin ta hanyar aboki.

Lokacin farauta tare da kwalliya, 'yan rukuni ba sa yin kamar ganima, sai waɗanda suka fita daga garken cikin tsoro.

Lobsters shine abincin da aka fi so na masu rukuni. Na biyu wanda aka fi so shi ne kaguwa. Baya ga su, rukuni suna kama molluscs da yawancin kifi, gami da kifayen kifayen fata da haskoki. Wasu lokuta kunkurulen teku suna zama wadanda abin ya shafa.

Sake haifuwa da tsawon rai

Maungiyar ta ƙungiyar ta ma'auni na ɗan lokaci ne. Yawancin ƙarni-masu-sake-sake abubuwa sune al'ada. Koyaya, ana buƙatar kwararar sabbin kwayoyin halitta. In ba haka ba, maye gurbi yana farawa, haɗarin cututtuka da lalacewar jama'a yana ƙaruwa.

Don haka wani lokacin jinsin mata gyarawa Kifin yana taka rawar namiji, yana ba mace taki ko akasin haka.

Halin bisexual na labarin na iya zama matsala ga masu aquarists. Individualauki ɗayan ɗayan nauyin ruwa, kuna da yara da yawa. Sauran kifaye suna kasancewa ne kawai a gaban abokin tarayya.

Rukuni yana ba da zuriya shi kaɗai. Saboda haka, yana da wuya a lissafa ƙimar da ake buƙata na akwatin kifaye.

Yawancin rukuni suna rayuwa ƙasa da shekaru 30. Matsakaicin zamani yana da shekaru 15. Wakilan manyan jinsunan suna rayuwa har zuwa shekaru 60-70. In ba haka ba, kifin ba shi da lokaci don samun nauyin da ya dace. A gefe guda kuma, wakilan ƙananan halittun da ke da ƙarancin dutse ba sa rayuwa fiye da shekaru 10.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: BEST KETO CHILI RECIPE! EASY LOW Carb with BEANS! Great for Ketogenic Diet! Only 5g Net Carbs! (Mayu 2024).